Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Results 1 to 10 of 10

Thread: น้าๆครับมีที่ไหนขายปืนอัดลมที่ไม่ใช่BBมั่ง

Thanks
    1

Default น้าๆครับมีที่ไหนขายปืนอัดลมที่ไม่ใช่BBมั่ง

คือว่ามีคนฝากถามครับ บ้านเขามีบริเวณพอสมควร เคยยิงปืนอัดลมเป็นลูกเบอร์อยู่ แต่ปืนพัง อยากได้มาเล่นอีก ที่คลองถมผมยังไม่ได้ไปถาม เคยเดินดูอย่างเดียวก็ไม่เห็น น้าๆท่านไหนพอทราบแหล่งช่วยชี้เป้าหน่อยนะครับ ปืนจำพวกง้างอัดลมหรือปั้มหลายทีหน่อยใส่ลูกเบอร์1-2ก็ได้ แรงพอควร(เรื่องของเรื่องดูให้เขาแล้วเราอยากได้เองด้วย)
    ดูแล้วคล้ายจะเป็นของเถื่อนผิดกฎหมาย ถ้ามันเข้าข่ายก็รบกวนลบกระทู้เลยนะครับ เดี๋ยวจะไม่มีที่คุยกัน

เกิบขาด's Avatar
    เกิบขาด is offline เกิบ แปลว่า รองเท้า
    Thanks
    670

เคยเห็นอยู่คลองถมเหมือนกันครับ แต่สะพานเหล็กไม่แน่ใจว่าจะมีรึเปล่านะครับ ต้องลองไปดู เพราะผมไม่ได้ไปแถวนั้นนานแล้ว
    ข้อดีของภาพถ่ายคือบันทึก"ความทรงจำ" แต่ข้อเสียคือ"ตอกย้ำ"ความจริงที่เปลี่ยนไป

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

วังบูรพาครับ

Thanks
    93

ฺฺพวกร้านขาย BB กัน ก็มี อัดลม นะครับไม่ลองหาดูแต่จะเป็นตระกูล ไรเฟิล
    ชัก ยิง ชักยิง

Thanks
    4

คลองถมที่ซีคอนก็มีครับ

Somewhere in time
    Thanks
    414

ปืนอัดลมที่คุณจขกท.พูดถึงนั้น เข้าข่าย"อาวุธปืน"ตามพรบ.อาวุธปืนครับ
    ฉะนั้น ต้องมีใบอนุญาตซื้อ (ป3) แล้วไปซื้อที่วังบูรพา ซึ่งเป็นแหล่งขายอาวุธปืน แล้วทำเรื่องเพื่อขอใบอนุญาตครอบครอง ( ป4 )

ถ้าคลองถมมีขาย กรุณาบอกด้วยครับ จะพาจนท.ไปจับ เอาเงินรางวัลนำจับ 555 ปืนเถื่อนเชียวนะครับ ติดคุกหัวโตเชียวนะ
    ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน

7. The Following 2 Users Say Thank You to หนก บางหลวง For This Useful Post:

Ake-mini (27th October 2008), Barista (27th February 2009)

Thanks
    1,193

Quote Originally Posted by หนก บางหลวง View Post
    ปืนอัดลมที่คุณจขกท.พูดถึงนั้น เข้าข่าย"อาวุธปืน"ตามพรบ.อาวุธปืนครับ
    ฉะนั้น ต้องมีใบอนุญาตซื้อ (ป3) แล้วไปซื้อที่วังบูรพา ซึ่งเป็นแหล่งขายอาวุธปืน แล้วทำเรื่องเพื่อขอใบอนุญาตครอบครอง ( ป4 )

ถ้าคลองถมมีขาย กรุณาบอกด้วยครับ จะพาจนท.ไปจับ เอาเงินรางวัลนำจับ 555 ปืนเถื่อนเชียวนะครับ ติดคุกหัวโตเชียวนะ
    BB Gun ถ้า จนท.ตรวจพบ ก็ไม่รอด ใช่ป่าวครับพี่หมอ อิอิ

Somewhere in time
    Thanks
    414

BB gun มันเป็นของสีเทาครับต้น แล้วแต่มุมมอง แต่โดยแง่กม.แล้ว มันไม่ใช่อาวุธปืน เพราะกองพิสูจน์หลักฐานเคยสรุปไว้แล้วว่ามันไม่สามารถทำอันตรายถึงแก่ชีวิต จึงไม่เป็นอาวุธปืน

แต่เป็นสิ่งเทียมอาวุธปืน

หากแต่นำมาเป็นเครื่องมือประกอบการก่ออาชญากรรม ทำให้คนเข้าใจผิดว่าเป็นอาวุธปืน ก็มีโทษเทียบเท่ากับการใช้อาวุธก่ออาชญากรรม
    ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน

Thanks
    1

Thanks
    1,380

Quote Originally Posted by iamfat View Post
    คือว่ามีคนฝากถามครับ บ้านเขามีบริเวณพอสมควร เคยยิงปืนอัดลมเป็นลูกเบอร์อยู่ แต่ปืนพัง อยากได้มาเล่นอีก ที่คลองถมผมยังไม่ได้ไปถาม เคยเดินดูอย่างเดียวก็ไม่เห็น น้าๆท่านไหนพอทราบแหล่งช่วยชี้เป้าหน่อยนะครับ ปืนจำพวกง้างอัดลมหรือปั้มหลายทีหน่อยใส่ลูกเบอร์1-2ก็ได้ แรงพอควร(เรื่องของเรื่องดูให้เขาแล้วเราอยากได้เองด้วย)
    ดูแล้วคล้ายจะเป็นของเถื่อนผิดกฎหมาย ถ้ามันเข้าข่ายก็รบกวนลบกระทู้เลยนะครับ เดี๋ยวจะไม่มีที่คุยกัน
    ปืนพังประมาณไหน หักลำกล้องเพื่อง้างสปริงไม่ได้ ง้างได้ยิงไม่ได้ ลำกล้องหัก ลำกล้องคด ...

ลองรื้อ ๆ ดู เสียลำดับแรก ๆ คือ เชีย์/สลักที่ขัดกันมันสึก ตะไบหรือกรึงใหม่ก็ใช้ได้ ... อื่น ๆ ต้องขอดูรุ่น ลองถ่ายภาพมาดู หรือท่องเวปอาจพบเห็นวิธีแก้ไข

+ Reply to Thread

Tags for this Thread

Bookmarks