Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 31 to 45 of 46

Thread: ...พี่ครับ...ของมาส่งครับ...

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

Quote Originally Posted by AU.KU. View Post

จริงทุกประการครับ เมื่อวานได้ลอง M4 ของพี่ ทั้งทดสอบและลงสนาม หวังผลนิ่งๆได้ไม่เกิน 20 เมตร เพราะเจอะอาการลูกฉแลบไซ้ก้อยที่ระยะประมาณ 15 เมตรยังแก้ไม่ได้
    เนื่องจาก King arm กระบอกนี้ท่อยาว 510mm ครับ สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ที่ระยะ 30 เมตร กลุ่มยังไม่เกินกระดาษ A5 แต่พอพ้นระยะนี้ไปลูกเป๋ไปเป๋มาเลยครับ

สรุปแล้ว ตอนนี้ยาง Hop เดิม เป็นยาง Hop ของ King arms เองที่ค่อนข้างแข็ง ทำให้ลูกปลิ้นไปปลิ้นมาครับ

Quote Originally Posted by หนก บางหลวง View Post
    555 ตอนนี้ผมเจอปัญหา ปืนมันแรงไป ยางฮอบเดิมมันจับไม่อยู่ ปรับแข็งสุดแล้ว มันยังมุดอยู่เลย

เสียตังค์ตกแต่งอีกแน่นอน
    แนะนำยาง Hop จีนเลยครับพี่ ปืนเทพทั้งหลายจบที่ยาง Hop จีนหมดเลยครับ แต่ถ้าเรื่องเรือน Hop แนะนำ เรือน Hop สีแดงยี่ห้อ Element ครับ สุดยอดคุ้มราคา ไม่เกิน 500 บาทครับ
    เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

Thanks
    25

พอได้ยางฮอพคู่ใจแล้ว ต่อด้วย

ท่อรีด PDI เลยครับพี่ 6.01mm ผมกำลังเก็บเงินซื้ออยู่ เอามาแต่ง MB01 แต่ค่าตัวมันแพงเหลือหลาย คงต้องเก็บนานเลย

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

Quote Originally Posted by NiKong View Post
    พอได้ยางฮอพคู่ใจแล้ว ต่อด้วย

ท่อรีด PDI เลยครับพี่ 6.01mm ผมกำลังเก็บเงินซื้ออยู่ เอามาแต่ง MB01 แต่ค่าตัวมันแพงเหลือหลาย คงต้องเก็บนานเลย
    ตอนนี้ท่อรีดเป็น Systema 6.04mm แล้วครับ PDI ไม่ไหวเส้นละ 4 - 5 พัน ที่สำคัญปืนผมยิงกลได้ ถ้าพลาดนี่งานเข้าเลย Air clocking เกิดปัญหายังพอแก้กันไหวครับ อีกอย่าง Systema ยิง Golden ball ยังไม่ติดเลยครับ แต่ส่วนตัวใช้ Gruarder ครับ
    เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

Somewhere in time
    Thanks
    414

Quote Originally Posted by มนุษย์ไฟฟ้า View Post
    แนะนำยาง Hop จีนเลยครับพี่ ปืนเทพทั้งหลายจบที่ยาง Hop จีนหมดเลยครับ แต่ถ้าเรื่องเรือน Hop แนะนำ เรือน Hop สีแดงยี่ห้อ Element ครับ สุดยอดคุ้มราคา ไม่เกิน 500 บาทครับ
    เรือน Hop พี่เป็นโลหะอยู่แล้วงับ แต่ไม่รู้ว่าปัญหามันมาจากยางหรือเรือนhopกันแน่

มีคนเชียร์ โปรมาดิอุส เอ่ออออออ กับยางHopสีแดง
    ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน

Thanks
    204

Quote Originally Posted by หนก บางหลวง View Post
    เรือน Hop พี่เป็นโลหะอยู่แล้วงับ แต่ไม่รู้ว่าปัญหามันมาจากยางหรือเรือนhopกันแน่

มีคนเชียร์ โปรมาดิอุส เอ่ออออออ กับยางHopสีแดง
    น่าจะเป็น โพรมีเทียสครับพี่ ยี่ห้อนั้นมีทั้งชุดเลย ใช้ได้ทุกอย่างครับ แต่ราคาค่อนข้างสูง แต่ถ้าจะใช้ท่อรีด ต้องใช้ลูกมารูอิเป็นหลักนะครับ ถ้าใช้ลูกยี่ห้ออื่น ลูกติดได้ง่ายๆครับ

Last edited by มนุษย์ไฟฟ้า; 1st July 2008 at 01:04.

Thanks
    414

โปรมิเทียสนั่นแหละกล้า

พี่เรียกโปรมาดิอุสจนเคยปาก ( ชอบเลียนแบบพวกกรีกโรมัน )

อันที่จริงท่อรีดมันก็ไม่ถึงกับแพงเกินไปนักหรอก เพราะยังมีพวกท่อรีดแกรไฟท์ให้กระเป๋าฉีกรออยู่อีก 555

ตอนนี้มีลูก marui 0.2 อยู่ราวๆถุงเศษๆ , Phantom ( สงสัยจะเป็นตัวเดียวกับGuarder หละมั๊ง , Guarderมันเป็นยี่ห้อชุดสปริง ชุดเกียร์ ชุดแต่ง , Phantom เป็นยี่ห้อกระสุน http://www.intrudershop.com ) 0.25 2ถุงครึ่ง , 0.28 3ถุงครึ่ง 5555 ) Golden ball อีก 1/4 ถุง <--- ลองยิงกับท่อรีด 6.04 ของCA กับ ที่ใช้กับ HiCapa ผ่านตลอดไม่ติดครับ แต่โดยหลักจะเอาไปผลาญกับG5 ( MP5 ) มากกว่าครับ

แค่นี้คงพอจะยิงเล่นได้อีกหลายเดือน 555

อยากเอา SR25ไปสนามเหมือนกันแหละกล้า แต่โครงสร้างห้องเกียร์มันคือ PSG-1 แรงกว่าชาวบ้านเขามาแต่เกิด เด๋วเปลี่ยนตัว pistonก่อน แล้วจะตัดสินใจอีกทีว่าจะเล่นมันแรงแบบกู่ไม่กลับ หรือจะเปลี่ยนมาใช้spring PSG-1 ตัวเบาๆเพื่อลดความเร็วลงมาหรือเปล่า
    ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน

เมืองนนท์, ไทยแลนด์
    Thanks
    315

โพเมดิอุส ได้ยินชื่อนี้แล้วนึกถึงตอนยังเป็นละอ่อน ผมชอบเทพกึ่งมนุษย์ผู้นี้นะ เมสไซอาห์ผู้นำไฟมามอบให้มนุษย์จนโดนตรึงอยู่กับก้อนหิน จำชื่อนี้ได้จากอาริอ้อนของลุงยาสกับตำนานอุลตร้า แล้วมาเจอในตำนานเทพกรีกและโรมันอีกครั้ง แต่พวกยุโรปก็ชอบเอาชื่อนี้ไปตั้งกับอะไรแผลงๆ หลายอย่าง ตอนเด็กๆ นั้นผมว่าชื่อเท่ดีแต่ต่อมาชอบการกระทำมากกว่า

ยังไม่ได้นอนเลยไปเอาเจ้าตัวฆ่าผีมาเมื่อคืนตอนตีสอง
    ว่าจะแต่งตามนี้ เหมือนคนที่แต่งใน bkk แต่ไม่มากเท่า

1.ใส่ท่อรีด 6.03 ยาว 229 มม. (ไม่ซีเรียส)
    2.เปลี่ยนใส่ชุด Hop King arms ยาง Hop เดิมของ G&P (ดูจากข้อแรกก่อน)
    3.เปลี่ยนกระบอกสูบ + แอร์ซีลน็อทเซิ่ล + ไซเลนเดอร์เฮด ของโพรมีเทียส (ภายนอกทำแน่ๆ)
    4.ท้ายแบริ่งของซิสเต็มม่า (แนะนำของยี่ห้อสวยๆ ที ไปจับของ d-boy ก็พอใช้ เกือบซื้อพานท้ายกันดั้มมาใส่ให้บ้าไปเลยแล้ว 5555+)
    Attached Images Attached Images  

Thanks
    204

Quote Originally Posted by DarkDiy View Post
    โพเมดิอุส ได้ยินชื่อนี้แล้วนึกถึงตอนยังเป็นละอ่อน ผมชอบเทพกึ่งมนุษย์ผู้นี้นะ เมสไซอาห์ผู้นำไฟมามอบให้มนุษย์จนโดนตรึงอยู่กับก้อนหิน จำชื่อนี้ได้จากอาริอ้อนของลุงยาสกับตำนานอุลตร้า แล้วมาเจอในตำนานเทพกรีกและโรมันอีกครั้ง แต่พวกยุโรปก็ชอบเอาชื่อนี้ไปตั้งกับอะไรแผลงๆ หลายอย่าง ตอนเด็กๆ นั้นผมว่าชื่อเท่ดีแต่ต่อมาชอบการกระทำมากกว่า

ยังไม่ได้นอนเลยไปเอาเจ้าตัวฆ่าผีมาเมื่อคืนตอนตีสอง
    ว่าจะแต่งตามนี้ เหมือนคนที่แต่งใน bkk แต่ไม่มากเท่า

1.ใส่ท่อรีด 6.03 ยาว 229 มม. (ไม่ซีเรียส)
    2.เปลี่ยนใส่ชุด Hop King arms ยาง Hop เดิมของ G&P (ดูจากข้อแรกก่อน)
    3.เปลี่ยนกระบอกสูบ + แอร์ซีลน็อทเซิ่ล + ไซเลนเดอร์เฮด ของโพรมีเทียส (ภายนอกทำแน่ๆ)
    4.ท้ายแบริ่งของซิสเต็มม่า (แนะนำของยี่ห้อสวยๆ ที ไปจับของ d-boy ก็พอใช้ เกือบซื้อพานท้ายกันดั้มมาใส่ให้บ้าไปเลยแล้ว 5555+)
    เฮ้ย โทรมาคุยเมื่อวาน....โดนไปแล้ว โดนไปเท่าไหร่ล่ะ

Thanks
    315

Quote Originally Posted by มนุษย์ไฟฟ้า View Post
    เฮ้ย โทรมาคุยเมื่อวาน....โดนไปแล้ว โดนไปเท่าไหร่ล่ะ
    วัยสะรุ่นอ่ะครับ 555+ โดนไปหมื่นกับห้าร้อยครับ จริงๆ ต่อตั้งแต่สามทุ่มจนตีหนึ่งคนขายถึงยอมลดให้ แต่ได้มาแค่ ตัวปืนเพรียวๆ+แมกตัวเดียว ใส่กล่องและคู่มือของคาร์ไบน์มา ไม่มีอย่างอื่นมาเลย ถูกต้องไหมครับ

จริงๆ ว่าจะเอาตัว jg ล้มขายแต่ลองถอดแล้วไม่มีตัวถอดวงแหวนหลังประกับ เลยไปลงขายทั้งตัวไว้จะได้เอาทุนไปแต่งอย่างอื่นต่อ แต่อยากได้อะไหล่บางชิ้นของ jg ไว้เหมือนกัน

อีกนิดสายไฟมันป็นหัวใหญ่ แบตลิโพผมมันหัวเล็ก ระหว่างเปลี่ยนหัวกับซื้อแบตใหญ่อันไหนดี เพราะอ่านดูคนที่ใช้เอาลิโพรุ่นผมใส่ บอกใช้ได้แค่สองอาทิตย์ฮอบแตกเลย

Thanks
    414

Quote Originally Posted by DarkDiy View Post
    ......

อีกนิดสายไฟมันป็นหัวใหญ่ แบตลิโพผมมันหัวเล็ก ระหว่างเปลี่ยนหัวกับซื้อแบตใหญ่อันไหนดี เพราะอ่านดูคนที่ใช้เอาลิโพรุ่นผมใส่ บอกใช้ได้แค่สองอาทิตย์ฮอบแตกเลย
    ฮอบแตก ไม่น่าเกี่ยวกับแบตเน่ออออ

แบตมีหน้าที่ป้อนไฟให้มอเตอร์ปั่นเฟือง กระชากลูกสูบเท่านั้น ที่เหลือสปริงเป็นตัวเตะลูกออก , ส่วนAir Nozzle ก็ถูกกระชากโดยใช้ชุดเฟืองไปเขี่ย แล้วก็ดีดกลับด้วยสปริงหลอดเล็กๆเช่นกัน

สรุป Hopแตกไม่ควรจะเกี่ยวกับแบตนะงับ แต่ผมว่าน่าจะเป็น (เพราะต้องเสียเงิน.ซื้อแบตใหม่ เปลี่ยนลำกล้อง เปลี่ยนชุด)Hop(และยางHop เลยถัง)แตก

Thanks
    315

[quote author=skater link=topic=33394.msg747157#msg747157 date=1209351025]
    ใส่ลิโพ 11.1v เล่นไป2 อาทิตย์ ลูกสูบไปทั้ง 2 กระบอกเลย - - เปลียนมาใส่ สูบไทเทเนียม ละ ^^ ยิงต่อ 5555
    [/quote]

กลับไปอ่านใหม่ เป็นที่ลูกสูบครับไม่ใช่ฮอบบอกผิดไป

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

ส่วนมากเปลี่ยนแล้ว อัตราความถี่ในการปล่อยลูกดีขึ้นโดยที่ยังไม่ทำอะไรมั้ง เลยกดมันมือไม่ยั้ง Hob เลยแตก

Thanks
    315

มีใครใช้แม็คโม M4 ของ JG ปั้นลูกที่เดียวขึ้น 380 นัด 500 บาทไหมครับว่าคุณภาพเป็นยังไงถ้าดีจะลองสั่งมาดู

http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=71929.0
    http://www.bkkairsoft.com/board/inde...0882#msg890882

มีคลิปด้วย http://video.mthai.com/player.php?id=11M1214213757M0 อยากรู้ว่าใช้ไปแบบนี้ข้างในจะมีอะไรไปไหม
    Last edited by DarkDiy; 1st July 2008 at 14:06.

Thanks
    67

หูยยย... ในห้อง BB เรานี่ เค้าซื้อ Stubby กันคนละ สองกระบอกเลยนะนี่

Thanks
    315

Quote Originally Posted by Ake-mini View Post
    หูยยย... ในห้อง BB เรานี่ เค้าซื้อ Stubby กันคนละ สองกระบอกเลยนะนี่
    พี่เอกก็ซื้อสักสองกระบอกสิไว้ไล่ฆ่าซอมบี้กัน

+ Reply to Thread
Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks