Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 9 of 75 FirstFirst ... 34567891011121314151959 ... LastLast
Results 121 to 135 of 1112

Thread: กระทู้เครื่องเสียง, mp3, wav, wma ... จิปาถะ

Glendale, CA, USA
    Thanks
    26

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย
    แบ่งกันชมจากห้องเล็กๆ(และรกๆ)
    แบบที่คุณSoonว่าไว้ ศิลปิน ศิลปะ กองขยะมองดีดีก็มีศิลป์
    โฮมเธียเตอร์ซะด้วย ลำโพงของคุณหลวงมีไรบ้างครับ แล้วหลังสองตัวใช้ไรครับ เห็นแล้วอิจฉานิดๆ มีบอลยูโรให้ดูด้วย ผมอยู่ที่นี่ไม่มีดูเลย

Quote Originally Posted by charles
    ความจริงกะจะถ่ายชุดลำโพงมาให้ดูเหมือนกัน แต่ขี้เกียจเคลียร์โต๊ะ เพราะรกจริงๆ

ยังรอดูอยู่นะครับ

ถ้าจะถามว่าระบบเครื่องเสียงที่ดี ที่ให้น้ำเสียงออกมาดีที่สุด อะไรคือที่สำคัญที่สุด

บ้างก็ตอบว่า ลำโพง
    บ้างก็ตอบว่า แอมป์กับพรีแอมป์
    บ้างก็ตอบว่า ต้นกำเนิดเสียง ไม่ว่าจะเป็น เครื่องเล่นแผ่นเสียง หรือ ซีดี
    บ้างก็ตอบว่า ต้องเป็นสายสัญญาณ
    บ้างก็ตอบว่า ต้องเป็นพวกอุปกรณ์เสริม เช่นพวก ทิปโท ชั้นวางเครื่อง ๆลๆ
    บ้างก็ตอบว่า ต้องเป็นอุปกรณ์ปรับอคุสติกในห้อง อย่างเช่นพวก รูมทูนทังหลาย
    บ้างก็ตอบว่า ก็ต้องเป็นแผ่นเสียง หรือ ซีดี ถ้าอัดมาดี เสียงก็ต้องออกมาดี GIGO
    บ้างก็ตอบแบบหัวชนฝาว่า ต้องอยู่ที่กระเป๋าไง จ่ายมาก เสียงก็ต้องดีมากขึ้น

แล้วคุณล่ะ มีความเห็นอย่างไร
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 18:02.

Thanks
    0

Quote Originally Posted by NaimNatNod
    ถ้าจะถามว่าระบบเครื่องเสียงที่ดี ที่ให้น้ำเสียงออกมาดีที่สุด อะไรคือที่สำคัญที่สุด

บ้างก็ตอบว่า ลำโพง
    บ้างก็ตอบว่า แอมป์กับพรีแอมป์
    บ้างก็ตอบว่า ต้นกำเนิดเสียง ไม่ว่าจะเป็น เครื่องเล่นแผ่นเสียง หรือ ซีดี
    บ้างก็ตอบว่า ต้องเป็นสายสัญญาณ
    บ้างก็ตอบว่า ต้องเป็นพวกอุปกรณ์เสริม เช่นพวก ทิปโท ชั้นวางเครื่อง ๆลๆ
    บ้างก็ตอบว่า ต้องเป็นอุปกรณ์ปรับอคุสติกในห้อง อย่างเช่นพวก รูมทูนทังหลาย
    บ้างก็ตอบว่า ก็ต้องเป็นแผ่นเสียง หรือ ซีดี ถ้าอัดมาดี เสียงก็ต้องออกมาดี GIGO
    บ้างก็ตอบแบบหัวชนฝาว่า ต้องอยู่ที่กระเป๋าไง จ่ายมาก เสียงก็ต้องดีมากขึ้น

แล้วคุณล่ะ มีความเห็นอย่างไร
    ในความเห็นผมคิดว่าเรื่องนี้มันตอบยากนะครับ หากจะตอบว่าชอบเครื่องเสียงที่ให้เสียงแนวไหนมันยังตอบง่ายกว่าครับ

มันเป็นศิลปะเล็กน้อยเหมือนกันครับ หากแต่เราเซ็ททุกอย่างให้มันเที่ยงตรงดุจ monitor จริงๆ ตรงนั้นอาจจะทำให้เราทนฟังได้ไม่นาน เพราะมันจะเหมือนทานอาหารที่ไม่ได้ปรุงแต่งนะครับ คงต้องเติมรสชาติแล้วแต่ว่าจะชอบรสชาติแบบไหนครับ

-ลำโพงเป็นตัวที่ผมเปลี่ยนบ่อยมากที่สุด เพราะตั้งแต่เล่นมาก็เปลี่ยนไปหลายคู่แล้วครับ ช่วงก่อนโน่นก่อนที่ผมจะมาใช้ LS3/5a ผมก็เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา และหลังจากตัวนั้นหมดสภาพ ก็หาใหม่ที่ถูกใจ ก็เปลี่ยนไปอีกหลายคู่เช่นกัน จนเจ้า spender S3/5 SE มันออกมาทำใหม่เมื่อปี 2002 ก็เปลี่ยนมาตัวนี้ จึงหยุดเปลี่ยนไปล่ะครับ ด้วยเหตุผลเดียวคือชอบแนวเสียงของลำโพงตระกูล monitor แนวเสียงนี้แค่นั้น ไม่ได้วิเศษอะไรไปกว่าตัวอื่นหรอกแค่ชอบมันเป็นส่วนตัว

-pre amp ผมไม่มีความชอบหรือเลือกอะไรมากเป็นพิเศษครับ เท่าที่ใช้ C160 มาก็พอใจสุ่มเสียงตรงแต่มันไม่มีรูปแบบของแนวเสียงตัวของมันเอง คือไม่มีลักษณะเสียงของมันว่าง่ายๆ ค่อนข้างจะเรียบตรงไปตรงมาไม่มีอะไรพิเศษ

-power amp ก็เหมือนกับ pre amp ครับ ไม่มีอะไรที่ระบุเจาะจงว่าจะต้องแบบนั้นแบบนี้ ดูที่กำลังมันส่วนหนึ่ง ฟังแล้วมันใช้ได้ดีก็โอเคแล้วครับ บางคนอาจจะต้องเน้นว่าจะต้องเป็นแอมม์หลอด อันนี้ก็แล้วแต่จะชอบนะครับ

-สายสัญญาณ อันนี้ผมก็เลือกใช้ที่เป็นสาย OFC มากเท่าที่จะมากได้แต่ไม่ต้องแพงอะไรนัก เอาพอประมานครับเมตรละพันกว่าบาทก็โอเคแล้วไม่ต้องแพงมากครับ

-อุปกรณ์เสริม เช่นทิบโท อันนี้ตัวผมเห็นความสำคัญพอประมานครับ ทิปโทผมใช้แน่นอนเพราะฟังออกเลยอันนี้ และขาตั้งก็มีส่วนแน่นอน แต่ก็ไม่ต้องแพงอะไรมากนัก หาที่มันมีความสูงที่เหมาะสมกับตัวลำโพง

-แหล่งกำเนิดสัญญาน อันนี้สำคัญแน่นอน แต่ก็เลือกเท่าที่กระเป๋าจะพอรับไหวนะครับไม่น้อยไปหรือมากไป เพราะหากจัดหาตัวที่ดีมากๆ มันก็ควรจะดีมากไปทั้ง system อีกนั้นแหละมันถึงจะแสดงศักยภาพได้เต็มที่ราคามันได้

มันเป็นคำตอบโลกแตกอ่ะครับเรื่องนี้ แต่ผมเล่นมัน ก็เล่นเพราะว่าชอบมากกว่า ก็เหมือนกล้องถ่ายภาพครับ ก็ชอบเล่นเหมือนกัน แต่ก็จะมีจุด จุดหนึ่งที่จะหยุดการในการจัดหาเข้ามาเพิ่มเติมครับ อย่างกล้องและเลนล์ ผมก็หยุดไปแล้วแหละครับ เพราะหาที่มันดีไปกว่านี้ก็ไม่ได้ช่วยให้ถ่ายภาพเก่งขึ้นแต่อย่างใดครับ เครื่องเสียงก็เหมือนกัน มันก็จะต้องมีจุด จุดหนึ่งที่เราจะต้องหยุดกับ system นั้นของเรา อย่างน้อยก็สักระยะครับกว่าที่จะเปลี่ยน และการเปลี่ยนก็ค่อนข้างจะคิดหนัก หากมันไม่ได้ทรุดโทรมจากการใช้งานอย่างหนัก ก็ไม่อยากจะเปลี่ยนเท่าไรเช่นกันครับ

อุปกรณ์ทุกอย่างมันมีอายุการใช้งานมันครับ พอมันเริ่มหมดอายุ มันก็เริ่มกระวนกระวายใจ หารุ่นใหม่ๆมาทดแทน หากทดแทนได้ไม่แมทช์กัน คราวนี้ก็เป็นเรื่องเลย อาจจะต้องเปลี่ยนทั้ง system นั้นเอง

เครื่องเสียงมันมองให้เหมือนกับกล้องถ่ายภาพไม่ได้ เพราะอุปกรณ์รอบข้างมันเยอะกว่ามากครับ แค่เราเลื่อนตำแหน่งวางลำโพงเปลี่ยนไป เสียงก็เปลี่ยนแล้ว มันจึงจุกจิกพอประมานครับ

เพิ่มเติม
    =====
    คนที่จะเล่นเครื่องเสียงอย่างจริงจัง ต้องทำความเข้าใจ หรือ ศึกษาเรื่องต่างๆมาบ้างเช่น
    - sound stage มันคือเวทีของเสียง ลำโพงทุกตัวจะบ่งชี้กันเด่นชัดมาที่ sound stage ครับ ตัวไหนแพงหน่อย ก็ได้ sound stage มากหน่อย แบ่งเสียงออกไปเป็นชั้นๆ ตามลำดับของเวทีเสียง และ มันจะไปเกี่ยวข้องกับ sound image คือความนิ่ง นิ่งจนระบุออกมาได้เลยว่า ฉิ่งถูกตีมาจากด้านซ้ายกี่นาฬิกา สามารถไล่จับหางเสียงของฉิ่งได้เลยว่ามันยาวแล้วสิ้นเสียงไปเมื่อไร โดยที่เสียงกลองหรือแซกโซโฟนหรือจะเปียโน มันก็โหมกระหน่ำออกมาได้อย่างชัดเจนระบุตำแหน่งของเวทีเสียงที่เครื่องดนตรีแต่ละชิ้นร่วมกันบรรเลงอยู่ครับ
    -sound image มันคือด้านมิติ จะแปรผันไปตามเวทีของ sound stage ด้วยครับ ยิ่ง sound stage แผ่เปิดวงกว้างเท่าใด มันจะดึง image ออกมาได้มองเห็นด้านความลึกความของเวที อนาเขตของเวทีที่สวยงาม กว้างขวาง แต่นิ่งไปด้วยมิติที่นึกภาพออก
    -แอมเปื้ยน เป็นการบ่งบอกว่าเสียงนั้นเป็นเสียงอะไร เช่น เสียงจากขลุ่ย แล้วมันขลุ่ยอะไรล่ะ ขลุ่ยไม้หรือขลุ่ยพลาสติก หรือที่จริงมันเป็นเสียงจากพรุ๊ตกันแน่ เสียงกลอง มันจะออกมาแบบหนังขึงตึงหรือหย่อนเท่าใด หากลำโพงไม่ดี มันแยกไม่ออกว่าเสียงหนังกลองมันโปร่งกระชับได้แค่ไหน แอมเปี้ยนเป็นตัวสำคัญมากๆในความเห็นส่วนตัวผมเลยครับ ส่วนตัวผมจะเลือกลำโพงจากจุดนี้มากกว่าอย่างอื่นๆครับ เพราะมันสื่อถึงการถ่ายทอดความเป็นชิ้นดนตรีได้มากกว่าแบบอื่นๆครับ
    -stable คือความเสถียรภาพของระบบทั้งหมด คือฟังแล้วไม่เกิดอาการเครียด เปิดฟังกันไปได้ทั้งวันโดยไม่ล้าหู หรือรำคาญอ่านะ อย่างที่ผมใช้งานผมก็เปิดฟังไปได้ทั้งวันทั้งคืนโดยไม่ต้องปิด และ ไม่ต้องปิดประตูห้องด้วย คนข้างบ้านก็ได้ร่วมฟังกันสบายไป ไม่เห็นเคยเดินมาบ่นเลยว่า ให้ปิดเถอะรำคาญเสียงอันหวยแตกนี้แย่แล้ว อันนี้จริงๆ ผมเปิดได้ตลอดทั้งวัน โดยไม่เครียด หากได้อย่างที่ว่านี้ก็พอใจแล้วครับ

ลำโพงที่ให้เสียงดี ฟังจากไกลๆก็ฟังออกว่าเสียงมันดี ไม่ต้องเร่งเสียงอะไรมากมายครับ ไม่ต้องไปนั่งใจจดใจจ่อนั่งฟังนั่งจับผิดมัน จะเดินอยู่ตรงส่วนไหน ก็ได้ความไพเราะสบายหู

ตัวผมจะมีแผ่น CD ใว้เซ็ท system ครับ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชม และ หลักการ tune ปรับแต่งให้เข้ากับห้องของเรา เพื่อให้การตอบสนองความถี่ได้ครบถ้วนเหมือนในห้องสตูดิโอนั้นเองครับ
    Last edited by นีออน; 5th July 2004 at 21:04.

Glendale, CA, USA
    Thanks
    26

ตอบได้ดี ตอบได้ดี .....

อิ...อิ....แต่ทำไมนายนีออนถึงโจทย์เยอะจัง

กับลำโพง Spendor อยากจะให้ลองหา Integrated Amp ของ Naim รุ่น Nait II มาฟัง รุ่นนี้เป็นตำนานไปแล้ว ไม่ได้ระบุว่ามีกำลังขับกี่วัตต์ แต่เสียงมีมนต์เสน่ห์นักแล
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by NaimNatNod; 5th July 2004 at 04:59.

Thanks
    0

Quote Originally Posted by NaimNatNod
    อิ...อิ....แต่ทำไมนายนีออนถึงโจทย์เยอะจัง
    อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับว่าทำไม แต่เท่าที่ผมรู้จักตัวเอง ผมก็เป็นคนตรงไปตรงมา นิสัยอาจจะเป็นแบบยอมหักไม่ยอมงอ หากผมไม่ผิดผมก็ไม่เคยก้มหัวให้ใคร

ผมก็ทำมาหากินอยู่บนอินเตอร์เนทนี่แหละครับพี่ หากผมมันเลวชาติ ผมคงโดนลูกค้าผมด่าเล่นงานแบบไม่ต้องเกิดกันไปแล้ว แต่ที่ผมโดนๆ ผมก็ไม่ได้รู้จักแบบตรงๆ

เรื่องของอาการมั่นไส้... มันไม่เข้าใครออกใครครับ

แต่ผม ผม...มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

ปล. ผมชอบบทประพันธ์ ที่พี่ soon นำมาสั่งสอนผมอันนี้นะครับ

"ให้เขาเถิด ประพันธ์โดย พุทธทาสภิกขุ"

เขาอยากดี.......เท่าไร.........ให้เขาเถิด
    ไม่ต้องเกิด......แข่งดี...........มีแต่เสีย
    ริษยา..............คือทุรกรรม...ทำให้เพลีย
    ทั้งลูกเมีย.......พลอยลำบาก..มันมากความ
    เขาอยากเด่น...เท่าไร.........ให้เขาเถิด
    จะไม่เกิด........กรรมกลี.......ที่ซ่ำสาม
    มุทิตา.............สาธุกรรม.....ทำให้เงาม
    สมานความ.....รักใคร่..........เป็นไมตรี
    เขาอยากดัง.....เท่าไร.........ให้เขาเถิด
    ช่วยชูเชิด........ให้ประจักษ์...ด้วยศักดิ์ศรี
    ให้ดังก้อง........ท้องฟ้า........อย่างอสนี
    ต่างฝ่ายมี........ผลงาน.........ตามเรื่องตน

หมายเหตุ ..........................
    ทุรกรรม=กระทำชั่ว; กลี=โทษ; ซ่ำสาม=เลวทราม; อสนี=สายฟ้า

Integrated Amp ของ Naim รุ่น Nait II
    ผมไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยครับ อยากทราบข้อมูลพอสังเขป และมันเป็นตำนานอย่างไรเหมือนกันครับ ผมชอบของที่เป็นตำนานกาเล อ่านะ อิอิ อย่าง LS3/5a ผมเล่นและชอบมันส่วนหนึ่งก็เพราะตำนาน และ ความเก๋าของมันครับ หากเซ็ทกันไม่ถึงจริง ยากที่จะเปิดฟังตำนานนั้นได้ เพราะประสพการณ์ยังไม่มากพอที่จะเปิดตำนานนั้น และ เข้าใจมันอ่ะคับ

Spendor S3/5 SE เป็นความพยามของค่าย spendor ที่จะออกตำนานใหม่ เพื่อสานต่อตำนานลำโพง BBC Monitor LS3/5a ที่โดนสั่งปิดสายการผลิตไปแล้ว
    S3/5 ก็คงดูว่า Spendor ต้องการนำเสนออะไร
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 18:03.

Santa Cruz, CA, USA
    Thanks
    66

ยังรอดูอยู่นะครับ
    ใจเย็นๆ ครับ ที่ผ่านมาแค่จัดการรูปที่ไปถ่ายมาก็เละแล้วครับ อิอิ

คืนนี้จะเอามาลง (แต่กี่ทุ่ม หรือตีอะไรไม่ทราบ )
    Facebook Page: www.facebook.com/chakrityau
    DeviantArt: http://palmbook.deviantart.com

"Men are not disturbed by things, but the view they take of things." - Epictetus (55-135 A.D.)
    "What about things like bullets?" - Herb Kimmel, Behavioralist, Professor of Psychology, upon hearing the above quote (1981)

Thanks
    0

มา่ตีตั๋วชั้นหนึ่งนั่งรอแล้วครับ รอ รอ "รักแล้วรอหน่อย"

เชื่อมั่นในสิ่งที่เรารัก เหมือนที่เราเชื่อมั่นรักแฟนของเรานั้นแหละ จะสวยไม่สวย แฟนเราก็สวยกว่าผู้หญิงคนอื่นในโลกนี้ทั้งหมดอ่านะ อิอิ (หยอดไปอีกหนึ่งดอกอ่ะ)
    Last edited by นีออน; 5th July 2004 at 20:27.

Thanks
    66

ชุดเดียวใช้ทุกงาน ตั้งแต่ฟังเพลง เ่ล่นเกม ดูหนัง ทำงาน ต่อแบบ 2.1 channel เนื่องจากตัวขี้เกียจกระโดดเกาะหลัง ทำให้ไม่ได้ต่อแบบ surround สักที

รูปอาจจะไม่ค่อยดีนะครับ อย่าถือสา

สังเกตุได้ว่าจะเป็นสีดำ-เทาทั้งชุด ยกเว้นเมาส์ หาที่ถูกใจยังไม่ได้ เลยเอามาใช้แก้ขัดไปก่อน

ดูกันใกล้ๆ อีกนิด สำหรับลำโพง Altec Lansing 220 ด้านซ้ายเป็นขุมพลัง Soundblaster Extigy เป็น Sound Card แบบ External ครับ

ส่วนหูฟัง เอาไว้เวลาต้องการเสียง surround ความจริงตอนแรกใช้ของ NC11 แต่ต่อมามันพัง ตัวนี้ใช้แก้ขัดไปก่อน แต่เสียงนับว่าเข้าขั้นมากทีเดีัยว (ผมว่าดีกว่าลำโพงหลายๆ ชุดด้วยซ้ำ)
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 18:04.
    Facebook Page: www.facebook.com/chakrityau
    DeviantArt: http://palmbook.deviantart.com

"Men are not disturbed by things, but the view they take of things." - Epictetus (55-135 A.D.)
    "What about things like bullets?" - Herb Kimmel, Behavioralist, Professor of Psychology, upon hearing the above quote (1981)

Thanks
    0

ผมเคยจะซื้อชุด Headphone AC3 5.1 CH แบบที่คุูณ charles ตั้งอยู่ซ้ายมือแล้วอ่านะ เคยฟังแล้ว มันส์ได้สะใจมากๆครับ หากหา Headphone ระดับ Hiend มาใช้หน่อย ผมว่าเสียงไพเราะมากๆ สะใจมากๆกับระบบ Dolby Digital ตัวนี้นะครับ

Thanks
    66

ดูขุมพลังกันชัดๆ Sound Blaster Extigy! ต่อผ่าน USB ให้เสียง 24bit 96KHz 100DB SNR สนับสนุน EAX Advanced HD และ Dolby เสริมทัพด้วย CMSS (เปลี่ยนเสียงสองมิติ เป็นสามมิติ บอกได้คำเดียวว่า สุดยอดดดดด)

ส่วนพอร์ตหรือที่เสียบสายนั้นหายห่วง เยอะจัด จนจำไม่ได้แล้วว่าอะไรเป็นอะไร

Subwoofer รุ่นสะท้านโลกันต์ เดินพันธุ์ทิพย์ทั้งบ่าย ฟัง Sub ไปทีละตัว จนถูกใจที่ตัวนี้แหละครับ ทำด้วยไม้ทั้งดุ้น แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้ว (หรือเราหาไม่เจอหว่า) รุ่นใหม่ๆ ของยี่ห้อนี้ออกมา Sub ก็ลดคุณภาพลงไปด้วย ไม่เหมือนตัวนี้ ทั้งนุ่ม แน่น ดัง จนเพื่อนๆ ติดใจ (และเพื่อนบ้านติดใจ อยากโยนครกมาให้เป็นรางวัล)

แต่ตัวนี้ตั้งไว้นานไปหน่อย ฝุ่นจับเลย

มาดูแผ่นเพลงบ้างดีกว่า

เอาเฉพาะที่ผมภูมิใจ (เสนอ) ละกัน

แผ่นบนที่ปกสีแดง เป็น RH singles เวอร์ชันพิเศษครับ ไม่เข้าไทย ได้แบบฟลุ๊คมาก คือไปเจอที่ฮ่องกง (มีแผ่นเดียวด้วย)

แผ่นซ้ายที่เป็นขาวดำ คือ RH Perfect Collection อันนี้ก็ภูมิใจอีก เพราะมีในไทยไม่กี่แผ่น ขนาดไปหาที่ฮ่องกงยังหายากมากเลย (แต่ก็ฟลุ๊คได้มา )

ส่วนแผ่นขวาเป็นอัลบั้มที่ 2 ของบัวชมพู Sunshine Day แต่ไม่ธรรมดาตรงที่เป็นแผ่น Sample ครับ ได้แบบฟลุ๊คๆ อีกเช่นเคยที่งาน RVS เมื่อปีก่อน

จบแล้วครับ ขอบคุณที่อ่านลีลาโม้ (จริงๆ) ของผม
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 18:04.

Thanks
    0

อ้าว...หนังจบแล้วหรอ...จบไม่รู้เนื้อรู้ตัวเลยอ่ะ เปิดชมกำลังเพลินเลยอ่ะ เอาอีก

Thanks
    66

Quote Originally Posted by นีออน
    อ้าว...หนังจบแล้วหรอ...จบไม่รู้เนื้อรู้ตัวเลยอ่ะ เปิดชมกำลังเพลินเลยอ่ะ เอาอีก
    งั้นพาไปชมภาพ software ละกันครับ

ข้อดีของระบบนี้คืออัพเกรดได้โดยใช้ซอร์ฟแวร์ เช่น ไดรเวอร์ (ที่มันไม่ออกมาชาติกว่าๆ แล้ว) หรือโปรแกรมเล่นเพลง

ถ้ายังไม่พอใจแนวเสียงที่ได้อีก ก็ยกกันเองได้ตามสบายยยย

Thanks
    0

Quote Originally Posted by charles
    งั้นพาไปชมภาพ software ละกันครับ

ข้อดีของระบบนี้คืออัพเกรดได้โดยใช้ซอร์ฟแวร์ เช่น ไดรเวอร์ (ที่มันไม่ออกมาชาติกว่าๆ แล้ว) หรือโปรแกรมเล่นเพลง

ถ้ายังไม่พอใจแนวเสียงที่ได้อีก ก็ยกกันเองได้ตามสบายยยย
    ดีครับ...คนที่อยากจะเล่นแนวนี้จะได้ทราบได้รู้จักกันเล็กน้อยอ่านะ (กระทู้นี้ยาวจิงๆ)

Thanks
    66

ลืมแนบภาพ

ถ้ายังไม่สะใจอีก ก็ยก Equalizer กันแบบละเอียดๆ เลย

ส่วนใครที่ลง plus XP กับ Windows Media Player ไว้ จะมี profile ของลำโพงให้เลือกใช้ ลองเลือกไปเรื่อยๆ เอาที่เข้าหูเราที่สุดครับ
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 18:05.

Thanks
    0

เรื่องหูฟังเดี๋ยวผมว่างๆจะถ่ายหูฟังที่ผมใช้กับ netmd มาให้ดูนะครับ เสียงดีพอประมาน ที่สำคัญมันเก็บเสียงรบกวนจากภายนอกได้ในระดับหนึ่ง หรือจะทำให้มันไม่ได้ยินเสียงของนอกสักเท่าไรก็ได้ ตัวเล็กนิดเดียวครับของ sony เหมาะกันพกพาครับ

Thanks
    66

ส่วนไดรเวอร์หรือโปรแกรมที่แถมมากับการ์ดเสียง เข้าไปชมสักนิดก็จะดี เพราะเดี๋ยวเค้าลูกเล่นเยอะครับ บางทีสิ่งที่คุณค้นหามาตลอดชีวิต อาจจะอยู่ในที่ที่คุณนึกถึงน้อยที่สุดก็ได้ (เว่อร์จริงๆ เลยเรา)

Quote Originally Posted by นีออน
    เรื่องหูฟังเดี๋ยวผมว่างๆจะถ่ายหูฟังที่ผมใช้กับ netmd มาให้ดูนะครับ เสียงดีพอประมาน ที่สำคัญมันเก็บเสียงรบกวนจากภายนอกได้ในระดับหนึ่ง หรือจะทำให้มันไม่ได้ยินเสียงของนอกสักเท่าไรก็ได้ ตัวเล็กนิดเดียวครับของ sony เหมาะกันพกพาครับ
    ไม่ใช่ออกมาเป็น NC11 นะ

แต่ผมพอแค่นี้ก่อนดีกว่า หมดแก๊กแล้ว ไว้ติดตามเพื่อนๆ ไปเรื่อยๆ ดีกว่า
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 18:06.

+ Reply to Thread
Page 9 of 75 FirstFirst ... 34567891011121314151959 ... LastLast