Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 5 of 75 FirstFirst 12345678910111555 ... LastLast
Results 61 to 75 of 1112

Thread: กระทู้เครื่องเสียง, mp3, wav, wma ... จิปาถะ

Glendale, CA, USA
    Thanks
    26

อันนี้เป็นแปรงปัดฝุ่นหัวเข็มพร้อมน้ำยา

อันนี้เป็นแปรงปัดฝุ่นแผ่นเสียง ใช้ดีมาก ผมก็ใช้อยู่

Quote Originally Posted by นีออน
    สงสัยผมต้องหาแว่นขยาย 24X มาขยาย
    แต่ตัววัดระดับน้ำมีแล้วครับ

แล้วพวกโทเท็มรองแท่นมีผลไหม

เจอเวป REGA แล้ว
    มีผลครับ Turntable system ที่ถูกสุขลักษณะ ควรที่จะวางอยู่บนฐานที่มั่นคง ปราศจากการกระเทือน หรือ กระเพื่อม ใดๆทั้งสิ้น เวลาเล่นควรที่จะถอดฝาออก หรือ เปิดฝา

ตัวนี้เป็นตัววัดแรงกดของหัวเข็ม

Quote Originally Posted by นีออน
    สุดยอดป๋า สุดยอด นั่งอ่านกันหูแฉ่ะแน่คืนนี้
    มีอะไรอีกว่ามาเลยครับ สมองกำลัง get
    อิ...อิ.... กระเป๋าฉีกแน่ๆ

ตานีออน คืนนี้นอนไม่หลับแน่ๆเลย ... หุ...หุ....

เดี๋ยวไว้ว่างๆ จะหาแผ่นอ้างอิงมาให้ไปหามาลองฟังดู แล้วจะติดใจ
    Attached Images Attached Images    
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 17:42.

Thanks
    0

ตอนนี้ผมทำเวปเพจสำหรับ audiophile สำหรับให้ลงรายชื่อเพลงและรูปของแผ่น (ทั้ง CD และ แผ่นเสียง)

แ่ผ่นเสียงภาษาปะกิตมันเรียกว่าอะไรนะ

ผมคุย m กับ Charles อยู่ก็เห็นด้วยว่าจะทำ collection ตรงนั้น ไว้สำหรับเก็บข้อมูลเพลงที่เราชอบ หรือแนะนำเพลงอ่านะ ทั้งซีดี และ แผ่นเสียง เพื่อจะหาฟังหาซื้อกันได้ง่าย (แต่เดินหาคงไม่ง่าย อิอิ)

รูปนี้สีเจ็บมาก
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by นีออน; 29th June 2004 at 23:58.

Thanks
    26

ตอนนี้ผมทำเวปเพจสำหรับ audiophile สำหรับให้ลงรายชื่อเพลงและรูปของแผ่น (ทั้ง CD และ แผ่นเสียง)

แ่ผ่นเสียงภาษาปะกิตมันเรียกว่าอะไรนะ

ผมคุย m กับ Charles อยู่ก็เห็นด้วยว่าจะทำ collection ตรงนั้น ไว้สำหรับเก็บข้อมูลเพลงที่เราชอบ หรือแนะนำเพลงอ่านะ ทั้งซีดี และ แผ่นเสียง เพื่อจะหาฟังหาซื้อกันได้ง่าย (แต่เดินหาคงไม่ง่าย อิอิ)
    แผ่นเสียง เรียกว่า Record
    Turntable = Record Player

แล้วอย่าลืมมี section ที่สามารถ upload/download เพลงมาแลกกันฟังด้วยนะ อันนี้ชอบ

Santa Cruz, CA, USA
    Thanks
    66

เพื่อจะหาฟังหาซื้อกันได้ง่าย (แต่เดินหาคงไม่ง่าย อิอิ)
    เพื่อนพ้องผู้มีความโลภในเสียงดนตรีทั้งหลาย จงเตรียมตัวควักเงินจ่ายค่าแผ่นอีกรอบได้แล้วงานนี้ (เกี่ยวมั๊ยเนี่ย)

แต่ไม่ได้ดูแป๊บเดียว กระทู้ออกลูกออกหลานเพียบ จะถึงสิบหน้ามั๊ยเนี่ย
    Facebook Page: www.facebook.com/chakrityau
    DeviantArt: http://palmbook.deviantart.com

"Men are not disturbed by things, but the view they take of things." - Epictetus (55-135 A.D.)
    "What about things like bullets?" - Herb Kimmel, Behavioralist, Professor of Psychology, upon hearing the above quote (1981)

Thanks
    0

Quote Originally Posted by NaimNatNod
    แล้วอย่าลืมมี section ที่สามารถ upload/download เพลงมาแลกกันฟังด้วยนะ อันนี้ชอบ

ผมอ่ะ... หวังแพลงเก่าๆของนั้นแหละคับ

Quote Originally Posted by charles
    แต่ไม่ได้ดูแป๊บเดียว กระทู้ออกลูกออกหลานเพียบ จะถึงสิบหน้ามั๊ยเนี่ย
    ผมชอบให้กรทู้มันยาวๆ คนมาอ่านที่หลังแบบว่า หมดกำลังใจเปิดตั้งแรกไปเลยอ่านะ
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 17:43.

Thanks
    26

เอาแผ่นนี้ไปฟังก่อน jazz at the Pawnshop

แผ่นนี้ผมชอบมาก เป็นแผ่นคู่ของ proprius books & music
    โดย Arne Domnerus, Bengt Hallberg, Lars Erstrand, George Riedel, Egil Johansen
    Last edited by NaimNatNod; 30th June 2004 at 00:31.

Thanks
    0

พี่ครับ

อยากรบกวนนิดหนึ่ง พี่ record เพลงที่พี่ชอบความยาว 20 วินาที ทุกเพลงใน อัลบั้มที่พี่ Recomment อ่านะ รูปไฟล์ MP3 พร้อม Scan รูปปกไว้ที่ 300 X 300 px

เดี๋ยวผมทำเพจเสร็จก็จะได้ up albume กันโลด
    พี่ up LP ผม up CD & SACD

เขียน comment เล่นตามใจชอบ อ่านะ
    งานนี้ไม่คว่ำแบบ NetMD แน่นอนครับพี่ มีพี่เป็นคลังแสงอยู่อ่านะล่มได้งัย

URL: audiophile.theonestudio.com (ที่ผมคิดออกนะครับ พี่ว่าไง ชื่อทุเรศไหม ฮ่าฮ่า)
    Last edited by นีออน; 30th June 2004 at 00:41.

Thanks
    26

แผ่นนี้เป็นของ Windham Hill Records
    Album - December
    โดย George Winston

ชุดนี้เป็นแผ่นธรรดาของ Epic
    Album - Couldn't Stand The Weather
    โดย Stevie Ray Vaughan and Double Trouble

พี่ครับ

อยากรบกวนนิดหนึ่ง พี่ record เพลงที่พี่ชอบความยาว 20 วินาที ทุกเพลงใน อัลบั้มที่พี่ Recomment อ่านะ รูปไฟล์ MP3 พร้อม Scan รูปปกไว้ที่ 300 X 300 px

เดี๋ยวผมทำเพจเสร็จก็จะได้ up albume กันโลด
    พี่ up LP ผม up CD & SACD

เขียน comment เล่นตามใจชอบ อ่านะ
    งานนี้ไม่คว่ำแบบ NetMD แน่นอนครับพี่ มีพี่เป็นคลังแสงอยู่อ่านะล่มได้งัย

URL: audiophile.theonestudio.com (ที่ผมคิดออกนะครับ พี่ว่าไง ชื่อทุเรศไหม ฮ่าฮ่า)
    ได้ มีเวลาแล้วจะทำให้
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 17:43.

Thanks
    0

โอเคครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูง

(ผมลุยล่ะ)

Thanks
    26

วันนี้เอาแผ่นแนะนำไปอีกแผ่นแล้วกัน
    แผ่นธรรมดาๆจากค่าย WB Records Inc.
    Album - old 8 x 10
    โดย Randy Travis

แผ่นนี้เป็นแผ่นอ้างอิงแผ่นหนึ่งของผมเลยครับ ถ้าเจอแผ่นนี้ลองเอามาฟังดูนะครับ เป็นแผ่นธรรมดา แต่เสียงออกมาเยี่ยมมากครับ
    Last edited by NaimNatNod; 13th July 2004 at 15:13.

Santa Cruz, CA, USA
    Thanks
    66

โอเคครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูง

(ผมลุยล่ะ)
    งั้นผมจะช่วยลุยด้วยครับ ไว้พอเข้านอนเมื่อไร จะรีบไปช่วยทันทีในความฝันครับ

ล้อเล่นครับ ไว้เปิดเมื่อไร จะช่วยเป็นอีกหนึ่งแรง ในการอัพโหลดอัลบั้มด้วยโมเด็มรุ่นเต่าตะกายฝาครับ
    Facebook Page: www.facebook.com/chakrityau
    DeviantArt: http://palmbook.deviantart.com

"Men are not disturbed by things, but the view they take of things." - Epictetus (55-135 A.D.)
    "What about things like bullets?" - Herb Kimmel, Behavioralist, Professor of Psychology, upon hearing the above quote (1981)

Thanks
    0

ผมเห็นอัลบั้มเก่าๆของพี่นะ บอกตรงๆ ไม่รู้จักสักอันเลย

ไม่กล้าไล่อายุแผ่น(คนด้วย)ง่ะ

Quote Originally Posted by charles
    งั้นผมจะช่วยลุยด้วยครับ ไว้พอเข้านอนเมื่อไร จะรีบไปช่วยทันทีในความฝันครับ

ล้อเล่นครับ ไว้เปิดเมื่อไร จะช่วยเป็นอีกหนึ่งแรง ในการอัพโหลดอัลบั้มด้วยโมเด็มรุ่นเต่าตะกายฝาครับ

ขอบคุณครับ... ระบบ upload จะ up ผ่าน FTP ครับ
    โครงการนี้ฝันว่าอยากทำมานานแล้ว แบบคอเดียวกัน แนะนำกันฟังไม่ได้เน้นวิชาการอะไรมากนัก แต่ชอบสะสมของเก่า คนเก่าๆ ไว้ให้ลูกหลานได้ดูได้รู้จักบ้าง

รูปแบบก็คงจะไม่ซับซ้อนอ่านะ เรื่องเวปเพจไม่ยากสำหรับผม ดัดแปลงจากเวปโฟโต้อัลบั้มก็ได้แล้ง ผนวกกับ feature ของ orderprint ที่มีอยู่ในมือ โครงงานนี้เป็นไปได้ครับผม

one for all, all for one
    Last edited by RUTch; 5th September 2006 at 17:44.

Unregistered Guest

Default ขอคั่นนิด

ผมใช้ S5000 กำลังหาซื้อ xd picture card ขนาด 128 M ของฟูจิ ใครพอมีแหล่งซื้อที่มีราคาถูกบ้าง กรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ ด่วน

puggad_sit@hotmail.com

Thanks
    26

ผมเห็นอัลบั้มเก่าๆของพี่นะ บอกตรงๆ ไม่รู้จักสักอันเลย

ไม่กล้าไล่อายุแผ่น(คนด้วย)ง่ะ
    พวกนี้เป็นแผ่นที่ให้เสียงออกมาดีมากครับ คล้ายๆกับ เลนส์ L ไง

Thanks
    0

แล้วแนว Jazz อย่าง Take Five ชุด Time Out นี่พี่มีหรือเปล่าครับ

ปล. ผมเหลือบตาไปดูจำนวนตอบกระทู้บอร์ดพี่มันไป 102 แล้วนะ ขึ้น Chart Truehit & Click Number One ไปแล้วง่ะ

+ Reply to Thread
Page 5 of 75 FirstFirst 12345678910111555 ... LastLast