Review ล่าสุด

Closed Thread
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 16

Thread: อยากหาแหล่งซื้อเฮลิคอปเตอร์ไฟฟ้าหรือน้ำมันหนะครับ

Thanks
    140

Default อยากหาแหล่งซื้อเฮลิคอปเตอร์ไฟฟ้าหรือน้ำมันหนะครับ

ออกตัวก่อนว่า ระยะหลังผมจะตั้งกระทู้ไม่เกี่ยวกับถ่ายรูปเลยง่ะ เพราะยังไม่มีไฟจะซื้อกล้องใหม่ ซื้อแล้วก็ไม่มีเวลาถ่ายรูป

เลยหันมาบ้าๆบอๆ สมัยเด็กๆบ้านจน ไม่มีเงินซื้อเครื่องเล่นบังคับกับเขา พอโตขึ้นมีงานทำ ก็สามารถสร้างหนี้เพื่อไปซื้อของเล่นมาสนองตัญหากับเขาได้บ้าง

ตอนนี้กำลังสนใจเฮลิคอปเตอร์ครับ อยากได้บังคับใช้น้ำมันง่ะ

ตอนนี้ผมไปซื้อบังคับแบบใช้มอเตอร์มาแล้ว ส่วนมากทำจากจีนพอเล่นได้ เป็น 4 channel บินขึ้นลง เดินหน้า ถอยหลัง ตีลังกา ได้ ราคาก็ไม่แพงนัก

และกำลังเล็งๆบังคับน้ำมัน 6 channel มันหายากครับ ส่วนมากจะเป็นของจีน และใช้มอเตอร์หนะ อยากได้บังคับน้ำมัน หรืออย่างน้อยก็บังคับไฟฟ้า ยี่ห้อดีๆหน่อย ของญี่ปุ่นหรือเมกาก็ได้ครับ

มีท่านใดทราบแหล่งขายบังคับน้ำมัน ยี่ห้อดีๆบ้างไหมครับ

ปล.ไปเดินสะพานเหล็ก คลองถม วรจักรมาแล้ว ไม่มีง่ะ

ขอบคุณครับ
    Last edited by narate; 8th April 2008 at 10:53.
    ชื่อผมภาษาไทยเขียนว่า "นเร" นะครับ แต่ทำไมคนชอบเขียนว่า "นเร" ทุกทีเลย นามบัตรก็ให้ดูนะ ก็ยังอุตส่าห์เขียนผิดอีก เบื่อจังเขียนกันผิดทุกที

และคอยพบกับช่างภาพฝีมือดี ชั้นเทพ ที่นี่เร็วๆนี้ ในค่ายเก่าหรือค่ายใหม่(แล้วแต่งบในมือ) วู้ๆๆๆแง็บๆๆๆ

2. The Following User Says Thank You to narate For This Useful Post:

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

มีร้านอยู่ชั้นใต้ดิน IT Mall ตรงแถวๆแผนกกีฬา ขาย คอปเตอร์ เป็นหลัก ตั้งแต่ลำจิ๋วเดียวไปยันลำใหญ่ มีโปรแกรม Sim ให้เล่นด้วย ลองไปคุยๆดูซิ

4. The Following User Says Thank You to RUTch For This Useful Post:

narate (8th April 2008)

Thanks
    140

Quote Originally Posted by RUTch View Post
    มีร้านอยู่ชั้นใต้ดิน IT Mall ตรงแถวๆแผนกกีฬา ขาย คอปเตอร์ เป็นหลัก ตั้งแต่ลำจิ๋วเดียวไปยันลำใหญ่ มีโปรแกรม Sim ให้เล่นด้วย ลองไปคุยๆดูซิ
    ฮึ IT MALL หรือ IT SQUARE ง่ะครับ ชื่อมันคล้ายๆงง

ถ้าเป้น IT SQUARE หลักสี่
    ง่ะ ร้านเดียวกับที่ผมไปดูหรือเปล่า เนี่ย ประมาณร้านตั้งตู้หนะครับ ชั้นเดียวกับร้านบูมเมอร์แรงใช่ป่ะ ถ้าใช่ ร้านนี้จะเน้นขายบังคับมอเตอร์ง่ะ มี3-6channel ง่ะครับ
    Last edited by narate; 8th April 2008 at 11:21.
    ชื่อผมภาษาไทยเขียนว่า "นเร" นะครับ แต่ทำไมคนชอบเขียนว่า "นเร" ทุกทีเลย นามบัตรก็ให้ดูนะ ก็ยังอุตส่าห์เขียนผิดอีก เบื่อจังเขียนกันผิดทุกที

และคอยพบกับช่างภาพฝีมือดี ชั้นเทพ ที่นี่เร็วๆนี้ ในค่ายเก่าหรือค่ายใหม่(แล้วแต่งบในมือ) วู้ๆๆๆแง็บๆๆๆ

Thanks
    1,183

http://www.hobbythai.com/hobbythai.htm ร้านใหญ่ โด่งดังไปทั่วราชอาณาจักร

หรือหาตามเว็บบอร์ดพวก RC ครับ มีร้านเยอะมากๆ เลือกเอาเอง ใกล้บ้าน ก็สะดวกดี เห็นว่า แถวรังสิต-ปทุม ก็มีร้านชื่อดังอยู่ครับ

7. The Following User Says Thank You to Electron For This Useful Post:

narate (8th April 2008)

Thanks
    1,183

หัดจาก ฮ. นี่ต้อง Advance เลยนะ

เห็นเค้าว่า ต้องหัดจากปีกบิน ให้เข้าใจมิติของการบินซะก่อน

ยากๆๆๆๆ มาเล่นปืนด้วยกันดีกว่า

Thanks
    680

IT Mall Fortune เด้อ ...

คอปเตอร์ เล่นยาก วันก่อนที่เอา Mac ปืนไปซ่อม มี คอปเตอร์ ลำจิ๋ว อยู่ลำ เจ้าของร้านบอกตกทีเดียวเพี้ยนเลย นั่นขนาดเจ้าของร้าน ชม.บินเพียบ เห็นเล่นใน SIM บินห้อยหัวได้ยังเสียตังค์เลย เอาเรื่องอยู่นะ จะบอกไห้ เอิ๊กๆ
    Last edited by RUTch; 8th April 2008 at 13:03.

Thanks
    629

Thanks
    140

Quote Originally Posted by RUTch View Post
    IT Mall Fortune เด้อ ...

คอปเตอร์ เล่นยาก วันก่อนที่เอา Mac ปืนไปซ่อม มี คอปเตอร์ ลำจิ๋ว อยู่ลำ เจ้าของร้านบอกตกทีเดียวเพี้ยนเลย นั่นขนาดเจ้าของร้าน ชม.บินเพียบ เห็นเล่นใน SIM บินห้อยหัวได้ยังเสียตังค์เลย เอาเรื่องอยู่นะ จะบอกไห้ เอิ๊กๆ
    เย็นนี้จะไปสำรวจที่ร้านซะหน่อย อิๆ

เมื่อวานบ้าจัด งานการไม่ทำ(ปกติก็อู้ประจำอยู่แร้ว) นั่งหาเฮลิคอปเตอร์ทั้งวัน ได้เรื่องครับได้เรื่อง
    คือผมไปเจอร้านๆนึงขายเฮลิคอปเตอร์บังคับไฟฟ้า ยี่ห้อ Shewizer อะไรประมาณนี้หละ ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่พอสู้ได้ แต่ร้านมันอยู่ไกล มีรุ่นเดียว ผมก็เลยเข้ากูเกิ้ลเลย พิมพ์ยี่ห้อเฮลิคอปเตอร์ไป ก็เจอเวปหละครับ แล้วหาตัวแทนจำหน่าย อิๆ มีครับ (กูได้เสียตังค์แน่ๆ )

ตู๊ดๆๆๆ เสียงกดโทรศัพท์

ผม "ฮัลโหลที่นั่นขายเฮลิ ยี่ห้อ....ใช่ไหมครับ"

พนักงานสาว "ใช่ค่ะ ไม่ทราบว่าจากไหน"

ผม "เป็นลูกค้าครับ"

พนักงานสาว "เด๋วจะโอนสายให้ฝ่ายขายนะค่ะ" เสียงตะโกนโหวกเหวก ได้ความแว่วว่าพนักงานขายไม่อยู่
    "งั้นเด๋วอีชั้นโอนสายให้ ผู้จัดการฝ่ายขายนะค่ะ"

อืม ร้านนี้น่าเชื่อถือ ทำงานเป็นระบบ ไม่ใช่ร้านแผงลอยแน่นอน เข้าท่า มีหลัการ

หนักงานสาวคนเดิม "เออ ตอนนี้ผู้จัดการฝ่ายไม่อยู่ค่ะ"

ผมชักหงุดหงิดนิดๆ "อาราย ซื้อเฮลิคอปเตอร์แต่เนี๊ยะทำไมมันยุ่งยากจังครับ"

พนักงานสาวคนเดิม "เฮลิคอปเตอร์นะค่ะ เอ่อ เอางี้ได้ไหมครับ ขอเบอร์คุณ...เด๋วจะให้ฝ่ายขายโทรกลับ"

ผม "งั้นเด๋วผมขอเบอร์ต่อฝ่ายขายดีกว่าครับ" จดๆๆๆๆๆๆ แล้วก็วางสาย

ผมกลับไปเวปเฮลิคอปเตอร์ที่เปิดค้างไว้ เพ่งมองรูปเฮลฺคอปเตอร์

อืม...ในรูปมีคนจริงๆนั่งอยู่ด้วย

อืม...มันเป็นเฮลิคอปเตอร์จริงๆ ไม่ใช่ของเด็กเล่น มิน่าหละตอนคุยโทรศัพท์ นกเอี้ยงเกาะบ่าเต็มไปหมดเลย อิๆ

ช่วยไม่ได้ ก็ของเล่น กับของจริง ดันชื่อเหมือนกันทำไม รุ่นเดียวกันอีก โฮะๆๆๆ

ป่านนี้พนักงานขายที่นั่นมันคงคิดนะ ว่าไอ้คนที่โทรมาสงสัยจะรวยมาก จะซื้อเฮลิคอปเตอร์เอาไว้ใช้เอง แถมยังบอกอีกว่า แค่ซื้อเฮลิคอปเตอร์แค่เนี๊ยะทำไมเรื่องมากจัง

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า " ผ ม ไ ม่ ผิ ด เ ว ป ลิ ง ค์ ไ ม่ ดี เ อ ง " วู้ๆๆๆๆ(ควายมาก)
    Last edited by narate; 9th April 2008 at 09:12.

Thanks
    471

Quote Originally Posted by narate View Post
    เย็นนี้จะไปสำรวจที่ร้านซะหน่อย อิๆ

เมื่อวานบ้าจัด งานการไม่ทำ(ปกติก็อู้ประจำอยู่แร้ว) นั่งหาเฮลิคอปเตอร์ทั้งวัน ได้เรื่องครับได้เรื่อง
    คือผมไปเจอร้านๆนึงขายเฮลิคอปเตอร์บังคับไฟฟ้า ยี่ห้อ Shewizer อะไรประมาณนี้หละ ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่พอสู้ได้ แต่ร้านมันอยู่ไกล มีรุ่นเดียว ผมก็เลยเข้ากูเกิ้ลเลย พิมพ์ยี่ห้อเฮลิคอปเตอร์ไป ก็เจอเวปหละครับ แล้วหาตัวแทนจำหน่าย อิๆ มีครับ (กูได้เสียตังค์แน่ๆ )

ตู๊ดๆๆๆ เสียงกดโทรศัพท์

ผม "ฮัลโหลที่นั่นขายเฮลิ ยี่ห้อ....ใช่ไหมครับ"

พนักงานสาว "ใช่ค่ะ ไม่ทราบว่าจากไหน"

ผม "เป็นลูกค้าครับ"

พนักงานสาว "เด๋วจะโอนสายให้ฝ่ายขายนะค่ะ" เสียงตะโกนโหวกเหวก ได้ความแว่วว่าพนักงานขายไม่อยู่
    "งั้นเด๋วอีชั้นโอนสายให้ ผู้จัดการฝ่ายขายนะค่ะ"

อืม ร้านนี้น่าเชื่อถือ ทำงานเป็นระบบ ไม่ใช่ร้านแผงลอยแน่นอน เข้าท่า มีหลัการ

หนักงานสาวคนเดิม "เออ ตอนนี้ผู้จัดการฝ่ายไม่อยู่ค่ะ"

ผมชักหงุดหงิดนิดๆ "อาราย ซื้อเฮลิคอปเตอร์แต่เนี๊ยะทำไมมันยุ่งยากจังครับ"

พนักงานสาวคนเดิม "เฮลิคอปเตอร์นะค่ะ เอ่อ เอางี้ได้ไหมครับ ขอเบอร์คุณ...เด๋วจะให้ฝ่ายขายโทรกลับ"

ผม "งั้นเด๋วผมขอเบอร์ต่อฝ่ายขายดีกว่าครับ" จดๆๆๆๆๆๆ แล้วก็วางสาย

ผมกลับไปเวปเฮลิคอปเตอร์ที่เปิดค้างไว้ เพ่งมองรูปเฮลฺคอปเตอร์

อืม...ในรูปมีคนจริงๆนั่งอยู่ด้วย
    อืม...มันเป็นเฮลิคอปเตอร์จริงๆ ไม่ใช่ของเด็กเล่น มิน่าหละตอนคุยโทรศัพท์ นกเอี้ยงเกาะบ่าเต็มไปหมดเลย อิๆ

ช่วยไม่ได้ ก็ของเล่น กับของจริง ดันชื่อเหมือนกันทำไม รุ่นเดียวกันอีก โฮะๆๆๆ

ป่านนี้พนักงานขายที่นั่นมันคงคิดนะ ว่าไอ้คนที่โทรมาสงสัยจะรวยมาก จะซื้อเฮลิคอปเตอร์เอาไว้ใช้เอง แถมยังบอกอีกว่า แค่ซื้อเฮลิคอปเตอร์แค่เนี๊ยะทำไมเรื่องมากจัง

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า " ผ ม ไ ม่ ผิ ด เ ว ป ลิ ง ค์ ไ ม่ ดี เ อ ง " วู้ๆๆๆๆ(ควายมาก)
    ผมอ่านเรื่องของพี่แล้วผมขำจนน้ำตาไหลเลย คนข้าง ๆ นึกว่าผมขำอะไร 555 ร้านขายของพวกนี้ เหมือนเคยเห็น เป็น Shop ในห้างนะแต่ผมจำไม่ได้แล้ว ขอโทษครับ

Thanks
    15

ปั่นลูกยางเล่นดีกว่าเรา
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by fOrtune; 9th April 2008 at 09:28.
    There is more to life than increasing its speed
    http://2getder.multiply.com

Thanks
    680

Quote Originally Posted by fOrtune View Post
    ปั่นลูกยางเล่นดีกว่าเรา
    ทด โคด ๆ ๆ ๆ เลยรุ่นนี้ ตกยังไงก็ไม่พัง

Thanks
    47

เดี๋ยวนี้อันไหนของจริงอันไหนของเล่นบางที่ก็แยกลำบากครับ
    ยิ่งพี่จีนก๊อปมาซะหมดแล้ว ก๊อปมาสะเหมือนทั้งรุ่นทั้งชื่อทั้งแบบ

Thanks
    1,183

อ้อ..ลืมไป

Quote Originally Posted by narate View Post
    ออกตัวก่อนว่า ระยะหลังผมจะตั้งกระทู้ไม่เกี่ยวกับถ่ายรูปเลยง่ะ
    ไม่มีอะไรเสียหายครับ เพราะห้องนี้ชื่อว่า "ห้องนั่งเล่น" ครับ

Thanks
    0

เท่าที่เห็นนะ อาคารจอดรถของคลองถมก็เยอะ กะที่สะพานเหล็กแหล่งของเล่นก็เยอะ ที่ฟอร์จูนก็มีเห็นอยู่ร้านนึง แต่ทั้งหมดทั้งมวล มะเคยถามตัวใหญ่ ๆ เลย เหอๆๆ เคยถามแต่รุ่นเล็ก อะครับ ที่คลองถม 350 บินขึ้นลงได้อย่างเดียว รุ่นประมาณ 700 ขึ้นลงซ้ายขวาได้ อันนี้ตกแล้วมะพังเพราะบินได้ไม่สูงมาก คิคิคิ

Thanks
    140

Quote Originally Posted by my_nikon_d80 View Post
    เท่าที่เห็นนะ อาคารจอดรถของคลองถมก็เยอะ กะที่สะพานเหล็กแหล่งของเล่นก็เยอะ ที่ฟอร์จูนก็มีเห็นอยู่ร้านนึง แต่ทั้งหมดทั้งมวล มะเคยถามตัวใหญ่ ๆ เลย เหอๆๆ เคยถามแต่รุ่นเล็ก อะครับ ที่คลองถม 350 บินขึ้นลงได้อย่างเดียว รุ่นประมาณ 700 ขึ้นลงซ้ายขวาได้ อันนี้ตกแล้วมะพังเพราะบินได้ไม่สูงมาก คิคิคิ
    ที่คลองถมหนะไปซื้อมาแล้วครับ เป็นเรือบังคับ โหะ ลำละ 900 ก่าๆเอง ใหญ่อึ้บ แรงโคดๆ น้ำกระจาย

ส่วนเฮลิคอปเตอร์ก็ไปซื้อมาเล่นแล้ว พันปลายๆ บินขึ้นๆลงๆ ตกๆปลิวๆ แบตหมด ชาร์ตอีก4ชั่วโมง เซ็ง

เลยอยากหาที่มันดีๆมาเล่นซะหน่อย แต่คงไม่เอาเกินครึ่งแสน ไม่ไหว

Closed Thread
Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks