Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 15 of 32

Thread: แนะนำร้านซื้อปืนBB และอุปกรณ์ตกแต่ง

Thanks
    1,181

Default แนะนำร้านซื้อปืนBB และอุปกรณ์ตกแต่ง

ใครมีก็แนะนำกันเข้ามาครับ
    (แต่ห้ามโฆษณา และค้าขายในห้องนี้)

Thanks
    1,181

วันนี้ ได้มีโอกาสไปทัวร์คลองถมเป็นครั้งแรก (หลังจากที่เข้าสู่วงการ BB)

่ร้านใหญ่ ในตึก รู้สึกไม่ประทับใจในเรื่องราคาเท่าไหร่ นอกซะจากมีของ(กล่อง)โชว์เยอะ
    ไม่ให้จับ(ปืน)ก่อนซื้อเลย ยืนกรานว่าถ้าจะเอา จะไปเบิกของให้
    เปิดแต่แคตาล๊อกโชว์ ให้ชี้ พร้อมบอกราคา....ไอ้คนเพิ่งหัดเล่น ไม่เคยเห็นของจริงอย่างผม ก็เลยต้องถอยมาตั้งหลัก
    (พอจะเดาออก ว่าโชว์แต่กล่องเพราะอะไร)

มาร้านหัวมุม หน้าวัดตึก เป็นแนวแผงขายของ ที่มีคนมุงดูกันเพียบ อย่างกับแจกฟรี
    มีปืนจีน,ใต้หวัน,ญี่ปุ่น ให้เลือกหากันพอสมควร พร้อมทั้งอุปกรณ์เสริมหล่อ ทั้งปืน ทั้งคน ห้อยอยู่เพียบ

Thanks
    1,181

วนไปวนมาอยู่ 2-3 แผงตรงนั้น

มาเจอแผงเล็กสุด เหมือนจะไม่มีอะไร ลองเข้าไปคุยเล่นๆดู เพราะลูกค้ามุงน้อยที่สุด

ถึงกับตะโกนเรียกเพื่อนๆ ที่เฝ้ารอเจรจากันแผงข้างๆ ให้มาช่วยกันเชียร์

หลายกระบอก ถามราคาแล้วถึงกับอึ้ง เพราะ"ถูก"กว่า ร้าน และแผงที่เดินสำรวจมาทั้งหมด

ปรากฎว่า 2-3 ท่าน ที่ไปด้วย โดนกันไปคนละกระบอกครับท่านผู้ชม มีของแถมเล็กน้อยติดมือกลับมาด้วย

ร้านนี้ คนขายเป็นวัยรุ่น ชาย-หญิง ท่าทางจะเป็นทั้งหุ้นส่วนร้าน และหุ้นส่วนชีวิต
    พูดจาดี มีอัธยาศัย ไม่เรื่องมาก ไม่วุ่นวายกับลูกค้ามากเหมือนรา้นที่ผ่านๆมา

สอบถามชื่อคุณนิว และคุณดา ร้านตั้งอยู่หน้าร้าน ต.ยงสูง (พิกัด เดี๋ยวรอคุณมนุษย์ไฟฟ้ามาบอกแล้วกัน)

มีเกือบหมดครับ ทั้ง TM,KSC,KJ,WE พร้อมชุดแต่งเล็กๆน้อยๆให้เลือกกัน
    Last edited by Electron; 14th March 2008 at 23:57.

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

โพส http://www.thaidphoto.com/forums/sho...4&postcount=14 อันสุดท้ายที่เป็นรูปบ้าน เนี่ย น่าจะเป็นร้านใหญ่ที่นครปฐม อยากไปดูที่ร้านนี้มาก เห็นเขาว่าเป็นคลังแสงเลย แหมแต่ไกลจัง แต่ความจริงน่าเอารถคันใหม่ของผมแต่เก่าของคนอื่นไปลองเหมือนกัน

Thanks
    1,181

บทสรุป เท่าที่สังเกตุมา พ่อค้าในเว็บ BB หลายๆท่าน ให้ราคาที่ตาลุกวาวได้เหมือนกัน
    ไม่ต้องฝ่ารถติด ไม่ต้องลำบากหาที่จอด ไม่ร้อน ไม่เหนื่อย รอรับของที่บ้าน

แต่ไม่ได้เห็นของก่อน ไม่ได้จับก่อน ตามประสาคนอยากรู้อยากเห็น

ก็ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจเลือกคู่ค้าเอาเองนะครับ

Quote Originally Posted by RUTch View Post
    โพส http://www.thaidphoto.com/forums/sho...4&postcount=14 อันสุดท้ายที่เป็นรูปบ้าน เนี่ย น่าจะเป็นร้านใหญ่ที่นครปฐม อยากไปดูที่ร้านนี้มาก เห็นเขาว่าเป็นคลังแสงเลย แหมแต่ไกลจัง แต่ความจริงน่าเอารถคันใหม่ของผมแต่เก่าของคนอื่นไปลองเหมือนกัน
    พรุ่งนี้บ่ายโมงเป็นต้นไป "ว่าง" ครับ

Thanks
    680

ดูหน้า Web ทำไมไม่ค่อยมีของหว่า ชักไม่ค่อยแน่ใจเสียแล้ว แต่เคยอ่านกระทู้ว่าของเยอะ เอาไงดีหว่า ระยะทางจากบ้าน 70 โล อิอิ เดี๋ยวพรุ่งนี้หาเช็คข่าวกรองก่อนดีกว่า

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

สรุปว่าผมเอามาลงทุกร้านที่มีเลยนะครับ รวมไว้กระทู้เดียวจะได้ไม่ต้องนั่งหากัน

ร้าน Game Gun ก่อนเลยเพราะใกล้บ้านผม ร้านนี้เป็นตัวแทน Tokyo Marui ครับ ของเยอะมาก อยู่ในสโมสรหมู่บ้าน บ้านฟ้ากรีนปาร์ค ร้านดูเป็นมืออาชีพดีครับ

พิกัด N13 48.061 E100 37.581
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by มนุษย์ไฟฟ้า; 15th March 2008 at 00:46.
    เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

8. The Following User Says Thank You to มนุษย์ไฟฟ้า For This Useful Post:

Ruxp (17th March 2008)

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

Quote Originally Posted by Electron View Post
    วนไปวนมาอยู่ 2-3 แผงตรงนั้น

มาเจอแผงเล็กสุด เหมือนจะไม่มีอะไร ลองเข้าไปคุยเล่นๆดู เพราะลูกค้ามุงน้อยที่สุด

ถึงกับตะโกนเรียกเพื่อนๆ ที่เฝ้ารอเจรจากันแผงข้างๆ ให้มาช่วยกันเชียร์

หลายกระบอก ถามราคาแล้วถึงกับอึ้ง เพราะ"ถูก"กว่า ร้าน และแผงที่เดินสำรวจมาทั้งหมด

ปรากฎว่า 2-3 ท่าน ที่ไปด้วย โดนกันไปคนละกระบอกครับท่านผู้ชม มีของแถมเล็กน้อยติดมือกลับมาด้วย

ร้านนี้ คนขายเป็นวัยรุ่น ชาย-หญิง ท่าทางจะเป็นทั้งหุ้นส่วนร้าน และหุ้นส่วนชีวิต
    พูดจาดี มีอัธยาศัย ไม่เรื่องมาก ไม่วุ่นวายกับลูกค้ามากเหมือนรา้นที่ผ่านๆมา

สอบถามชื่อคุณนิว และคุณดา ร้านตั้งอยู่หน้าร้าน ต.ยงสูง (พิกัด เดี๋ยวรอคุณมนุษย์ไฟฟ้ามาบอกแล้วกัน)

มีเกือบหมดครับ ทั้ง TM,KSC,KJ,WE พร้อมชุดแต่งเล็กๆน้อยๆให้เลือกกัน
    ส่วนร้านที่ติดอกติดใจกันวันนี้ เจ้าของเป็นสมาชิกเราด้วย อยู่คลองถมครับ ปืนราคาค่อนข้างดี วันนี้โดนกันไป 3 กระบอก

ชื่อร้าน DADA air gun ครับ อยากได้เบอร์โทรศัพท์ถามได้หลังไมค์ สั่งได้ทุกรุ่น มีขาย Glock พร้อมชุด Modify เป็น Combo Set ด้วย

พิกัด N13 44.650 E100 30.380
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by มนุษย์ไฟฟ้า; 15th March 2008 at 01:29.
    เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

Thanks
    2

ร้าน Game Gun ผมว่าราคาสูงไปนะครับ เท่าที่ผมสำรวจราคามา เป็นผมขอแนะนำร้านที่ นครปฐม มากกว่าอ่ะครับ ของเยอะเป็นคลังแสงจริงๆ กับอีกที่คือต้องโทรสั่งเอา แต่ถ้าบวกค่าขนส่งแล้ว ก็ไม่หนีจาก นครปฐม เท่าไหร่ครับ http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=70.0

Thanks
    204

Quote Originally Posted by BOMB-MAN View Post
    ร้าน Game Gun ผมว่าราคาสูงไปนะครับ เท่าที่ผมสำรวจราคามา เป็นผมขอแนะนำร้านที่ นครปฐม มากกว่าอ่ะครับ ของเยอะเป็นคลังแสงจริงๆ กับอีกที่คือต้องโทรสั่งเอา แต่ถ้าบวกค่าขนส่งแล้ว ก็ไม่หนีจาก นครปฐม เท่าไหร่ครับ http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=70.0
    ร้านที่ลงลิงค์นี่คือที่นครปฐมหรือว่าที่โทรสั่งครับ ผมอยากไปร้านที่นครปฐมเหมือนกัน เพราะมีคนพูดถึงกันเยอะครับ ยังไงรบกวนรายละเอียดเพิ่มเติมนิดนึงแบบว่าอยากรู้อ่ะ

Thanks
    1,181

ผมไม่ประสบความสำเร็จในการสมัครสมาชิก BKK Airsoft

สมัครมาสองสัปดาห์แล้ว ยังไม่สำเร็จ เปลี่่ยนอีเมล์สมัครใหม่แล้ว ก็ยัง Log in ไม่ได้

ส่งเมล์ไปแจ้ง web Master แล้ว ก็ยังไม่ได้รับการตอบกลับ

ใครรู้จักเว็บมาสเตอร์เว็บนี้มั่งครับ รบกวนไปบอกให้หน่อย ผมอยากเป็นสมาชิกมากๆ
    เพราะว่า จะซื้อของ ไม่สามารถทราบราคาได้เลย เพราะต้องใช้ PM ถามราคา

Thanks
    680

Quote Originally Posted by BOMB-MAN View Post
    วันเสาร์จะขับรถไปดูแล้ว แต่เข้าไป Web ของเขาตรงๆ(www.djaoomixshop.com) ดูที่หมวดทั้งปืนสั้นปืนยาว จะเขียนว่า สินค้าหมดชั่วคราวค่ะ เลยไม่แน่ใจ

Thanks
    58

อีกร้าน ครับ BB TOY
    สายใต้ใหม่สุด ชั้น 2 หน้า Game Zone
    081-6431675
    Last edited by Ultra-j; 20th March 2008 at 08:43.
    [FONT=Trebuchet MS][COLOR=gray]To consult the rules of composition before making a picture is a little like consulting the law of gravitation before going for a walk.

เมืองนนท์, ไทยแลนด์
    Thanks
    312

แนะนำพ่อค้าที่ไว้ใจด้วยครับ จะสั่งของเหมือนกัน

Thanks
    680

Quote Originally Posted by DarkDiy View Post
    แนะนำพ่อค้าที่ไว้ใจด้วยครับ จะสั่งของเหมือนกัน
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมีการไปสำรวจตลาดแถวนครปฐม อิอิ

+ Reply to Thread
Page 1 of 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks