หลังจากที่ผมสาดลูกกระสุนBBไปทั่วระเบียงหอพัก แล้วต้องมากวาดเก็บทิ้งเป็นเรื่องน่าเบื่อ

ล่าสุดผมก็เลยทำ back stop จากลังกระดาษครับ นำลังมาหันหน้าเข้าหาปืน แล้วบุก้นลังด้วยโฟม กระสุนBBจะวิ่งผ่านโฟมแล้วไปหยุดอยู่ที่หน้ากระดาษก้นลัง แรงยังไงก็ไม่ทะลุก้นกล่อง เพราะโฟมคือbrakerชั้นดีครับ พอโฟมหมดสภาพก็ถอดออกมาเปลี่ยนใหม่ได้

ปกติลูกBBยิงแล้วทิ้งอยู่แล้วครับ เพราะลูกมันจะเสียทรงทำให้เสียความแม่นยำ ปืนพังผมไม่แคร์ครับ แต่ยิงแล้วไม่แม่น กลุ่มเป็นกระด้งนี่ รับไม่ได้จริงๆ 5555