Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 8 of 12 FirstFirst ... 23456789101112 LastLast
Results 106 to 120 of 178

Thread: รวมพลคนใช้ Mac

กรุงเทพฯ-singapore
    Thanks
    23

Quote Originally Posted by Rp-fcuk View Post
    สวัสดีครับทุกๆคน วันนี้ผมมีเรื่องอยากจะมาเชิญชวนทุกๆท่านที่ใช้ Mac กันครับ

เนื่องด้วยผมมีความต้องการที่จะซื้อแผ่น Leopard แบบ Family Pack ซึ่งสามารถลงได้ทั้งหมดทั้งมวลเป็นจำนวน 5 เครื่อง

ราคา 7,490 บาท

(อ้างอิงจาก : http://www.maccafethai.com/)

ปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับ.. อ่านดีๆนะ

มันจะมีอยู่แค่"คนเดียวเท่านั้น"ที่จะได้ครอบครองแผ่นต้นฉบับ ส่วนอีก 4 คนที่เหลือ ก็จะต้องได้แผ่นเป็นแผ่นเบิร์นไป

แต่อันดับแรกผมจะไม่พูดถึงตรงปัญหาด้านบนก่อน ขอรวบรวมคนให้ได้ครบทั้งหมดทั้งมวลเป็นอันดับแรก แล้วหลังจากนั้นเราค่อยมาคุยกันครับว่าใครต้องการแผ่นต้นฉบับไปครอบครอง

แน่นอนครับว่าใครที่จะเอาแผ่นต้นฉบับไปครอบครองนั้น ย่อมต้องจ่ายในสัดส่วนที่มากกว่าอีก 4 คนที่เหลือ แต่จะเท่าไหร่ยังไงนั้น เมื่อมีกันครบแล้ว ผมจะเสนอไอเดียแล้วลองมาช่วยๆกันพิจารณาดูละกันครับ

เอาเป็นว่าถ้าใครสนใจจะร่วมวง "จริงๆ" ก็ให้ pm มาคุยกันหลังไมค์ได้เลยครับ

ปล. ถ้าหารกันแบบทื่อๆเลย จะตกอยู่ที่คนละประมาณ 1,500 บาท แถมได้ OS ที่มีลิขสิทธิ์ไปใช้กันให้สบายใจเฉิบด้วยครับ
    ปล.2 ราคาข้างต้น ถ้าคนไหนไม่อยากได้กล่อง ก็จะจ่ายน้อยลงไปอีกนะครับ ส่วนคนจะเอากล่องก็จ่ายเพิ่มขึ้นมาอีก

จบครับ
    คิดดี ทำเหมือนผมเลย แต่ผมไปเ็ป็นลูกบ้านคนอื่น แล้วเบริน์เป็น Toast file เก็บไว้สำรอง
    อิอิอิ นี่ก็รอเจ้าบ้านเปิด License Mac Office 2008 เหมือนกัน
    Gallery @ นายไข่เจียว
    www.pbase.com/kaijiew
    DOF: Great photography is about depth of feeling, not depth of field. - By Peter Adams-

In Portrait,I look for the unguarded moment,the essential soul peeking out,experience etched on a person's face...- By Steve McCURRY-

“When I began breaking the rules, that’s when I started to become a better photographer,”

กรุงเทพฯ-singapore
    Thanks
    23

Quote Originally Posted by NightBird View Post
    ใช้ Macbook Pro 2.16Ghz 15 นิ้วอยู่ครับ
    ทำไฟล์รูปใน Mac มีความสุขกว่าใน Windows เยอะครับ แต่ผมก็ลง Boot camp ไว้ด้วยเพราะงานที่ทำประจำต้องใช้ Windows ตลอดครับ
    ผมลง VMWare Fusion กับ Pararell desktop
    ที่ไม่ลง Boot Camp เพราะมันใช้ได้ที่ละตัว ผมใช้ตีคู่กันไป แต่ RAM ต้องอึดหน่อย เปิดหลาย SPACE แล้วอืดดด
    Gallery @ นายไข่เจียว
    www.pbase.com/kaijiew
    DOF: Great photography is about depth of feeling, not depth of field. - By Peter Adams-

In Portrait,I look for the unguarded moment,the essential soul peeking out,experience etched on a person's face...- By Steve McCURRY-

“When I began breaking the rules, that’s when I started to become a better photographer,”

Thanks
    14

ตอบท่านที่ถามเรื่องBit ลองใช้ Transmissionดูครับ

4. The Following User Says Thank You to noend For This Useful Post:

Jrpk (27th February 2008)

Thanks
    25

MBP มี multi-touch แล้วววว
    http://www.apple.com/macbookpro/

Thanks
    37

MBPครับ เพิ่งถอยมาเมื่อวาน
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

http://www.facebook.com/BMKGallery
    Thanks
    123

โฮะๆ รุ่นเกาล้างสต็อคเหลือ 6 หมื่นกว่าเองอะครับ(ตัว7หมื่นกว่านะ)

ว่าแต่ ถ้าจะอัพแรมของ mbp นี่ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ด้วย ขอบคุณครับ
    " Back to Basic "

Wattana, Bangkok
    Thanks
    389

กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อ iMac 2.8 GHz ดีไหมคับ หรือว่าซื้อ MacPro ดีกว่า?

คือผมไม่เคยใช้แมคเลยอ่ะ (แต่ใจอยากใช้มานานแล้ว) สาเหตุเพราะความที่ใช้ Window จนชินและกลัวว่าจะไม่ถนัดใช้แมค

แต่ล่าสุด PC ที่บริษัทโดน Trojan เข้าไปข้อมูลหายไปพอสมควรเลยคิดว่ามันถึงเวลาแล้วแหละที่ต้องลาจากกันสักทีกับ PC

ที่ถามมาคืออยากทราบว่า MacPro เนี่ยมันจะมีสายออกมาระเกะระกะเหมือน PC ป่าวอ่ะคับ ชอบ iMac ตรงที่ไม่มีสายวุ่นวายเนี่ยแหละ

ยังไงขอข้อมูลสเป็คที่ควรซื้ออ่ะคับ งบประมาณไม่มีปัญหาคับหักภาษีได้

Thank You Very Much Krub

SLK55AMG.MULTIPLY.COM

Thanks
    16

ถ้างบไม่มีปัญหาแนะนำว่า Macpro spec จะยิืดหยุ่นได้มากกว่าครับ ไม่ว่าจะเป็นการ์ดจอ หรือ การเพิ่ม Ram ที่เพิ่มได้เยอะมาก

แต่แน่นอนว่า MacPro จะต้องมีสาย รุงรังเหมือน PC ปกติอยู่แล้วครับ เพราะมันไม่ได้ integrated รวมกัน เป็นเครื่องเดียวแบบ imac

Thanks
    57

Mac Pro กับ MacBookPro ครับ รายละเอียดตามรูปที่แนบครับ
    Attached Images Attached Images   

Wattana, Bangkok
    Thanks
    389

วันนี้ไปที่ iStudio สยามพารากอนมาแล้วคับ หลังจากศึกษาข้อมูลแล้ว

ผมคิดว่า iMac 2.8GHz น่าจะเหมาะกะผมมากกว่านะ MacPro มันโปรเกินไปจิงๆ

SLK55AMG.MULTIPLY.COM

Thanks
    6

ถ้าผมฝากเพื่อนหิ้วเข้ามา ผมต้องทำอะไรกับน้อง Mac บ้างครับ
    ถึงจะใช้งานได้ตามปกติทั่วไป....คือว่าไม่เก่งเรื่อง COM น่ะครับ
    คือว่า อยากเป็นสมาชิก Mac ด้วยครับ

Thanks
    167

รายงานตัวครับ ใช้ macbook 2.16 ครับ

Thanks
    37

Cool น้องใหม่หัวใจแมค

สมาชิกใหม่ เพิ่งถอยเครื่องมาครับ
    Macbook Pro 2.4 ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Thanks
    146

สมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยครับครับ Mac Book Pro ครับ
    Body : 5D MKIII , Fuji X-E3
    Zoom : Tamron 15-30 f 2.8, Tamron24-70 f 2.8 , Canon 70-200 2.8L IS II
    Fix : Canon 50 1.4 USM , Canon 135 f 2L
    Tripod: GitZo 1540 T , Gitzo 3541
    Ballhead : Really Right Stuff BH-40

Thanks
    1

MacBookPro 2.4 Ram4G ครับ แต่ว่ายังไม่ได้เห็นของเลย...ของกำลังเดินทางครับผม

+ Reply to Thread
Page 8 of 12 FirstFirst ... 23456789101112 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks