Review ล่าสุด

Closed Thread
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 16 to 30 of 47

Thread: ส่งภาพประกวด 5 สาว ในทริป #5 ได้ที่นี่

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

ก็ใครคิดว่าจะได้ก็รีบถ่ายแล้วไปอัดแขวนดักหน้าไว้เสียก่อนดิ

Thanks
    3

ทำไมทริปนี้ผมตกข่าวล่ะ วันนี้วันที่ 23 แล้ว อดไปเลย

Focal Point is offline 1ภาพ กับ ล้านความ
    Thanks
    3

โอ๊ววววว.... ใกล้จะถึง dead line
    ยังไม่ได้เริ่มเลย ต้องรีบปันให้น้องๆหน้าเนียนซะแล้วซิ

ของรางวัลก็น่าสนใจยิ่งยวด

ทั้งรูปอัดขยาย(ทั้งโดนอัด ทั้งโดนขยาย )ขนาดโต
    กระเป๋าเดินทาง(สำหรับทิปหน้าหรือเปล่า)
    Gift set จากThaiD
    และที่อยากได้มาสุดคือ คอร์สอบรมเทคนิคการใช้พระโอสฐ ของ Team leader

Thanks
    82

Quote Originally Posted by Electron View Post
    ไม่ต้องเปิดครับ คลิกนี่เลย http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=48973
    ขอบคุณครับ

ปล. ใครได้รางวัล 20x24 LCD เห้ยย..ไม่ใช่ รูปขยาย 20x24 นิ้ว แล้วกลัว ผบ. ก็เอามาให้ผมแทนได้นะครับ ผมไม่กลัว ผบ.(เพราะยังไม่มี)
    Live Camera Action!!

Thanks
    75

Quote Originally Posted by WCDMA View Post
    มาดูของรางวัลกันดีกว่าครับ ... ภาพน้องๆที่ได้คะแนนยอดนิยมอันดับหนึ่ง จะได้รับรางวัลต่อไปนี้ครับ
    ภาพขยายพร้อมกรอบ ขนาดใหญ่สุดถึง 20x24 นิ้ว (ขึ้นกับคุณภาพของไฟล์ที่ท่านส่งมา)

แนะนำว่าทางไทยดี ควรแถมพลาสเตอร์ยาแนบไปให้ด้วยสำหรับผู้ที่ได้รางวัลนี้
    เพราะอาจจะทำให้ตากล้องบาดเจ็บ หรือ โดนแบนห้ามไปทริปตลอดชีวิตได้
    ปล. ถ้าบ้านตากล้องมีรูป ผบ ที่ใหญ่กว่า 20x24 นิ้ว แขวนอยู่ที่บ้านก็อาจจะไม่มีปัญหา อิอิ
    แต่ขอเดาว่า คงไม่มีใครมี

ด้วยเหตุผลข้างต้น ผมคงส่งภาพเข้าประกวดไม่ได้ครับ

Thanks
    0

Quote Originally Posted by WCDMA View Post
    มาดูของรางวัลกันดีกว่าครับ ... ภาพน้องๆที่ได้คะแนนยอดนิยมอันดับหนึ่ง จะได้รับรางวัลต่อไปนี้ครับ
    ภาพขยายพร้อมกรอบ ขนาดใหญ่สุดถึง 20x24 นิ้ว (ขึ้นกับคุณภาพของไฟล์ที่ท่านส่งมา)

แนะนำว่าทางไทยดี ควรแถมพลาสเตอร์ยาแนบไปให้ด้วยสำหรับผู้ที่ได้รางวัลนี้
    เพราะอาจจะทำให้ตากล้องบาดเจ็บ หรือ โดนแบนห้ามไปทริปตลอดชีวิตได้
    ปล. ถ้าบ้านตากล้องมีรูป ผบ ที่ใหญ่กว่า 20x24 นิ้ว แขวนอยู่ที่บ้านก็อาจจะไม่มีปัญหา อิอิ
    แต่ขอเดาว่า คงไม่มีใครมี

งงกับ กติกา ในข้อที่ 2 อ่ะครับที่ว่าภาพที่ส่งประกวดจะต้องมีขนาดด้านกว้างไม่เกิน 1024 อ่ะครับ? ขนาดไฟล์ที่ให้ส่งกว้างไม่เกิน 1024 ไฟล์ภาพขนาด 1024 นี่อัดภาพใหญ่ 20x24 ได้เหรอครับ?

แล้วก็ ปล.ของคุณ เจง ที่ว่า ภาพ Hi-res และภาพ Lo-res อ่ะครับ หมายถึงภาพ Hi-res นี่คือเอาไฟล์ต้นฉบับไม่ต้องย่อใช่ไหม? ส่วน Lo-res ก็ย่อให้ไม่เกินความกว้าง 1024 ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกเหรอป่าวครับ?

Thanks
    82

Quote Originally Posted by ningi View Post
    งงกับ กติกา ในข้อที่ 2 อ่ะครับที่ว่าภาพที่ส่งประกวดจะต้องมีขนาดด้านกว้างไม่เกิน 1024 อ่ะครับ? ขนาดไฟล์ที่ให้ส่งกว้างไม่เกิน 1024 ไฟล์ภาพขนาด 1024 นี่อัดภาพใหญ่ 20x24 ได้เหรอครับ?

แล้วก็ ปล.ของคุณ เจง ที่ว่า ภาพ Hi-res และภาพ Lo-res อ่ะครับ หมายถึงภาพ Hi-res นี่คือเอาไฟล์ต้นฉบับไม่ต้องย่อใช่ไหม? ส่วน Lo-res ก็ย่อให้ไม่เกินความกว้าง 1024 ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกเหรอป่าวครับ?
    ผมคิดว่าส่งภาพ Lo-Res ไปประกวด(ไม่เกิน 200k กับด้านกว้างสุดไม่เกิน 1024) พอผลออกแล้วถ้าคุณ ningi ได้รางวัลก็คงส่งภาพ Hi-Res ไปอีกทีน่ะครับ

Thanks
    0

ขอบคุณ คุณหมีแพนด้า มากๆ ครับ ที่ช่วยตอบให้หายสงสัยครับ

Thanks
    1,150

ปากาด... ด่วน ค่า

ขยายเวลารับภาพเข้าประกวดถึง 4 มิถุนายน นี้ นะคะ
    สำหรับใครที่ยังทำภาพไม่เสร็จ หรือว่าเน็ตไม่ทันใจ มีเวลาส่งภาพเพิ่มเติมได้นะคะ

อ้อ.. แจ้งเพิ่มเติม สำหรับผู้ส่งภาพเข้าประกวดทุกท่าน
    ภาพทุกภาพที่ส่งเข้าประกวด ทางเว็บขอบริจาคไปใช้เพื่อการหารายได้เข้ากองทุนสนับสนุนสังคม โดยร่วมกับทาง http://www.playmobus.com/mobile เปิดให้ผู้สนใจโหลดภาพดังกล่าวลงมือถือ ท่านผู้ใดที่ไม่อนุญาติให้นำภาพไปเผยแพร่ กรุณาแจ้งทางเว็บให้ทราบล่วงหน้าด้วยนะค้า

งานนี้ได้ทั้งของรางวัล ได้ทั้งบุญด้วยเน้อ

Thanks
    0

แล้วภาพที่บริจาคไปเนี้ย ได้ให้เครดิตเจ้าของภาพด้วยไหมครับ?

Thanks
    526

อยากจะดูผลเร็วจังเลย ของใครนะที่ได้

Thanks
    82

ขอถาม staff หรือ ผู้รู้ หน่อยครับ ที่กติกาว่า ส่งรูปขนาดด้านกว้างสุดไม่เกิน 1024 และ ขนาดไม่เกิน 200k หมายความว่า ถ้าผมส่งรูป size เล็กกว่า 1024 ก็ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ เพราะรูปขนาด 1024 มันเกิน 200k น่ะครับ ผมเลยว่าจะเลือกลดขนาดภาพลง เพราะไม่อยากลดคุณภาพของภาพน่ะครับ น่าจะสัก 800*

รบกวนด้วยครับ

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

Quote Originally Posted by หมีแพนด้า View Post
    ขอถาม staff หรือ ผู้รู้ หน่อยครับ ที่กติกาว่า ส่งรูปขนาดด้านกว้างสุดไม่เกิน 1024 และ ขนาดไม่เกิน 200k หมายความว่า ถ้าผมส่งรูป size เล็กกว่า 1024 ก็ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ เพราะรูปขนาด 1024 มันเกิน 200k น่ะครับ ผมเลยว่าจะเลือกลดขนาดภาพลง เพราะไม่อยากลดคุณภาพของภาพน่ะครับ น่าจะสัก 800*

รบกวนด้วยครับ
    OK ครับ ตามนั้น

Thanks
    82

ขอบคุณครับ

Thanks
    714

Quote Originally Posted by ningi View Post
    แล้วภาพที่บริจาคไปเนี้ย ได้ให้เครดิตเจ้าของภาพด้วยไหมครับ?
    ภาพที่บริจาคเข้ามา ทางบริษัทโมบัส จะนำไปทำเป็น Wallpaper บนมือถือครับ ซึ่งมีขนาดเล็กมาก และไม่เหมาะที่จะใส่ตัวหนังสือลงไป เพราะทางโมบัส ได้จ่ายค่าลิขสิทธิ์ในการนำภาพทุกภาพไปใช้ โดยจะจ่ายตามจำนวนครั้งที่ภาพนั้นถูกผู้ใช้โทรศัพท์มือถือดาวน์โหลดภาพไปใช้

เนื่องจากปัญหาทางด้านเทคนิค ทางโมบัสแจ้งว่าระบบจะรายงานจำนวนครั้งของภาพรวมทั้งหมดที่ถูกดาวน์โหลดไปได้เท่านั้น ไม่สามารถที่จะระบุได้ว่าภาพใดถูกดาวน์โหลดไปเป็นจำนวนกี่ครั้ง

Concept ไม่มีอะไรมากไปกว่า การร่วมทำบุญด้วยภาพถ่ายจากทริป Portrait #5 ครับ โดยค่าลิขสิทธิ์ที่ได้จากการนำภาพไปใช้ในแต่ละครั้งที่มีการดาวน์โหลดที่ ThaiDphoto ได้รับมา เราจะไม่นำมาใช้ใดๆ ในเรื่องตัวเว็บ แต่จะเก็บไว้ในเงินกองทุนที่เอาไว้ทำกิจกรรมเพื่อสังคม

แน่นอนครับ ตัวลิขสิทธิ์ของภาพ เป็นของเจ้าของภาพทุกท่าน ดังนั้นจึงเป็นความสมัครใจของเจ้าของภาพที่จะร่วมทำบุญกันในครั้งนี้หรือไม่ ภาพที่ส่งเข้าประกวดหากเจ้าของภาพไม่ประสงค์ที่จะให้ทางโมบัสนำภาพไปใช้ก็สามารถแจ้งกับคุณ Momo ได้เลยครับ การประกวด กับการทำบุญถือเป็นสองกิจกรรมที่มาจัดอยู่ในช่วงเวลาเดียวกันเท่านั้นครับ

ขอบคุณที่คุณ ningi สอบถามเข้ามาเพื่อความชัดเจนครับ

หมายเหตุ.. การบริจาคภาพ เป็นการให้สิทธิ์ทางโมบัสนำภาพไปใช้ แต่ความเป็นเจ้าของสิทธิ์ และเจ้าของภาพยังเป็นของผู้ถ่ายเหมือนเดิมครับ

Closed Thread
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast