Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 22

Thread: ถ้าซื้อ MacBook Pro มาใช้ Window Vista จะดีไหมครับบ แบบว่าชอบดีไซด์กับสเป็คของมันมาก

Ricther Guest

Default ถ้าซื้อ MacBook Pro มาใช้ Window Vista จะดีไหมครับบ แบบว่าชอบดีไซด์กับสเป็คของมันมาก

ถ้าซื้อ MacBook Pro มาใช้ Window Vista จะดีไหมครับบ แบบว่าชอบดีไซด์กับสเป็คของมันมาก

ถ้า MacBook Pro สามารถใช้ Window Vista ได้สมบูรณ์ ผมก็อยากได้ Mac มากกว่า Sony แฮะ จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องเล่นเกมส์ PC บน Mac

แล้วที่ไหนที่ซื้อ MacBook Pro ได้ถูกที่สุดครับ หรือ สถานที่ซื้อที่ไว้ใจได้ แนะนำทีครับ

ปล. ได้ยินว่า ปลายปี Mac จะออกโน้ตบุครุ่นใหม่หรือครับ ถ้าใช่ ผมควรรอดีไหม

ขอบคุณครับ

Thanks
    5

Default ตอบช้าไปไหมครับ

ถ้าหน้าจอที่ใช้แสดงภาพคือสิ่งที่สำคัญที่สุดในการซื้อ laptop
    ซื้อเถอะครับ
    OS ไม่ได้สำคัญมากนักในการเลือก Macbook Pro

Thanks
    392

ซื้อ Mac Book Pro มาเล่นเกม
    ผมว่าซื้อพีซี มาแล้วเก็บเงินที่เหลือมาคอยอัพเกรดเครื่องไปเรื่อยน่าจะดีกว่าครับ
    อยากได้จอแมคก็ Cinema display ไปเลยครับ
    ยิ่งรู้เยอะ ยิ่งไม่รู้เยอะ
    http://www.wcdmaphoto.com

Thanks
    3

ถ้าเน้นเรื่องเล่นเกมส์ แนะนำให้ซื้อเป็น Desktop ดีกว่า Laptop ครับ.. จะเลือกเป็น PC หรือ iMAC ก็ว่ากันไปตามชอบใจ..

เรื่องราคาของเครื่อง MAC ไม่ค่อยหนีกันเท่าไรหรอกครับ..
    ถ้าให้แนะนำผมแนะนำร้านนี้ครับ
    http://www.mac4thai.com/macclub/

เป็นร้านเพื่อนและพี่ที่รู้จักกัน.. บอกว่าผม TANIN (ต่อ) จาก Smart-Mobile แนะนำมาก็ได้ครับ เพื่อจะได้ลดหรือแถมอะไรบ้าง.. (ไม่ได้โฆษนา แค่แนะนำครับ ^^")

ริมคลองบางขุนเทียน
    Thanks
    66

มันรันVistaได้โดยไม่ต้องรัน OSXเลยหรือเปล่าครับ หรือเป็นการจำแลงอีกทีหนึ่ง เหมือนอย่างMACที่รันXPได้ตอนนี้

ถ้าเป็นแบบหลัง ผมว่าซื้อเป็นPCเลยไม่ดีกว่าหรือครับ???
    อิอิ เยี่ยมบ้านผมได้ที่ https://www.facebook.com/mrlekbb งับ

Thanks
    0

มัน Boot ได้โดยไม่ต้องอาศัย OS X เลยครับ

แต่ความคิดผมนะ ไม่ดีหรอกครับ เพราะ Mac เค้า Design มาให้ใช้ OS X เป็นหลักมากกว่า ทั้ง KeyBoard + TrackPad มันทำงานกะ Mac ดีมากๆ แต่กับ Windows มันค่อนข้างแย่อ่ะครับ

ป.ล. แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์อย่างเดียว ผมว่า Work นะครับ ทำงานก็ทำบน Mac เอา

ป.ล.2 มันออกใหม่เรื่อยๆอ่ะครับ เพียงแต่ปลายปีนี้ OS X จะออก Version ใหม่ ถ้าไม่รีบร้อน รอได้ก็รอครับ เพราะ Leopard ที่จะออก จะมี Bootcamp ตัวเต็ม ไม่ใช่ Beta อย่างที่ใช้อยู่ตอนนี้

Santa Cruz, CA, USA
    Thanks
    66

ไม่ดีครับ

- ก่อนบูทเข้าวินโดวส์เสร็จ คีย์บอร์ดใช้ไม่ได้ จะกด F8 หรือทำอะไรไม่ได้เลย
    - วินโดวส์ใน MBP ยังไงก็ไม่เหมือนวินโดวส์ที่ลงในเครื่อง PC ครับ แปลกๆ อย่างบอกไม่ถูก เอาเป็นว่าได้ประมาณ 95% ของปกติละกัน
    Facebook Page: www.facebook.com/chakrityau
    DeviantArt: http://palmbook.deviantart.com

"Men are not disturbed by things, but the view they take of things." - Epictetus (55-135 A.D.)
    "What about things like bullets?" - Herb Kimmel, Behavioralist, Professor of Psychology, upon hearing the above quote (1981)

Linkจ้า's Avatar
    Linkจ้า is offline ภาพ1ภาพ แทนคำพูด
    Thanks
    48

ลองไปดูที่ เอสพานาส น่ะร้าน ไอสตูดิโอ้ กำลังลดอยู่
    จะะเริ่มต้นนับจาก ศูนย์ ใหม่ อีกครั้ง

Thanks
    66

ตอนนี้ MBP ที่ใช้คอร์ Santa Rosa ออกมาแล้ว แล้ว apple ก็เพิ่งประกาศ Leopard ออกมาทางหน้าเว็บเมื่อวานเอง

เอาเป็นว่า ถ้าจะซื้อก็รอไปอีกสักพักจะดีกว่าครับ
    Facebook Page: www.facebook.com/chakrityau
    DeviantArt: http://palmbook.deviantart.com

"Men are not disturbed by things, but the view they take of things." - Epictetus (55-135 A.D.)
    "What about things like bullets?" - Herb Kimmel, Behavioralist, Professor of Psychology, upon hearing the above quote (1981)

กรุงเทพฯ-singapore
    Thanks
    23

Leopard เดสท๊อป งามหลาย ยิ่งดูเดโม ของตัว Core Animation ที่ค้นหาไฟล์ วิดีโอ แบบเรียลไทม์ แล้วน้ำตาไหล เอ้ย น้ำลายไหล
    Gallery @ นายไข่เจียว
    www.pbase.com/kaijiew
    DOF: Great photography is about depth of feeling, not depth of field. - By Peter Adams-

In Portrait,I look for the unguarded moment,the essential soul peeking out,experience etched on a person's face...- By Steve McCURRY-

“When I began breaking the rules, that’s when I started to become a better photographer,”

Thanks
    16

Windows บน Intel Based Mac ไม่ใช่การจำลองหรืออะไรทั้งนั้นครับ

โปรแกรมที่มีเพื่อทำให้ลง windows ได้นั้น โดยเฉพาะ Boot Camp เป็นเพียงโปรแกรมที่ทำหน้าที่หลักๆ ดังนี้
    - ไว้สำหรับสร้าง Windows Driver for Hardware Mac
    - ไว้สำหรับแบ่ง Partition และ format ให้เป็น FAT แบบที่ใช้ใน windows
    หน้าที่อื่นนึกไม่ออกครับ แต่ไม่ใช่การ จำลองแน่นอน

เพราะเคย format HD แล้วนำแผ่น windows CD มา boot install ก็สามารถทำได้ เพียงแต่ ต้องมี driver หลังจากการติดตั้งเสร็จ พูดง่ายๆเลยคือลง windows อย่างเดียวก็ได้ (เพื่อนผมก็ทำแบบนี้อยู่)

ถ้าไม่ได้เน้นใช้ Mac OSX แต่ตังค์เหลือเฟือ อยากได้ Design ก็เอาเลยครับ เงินใครเงินมันไม่ ว่ากันอยู่แล้ว แหะๆ

ผมก็ลงเกมส์ใน windows เล่นบน MBP ก็ได้นะครับ เพียงแต่ถ้าบางเกมส์มันต้องการ driver ใหม่ๆ เนี่ย ยังไม่เคยลอง update โดยตรงเหมือนกัน แต่คิดว่า น่าจะทำได้เลย

Thanks
    49

เรื่องของเทคโนโลยีมันเปลี่ยนแปลงเร็วครับถ้าจะมารอรุ่นใหม่ๆก็คงไม่ทันการใช้งาน ผมว่าคิดว่าเอามาใช้ทำอะไรเลือกใช้ให้เหมาะกับงานก็โอเคละคับ
    อยากมี lenดีๆไว้ละลายฉากหลัง อยากมี นน่ารักๆไว้ละลายหัวใจ
    http://notebakery.multiply.com/

Thanks
    66

Quote Originally Posted by anardjai View Post
    Windows บน Intel Based Mac ไม่ใช่การจำลองหรืออะไรทั้งนั้นครับ

โปรแกรมที่มีเพื่อทำให้ลง windows ได้นั้น โดยเฉพาะ Boot Camp เป็นเพียงโปรแกรมที่ทำหน้าที่หลักๆ ดังนี้
    - ไว้สำหรับสร้าง Windows Driver for Hardware Mac
    - ไว้สำหรับแบ่ง Partition และ format ให้เป็น FAT แบบที่ใช้ใน windows
    หน้าที่อื่นนึกไม่ออกครับ แต่ไม่ใช่การ จำลองแน่นอน

เพราะเคย format HD แล้วนำแผ่น windows CD มา boot install ก็สามารถทำได้ เพียงแต่ ต้องมี driver หลังจากการติดตั้งเสร็จ พูดง่ายๆเลยคือลง windows อย่างเดียวก็ได้ (เพื่อนผมก็ทำแบบนี้อยู่)

ถ้าไม่ได้เน้นใช้ Mac OSX แต่ตังค์เหลือเฟือ อยากได้ Design ก็เอาเลยครับ เงินใครเงินมันไม่ ว่ากันอยู่แล้ว แหะๆ

ผมก็ลงเกมส์ใน windows เล่นบน MBP ก็ได้นะครับ เพียงแต่ถ้าบางเกมส์มันต้องการ driver ใหม่ๆ เนี่ย ยังไม่เคยลอง update โดยตรงเหมือนกัน แต่คิดว่า น่าจะทำได้เลย
    ตอนแรกผมก็คิดอย่างนั้นครับ ตอนหลังพูดได้ไม่เต็มปาก เพราะรู้สึกว่ามันมีบางอย่างแปล๊กไป๋

หรืออาจจะเป็นเพราะฮาร์ดแวร์บางส่วนถูก optimize มาสำหรับแมคก็เป็นได้

Thanks
    16

ผมเห็นด้วยครับคุณ charles
    แต่ส่วนตัวก็ยังหาไม่เจอว่ามันแตกต่างตรงไหนเหมือนกัน แต่หลักๆผมว่าน่าจะเป็นเรื่องของ driver ด้วยนะครับ

ด้านเชิงลึกคงต้องให้นักพัฒนาโปรแกรม ที่ใช้ windows ลองดูว่า compile program จาก mac windows แล้วสมบูรณ์แบบเหมือนกันรึเปล่า

ใช้อยู่ Guest

driver มันไม่ match กับ windows ครับ

ถ้าซื้อ Mac มาเล่น windows นี่มีฮาทุกคนครับ
    ใช้ๆไปมีลำคาญกันเป็นแถว ยิ่งใช้งานจริงๆจังๆ หรือ ใช้ โปรแกรมโหดๆ เครื่องร้อนจี๋เลย ร้อนกว่ารัน OsX เยอะ

จะใช้ windows ก็ ซื้อ PC ครับ จะใช้ Mac ก็ซื้อ Mac

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast