Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 15 of 37

Thread: เรื่อง Remote และ Vertical Grip ของ 300D ครับ

Thanks
    0

Default เรื่อง Remote และ Vertical Grip ของ 300D ครับ

ถึงคุณ NaimNatNod ครับ

เรื่อง Remote และ Vertical Grip ของ 300D อ่ะครับ
    ผมว่าเราขึ้นกระทู้ใหม่กันดีกว่าครับ เพราะเกรงใจเจ้าของกระทู้
    ดูเหมือนเราไปใช้กระทู้เขาคุยกันเลยครับ.....อิอิ

ก็อย่างอันที่ถามไปล่าสุดครับ
    คือ Vertical Grip ราคาเท่าไรครับ

ถ้าไม่สูงมากเกินไป คือถ้าผมมีตังค์พอ อาจจะฝากซื้อด้วยครับ
    ตอนนี้ผมเริ่มเห็นว่ามันสำคัญกว่า Remote แล้วอ่ะครับ
    เพราะวันนี้ทั้งวัน ผมถ่ายแนวตั้งทั้งหมดเลย ไม่ได้ตั้งขาตั้งด้วย
    ลำบากมากครับ.......

ขอบคุณครับ

อ้อ.....ฝากรูปที่ถ่ายที่สวยสัตว์วันนี้มาให้ดูด้วย 3 รูปครับ

โชคดีทุกท่านครับ
    Attached Images Attached Images  

Thanks
    0

รูปที่ 2 ครับ
    Attached Images Attached Images  

Thanks
    0

รูปที่ 3 จากสวนสัตว์ครับ

Thanks
    0

ขออนุญาตฝากรูป Potrait แบบ Street Photo มาให้ดู 2 รูปครับ
    ถ้าเพื่อน ๆ เห็นว่าไม่เหมาะสมก็บอกนะครับ คราวหน้าจะได้ไม่เอามาลงอีกครับ

สำหรับคนที่อยู่ ตปท. แต่คิดถึง นศ.ไทยครับ

Thanks
    0

รูปสุดท้ายของวันนี้แล้วครับ

น้องคนเดียวกับเมื่อกี้อ่ะครับ แต่เห็นมุมนี้ดูมีเสน่ห์ดีครับ....อิอิ

ขอบคุณมากครับ

Glendale, CA, USA
    Thanks
    26

Default Re: เรื่อง Remote และ Vertical Grip ของ 300D ครับ

Originally posted by sudlor
    ถึงคุณ NaimNatNod ครับ

ก็อย่างอันที่ถามไปล่าสุดครับ
    คือ Vertical Grip ราคาเท่าไรครับ

ถ้าไม่สูงมากเกินไป คือถ้าผมมีตังค์พอ อาจจะฝากซื้อด้วยครับ
    ตอนนี้ผมเริ่มเห็นว่ามันสำคัญกว่า Remote แล้วอ่ะครับ
    เพราะวันนี้ทั้งวัน ผมถ่ายแนวตั้งทั้งหมดเลย ไม่ได้ตั้งขาตั้งด้วย
    ลำบากมากครับ.......

เห็นด้วยครับ ถ้าเราถ่ายแนวตั้งเยอะๆ แล้ว Vertical Grip นี่ผมว่าช่วยได้มากเลยครับ เพราะว่าปุ่มต่างๆมันจะอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสมกับมือเรา และ สามารถถ่ายได้นานกว่าปกติอีกหนึ่งเท่า (ถ่านใส่ได้สองก้อน)

ราคานะครับบางร้านขายอยู่ที่ $109 บางร้านขายอยู่ที่ $119 ราคานี้รวมภาษีเรียบร้อยแล้ว

ของผมซื้อมาที่ $109 ครับ

Thanks
    0

สวัสดีครับ คุณ NaimNatNod

ไม่ทราบได้ซื้อ Remote หรือยังครับ ถ้ายังผมขอเปลี่ยนเป็น Grip ก่อนได้มั้ยครับ

นี่วันนี้ก็ต้องใช้อีกอ่ะครับ รู้สึกลำบากมากเลยครับ

ถ้า $109 x 40 = 4360 บาท
    ผม OK เลยอ่ะครับ(หรือจะบวกค่าเหนื่อยเล็กน้อยก็ได้ครับ แต่อย่าเยอะนะครับ เดี๋ยวไม่มีตังค์ครับ...)

แล้วกลับมาวันไหนครับ อยากทราบที่แน่นอน จะได้เบิกตังค์ไว้รอเลยครับ

สรุปว่าผมขอ Cancel ตัว Remote (ถ้ายังไม่ได้ซื้อ..แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็ไม่เป็นไรครับ)

ผมฝากเอา Grip ครับ

ปัญหาต่อมาครับ คือคุณ NaimNatNod (ผมยังอ่านชื่อไม่ออกเลยอ่ะครับ...ถ้าเป็นไปได้ขอสะกดเป็นภาษาไทยได้มั้ยครับ)

ปัญหาก็คือเรื่องว่า ทางคุณจะแน่ใจได้ยังงัยว่าผมจะจ่ายตังค์ให้จริง ๆ ...

ตอนแรกผมกะว่าจะโอนตังค์ให้ครับ แต่ค่า Transfer แพงมากครับ เคยตรวจสอบที่ Western Union ครับ โอนแค่ 1000 บาท ค่าโอน 800 บาทอ่ะครับ

ผมคุยกับคุณ Sainam ครับ ว่าถ้าง่ายที่สุด ก็คงเป็นว่า
    คุณ NaimNatNod ลองติดต่อญาติ - พี่น้องที่อยู่ที่ไทยครับ ให้มาเอาตังค์ผมไปก่อนก็ได้ครับ จะได้สบายใจ เพราะผมได้จ่ายให้ไว้แล้ว....อะไรประมาณนั้น .

ไม่ทราบว่าไอเดียนี้เป็นงัยครับ เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

อย่าลืมเรื่องวันกลับที่แน่นอนนะครับ จะได้ล้างก้นกล้องไว้รอเสียบ Grip ครับ ....อิอิ

Thanks
    26

ไม่ทราบได้ซื้อ Remote หรือยังครับ ถ้ายังผมขอเปลี่ยนเป็น Grip ก่อนได้มั้ยครับ

นี่วันนี้ก็ต้องใช้อีกอ่ะครับ รู้สึกลำบากมากเลยครับ

ถ้า $109 x 40 = 4360 บาท
    ผม OK เลยอ่ะครับ(หรือจะบวกค่าเหนื่อยเล็กน้อยก็ได้ครับ แต่อย่าเยอะนะครับ เดี๋ยวไม่มีตังค์ครับ...)

แล้วกลับมาวันไหนครับ อยากทราบที่แน่นอน จะได้เบิกตังค์ไว้รอเลยครับ

สรุปว่าผมขอ Cancel ตัว Remote (ถ้ายังไม่ได้ซื้อ..แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็ไม่เป็นไรครับ)

ผมฝากเอา Grip ครับ

ปัญหาต่อมาครับ คือคุณ NaimNatNod (ผมยังอ่านชื่อไม่ออกเลยอ่ะครับ...ถ้าเป็นไปได้ขอสะกดเป็นภาษาไทยได้มั้ยครับ)

ปัญหาก็คือเรื่องว่า ทางคุณจะแน่ใจได้ยังงัยว่าผมจะจ่ายตังค์ให้จริง ๆ ...

ตอนแรกผมกะว่าจะโอนตังค์ให้ครับ แต่ค่า Transfer แพงมากครับ เคยตรวจสอบที่ Western Union ครับ โอนแค่ 1000 บาท ค่าโอน 800 บาทอ่ะครับ

ผมคุยกับคุณ Sainam ครับ ว่าถ้าง่ายที่สุด ก็คงเป็นว่า
    คุณ NaimNatNod ลองติดต่อญาติ - พี่น้องที่อยู่ที่ไทยครับ ให้มาเอาตังค์ผมไปก่อนก็ได้ครับ จะได้สบายใจ เพราะผมได้จ่ายให้ไว้แล้ว....อะไรประมาณนั้น .

ไม่ทราบว่าไอเดียนี้เป็นงัยครับ เพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

อย่าลืมเรื่องวันกลับที่แน่นอนนะครับ จะได้ล้างก้นกล้องไว้รอเสียบ Grip ครับ ....อิอิ

ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้ออะไรเลยครับ กะว่าจะซื้อตอนใกล้จะเดินทางประมาณอาทิตย์ที่สองของธันวา

วันนี้ว่างๆก็เลยเอากล้องมาถ่ายรูปเล่น ทำให้เห็นความสำคัญของ remote มากเลยครับ เพราะว่าผมไม่ได้กดที่ตัวกล้อง เลยไม่มีการกระเพื่อมอะไรทั้งสิ้น ทำให้ภาพออกมาคมกว่าถ่ายด้วยมืออย่างเห็นได้ชัดเลยครับ แต่ต้องตั้งบนขาตั้งกล้องด้วยนะครับ แนะนำให้ซื้อครับ

เรื่องเงินนั้น คุณ momo อาสาเป็นคนกลางให้ครับ คือให้โอนเงินเข้าบัญชีคุณ momo ไว้ก่อนถ้าแน่ใจว่าจะฝากผมซื้ออะไร พอเงินเข้าบัญชีคุณ momo แล้ว ผมจะไปซื้อให้โดยออกเงินของผมไปก่อน แล้วพอไปถึงเมืองไทย คุณ momo จะเอาเงินให้ผมตอนวันที่เราเจอกันวันที่ 2 มกราคมครับ

ขอเวลาซักวันสองวันให้คุณ momo บอกเลขที่บัญชีผมแล้วผมจะ PM ไปให้ครับ

ฝากซื้องานนี้ผมเอาใบเสร็จไปให้ด้วยครับ ไม่คิดค่าฝาก แต่ ขอค่าแลกเปลี่ยนเงิน เป็น 42 บาท ต่อ 1 ดอลล่าล์ นะครับ ผมจะได้เอาเงินที่ไปใช้เมืองไทยมาซื้อของให้และไปเอาเงินไทยที่เมืองไทยแทน จะได้ไม่ต้องเสียค่าแลกเปลี่ยนเงินแพง ok ไม๊ครับ

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

ตามมาเชียร์เรื่องกริปครับ

คุยกันที่กระทู้ผมต่อก็ได้

คุณSudlor ซื้อเถอะครับมันสะดวกจริงๆนะสุดยอดครับ ถ่ายเกือบพันช๊อตถึงจะหมด แล้วคนที่ถ่าย Portrait เยอะยิ่งเชียร์เลยครับสะดวกมาก

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

คุณ NaimNatNod ครับผมชักสนใจรีโมทแฮะ 1,200 บาทเองเหรอครับ

ขนมาฝากสักอันสิครับ ผมต้องทำอย่างไรบ้าง

จริงๆแล้วผมสนใจเลนส์ด้วยแต่เกรงใจครับ เมืองไทยแพงจังเลย

16-35 50,000 บาท 70-200 2.8 เท่าไหร่จำไม่ได้แต่ 50,000++

ต้องหยอดกะปุกกันนานเลยครับ

Thanks
    2

คุณ NaimNatNod ครับ ผมฝากซื้อ Remote ด้วย 1 อันครับ

ไม่ทราบว่าเลนส์ EF 85 f/1.8 ที่นั่นราคาเท่าไรครับ
    ถ้าจะฝากซื้อด้วยจะได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไข
    ขออนุญาต ยกเลิก order Remote นะครับ
    Last edited by DFOTO; 29th November 2003 at 17:03.

Thanks
    0

งั้นผมตกลงเอาทั้งสองอย่างละกันครับ

Grip 109$
    Remote 30$

รวม 139$ x 42 = 5838 บาทครับ

รบกวนขอเบอร์โทรคุณ momo หน่อยครับ(คุณ momo นี่ใครครับ..ผมเด็กใหม่ ไม่รู้จักครับ..ขออภัยด้วย)

ผมคงโทรไปคุยอ่ะครับ(เพราะยังไม่เคยคุยกันเลยครับ)

ยังงัยผมก็มีเวลา 2 สัปดาห์ก่อนกลางเดือน หน้า
    ในการหาตังค์...อิอิ

แล้วผมจะเอาตังค์ไปฝากไว้ที่คุณ momo ละกันครับ

ขอบคุณครับ

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

รบกวนขอเบอร์โทรคุณ momo หน่อยครับ(คุณ momo นี่ใครครับ..ผมเด็กใหม่ ไม่รู้จักครับ..ขออภัยด้วย)
    อิอิ คุณ Momo คือ เด็กที่ท่านเจ้าสำนักขอแม่ยายมาเลี้ยงเป็นฮูหยินครับ ...

อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี
    Thanks
    291

ถ้ากริปเข้ามาในไทยนี่จะตกกี่สตางค์ครับ....
    ถ้ามันแพงกว่ามากๆ.. จะได้ฝากซื้อด้วยคนฮะ.....

กลางเดือนหน้าเดดไลน์สินะครับ...

Thanks
    26

Originally posted by เอคอม
    ถ้ากริปเข้ามาในไทยนี่จะตกกี่สตางค์ครับ....
    ถ้ามันแพงกว่ามากๆ.. จะได้ฝากซื้อด้วยคนฮะ.....

กลางเดือนหน้าเดดไลน์สินะครับ...
    คุณ เอคอม ถอย 300D ออกมาแล้วหรือครับ เข้าใจว่าราคาที่เมืองไทยตกอยู่ช่วยประมาณ 6,000 บาทน่ะครับ ถ้าซื้อจากที่นี่ไปจะอยู่ที่ไม่เกิน 4,600 บาทครับ

+ Reply to Thread
Page 1 of 3 123 LastLast