คือผมจะหัดถ่ายรูปครับ และมันจะเป็นกล้องตัวแรกในชีวิต

ขอถามแยกเป็นข้อ ๆ ดังนี้นะครับ
1. มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้าง
2. มีอุปกรณ์ที่จะใช้ร่วมกันได้เยอะไหม อย่างเช่น พวกเลนส์ หรืออุปกรณ์เสริมต่าง ๆ
3. ขอประสบการณ์สำหรับคนที่เคยใช้ครับ
4. ช่วงนี้มี SonyDays มันลดราคาอยู่ ควรซื้อเลยหรือว่ารอก่อน
5. ขอรายละเอียดเกี่ยวกับตัวกล้องด้วยครับ เช่น ใช้ถ่านหรือแบต และรายละเอียดต่าง ๆ คร่าว ๆ
6. ถ้าจะเป็นพระคุณขอความกรุณาเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นที่ใกล้เคียงกันให้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ