Review ล่าสุด

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 15 of 52

Thread: กรุแตก มีทุกอย่างครับ บอดี้ เลนส์ ไวด์ เทเล นอร์มอล มาโคร บาซูก้า เพียบ !!

Thanks
    79

Accept กรุแตก มีทุกอย่างครับ บอดี้ เลนส์ ไวด์ เทเล นอร์มอล มาโคร บาซูก้า เพียบ !!

ขายอุปกรณ์มากมายก่ายกองครับ รายละเอียดคร่าวๆจะอยู่ในโพสต์แรกนะครับ
    =====================
    Camera
    1. Nikon D600 + กล่อง + และของแถมมากมาย = 17,500==>>15,000 ขออภัยด้วยครับไม่ได้ตามราคาตลาดโลก 555+
    สิ่งที่จะได้รับคือ
    1.1 ตัวกล้อง (อดีตประกันร้านครับ) เคยส่งเปลี่ยนม่านแล้ว 1 ครั้งตามที่รุ่นนี้จะได้รับโควต้า หลังเปลี่ยนแล้วลั่นชัตเตอร์ไป 12,xxx ภาพครับ เหลืออีกเยอะ สภาพโดยรวมด้านนอกไม่ค่อยมีรอยเยอะครับ มีผิวลอกแค่ด้านบนหลังแฟลชเล็กน้อยจากการสีกับเสื้อผ้าและกระเป๋าครับ ทุกอย่างปกติดีหมดครับ
    1.2 ติดกันรอยจอหลัง และจอบน
    1.3 แผ่นกันรอยแข็งของ Nikon แท้อันนึงติดที่กล้อง อันนึงอยู่ในซองไม่แน่ใจว่าแกะแล้วหรือยัง ยังไม่แตกหักทั้งคู่
    1.4 แผ่นปิด Hot shoe ของเทียบติดไว้ที่กล้อง ของแท้อยู่ในกล่อง
    1.5 Arca swiss plate ตรงรุ่นของ D600 ดีกว่าแบบแบนเพราะแบบนี้จะจับกล้องแน่นกว่าและไม่ไถล
    1.6 SD Card Sandisk Extreme 16 GB x 2 แผ่น ของแท้ กล่องหาไม่เจอเพราะเก่ามากแล้วครับ
    1.7 Batter Nikon EN-EL15 แท้ สามก้อน เบอร์ 3 x 2 ก้อน และเบอร์ 0 x 1 ก้อน (ซื้อจากญี่ปุ่นของแท้จาก Yodobashi) ก้อนเบอร์สามถ่ายล่าสุดก้อนเดียวอยู่ได้ 400 กว่ารูป ถือว่าอึดอยู่พอควร
    1.8 Charger แท้ 1 อัน และของเทียมแบบเสียบ USB ใส่ได้ 2 ก้อน อีก 1 อัน
    1.9 ฝาปิดบอดี้ NIkon แท้
    1.10 ยางรองตา Eyecup ของเทียบครับ มีของแท้สองอัน หายหมด แนะนำว่าใช้ของเทียบดีกว่าครับ ถ้ากระเป๋าแน่นๆบางทีรีบๆหยิบมันจะหายครับ
    1.11 สายคล้องคอ ยังไม่ได้ใช้
    1.12 กล่องและใบเสร็จ
    1.13 เพิ่มสายลั่นชัตเตอร์ให้ครับ สายเทียบนะครับ ดูในภาพได้ครับผม*

Flash
    2. Nikon SB900 + กล่อง = 4,000==>>3,000
    สิ่งที่จะได้รับนะครับ
    2.1 ตัวแฟลช มีรอยจากการใช้งานเล็กน้อย หน้าแฟลชมีรอยเล็กน้อย หัวแฟลชปุ่มล็อคสามารถล็อคก้มเงยได้ แต่หันซ้ายขวาไม่ต้องกดปลดล็อคแล้ว แต่ไม่ว่าจะหันก้มเงยหรือซ้ายขวา คลิกยังแน่นอยู่ทุกมุมครับ แฟลชตัวนี้กลัวร้อนครับ เป็นอาการปกติของ SB900 ก่อน Nikon จะแก้เขินออก SB910 มา ถ้าใครกลัวเรื่องความร้อนเกินแล้วตัดแนะนำให้เตรียมถ่านไว้สองชุดครับ พอมันร้อน (ถ่านนั่นแหละร้อนด้วย) ก็เปลี่ยนก็ถ่ายต่อได้อีกครับ อย่างไรก็ตามตัวแฟลชมีหน้าจอบอกอยู่แล้วว่าอุณหภูมิจะตัดแล้วหรือยัง เราจะพอทราบล่วงหน้าครับ ตัวกระจายแสงแบบซ่อนอยู่ในตัวแฟลชยังอยู่ปกตินะครับ กางอออกมาได้ปกติ หัวซูมก็ปกติครับ
    2.2 กล่องและใบเสร็จก็มี เป็นอดีตประกัน PixOne ครับ
    2.3 ตัวกระจายแสงแบบครอบด้านหน้าหาไม่เจอนะครับ ไม่เคยเอาไปใช้เลยไม่รู้หายไปไหน ซองก็ด้วยครับน่าจะเก็บไว้ด้วยกันเพราะในซองมีช่องเก็บตัวกระจายแสง

Lens wide
    3. Tokina ATX 17 Pro (17mm Full Frame / F3.5) เม้าท์ Nikon = 8,500
    3.1 เป็นเลนส์หิ้วนะครับ บอดี้โลหะแข็งแรงตามแบบโตกินายุครถถัง ไม่มีประกัน ไม่เคยซ่อมครับ ตัวเลนส์สภาพดีมาก ชิ้นเลนส์ใสไม่มีตำหนิที่ชิ้นเลนส์ รูรับแสงปรับได้ปกติ และคลิกแน่น ปุ่มล็อคก็ใช้ได้ปกติ มีตำหนิเดียวคือฝาครอบเลนส์ด้านหน้าหลวมนิดหน่อยครับแต่ถ่ายได้ปกติเพราะไม่ได้เกี่ยวของกับระบบถ่ายภาพและการขยับโฟกัสของชิ้นเลนส์
    3.2 ฝาหน้า ฝาหลัง Tokina แท้
    3.3 แถมฝาเทียบให้ด้วยเพราะปกติ พวกเราจะเก็บฝาแท้ไว้ที่บ้านกัน 555+ ฝาที่แถมไม่ธรรมดา ฝาหน้า Tamron 77mm แท้ (แต่ผมถือว่าเทียบเพราะไม่ใช่ Tokina) ฝาหลัง Nikon ไม่แน่ใจว่าแท้มั้ย ตีเป็นเทียบแล้วกันครับ
    3.4 Hood Tokina แท้ครับ BH774 / 773 ใส่กับ 20-35 2.8 ได้ครับเขี้ยวเดียวกัน
    3.5 Filter 55mm Kenko Zeta Protector ครับ ตัว Top สุดของ Kenko สมัยนั้น
    UPDATE : ไปแว้ววววว

------------------------------------------
    4. Tokina ATX 235 Pro (20-35mm Full Frame / F2.8 ตลอด) เม้าท์ Nikon = 6,500==>>5,500
    4.1 ตัวเลนส์ เป็นเลนส์อดีตศูนย์ไทยครับ ซื้อจาก World camera สภาพภายนอกสวยครับ บอดี้โลหะแข็งแรงตามแบบโตกินายุครถถัง ซูมหนืดปกติ ถ่ายได้ปกติ ทุกอย่างแน่นหมด แต่ตำหนิคือมีราจุดนึงชิ้นด้านหลังครับ (พยายามถ่ายให้ดูแต่ถ่ายไม่ติดครับ ยังไงมาดูเองได้ครับ) ไปเที่ยวมาแล้วหลายประเทศไม่เคยงอแงครับ ดิสทอร์ชั่นต่ำมากๆตัวนึงในตลาดเลย
    4.2 ฝาหน้า ฝาหลัง Tokina แท้
    4.3 แถมฝาเทียบ Nikon เทียมให้ครับ ฝาหลังส้มของ Fotofile ด้วยครับ
    4.4 Hood Tokina แท้ครับ BH774 / 773 ใส่กับ 17mm ตัวบนได้ครับ เขี้ยวล็อกเดียวกัน
    4.5 Filter 77mm Kenko Zeta Protector
    4.6 กล่อง เอกสารด้านใน กระเป๋า Tokina แท้ และใบรับประกันซึ่งหมดไปหลายปีแล้วครับ
    Lens normal
    5. Tokina ATX 270 Pro I (28-70mm Full Frame / F2.8 ตลอดช่วง ทำตลาดนอกญี่ปุ่นจะใช้ F2.6-2.8) = 3,500==>>2,500
    5.1 ตัวเลนส์ สภาพใช้งาน เพราะเอาไปใช้งานจริงๆ เป็นเลนส์หิ้วจากญี่ปุ่นนะครับ อย่างที่บอกว่าถ้าขายนอกญี่ปุ่นจะเป็น F2.6-2.8 ครับ (แต่จริงๆก็ตัวเดียวกัน มีคนเทสแล้วไม่แตกต่าง) มีนอร์มอลตัวเดียวไม่ได้ซื้อตัวอื่นเลย สามาาถ่าย Sun star ได้โดยไม่ต้องหรี่เอฟเยอะ เปิด 2.8 จะคมแบบ halo นิดหน่อยตบ F4 ก็จะคมกริบครับ บอดี้โลหะแข็งแรงตามแบบโตกินายุครถถัง ซูมหนืดแต่แอบไหลนิดหน่อย เขย่าๆจะเหมือนไม่ค่อยแน่น แต่ยังใช้งานได้ปกติครับ เป็นเลนส์ที่พาไปด้วยทุกที่ ใช้บ่อยที่สุด ให้โบเก้แปลกตาดี ตำหนิมีสองที่คือที่ว่ามาตะกี้ กับกลุ่มชิ้นเลนส์ชุดหลัง (เป็นชุดเพราะขยับไปพร้อมกัน) มีรารอบๆบางๆ
    5.2 ฝาหน้าเทียม ผมเอาลิขวิดเขียนคำว่า Tokina ภาษาญี่ปุ่นให้เท่ห์ๆ ลบออกได้ครับ ฝาหน้าไหนๆก็เทียมแล้ว แถมฝาหน้าเทียมสุดพรีเมียมให้เลย ฝาหน้า Tamron แท้ๆ โฉมสุดท้ายครับ หนีบสะดวกกว่าทุกๆยี่ห้อที่เคยใช้มา ชอบมากครับ ซื้อตอนอยู่ญี่ปุ่น ฝาหลังส้มของ Fotofile ครับ
    5.3 Filter 77mm Hoya HD Protector ถึงเลนส์จะถูกแต่ก็ใส่ฟิลเตอร์แพงนะครับ 555+ จะว่าไปถูกกว่าเลนส์คิต A7 28-70 สมัยนี้อีก
    ---------------------------------------------
    6. Nikon 50mm F1.2 AI (Full Frame 50mm / มือหมุน) แน่นอนเม้าท์ NIkon = 11,000 (1Q - รับพร้อม FE2)
    6.1 เลนส์สภาพสวยมากเพราะว่าซื้อมาจะใช้กับกล้องฟิล์มสุดท้ายแทบไม่ได้ใช้เลย หยิบมาถ่ายหลานที่บ้านบ้าง เท่าที่ลอง คมกว่า Canon FD 55/1.2 SSC ครับ จริงๆถือว่าคมใช้ได้เลย ใครตามรุ่นนี้น่าจะพอทราบดี ชิ้นเลนส์ใสไม่มีฝ้าราครับ ม่านรูรับแสงปกติ ใส่ D600 หมุนๆถ่ายๆเพลินเลยครับ
    6.2 ฝาหน้า Nikon แท้ หลังก็แท้
    6.3 แถมฝาหน้าเทียบให้อันนึงครับเวลาเอาไปใช้นอกบ้านจะได้เก็บฝาแท้ไว้
    6.4 Hood HS-7 Nikon ตรงรุ่นแท้ๆครับ เป็นโลหะ ยังสวยสปริงและเกลียวยังแน่นอยู่
    6.5 Filter 52mm Hoya HD Protector อีกแล้วครับ
    UPDATE : ไปแว้ววว

Lens Tele
    7. Tokina ATX 70-200 F4 VCMS (Full Frame 70-200mm / F4 ตลอดช่วง / กันสั่นรุ่นแรกรุ่นเดียวจาก Tokina )เม้าท์ Nikon = 17,500==>>15,000
    7.1 ตัวเลนส์ เป็นเลนส์หิ้วจากญี่ปุ่นครับ ซื้อใช้ตอนอยู่ที่โน่น ตัวเลนส์สวยครับ ชิ้นแก้วไม่มีตำหนิ มีฝุ่นเล็กน้อยครับ ไม่มีฝ้ารา สวิตช์กันสั่นแน่น ตัวนี้คมเท่า Nikon 70-200 F4 เลยครับแต่แฟลร์เยอะกว่า กันสั่นเท่าที่ทดสอบดูได้ประมาณ 2 stop ครับ เป็น Tokina รุ่นเดียวที่มีกันสั่นครับ ตำหนิมีจุดเดียวคือโฟกัสบางทีจะฝืดๆช้าๆบ้างช่วง 1.5 เมตร ปลายๆกับต้นๆไม่มีปัญหาครับ ทุกอย่างที่เหลือใช้งานปกติครับ ตัวนี้ก่อนซื้อเลือกอยู่ระหว่าง 24-70 F2.8 ครับแต่สุดท้ายเอาอันนี้มาเพราะตอนนั้น Tele ใช้ Tamron ครับ มันนอกคอกไม่เข้าชุด Tokina 555+
    7.2 ฝาหน้า และหลัง Tokina แท้ครับ
    7.3 แถมฝาเทียบให้ ทั้งหน้าและหลังครับ หลังเป็นฝาส้มของ Fotofile ครับ
    7.4 Hood แท้ตรงรุ่นครับ ล็อคแน่นอยู่เพราะปกติเก็บไว้ที่บ้านครับ ไม่เอา Hood ไป คือมันยาวมากกกกกกกก เกะกะครับ
    7.5 Filter 67mm Hoya HD Protector อีกแล้ว ก็มันดีอ่ะครับจะซื้ออันอื่นทำไม
    7.6 กล่อง เอกสาร จากญี่ปุ่นเลยครับ
    Super Tele
    8. Tokina ATX 300 SD (Full Frame 300mm / มือหมุน / F2.8 / Bazooka) เม้าท์ Nikon = 17,500==>>15,000
    8.1 เลนส์ หนักมากครับ เป็นเลนส์หิ้วอีกเช่นกันครับ (แต่หิ้วหนักหน่อยนะครับ 555+) สภาพภายนอกมีรอบนิดหน่อยครับ โดยรวมถือว่ายังสวยอยู่ ไม่มีราครับ แต่มีฝ้าบางๆชิ้นด้านหลัง ตัวนี้ซื้อมาใช้อยู่แค่อย่างเดียวครับคือถ่ายพระจันทร์ แล้วก็นอนตู้ยาวๆ ปีนึงหยิบมาสองครั้งครับ
    8.2 ฝาหน้าเป็นฝาเกลียวนะครับ หมุนเข้ากับฟิลเตอร์พอดี ไม่แน่ใจว่าแท้มั้ย ผมก็ไม่เคยเห็นฝาแท้รุ่นนี้เหมือนกันครับ ฝาหลังแท้ครับ
    8.3 แถมฝาหลังส้ม Fotofile ให้เช่นกันครับ
    8.4 Hood แท้ครับ โคตรใหญ่เช่นกัน หยิบมาถ่ายรูปเท่ห์ๆแล้วเก็บยาวเลยครับ ใหญ่เกือบเท่าเลนส์เลย
    8.5 Filter 105mm Tokina MC แท้ๆเลยครับ มีรอยบ้าง โค้ตยังเขียวๆอยู่ครับ ไม่ต้องไปหาซื้อเลยครับแพงมาก
    8.6 เคสหนังตรงรุ่นของ Tokina แท้ๆ สายสะพายผมใส่ของ Tamrac ให้ ด้านในเคสมีกระเป๋าหุ้มหน้า Hood อีก ในกรณีไม่ใส่ฝาหน้า
    -----------------------------------------
    9. Kenko Teleplus Pro 300 1.4X เม้าท์ Nikon = 3,000==>>2,500
    สิ่งที่จะได้รับ
    9.1 เคยมีกล่องนะครับ แต่ขี้เกียจหา เป็นของหิ้วครับ ตัวนี้สวยใสเพอร์เฟกต์มากครับ เพราะแทบไม่ได้ใช้เลย พอๆกับตัวข้างบน หยิบมาปีละสองครั้ง ติดเลนส์ข้างบนถ่ายพระจันทร์อย่างเดียวเลยครับ ชิ้นเลนส์ใสไม่มีตำหนิเลยครับ
    9.2 ฝาหน้าหลังของ Kenko แท้ๆเลยครับ (ภูมิใจน้อยหน่อย 555+)
    Macro
    10. Tokina "Bokina" ATX 90M (Full Frame Macro 90mm / มือหมุน / F2.5 ตัวดังในอดีต) เม้าท์ Canon FD = 4,000==>>2,500
    10.1 เลนส์หิ้วครับ ตัวเลนส์สภาพด้านนอกพอไปวัดไปวา ชิ้นเลนส์น่าจะโดนล้างมาครับ มีชิ้นกลางๆโค้ตตรงขอบๆลอกครับ ลองถ่ายดูถ้าไม่ย้อนแสงก็พอได้อยู่ ชิ้นหน้ากับหลังปกติครับ ตัวนี้ซื้อมาเพราะว่าที่บ้านมีเลนส์ Fd อยู่และมีตัวแปลงใช้กับ E-mount ด้วยครับเลยได้ใช้กับ Canon FTb บ้าง และ A6000 บ้าง
    10.2 ฝาหน้าเทียบ หลัง Tokina แท้ (หายากนะครับ เป็นฝาเม้าท์ FD)
    10.3 Filter 55mm ถูกๆ No coat
    ------------------------------------------
    11. Tokina "Bokina" ATX 90M (Full Frame Macro 90mm / มือหมุน / F2.5) เม้าท์ Nikon = 9,500 ==>>11,500 ขึ้นราคาซะงั้น เสียดายครับ ใจนึงก็อยากเก็บไว้ขายไม่ออกก็ดี 555+
    11.1 ตัวเลนส์สภาพคุณหนู เป็นเลนส์หิ้วนะครับ เพราะศูนย์น่าจะไม่มีขาย 555+ โดยรวมถือว่าสวยเลยครับ ชิ้นเลนส์ใสต่างกับตัวตะกี้ 5555+ ไม่มีตำหนิที่ชิ้นเลนส์ครับ ปรับโฟกัสหนืดกำลังดีเหมือนของใหม่ ไม่ไหล ภาพคมมากครับ คือถ้าติดตามมือหมุนน่าจะรู้จักกิตติศัพท์ตัวนี้ดีครับเรื่องความคมและโบเก้
    11.2 ฝาหน้า Tokina แท้ ฝาหลังก็แท้
    11.3 แถมฝาเทียบเขียนภาษาญี่ปุ่นว่า Tokina ให้ไปดูเล่นครับ แถมฝาหลัง Nikon อันนี้คิดว่าแท้นะครับ
    11.4 นี่เลยของ Rare item เป็นของที่เกิดมาคู่กันแต่เรามักไม่ค่อยเห็นมันอยู่ด้วยกันครับ Tokina Macro Extender ที่ใช้คู่กับเลนส์ตัวนี้แท้ๆเลยครับ สภาพสวยมาก ชิ้นเลนส์ใสมากไม่มีที่ติ ทุกอย่างปกติ เป็นตัวขยายให้ Macro ตัวดังในอดีตตัวนี้ไปถึง 1:1 ได้ครับ ฝาหน้าหลังของ Extender แท้ๆเลยครับ
    11.5 Rare ไม่พอมาแบบครบเซตอีก มีเคสหนัง และกล่องพร้อมเอกสารให้ด้วย ครบจริงๆ (แต่กล่องของเม้าท์ FD นะครับ)
    11.6 Filter 55mm Hoya HD Protector อีกแล้วววว
    เกือบครบแล้วครับ ขาด Hood อย่างเดียว
    ----------------------------------------
    12. Tokina ATX 100M Pro D (Macro 100mm / F2.8) เม้าท์ Nikon = 7,500==>>7,000
    12.1 ตัวเลนส์อดีตศูนย์ไทย สวยใสไร้สิว ชิ้นเลนส์ใสไมมีตำหนิ ใช้งานได้ปกติทุกอย่่าง คลัชแน่น โฟกัสไม่ไหล คมกริบ เอาจริงๆถ้าไม่เกรงใจตำนานตัวข้างบน ตัวนี้คมกว่าอีกผมว่า
    12.2 ฝาหน้าแท้ หลังแท้ จาก Tokina
    12.3 แถมฝาเทียบหน้าเขียนเท่ห์ๆเป็นTokina ในภาษาญี่ปุ่น (ลบได้ครับถ้าไม่ชอบ) ฝาหลังเทียบสีส้มจาก Fotofile
    12.4 Hood แท้
    12.5 Filter 55mm Kenko Zeta Protector ใช้มันอยู่สองยี่ห้อนี่ล่ะ 555+
    12.6 กล่องแท้ เอกสารบลาๆ
    --------------------------------------
    13. Macro tube NoName ขำๆ สามชิ้น เม้าท์ Nikon = 500
    13.1 Tube 36mm / 20mm / 12mm สามชิ้น สภาพไม่ได้ช้ เพราะไม่ได้ใช้จริงๆไม่รู้ซื้อมาทำไม 5555+
    13.2 ฝาหน้าหลัง โนเนมแท้ๆ 5555+ มีอย่างละฝานะครับตามรูป
    UPDATE : ไปแว้ววววว

Misc
    ====================
    14. Nikon FE2 สีเงิน ใช้งานปกติจากการลองใช้ครั้งล่าสุดเมื่อหลายปีก่อน 555+ = 2,500 (1Q - ดูพร้อม Nikon 50/1.2)
    14.1 กล้องฟิล์ม Nikon FE2 สภาพกลางๆทุกอย่างใช้งานปกติ จากที่ใช้ครั้งสุดท้ายหลายปีก่อน (น่าจะ 7 ปีที่แล้ว) ตัวนี้ไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ
    UPDATE : ไปแว้วววววววว

ถ้าสนใจมากกว่าหนึ่งชิ้น จัดเซตให้ครับด้านล่าง

SET HAPPY MEALS !!
    1. ชุด มีเลนส์แล้วอยากได้อย่างอื่น [ BODY D600 + FLASH SB900 (แถม Tube) ] สำหรับคนที่ไม่อยากได้เลนส์ใหม่แต่อยากได้บอดี้ฟูลเฟรม และแฟลชอดีตรุ่นท้อป
    ได้ของทุกอย่างตามที่ระบุไว้ด้านบนหัวข้อ (1.) และ (2.) ให้ไปด้วยเลย
    ราคาปกติ 15,000 + 3,000 เหลือแค่ 15,500 **ลดไป 2500 !!!
    ----------------------------------------------
    2. ชุด BAZOOKA KIT [ Tele 300mm F2.8 + Teleconverter 1.4X => Tele 480mm F4 !! ] สำหรับคนอยากได้เทเลส่องนก ไกลไม่พอ ไกลเพิ่มอีกด้วย Teleplus 1.4X
    ได้ทุกอย่างตามที่ระบะไว้ในหัวข้อ (8.) และ (9.)
    ราคาปกติ 15,000 + 2,500 เหลือแค่ 15,500**ลดไป 2000 !!!
    ----------------------------------------------
    3. ชุด รำลึกความหลัง [ LENS NIKON 50mm F1.2 AI + BODY FE2 ] สำหรับคนอยากได้คู่หูยุคเก๋า ไปโหลดฟิล์มสไลด์ซักม้วนแล้วสะพายคู่นี้ไปท่องโลกกว้าง
    ได้ทุกอย่างตามที่ระบะไว้ในหัวข้อ (6.) และ (14.)
    ราคาปกติ 11,000 + 2,500 เหลือแค่ 11,500**ลดไป 2000 !!!
    UPDATE : ไปแว้วววว

4. ชุด อิสระ สำหรับคนรักอิสระ ไม่ยึดติด ซื้อมากกว่าหนึ่งชิ้น (ที่ไม่อยู่ในชุดด้านบน)
    ได้ทุกอย่างตามที่ระบะไว้ในหัวข้อของแต่ละชิ้น
    **ลดไป 1000 x (N - 1) โดย N คือจำนวนของที่ซื้อ เช่น 5 ชิ้น ก็ลดไป 4,000

หมดละครับ ต่อไปก็ช่องทางติดต่อและการส่งมอบนะครับ
    ตัวหนังสือหมดโค้วต้าครับ (15,000 ตัว) ต่อโพสล่างนะครับ

UPDATE (2019-08-16 เวลา 16:06 เรื่องคิวของและเพิ่มรายการใน D600 ครับ)
    UPDATE (2019-08-17 เวลา 16:00 อัพเดทของที่ขายไปแล้วครับ ขอบคุณที่เข้าใจและไม่ต่อราคานะครับ ผมลดให้เอง)
    UPDATE (2019-08-18 เวลา 22:22 อัพเดทราคาบางรายการครับ ส่วนใหญ่จะลด มีรายการเดียวที่่เพิ่มเพราะเสียดายกว่าจะหามาได้ 555+ แต่ถ้าสู้ราคาก็ปล่อยได้ครับ)
    Attached Images Attached Images    
    Last edited by Dynar-X 64; 18th August 2019 at 21:41. Reason: update ของที่ขายไปแล้ว และอัพราคาบางชิ้นตามสมควรครับ

Thanks
    79

ช่องทางติดต่อนะครับ

โทรเท่านั้นครับ ถ้าไม่ได้รับส่งข้อความมาก็ได้ครับ จะได้จัดถูกว่าใครมาก่อนมาหลัง

เบอร์
    086-661-5269
    อั้มครับ

งดโทรหลังเที่ยงคืนนะครับ แล้วก็ไม่โทรในเวลางาน (08:30-17:45) ผมไม่ค่อยสะดวกรับสายเวลาทำงานครับ
    ราคาตามที่ลงไว้นะครับ ผมจะมาลดเป็นระยะๆครับ

เนื่องจากผมมีปัญหาสุขภาพ ขอนัดตามเวลานี้เท่านั้นครับ
    วันธรรมดา จันทร์ - ศุกร์ (หรือบางเสาร์ที่ไปทำงาน) นัดได้ที่ Zeer รังสิต เวลาหกโมงเย็นขึ้นไป หรือโลตัสสะพานใหม่ครับเวลาสองทุ่มไม่เกินสามทุ่ม (ผมทำงานอยุธยาครับ แต่ไม่สะดวกอยุธยา)
    วันเสาร์ - อาทติย์ นัดได้แถวรามอินทราตั้งแต่เซนทรัลรามอินทรายาวไปถึงแฟชั่นไอส์แลนด์ครับ เวลาก็ตามแต่ตกลงอีกทีครับ

ขายเนื่องจากมีปัญหาสุขภาพมาครึ่งปีแล้ว คงไม่สามารถพาลูกๆ Tokina ออกไปเที่ยวเล่นได้บ่อยๆอีก เพราะลูกๆแต่ละตัวหนักมากกกกกก
    เลยขายไปใช้สิ่งที่เบากว่าครับ ตัวไหนขายไม่ได้ก็เก็บไว้ครับเพราะผมสะสม Tokina อยู่แล้ว ไม่ต้องหักคอผมกดราคาครับ 5555+

อ้อ รับกับมือเท่านั้นครับ อยากให้มาดูมาลองด้วยตัวเองครับ ตัวผมเองเจ็บมาเยอะกับการส่งของ ดีก็มี แต่แย่ก็ทำใจไม่ได้ครับ
    แต่ถ้าจะดึงดันให้ส่งจริงๆผมขอไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นนะครับ ไม่มีปัญญาไปรับผิดชอบขนาดนั้น

จบละครับ ต่อไปดูรูปกันเนาะว่าหน้าตาเป็นไงบ้าง

มาดูข้อแรกกันก่อน
    BODY D600 และของทั้งหมดในเซต
    Attached Images Attached Images    
    Nikon D600 and Tokina army

Tokina AT-X 280 AF Pro
    Tamron 70-300 VC
    Tokina AT-X 100 M AF
    Tokina AT-X 16-28 FX Pro
    Nikon 50 / 1.4 G

"Camera is time machine , it can stop the time and can bring us back to that moment."

Thanks
    79

BODY D600

"Camera is time machine , it can stop the time and can bring us back to that moment."

Thanks
    79

ของแถมตามภาพเป็น Plate Arca Swiss ยี่ห้อ Sunwayfoto ครับ เข้าพอดีกับทรงของ D600 ตรงรุ่นเลยครับ มันมีข้อดีกว่าแบบแบนคือเวลาใส่เทเลหนักๆมันไม่หมุนย้วยลงมาครับ แน่นกว่าเยอะ
    ส่วนอีกอันเป็นกันรอยแบบแข็ง (แปะแบบฟิล์มให้แล้วชั้นนึง)
    Last edited by Dynar-X 64; 15th August 2019 at 22:41.

Thanks
    79

กล่องและฝาปิดฮ้อตชู (มีให้สองอันนะครับตามที่อธิบายไปที่หัวกระทู้)
    อุปกรณ์ที่ได้ภายในกล่อง เท่าที่เช็กจากข้างกล่อง ไม่มีสาย USB กับอย่างอื่นนิดหน่อยครับ มีตามภาพครับ

Thanks
    79

แบตและเม็มครับ
    เบอร์ 3 ก้อนนึง
    เบอร์ 3 อีกก้อน จริงๆเป็น 2 มาซักพักละ พอจะขายเท่านั้นละ ลดราคาตัวเองเลย 555+
    เบอร์ 0 ก้อนนึงครับ

แบตแท้ทั้งหมดครับ และแต่ละก้อนก็ยังใช้ได้นานครับ DSLR ประหยัดแบตกว่า Mirrorless เยอะครับ ผมสายกดอย่างเดียวก้อนห่วยสุดยังได้สี่ร้อยกว่ารูปเลยครับ แต่ไม่ค่อยเปิดรูปดูนะครับ

**Edit
    แท่นช้าตในรูปแถมตามที่อธิบายไว้นะครับ ส่วนแท่นแท้ก็ให้ไปเหมือนเดิมครับ อยู่ในรูปที่รวมอุปกรณ์กล่อง

Thanks
    79

แผ่นปิดอันที่อยู่ในซองครับ คือไม่แน่ใจว่าแกะใช้หรือยัง และผมก็ไม่อยากแงะมาดู เอาเป็นว่าของแถมไม่ต้องคิดมากครับเพราะผมกะให้ไปหมดอยู่แล้วไม่ว่าจะมีอะไร อันนี้เหมือนเจอในกล่องครับ เลยแถมไปด้วย 555+
    ส่วนภาพสุดท้ายเป็นกล่องของตัว Plate Arca Swiss นะครับ (ขออภัยครับ โพสบน บอกว่า L-plate เดี๋ยวผมไปแก้ข้อความใหม่ครับ)

Thanks
    79

ต่อมาเป็น
    FLASH SB900 ครับผม

ไฟฟน้าจอรุ่นนี้ออกเขียวๆเหมือนไฟนาฬิกา G-shock สมัยก่อนนะครับ (สมัยนี้ไม่รู้เป็นไง ของผมพังไปนานแล้วครับ)

Thanks
    79

หน้ามีรอยเล็กน้อย แต่ไม่มีปัญหาอะไรครับ
    บางจุดอาจจะดูสกปรกหน่อยนะครับผมไม่ได้ปัดฝุ่นเช็ดถูก่อนลงขาย หยิบออกมาไงก็งั้นเลย 555+

Thanks
    79

สภาพรอบๆครับ

ลองประกบกับ D600 ก็หล่อใช่ย่อย

Thanks
    79

กล่องและอุปกรณ์ครับ ก็มีตามเท่าที่อธิบายไว้ที่โพสแรกสุดครับ

Thanks
    79

ต่อไป
    TOKINA ATX 17 Pro นะครับ
    17มม ของ Tokina มีประวัติมายาวนาน ใครเล่นมือหมุนน่าจะคุ้นตัว RMC ครับ

รุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายครับ แล้วจากนั้นก็ไม่ได้ออก 17 Prime มาอีกเลย

Thanks
    79

ด้านหลังนะครับ รูปสุดท้ายคือฝาแถมครับ (ฝาแท้ปิดเลนส์อยู่)

ฝาแถมยังพรีเมียมเลยครับ Tamron แท้เลย 5555+

Thanks
    79

TOKINA ATX 235 Pro
    20-35 / 2.8 หนึ่งเดียวจาก Tokina ครับ ลองไปหาอ่านรีวิวจาก Kenrockwell ได้ครับ

Thanks
    79

อย่างที่อธิบายไปนะครับ ชิ้นหลังมี น่าจะราเส้นนึงครับ พยายามถ่ายมาไม่ติด แต่ถ้าส่องจะเห็นครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast