Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Results 1 to 7 of 7

Thread: ซื้อ IPOD ที่ไหนดีครับ ^o^

Thanks
    34

Default ซื้อ IPOD ที่ไหนดีครับ ^o^

สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกคน....

คือปกติแล้วผมเองไม่ค่อยเลือกหรอกครับว่าเครื่องเล่น MP3 จะต้องเสียงสุดยอดขนาดไหน...โดยอาชีพที่ต้องเล่นเพลงใหม่ ๆ (และเล่นคนเดียว)ตลอดทำให้ผมแค่ฟังเพลงแค่ "ให้ได้ยินทั้งเนื้อและทำนอง" เท่านั้นเองล่ะครับ.....เลยไม่ได้รู้เรื่องและไม่ได้ติดตามข่าวคราวของ IPOD เลย...แหะๆๆ

ปัญหาก็คือ......เพิ่งรู้เมื่อตะกี้เองครับว่าพรุ่งนี้น้องผมมันจะไปซื้อ IPOD Nano น่ะครับ....อื่มๆๆ....ผมเองก็เฉย ๆ .....เพียงแต่ว่าน้องผมมันดันถามผมมาว่า "พี่อบไปช่วยเลือกหน่อย..ดูไม่เป็น" เวงงง..

ผมเองยิ่งไม่รู้เรื่องไปกันใหญ่....อื่มๆๆ....แล้วน้องผมมันจะไปซื้อที่ห้างพันติ๊บด้วยอะครับ....ตอนแรกผมนึกว่าจะไปซื้อที่เซ็นลาดฯ....เลยอยากถามพี่ ๆ ว่า "ซื้อไปพอดที่ไหนดีที่สุดหรอครับ" คือผมเองก็ไม่ได้คิดว่าที่พันติ๊บจะไม่ดีหรอกนะครับ....แต่บังเอิญว่าพรุ่งนี้ผมจะไปซื้อของที่ MBK ด้วย.....ที่นั่นมีขายไหมครับ....ผมจะได้ไม่ต้องไปหลายที่....และต้องดูอะรบ้างไหมครับ....ผมเองคิดว่าน้องผมคงไม่ค่อยรู้อะไร....ผมยิ่งไม่รู้อะไรใหญ่เลย..... พี่ ๆ ช่วยบอกด้วยนะครับ หรือถ้ามีเวปไซด์หรือลิ้งค์แนะนำก็รบกวนด้วยครับ....

คำถามอาจแปลก ๆ ไปบ้าง.....แต่ต้องบอกตรงนี้ว่าผมเอง "ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย" ครับ.....แหะๆๆ....รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ....ขอบคุณคร้าบบบบบบ

Thanks
    200

ถ้าไป pantip ลองดูที่ macmart อยู่ตรงบันไดเลื่อนชั้น 3 (มั้ง)ครับ น่าจะถูกสุด ได้ราคามาจากในเวปนี้ครับ www.uficon.com หรือลองดูที่ www.maccafethai.com ถูกกว่าอีกนิ๊ดนึงในบางรุ่น

Thanks
    714

ที่พันธ์ทิพย์มีให้เลือกเยอะกว่าครับ มีให้เลือกทั้งแบบร้านนำเข้าเอง และแบบนำเข้าโดย Apple Thailand

ทั้งสองอันรับประกัน World wide ซ่อมฟรีที่ MacCenter เหมือนกัน แต่ตอนหลัง Apple Thailand พยายามให้คนซื้อแบบนำเข้าโดย Apple Thailand โดยการให้ MacCenter ให้ความสำคัญกับเครื่องจาก Apple Thailand มากกว่า และพยายามมีบริการเพิ่มเติม เช่นอัพเกรด Firmware ภาษาไทย (ที่พัฒนาโดย MacCenter) ได้ฟรี

ส่วน nano ถ้าซื้อตอนนี้ คงมีให้เลือกสองตัว คือรุ่นเดิม กับรุ่นใหม่ที่เพิ่งออก โดยรุ่นใหม่จะอยู่ใน packaging สีใส ตัวทำจาก aluminium เป็นรอยเลอะจากการใช้งานยากกว่า จอสว่างกว่า แบตอยู่ได้นานขึ้นอีกเท่าตัว (จาก 12 ชม. เป็น 24 ชม) ไม่แน่ใจว่ามีฟังค์ชั่น search ใหม่เหมือน 5.5G หรือเปล่า, อ้อ.. ได้หูฟังรุ่นใหม่ที่ apple เค้าว่าใส่สบายกว่ารุ่นเก่าด้วยครับ

ร้าน Uficon เป็นร้านที่มีคนไปซื้อเยอะ แต่ก็มีชื่อเสียเยอะพอควรเช่นกันครับ

Thanks
    34

ขอบคุณพี่ D1 กับคุณ mann มากนะครับ....

วันนี้ฝนตกตลอดเลย.....ไว้ไปพรุ่งนี้ดีกว่า....ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคร้าบบบบ....

ริมคลองบางขุนเทียน
    Thanks
    66

เอ่อ...งง

ไปดูราคาที่ http://www.macdd.com ทำไมiPOD Video เลิมพระเกียรติ 30Gb ราคาถูกกว่าiPOD Video30GB รุ่นธรรมดาหว่า???

หรือเป็นรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ครับ งง แฮะๆ
    อิอิ เยี่ยมบ้านผมได้ที่ https://www.facebook.com/mrlekbb งับ

Thanks
    200

Quote Originally Posted by เล็ก View Post
    เอ่อ...งง

ไปดูราคาที่ http://www.macdd.com ทำไมiPOD Video เลิมพระเกียรติ 30Gb ราคาถูกกว่าiPOD Video30GB รุ่นธรรมดาหว่า???

หรือเป็นรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ครับ งง แฮะๆ
    ใช่ครับ ตอนนี้ราคา ipod เฉลิมพระเกียรติ 60Gb(ไม่มี 30 GB นะครับ)ราคาจะเท่ากับ ipod 60 GB รุ่นธรรมดานะครับ ซึ่งเป็นรุ่น 5G เหมือนกันนะครับ แต่ตัวล่าสุดนี่เค้าว่าเป็น ipod รุ่น 5.5G แล้ว

Unregistered Guest

มือหมุน ซ่อม ipod

ipod ผมจอมันไม่ดีครับ เปิดแล้วมีแต่ไฟสว่างสีขาว แต่กดมั่วเปิดเพลงก็ฟังได้ปกติดี เสียที่จออย่างเด๊ยว ไม่รู้ว่าจะไปซ่อมที่ไหนใกล้สุดในประเทศ คือตอนนี้ผมอยู่เชียงราย ipodผม รุ่น 5th generation 60GB คับ ไม่รู้ว่าไปซ่อมที่ไหนได้บ้าง ซื้อมาจาก USA ที่ไทยไม่รู้เขารับซ่อมหรือป่าว ครับ ช่วยตอบด้วยครับ

+ Reply to Thread