Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Results 1 to 7 of 7

Thread: สงสัยว่าคนที่สมัครใหม่ๆจะหา Thanks ได้ที่ห้องไหนครับ

Thanks
    14

Default สงสัยว่าคนที่สมัครใหม่ๆจะหา Thanks ได้ที่ห้องไหนครับ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าอ่านกติกาแล้วนะครับ แล้วก็เห็นว่าเวปนี้ดีมากๆ มีการรวมตัวของคนใช้กล้องหลายๆยี่ห้อ
    แทนที่จะเป็นการแยกยี่ห้อเหมือนเวปอื่นๆ กติกาก็ค่อนข้างชัดเจนด้วย

แต่ที่ขอโพสต์ถามเพราะสังเกตว่าห้องอื่นๆนอกจากห้องซื้อขายกระทู้แทบจะไม่มีการขยับเลย
    ผมลองตั้งแนะนำวิธี DIY ที่ห้องสนทนาดูก็ไม่มีการตอบสนองใดๆ (ยอมรับว่าอาจจะเป็นเรื่องเฉพาะกลุ่มที่สนใจ แต่จริงๆก็น่าจะมีการตอบสนองบ้าง)
    http://www.thaidphoto.com/forums/sho...d.php?t=343884

เดาว่าบางทีคนที่เข้าไปอ่านกระทู้ตามห้องอื่นๆอาจจะมีแค่คนสมัครใหม่ๆ แต่พวกที่สมัครใหม่ก็ไม่สามารถให้ Thanks กันเอง (ให้ไปก็ไม่มีค่า ถ้าตามกติกา)
    แบบนี้คนที่สมัครใหม่ หรือคนที่สมัครมานานแต่เน้นอ่านแบบผมจะทำยังไงถึงจะได้ thanks จนสามารถซื้อขายได้ครับ

แล้วถ้าใช้วิธีจ่ายเงินสนับสนุนเวปนี่จะสามารถขายของได้ถาวรเลยรึเปล่าครับ

Thanks
    307

Quote Originally Posted by sodatona View Post

คนที่สมัครมานานแต่เน้นอ่านแบบผมจะทำยังไงถึงจะได้ thanks จนสามารถซื้อขายได้ครับ

แล้วถ้าใช้วิธีจ่ายเงินสนับสนุนเวปนี่จะสามารถขายของได้ถาวรเลยรึเปล่าครับ
    แชร์ความรู้และสิ่งดีๆ ที่เป็นประโยชน์ไปเรื่อยๆ ครับ การให้ Thanks แม้จะมีน้ำหนักน้อยแต่ก็เป็นแสดงความมีส่วนร่วมและการแบ่งปัน ทำบ่อยๆ ย่อมเป็นผลดีกับตัวเองครับ

ลองดูตามนี้ครับ http://www.thaidphoto.com/forums/ann...t.php?f=17&a=9

3. The Following User Says Thank You to Marble For This Useful Post:

sodatona (24th March 2015)

Thanks
    574

หา thanks ไม่ยาก

เล่นกล้องค่ายไหน ก็เข้าห้องนั้น
    หรือไม่รู้จะเข้าห้องไหน ก็เข้าห้องทั่วไป

แล้วสรรหาบทความมีคุณภาพ เนื้อหาสาระดีๆ ข่าวคราวใหม่ๆ มาโพสท์ให้ชาวห้องนั้นๆอ่าน
    ขยันทำให้สม่ำเสมอ

บทความดีๆ ไม่ใช่บทความที่ลอกเขามา
    เนื้อหาสาระดีๆ ไม่ใช่แปะลิ้งค์แน่ๆ
    ข่าวใหม่ๆ ไม่ใช่ ข่าวนานเกินอาทิตย์ ข่าวแชร์ หรือ ข่าวไม่มีเนื้อหา

มีเยอะแยะไปหมดครับ
    ดีใจมากมาย มีคนให้ thank ความเห็น
    ขอบคุณเหลือหลาย

5. The Following User Says Thank You to คุณปาปา For This Useful Post:

sodatona (30th March 2015)

Thanks
    574

ตัวอย่างเช่น เอาลิงค์อย่างนี้มาแปะ
    https://graphics.stanford.edu/course...rojection.html
    ถ้าโชคดีก็ได้ราวๆ 1 thank

แต่ถ้าพยายาม แปล ถอดความ ยกตัวอย่างเสริม ฯลฯ
    รับรองว่า ได้ thanks เป็นสิบ หรืออาจได้รับการยกย่องให้เข้าไปอยู่ในห้อง 13 ด้วยซ้ำ

เก็บ thanks ก็เหมือนเก็บ EXP นั่นแหละ
    ตีมอนเวล 1 หน้าเมือง .. ตีเป็นปี ได้ exp ยังไม่พออัพเวลซักเวลเลยมั้ง

ตัวอย่าง ข่าว & บทความ ที่น่าจะได้ thanks
    http://www.thaidphoto.com/forums/sho...d.php?t=344870
    Last edited by คุณปาปา; 29th March 2015 at 15:18.
    ดีใจมากมาย มีคนให้ thank ความเห็น
    ขอบคุณเหลือหลาย

bangbon district
    Thanks
    1,729

ฟังดูยากจังเลยนะครับ เอาใจช่วย
    กลัวเมีย

Thanks
    14

ที่ผมรู้สึกว่ายากคือบางห้องคนเข้าไปน้อยนี่แหละ แต่ยังไงจะลองหาบทความที่เหมาะกับห้องที่ดูว่าคนเข้าแยะๆมาลงดูแล้วกันนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

Thanks
    270

โพสต์ภาพสวยๆ จะตั้งเองหรือในกระทู้โชว์ภาพจากกล้อง/เลนส์รุ่นต่างๆ ได้ Thanks ง่ายสุดครับ

+ Reply to Thread

Tags for this Thread

Bookmarks