Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 3 of 6 FirstFirst 123456 LastLast
Results 31 to 45 of 88

Thread: เมื่อตากล้องต้องเที่ยว "Next Transit Japan"

weera-wat's Avatar
    weera-wat is offline ตาถั่ว มือสั่น ฉันเอง
    บางกอกน้อย Thailand.
    Thanks
    4,415

สวยงามน่าประทับใจ ครับ
    หมุน หมุน กด แล้วก็ ทำแบบเดิมซำ้ๆ บ่อยๆ = ไม่รู้เป็นไง? รู้สึกดี..

2. The Following User Says Thank You to weera-wat For This Useful Post:

NoWay (20th February 2013)

Thanks
    17,535

นานๆมาที สวยงามเช่นเดิมครับคุณหมอ
    โหวต 5 ดาวเลย ยอดเยี่ยมครับ ชอบทุกใบเลยครับ
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

4. The Following User Says Thank You to Couleurs For This Useful Post:

Thanks
    20,285

สวยอลังกาล....หลายใบเลยครับพี่หมอ.....ขอร่วมโหวตปักหมุดกระทู้ 5 ดาวด้วยคนครับ.....
    ใจกว้างๆ ชัดบ้าง....หลุดบ้างแต่ก็มีความสุขครับ

++++..Yum Yum Jumbo______Jub jub

6. The Following User Says Thank You to KAKAKUP For This Useful Post:

nakhonratchasima
    Thanks
    8,503

ผมดู ไปๆ มาหลายรอบ ไม่เบื่อเลยครับ ประทับใจเหมือนได้ไปเองเลย >"<

รบกวนถามหน่อยครับ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ใช้ D300 ไม่ทราบ ตอนนี้เปลี่ยนไปหรือยังครับ ....

.....

8. The Following User Says Thank You to samoky For This Useful Post:

Thanks
    1,080

www.facebook.com/thanawat1988

10. The Following User Says Thank You to mr_nobreak For This Useful Post:

Thanks
    2,911

ทำได้ตามใจนึก ใจแข็งและเด็ดเดี่ยว จริงๆครับ
    เรื่องภาพสวยงามทุกใบมาตลอดๆ
    ชอบมากๆครับ

12. The Following User Says Thank You to mpao For This Useful Post:

Thanks
    0

Wowwww ชอบบบบบบ

14. The Following User Says Thank You to black duck For This Useful Post:

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by PrTv View Post
    ชุดนี้สวยมากครับ ผมถ่าย land ไม่เป็นแต่ก็อยากไปเที่ยวญี่ปุ่นเพื่อถ่าย land นี่ละครับ ผมว่ามันเป็นประเทศที่มีเสนห์เฉพาะตัว แม้แต่ย่านคนพลุกพล่านกลางเมืองก็มีเสน่ห์อย่างประหลาด ถ้ามีโอกาสไปแน่ๆอยู่ซักครึ่งเดือนให้เต็มที่ แต่ประการแรกคงต้องหาช่วงลางานให้ได้ก่อน 55

แต่เห็นหลายรูปก็ดันอดคิดไม่ได้ว่าถ้ามีคนไปยืนเป็นฉากหน้า portrait คงสวยพิลึก แหะๆๆ
    ขอบคุณครับ ญี่ปุ่นนี่เป็นประเทศที่เที่ยวเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อจริงๆครับ หลายรูปผมก็อยากได้นางแบบ แต่ไม่มีนางเเบบไปคร้าบ อิอิ

Quote Originally Posted by ยอยิ้ม View Post
    สวยจริงๆ รู้เลยว่าภาพ แต่ละใบ ไม่ใช่ได้มาอย่างง่ายๆ อดทน รอคอย รอจังหวะ ช่วงเวลาและโอกาศ ชอบมั่กๆครับ
    ขอบคุณครับ รอจนเริ่มเบื่อตัวเองเรยครับ

Quote Originally Posted by Genesis_777 View Post
    สวยมากๆ เลยครับ เห็นภาพชุดนี้แล้วอยากกลับไปเที่ยวญี่ปุ่นอีกครั้งจัง ตอนมีโอกาสไปก็ถ่ายรูปไม่เป็น แต่พอเริ่มชอบถ่ายรูป กลับไม่มีโอกาสไป T T

โหวต 5 ดาวครับ ^ ^
    จริงครับ หลายประเทศที่เคยไปตอนไม่ถ่ายรูป เเต่พอถ่ายเเล้วดันไม่มีเวลา

Quote Originally Posted by sabai-sabai View Post
    ขอบคุณครับ..เยี่ยมทั้งภาพและคำบรรยาย..ได้อรรถรสอารมณ์การชมภาพอย่างแท้จริง นอกเหนือจากข้อมูล ความรู้ ข้อคิด ประสบการณ์ที่ถ่ายทอดออกมาเล่าสู่กัน..ชอบมากๆเลยครับ..
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Palajin View Post
    อ่านแล้วอยากไปเที่ยวแบบพี่จังครับ ทุกวันนี้ไปเที่ยวแบบถ่ายรูปไม่ค่อยสนุกเลย คนอื่นไปกันเค้าก็แค่มองๆ แล้วก็ไป เรากว่าจะหามุม กว่าจะตั้งขาตั้ง กว่าจะถ่าย อยากจะถ่ายหลายๆรูปหลายๆมุม เค้าก็จะไปกันแล้ว สุดท้ายวิธีที่พอได้คือ ไม่ใช้ขาตั้ง ถือถ่าย ทำได้แค่นั้น T-T
    ผมไปกะคนอื่นก็จะทำใจล่วงหน้าล่ะ ขาตั้งคงไม่เเบกไปเหมือนกัน ต้องเลือกคนไปด้วย ถ้าจะไปถ่ายรูป

Quote Originally Posted by crabdevil View Post
    ภาพสวย และได้เทคนิค/แนวคิด ดีๆมากมายครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by nahmton View Post
    สวยจังครับ ชอบภาพชุดนี้ครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Cat Zilla View Post
    ภาพสวยมากเลยค่ะ เอ๋ก็เพิ่งไปเมื่อไม่นานมานี้ แต่ไปหลายที่ย้ายจุดหมายบ่อย ครั้งหน้าคงต้องเลือกอยู่ที่ละสองสามวันบ้างน่าจะดี

พอจะเข้าใจเรื่องแบกอุปกรณ์และขาตั้งกล้องมันจำเป็นจริงๆ เหนื่อยเท่าเหนื่อแต่เห็นรูปแล้วก็ชื่นใจหายเหนื่อยนะคะ
    เที่ยวเเบบนี้เที่ยวได้ไม่เยอะครับ ต้องรอนู่น รอนี่ แถมอากาศไม่เป็นใจต้องหวันซ่อมอีก

Quote Originally Posted by Carbon View Post
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

น่าจะทำรวมเล่มภาพถ่ายของคุณ noway ซักเล่มนะครับ รับรองว่าขายได้ !!!
    ดูจากภาพ + คำบรรยาย ดีกว่าและสวยกว่าหนังสืออีกหลายๆเล่มที่วางขายบนชั้นในร้านหนังสือ
    ขอบคุณครับ เเต่เกรงจะไม่มีคนซื้อน่ะสิครับ

Quote Originally Posted by kasmos View Post
    สวยดีครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Jony View Post
    สวยทุกใบเลยครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by weera-wat View Post
    สวยงามน่าประทับใจ ครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Couleurs View Post
    นานๆมาที สวยงามเช่นเดิมครับคุณหมอ
    โหวต 5 ดาวเลย ยอดเยี่ยมครับ ชอบทุกใบเลยครับ
    ขอบคุณครับพี่ต้น สบายดีนะครับ

Quote Originally Posted by KAKAKUP View Post
    สวยอลังกาล....หลายใบเลยครับพี่หมอ.....ขอร่วมโหวตปักหมุดกระทู้ 5 ดาวด้วยคนครับ.....
    ขอบคุณนะครับ

Quote Originally Posted by samoky View Post
    ผมดู ไปๆ มาหลายรอบ ไม่เบื่อเลยครับ ประทับใจเหมือนได้ไปเองเลย >"<

รบกวนถามหน่อยครับ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ใช้ D300 ไม่ทราบ ตอนนี้เปลี่ยนไปหรือยังครับ ....
    ตอนนี้ก็ยังคงเป็น D300 ครับใช้คุ้มเกินคุ้มเเล้วครับตัวนี้ เเบบว่าไม่มีตังไป FF TT

Quote Originally Posted by mr_nobreak View Post
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by mpao View Post
    ทำได้ตามใจนึก ใจแข็งและเด็ดเดี่ยว จริงๆครับ
    เรื่องภาพสวยงามทุกใบมาตลอดๆ
    ชอบมากๆครับ
    ก็ไม่ทุกครั้งหรอกครับ เเป๊กก็เยอะครับ

Quote Originally Posted by black duck View Post
    Wowwww ชอบบบบบบ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by NoWay; 20th February 2013 at 10:50.
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

16. The Following 4 Users Say Thank You to NoWay For This Useful Post:

Carbon (22nd February 2013), IronHorse (22nd February 2013), KAKAKUP (20th February 2013), Palajin (20th February 2013)

Thanks
    1

ชอบภาพสวยๆครับ

18. The Following User Says Thank You to Nathanial For This Useful Post:

NoWay (22nd February 2013)

Thanks
    2,157

ติดตามผลงานมาหลายกระทู้แล้วก็ สวยไปซะทุกกระทู้เลยครับ
    สำหรับเซ็ทนี้ก็ไม่ผิดหวังเลยครับ ได้มุมมองแนวคิดของภาพด้วย
    การถ่ายภาพคือการวาดภาพด้วยแสง
    การมีแสงให้วาดเหมือนกับการวาดชีวิต

ผมไม่ใช่โปรกล้อง ไม่ใช่โปรถ่ายภาพ
    ผมเป็นเพียง ...นักบันทึกชีวิต...

https://www.facebook.com/gopfaster ทักทาย พูดคุยได้ครับ

ผมไม่ได้ใช้ความรู้ในการถ่ายภาพ แต่ผมใช้ความรู้สึกในการถ่ายภาพ
    บันทึกความทรงจำด้วยภาพถ่าย...แต่ฉันจะจดจำมันด้วยหัวใจ

20. The Following User Says Thank You to gopfaster For This Useful Post:

Thanks
    12,554

โอ้ ... ใช้ D300 แปลว่า มุมมองและฝีมือล้วนๆ ไม่ไช่อุปกรณ์
    ใครที่สนใจแต่อุปกรณ์ หรือต้อง FF น่าจะกลับมาคิดใหม่นะครับ

หลังจากชมกระทู้นี้ จากความคิดเฉยๆกับญี่ปุ่น กลายเป็นว่า ปิดเทอมนี้จัดการจองทัวร์ไปเที่ยวญี่ปุ่น
    เป็นครั้งแรก แม้ว่าจะไม่ได้ถ่ายภาพสวยๆ แต่ขอไปเห็นกะตา จำในสมองไว้ก็ยังดี ไปเส้นทางพื้นๆ
    ก่อนครับ โตเกียวโอซาก้า และเลือกไปกับทัวร์ก่อน เอาไว้ปีกกล้าขาแข็งแล้วค่อยไปเอง

22. The Following 2 Users Say Thank You to Carbon For This Useful Post:

IronHorse (22nd February 2013), NoWay (22nd February 2013)

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by Carbon View Post
    โอ้ ... ใช้ D300 แปลว่า มุมมองและฝีมือล้วนๆ ไม่ไช่อุปกรณ์
    ใครที่สนใจแต่อุปกรณ์ หรือต้อง FF น่าจะกลับมาคิดใหม่นะครับ

หลังจากชมกระทู้นี้ จากความคิดเฉยๆกับญี่ปุ่น กลายเป็นว่า ปิดเทอมนี้จัดการจองทัวร์ไปเที่ยวญี่ปุ่น
    เป็นครั้งแรก แม้ว่าจะไม่ได้ถ่ายภาพสวยๆ แต่ขอไปเห็นกะตา จำในสมองไว้ก็ยังดี ไปเส้นทางพื้นๆ
    ก่อนครับ โตเกียวโอซาก้า และเลือกไปกับทัวร์ก่อน เอาไว้ปีกกล้าขาแข็งแล้วค่อยไปเอง
    เหตุผลที่ใช้ไม่ใช่เพราะไม่อยากได้นะครับ แต่ไม่มีตัง แหะๆ
    ผมอยากให้คุณcarbonลองไปเองไม๊ครับ ไม่ยากอย่างที่คิด รับรองสนุกกว่าไปทัวร์เยอะ(ฟังคนอื่นมา) หนังสือเที่ยวญี่ปุ่นเยอะมกๆครับ ซื้อมา2-3เล่มก็เพียงพอต่อการเที่ยวครับ
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

Thanks
    3,762

ภาพสวย...ข้อมูลเยอะ....ได้ข้อคิดมากมายเลยครับ ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by NoWay View Post
    อยากรู้ไม๊ครับว่าผมสอยอะไรมา ขอใช้เป็นตัวย่อตามเทรนดาราเเล้วกัน " ลวป. สตรพต. " หลังจากใช้มันเดินมานานเเสนนาน ทั้งหนัก ทั้งใหญ่ เกะกะมากครับ ปัจจุบันหมดความอดทนกับมนต้องหา "ตัวเเทน"
    คุณหมอใช้ใบนี้แหงๆ เลย ผมเข็ดแล้วครับกับสะพายไหล่ ทำเอาไหล่เดี้ยงไปเลย
    Attached Images Attached Images  

25. The Following User Says Thank You to IronHorse For This Useful Post:

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by IronHorse View Post
    ภาพสวย...ข้อมูลเยอะ....ได้ข้อคิดมากมายเลยครับ ขอบคุณครับ

คุณหมอใช้ใบนี้แหงๆ เลย ผมเข็ดแล้วครับกับสะพายไหล่ ทำเอาไหล่เดี้ยงไปเลย
    เเม่นเเร้วครับ ไหล่เดี้ยงของจริง พี่หลวงลายไทยเคยเตือนเเล้ว แต่คิดว่าตัวเองยังไหว กำลังจะขายทิ้งหาคนซื้อไม่ได้ อิอิ

27. The Following User Says Thank You to NoWay For This Useful Post:

IronHorse (23rd February 2013)

Thanks
    877

ขอบคุณมากๆครับ

สำหรับรูปสวยๆ และแนวคิดต่างๆ
    http://500px.com/zillchill
    http://www.facebook.com/oneboyshow

+ Reply to Thread
Page 3 of 6 FirstFirst 123456 LastLast