Review ล่าสุด

Page 4 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 46 to 60 of 67

Thread: สงสัยเรื่อง reputation เหมือนกันครับ

Thanks
    526

555 ที่รู้ๆโดนถั่วแดง ดีกว่าถั่วดำครับ

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by Tanin View Post
    ผมอยากทราบว่าสมาชิกท่านที่กด Rep ไม่ว่าจะเป็นบวกหรือลบสามารถทราบได้หรือไม่ว่าเป็นท่านใดกด เพราะบางครั้งอยากทราบเหตุผลหรือเข้าไปขอบคุณในการกดครั้งนั้นๆครับ
    ซึ่งช่วงเวลาต่อมาในการ Post ของท่านหลวงลายไทยกินเวลาประมาณอีก 1 ชม. เศษๆ

ผมมองว่าเป็นการไม่ค่อยถูกต้องเท่าไร ถ้าจะได้รับการตำหนิจากการ Post คั่นครั้งนี้..

ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีชื่อของสมาชิกในการ Post Repulation ให้เห็นด้วย.. จะได้ไม่คิดมากเหมือนผม..

..

เจ้าถั่วแดงนี่บรรดา Staff และ Mod ที่นี่ เคยโดนกันมาทุกคนครับ เห็นสีเขียวยาวๆนะ เบื้องหลังเจอถั่วแดงเป็นพรืดเลยครับ เรียกว่า ทำอะไรไม่ถูกใจสมาชิกก็โดนแล้วครับ แถมบางท่านเจอถั่วดำด้วย พอประชุมทีนึงก็ปรับทุกข์กันว่า...
    เมื่อคืนผมโดนถั่วดำอีกแระ มันส์จริงๆ เอ๊ยยย ซวยจริงๆ

อย่าไปสนใจเลยครับว่าเค้าเป็นใคร สนใจว่าเหตุผลของเค้าคืออะไรดีกว่านะครับ
    ถ้าเราเห็นด้วยก็แก้ไขปรับปรุง ถ้าเราไม่เห็นด้วยก็น้อมรับฟัง ถือว่าเป็นความคิดมุมมองของเพื่อนๆอีกแบบหนึ่งที่ต่างจากเรานะครับ
    ธรรมดาในสังคมมีคนเห็นด้วยไม่เห็นด้วย เป็นเรื่องปรกติครับ ในบางกรณี(ย้ำว่าบางกรณี)มันเป็นเรื่องของความคิดเห็นไม่ใช่เรื่องผิดถูกครับ
    อย่างไรผมก็ต้องขอโทษคุณTanin ด้วยครับที่วันนั้นผมเขียน(พิมพ์)ไปทำรูปไป Post ไปด้วย เลยช้าไปบ้างทำให้เข้าใจผิดนะครับ
    ..................

Quote Originally Posted by ototo99 View Post
    อาจจะเป็นแฟนๆกระทู้กำลังรับชมภาพอยู่ด้วยความตื่นเต้ล เปรียบเสมือน "เมียคนขับ" แบบว่ากำลังนั่งรถมองวิวเพลินๆ แล้วโดนเบรคหัวทิ่มกระทันหัน เค้าก็อยากระบายอารมณ์กับคนขับปาดหน้าหน่อยนึง
    อย่าเปรียบเทียบว่าเป็นเมียเลยครับ ทุกวันนี้ด้วยความที่มีหน้าตาเป็นอาวุธ ผมก็สับรางรถไฟไม่ให้ชนกันยากเต็มทนแล้วครับ ทำไงได้ ดันเกิดมาหน้าตาดี (พิมพ์ไปก็หมั่นไส้ตัวเองไป แต่ทำไงได้มันเป็นเรื่องจริง )
    ..................

Quote Originally Posted by เอคอม View Post
    (ขออนุญาตใช้ชื่อคนที่หน้าตาดีติดอันดับต้น ๆ ในไทยดี มาเป็นตัวอย่างละกันนะครับ )
    อันนี้แสดงให้เห็นว่า คุณเอคอมเป็นคนตาถึงและมีรสนิยมสูงครับ...
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

Thanks
    140

Quote Originally Posted by เอคอม View Post

ผมว่าแค่มีเหตุผลก็พอแล้วล่ะครับ ..
    ถ้ามี UserName ด้วยก็คงจะมีการตอบโต้กันแบบไม่รู้จบแน่นอน..
    ผมเองก็เคยคิดว่า เวลามีใครให้คะแนน หรือลบคะแนนเรา อยากให้มีชื่อบอกเหมือนกัน แต่มันมีทั้งผลดีและผลเสีย พอๆกัน คือ...
    ถ้าเขาให้คะแนนบวกเรา เราก็จะยิ้มกริ่ม ขอบอกขอบคุณท่านนั้น(อาจจะนึกว่า เอ...เขาเป็นใครหนอ หล่อไหมเอ่ย อยากเห็นหน้าจัง จะได้ให้ถั่วดำแทน อิๆ) อาจจะพยายามตอบแทนโดยให้คะแนนคืนกันบ้างหละ ทั้งๆที่กระทู้หรือคำพูดของท่านนั้นๆ อาจจะไม่มีประโยชน์หรือไม่มีสาระอะไรเลย แต่...อยากให้ง่ะ

ส่วนถ้าเขาให้คะแนนลบเราหละ ก็คือๆกับให้คะแนนบวก แต่เป็นในทางกลับกัน อีกทั้งยังอาจจะรุนแรงถึงขั้นแค้นฝังหุ่น มีการเมลล์โต้ตอบ หรือตั้งกระทู้ทำนองว่า "ทำไมผมตั้งกระทู้...ผิดด้วยเหรอ" "ทำไมผมปาดหน้าแล้วผิดด้วยเหรอ ก็ผมเด็กใหม่ไม่รู้หนิครับ" "ทำไมคนอื่นทำผิดมากกว่าผมไม่เห็นโดนเลย" มันจะลามกันไปยกใหญ่ เป็นปัญหาให้บรรดาผู้คุมกฏปวดหัวหนะครับ

ดังนั้นเป็นการดีแล้วที่ไม่มีบอกชื่อคนให้บวก/ลบคะแนน ในสถานะการณ์ความเป็นจริงก็มีให้เห็น เช่น เลือกตั้ง เลือกหัวหน้าชั้น หรือในเกมส์ทางทีวี(จำชื่อไม่ได้) ที่เลิอกคนมาหลายๆคนมาอยู่รวมกันในเกาะ แล้วให้อยู่ด้วยกัน ช่วยกัน พอถึงเวลาก็ช่วยกันโหวตว่าใครคือ "จุดอ่อนของทืม"

นั่นไปเรื่อย กฏแบบนี้หละมันส์ดีครับ ซาดิสซ์ดีผมชอบ ทำอะไรต้องระวัง คิดก่อนพิมพ์ หลายครั้งที่ผมตอบบางกระทู้ ผมต้องลบทิ้งหรือพิมพ์แก้ไข เพราะกลัวว่าจะไม่เหมาะสมด้วยหลายๆสาเหตุ ไม่เหมือนเวปอื่นๆพิมพ์ด่า พิมพ์โพสแซวกันสะบั่นหั่นแหลก เช่น เวปนากา พิมพ์ได้น่าหมั่นไส้มาก "มาเก็บความรู้คับ"(พิมพ์ทำไม จะเอายอดจำนวนโพสเหรอ) พิมพ์กันเป็นร้อยๆข้อความ ถ้าผมมีอำนาจแบบในเวปนี้นะ ผมคงกดลบแหลกรานแน่ๆ อิๆ ผมโรคจิตไหมครับ

ต่อไปนี้เป็นเรื่องจริง ทำนองฟังกันขำๆ อาจมีภาษาสุดกระแดะ หยาบนิดนึง พองามนะครับ
    ผมเลยคุยกันน้องคนนึง ซึ่งช่ำชองในเวปนี้มากๆ เคยบอกว่า
    ผม "เฮ้ย มึงรู้จักไอ้....ใช่ไหมว่ะ"
    น้อง "รู้จักพี่ทำไมเหรอ"
    ผม "แมร่ง ลบคะแนนกรูง่ะ ดูการเขียนโต้ตอบก็กวนๆว่ะ ไม่ค่อยชอบ"
    น้อง "พี่ เขาก็เขียนแบบนี้หละ ตัวจริงไม่เห็นมีอะไรเลย นิสัยดีจะตาย"
    ผมก็บ่นพึมพำๆไปตามประสาคนแก่ แล้วก็ ลืม เรื่องเหล่านั้น เช้าวันใหม่ผมก็เข้าไทยดีมาขำๆเหมือนเดิม ไม่ว่าผมจะมีคะแนนลบมากหรือไม่มี ผมก็จะเข้าเวปไทยดี ใครจะทำมาย

ปล.หลังจากจบแล้วผมอาจโดนลบคะแนนก็เป็นได้ ข้อหาพิมพ์ไร้สาระ แก่แล้วไม่เจียม
    Last edited by narate; 10th May 2007 at 17:24.
    ชื่อผมภาษาไทยเขียนว่า "นเร" นะครับ แต่ทำไมคนชอบเขียนว่า "นเร" ทุกทีเลย นามบัตรก็ให้ดูนะ ก็ยังอุตส่าห์เขียนผิดอีก เบื่อจังเขียนกันผิดทุกที

และคอยพบกับช่างภาพฝีมือดี ชั้นเทพ ที่นี่เร็วๆนี้ ในค่ายเก่าหรือค่ายใหม่(แล้วแต่งบในมือ) วู้ๆๆๆแง็บๆๆๆ

Thanks
    526

555 พี่นเรส งั้นผมกด+ให้นะครับ แหมมันโดนใจจริงๆ
    แต่ของผมมันมีแค่1 สงสัยได้ถั่วดำ เอ้ยถั่วเทาไปแหงๆ 555

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

Quote Originally Posted by photo-taker View Post
    555 พี่นเรส งั้นผมกด+ให้นะครับ แหมมันโดนใจจริงๆ
    แต่ของผมมันมีแค่1 สงสัยได้ถั่วดำ เอ้ยถั่วเทาไปแหงๆ 555
    คุณ narate แกชอบทั้งให้และรับถั่วดำเลยแหละ อิอิ

Thanks
    7

คุณ narate พักนี้ไม่ค่อยเห็นเข้ามาโพสเลย
    โพสบ่อยๆ เลยพี่ ผมชอบอ่าน ขำดี
    อิ อิ

Thanks
    177

Quote Originally Posted by narate View Post
    ผมเองก็เคยคิดว่า เวลามีใครให้คะแนน หรือลบคะแนนเรา อยากให้มีชื่อบอกเหมือนกัน แต่มันมีทั้งผลดีและผลเสีย พอๆกัน คือ...
    ถ้าเขาให้คะแนนบวกเรา เราก็จะยิ้มกริ่ม ขอบอกขอบคุณท่านนั้น(อาจจะนึกว่า เอ...เขาเป็นใครหนอ หล่อไหมเอ่ย อยากเห็นหน้าจัง จะได้ให้ถั่วดำแทน อิๆ) อาจจะพยายามตอบแทนโดยให้คะแนนคืนกันบ้างหละ ทั้งๆที่กระทู้หรือคำพูดของท่านนั้นๆ อาจจะไม่มีประโยชน์หรือไม่มีสาระอะไรเลย แต่...อยากให้ง่ะ

ส่วนถ้าเขาให้คะแนนลบเราหละ ก็คือๆกับให้คะแนนบวก แต่เป็นในทางกลับกัน อีกทั้งยังอาจจะรุนแรงถึงขั้นแค้นฝังหุ่น มีการเมลล์โต้ตอบ หรือตั้งกระทู้ทำนองว่า "ทำไมผมตั้งกระทู้...ผิดด้วยเหรอ" "ทำไมผมปาดหน้าแล้วผิดด้วยเหรอ ก็ผมเด็กใหม่ไม่รู้หนิครับ" "ทำไมคนอื่นทำผิดมากกว่าผมไม่เห็นโดนเลย" มันจะลามกันไปยกใหญ่ เป็นปัญหาให้บรรดาผู้คุมกฏปวดหัวหนะครับ

ดังนั้นเป็นการดีแล้วที่ไม่มีบอกชื่อคนให้บวก/ลบคะแนน ในสถานะการณ์ความเป็นจริงก็มีให้เห็น เช่น เลือกตั้ง เลือกหัวหน้าชั้น หรือในเกมส์ทางทีวี(จำชื่อไม่ได้) ที่เลิอกคนมาหลายๆคนมาอยู่รวมกันในเกาะ แล้วให้อยู่ด้วยกัน ช่วยกัน พอถึงเวลาก็ช่วยกันโหวตว่าใครคือ "จุดอ่อนของทืม"

นั่นไปเรื่อย กฏแบบนี้หละมันส์ดีครับ ซาดิสซ์ดีผมชอบ ทำอะไรต้องระวัง คิดก่อนพิมพ์ หลายครั้งที่ผมตอบบางกระทู้ ผมต้องลบทิ้งหรือพิมพ์แก้ไข เพราะกลัวว่าจะไม่เหมาะสมด้วยหลายๆสาเหตุ ไม่เหมือนเวปอื่นๆพิมพ์ด่า พิมพ์โพสแซวกันสะบั่นหั่นแหลก เช่น เวปนากา พิมพ์ได้น่าหมั่นไส้มาก "มาเก็บความรู้คับ"(พิมพ์ทำไม จะเอายอดจำนวนโพสเหรอ) พิมพ์กันเป็นร้อยๆข้อความ ถ้าผมมีอำนาจแบบในเวปนี้นะ ผมคงกดลบแหลกรานแน่ๆ อิๆ ผมโรคจิตไหมครับ

ต่อไปนี้เป็นเรื่องจริง ทำนองฟังกันขำๆ อาจมีภาษาสุดกระแดะ หยาบนิดนึง พองามนะครับ
    ผมเลยคุยกันน้องคนนึง ซึ่งช่ำชองในเวปนี้มากๆ เคยบอกว่า
    ผม "เฮ้ย มึงรู้จักไอ้....ใช่ไหมว่ะ"
    น้อง "รู้จักพี่ทำไมเหรอ"
    ผม "แมร่ง ลบคะแนนกรูง่ะ ดูการเขียนโต้ตอบก็กวนๆว่ะ ไม่ค่อยชอบ"
    น้อง "พี่ เขาก็เขียนแบบนี้หละ ตัวจริงไม่เห็นมีอะไรเลย นิสัยดีจะตาย"
    ผมก็บ่นพึมพำๆไปตามประสาคนแก่ แล้วก็ ลืม เรื่องเหล่านั้น เช้าวันใหม่ผมก็เข้าไทยดีมาขำๆเหมือนเดิม ไม่ว่าผมจะมีคะแนนลบมากหรือไม่มี ผมก็จะเข้าเวปไทยดี ใครจะทำมาย

ปล.หลังจากจบแล้วผมอาจโดนลบคะแนนก็เป็นได้ ข้อหาพิมพ์ไร้สาระ แก่แล้วไม่เจียม
    ตั้งแต่รู้จักกันมา ถึงคุณแกจะขึ้นชื่อในเรื่องฮาขี้แตก ขี้แตน(เพราะแกเอาเรื่องขี้แตกมาเล่า ) แต่มาวันนี้อ่านข้อความข้างบนแล้วไม่ฮาขี้แตกเหมือนเคย แต่กลับน้ำตาจะไหล เหมือนคุณแกซึมซับเอาความเป็นไทยดีเข้าไปอยู่เต็มตัว

Thanks
    140

Quote Originally Posted by RUTch View Post
    คุณ narate แกชอบทั้งให้และรับถั่วดำเลยแหละ อิอิ
    แหม ป๋าก็เราเคยแบ่งกันกินไม่ใช่เหรอ ทำเป็นลืม อิๆ เด๋วนี้มัวแต่เล่น Wii แล้วลืมผมเลยนะ
    Last edited by narate; 11th May 2007 at 09:07.
    ชื่อผมภาษาไทยเขียนว่า "นเร" นะครับ แต่ทำไมคนชอบเขียนว่า "นเร" ทุกทีเลย นามบัตรก็ให้ดูนะ ก็ยังอุตส่าห์เขียนผิดอีก เบื่อจังเขียนกันผิดทุกที

และคอยพบกับช่างภาพฝีมือดี ชั้นเทพ ที่นี่เร็วๆนี้ ในค่ายเก่าหรือค่ายใหม่(แล้วแต่งบในมือ) วู้ๆๆๆแง็บๆๆๆ

Thanks
    140

Quote Originally Posted by Golfzilla View Post
    คุณ narate พักนี้ไม่ค่อยเห็นเข้ามาโพสเลย
    โพสบ่อยๆ เลยพี่ ผมชอบอ่าน ขำดี
    อิ อิ
    ผมไม่รู้จะโพสอารายหนะ ฝีมือถ่ายรูปก็ไม่มี วิจารณ์ก็บ้านๆ แถมกล้อง เลนส์ขาดเกลี้ยงหมดแล้ว เหลือแต่หน้าตาที่พอจะขายได้ รอกลางปีหน้าครับ ผมจะกลับมาอีกครั้ง แท่น แทน แท้น กลับมาเป็นหนี้อีกครั้ง พร้อมภารกิจครั้งสุดท้ายอันยิ่งใหญ่ ที่ทั่ว(ไทยดี)โลกจับตาอยู่
    Last edited by narate; 11th May 2007 at 09:39.

Thanks
    140

Quote Originally Posted by Plub View Post
    ตั้งแต่รู้จักกันมา ถึงคุณแกจะขึ้นชื่อในเรื่องฮาขี้แตก ขี้แตน(เพราะแกเอาเรื่องขี้แตกมาเล่า ) แต่มาวันนี้อ่านข้อความข้างบนแล้วไม่ฮาขี้แตกเหมือนเคย แต่กลับน้ำตาจะไหล เหมือนคุณแกซึมซับเอาความเป็นไทยดีเข้าไปอยู่เต็มตัว
    แหม...ผมไปทำงานวันละ8ชั่วโมง ทำงานซะ2ชั่วโมง สูบบุรุษ เอ้ย บุหรี่1ชั่วโมง พักกินข้าว1ชั่วโมง ที่เหลือ4ชั่วโมงก่าๆ เข้าเนตเปิดเวปไทยดีครับ มันเลิกยากหนะครับ เคยลองเลิกโดยพยายามเปิดเวปอื่นแล้วปรากฏว่า "เลี่ยนอย่างแรง" ภาพในเวปเขาอาจจะสวยกว่า ดูมีชาติตระกูลกว่า แต่ความรู้สึกมันดูหงอยๆเหมือนเราคุยกับคนที่ไม่รู้จัก ครับ...ต้องกลับมาไทยดีเหมือนเดิม หนักกว่าเก่าด้วยซ้ำ

ทุกวันนี้ผมยังรู้สึกเสียดายเวลาเหมือนกัน ว่าจะ ว่าจะ เข้าร่วมกิจกรรมไทยดีตั้งหลายทริป
    ผม "เอ้ย จัดอีกแล้วเหรอว่ะ ที่ไหนง่ะ"
    คนสนิท "ใช่ พี่จะไปไหมง่ะ"
    ผม "น่าจะไปว่ะ แต่ก็ติดธุระนิดนึง ถ้าว่างก็จะตามไป"
    อ้างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ผ่านไปสิบทริป ไม่โผล่หัวไปเลย

จนทริปล่าสุด เริ่มจะมีเวลาว่างบวกกับเริ่มหน้าด้านพร้อมจะเผชิญเจอคนหน้าตาแปลกๆกับสังคมใหม่ๆ แต่....ไม่มีกล้อง ไม่มีเลนส์ แล้วผมจะไปทำมาย จะไปเป็นนางแบบ เอ้ย นายแบบรับเชิญเหรอ

Thanks
    680

Quote Originally Posted by narate View Post
    จนทริปล่าสุด เริ่มจะมีเวลาว่างบวกกับเริ่มหน้าด้านพร้อมจะเผชิญเจอคนหน้าตาแปลกๆกับสังคมใหม่ๆ แต่....ไม่มีกล้อง ไม่มีเลนส์ แล้วผมจะไปทำมาย จะไปเป็นนางแบบ เอ้ย นายแบบรับเชิญเหรอ
    ไปนั่งคุยกันไง ดูเขาถ่ายก็ได้ เอิกๆ ไปอะเป่า จะได้สั่งข้าวเพิ่ม

Thanks
    1,829

เชิญคุณ narate ด้วยนะครับ ให้คุณ MOMO สั่งถั่วดำเผื่อไว้หม้อนึง อิอิ......

คำถูก : โอกาส บรรยากาศ ------- คำผิด : โอกาศ บรรยากาส
    คำถูก : สีสัน สุขสันต์ เลือกสรร และสร้างสรรค์
    ------------------------------------------------------------------------
    ...

nice place near a lovely girl.
    Thanks
    2,865

เชิญครับ คุณ narate ไม่มีกล้องยิ่งดี มาเฮกัน ผมยินดีกับอย่างนี้มาก มันให้ความรู้สึกว่าเป็นเพื่อนดี มากกว่าพวกถามหาแต่น้องนางแบบก่อนเยอะ ๆ เลย

ชอบที่ตอบยาว ๆ นี้มากครับครับ ผมให้ถั่วเขียวเม็ดใหญ่ไปละกัน ส่วนถั่วดำคงต้องคุยกับคห.ที่ผ่าน ๆ มา

Thanks
    680

Quote Originally Posted by เอ้ View Post
    เชิญครับ คุณ narate ไม่มีกล้องยิ่งดี มาเฮกัน ผมยินดีกับอย่างนี้มาก มันให้ความรู้สึกว่าเป็นเพื่อนดี มากกว่าพวกถามหาแต่น้องนางแบบก่อนเยอะ ๆ เลย

ชอบที่ตอบยาว ๆ นี้มากครับครับ ผมให้ถั่วเขียวเม็ดใหญ่ไปละกัน ส่วนถั่วดำคงต้องคุยกับคห.ที่ผ่าน ๆ มา
    ให้ตามไปอีกเม็ด

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by RUTch View Post
    ให้ตามไปอีกเม็ด
    ที่ตามไปนะ ถั่วดำ ใช่ไหมครับป๋า
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

Page 4 of 5 FirstFirst 12345 LastLast