Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Results 1 to 7 of 7

Thread: ถามเรื่องซื้อขายกล้องมือสอง

Unregistered Guest

Default ถามเรื่องซื้อขายกล้องมือสอง

กำลังสงสัยนะครับว่าระหว่างการซื้อขายอุปกรณ์กล้องมือสองที่ประกาศขายกันในเวปต่างๆและขายอุปกรณ์ในห้างร้านอันไหนถูกกว่ากันครับหรือว่าคนขายในเวปเที่ยบราคาจากร้านแล้วหรือด้วยปัจจัยอื่นอีกครับเช่นของในร้านไม่มีผมถามแบบนี้จะได้ตัดสินใจได้ว่าจะเลือกซื้อของแบบไหนดีผมเป็นคนต่างจว.ครับส่วนมากดูแต่ในเวปที่เข้าประกาศขายกันเลยไม่ทราบว่าราคามือสองของร้านถูกหรือแพงกว่าท่านใดให้คำตอบกระผมได้บ้างขอบคุณ

Thanks
    263

ส่วนใหญ่คนที่ขายของมือสองในนี้จะเทียบราคาจากของใหม่ก่อนทั้งนั้นนะ แล้วจึงตั้งราคาขึ้นมา แต่ก็มีพวกมั่วๆ บ้างก็มี มั่วตั่งราคา และก็มั่วซื้อก็มี ฉนั้นถ้าจะซื้อของมือสองก็ควรดูใน Price Reference ว่าเขาขายกันเท่าไร แล้วเปรียบเทียบราคาของใหม่กับพวกเว็ปที่เขาขายกล้องเช่น accamera.com หรือ fotofile.net ลองบวกลบดูว่าคุ้มหรือป่าวในการตัดสินใจ

ของมือสองมีหลายประเภทครับ ราคาต้องถูกกว่ามือหนึ่งแน่นอน มีคนเคยกล่าวไว้ว่า "ของใหม่ออกจากร้านมาแค่วันเดียวก็เป็นของเก่าแล้วครับ" ราคาจะแพงกว่าก็มีแต่อาจจะเป็นของหายาก หรือของเก่าลายคราม ที่เป็นที่นิยม

ถ้าแบบใช้งานมาต้องดูสภาพว่าเหลือกี่ % มีประกันเหลือหรือป่าว และควรศึกษาของชิ้นนั้นก่อนซื้อว่ามีข้อเสียแบบไหน เช่น กล้อง D70 ที่ขึ้นต้นด้วย 700xxx ก็ไม่ควรเสี่ยง ข้อมูลหาจากในเว็ปนี่เหละครับ อีกอย่างก่อนที่จะตัดสินใจ ก็ดูประวัติคนขายสักนิดก็ดีครับว่ามีตัวตนหรือป่าวในเว็ปนี้ ผมก็อยู่ต่างจังหวัดครับ ไม่เคยมีปัญหาเลยในการซื้อขายในเว็ปนี้ ทั้งนี้ก็เพราะแนวทางการตัดสินใจที่กล่าวมาข้างต้น

Thanks
    29

กระทู้ไหนครับ เกี่ยวกับ D70 s-n 700xxx นะ
    พอดีใช้อยู่อยากทราบ

Thanks
    263

Quote Originally Posted by tanetr
    กระทู้ไหนครับ เกี่ยวกับ D70 s-n 700xxx นะ
    พอดีใช้อยู่อยากทราบ
    อันนี้ก็มี http://www.thaidphoto.com/forums/sho...BB%D1%AD%CB%D2

nice place near a lovely girl.
    Thanks
    2,824

ส่วนมากราคาเท่า ๆ กับร้านครับ เพราะจะไปสืบราคากันมาแล้วว่าร้านขายเท่าไร

Thanks
    29

ขออภัยที่ตัวที่ใช้อยู่ SN 706XXXX ครับ
    จะหมดประกันอีก 2-3 เดือน
    ยังไม่เอาถ่านไปเปลี่ยน กะว่าล้าง CCD พร้อมกันเลย
    ขอคุณมากครับ

Thanks
    0

Smile Panasonic Lumix TZ3

กล้องดิจิตอลคุณภาพสูงความละเอียด 7.2 ล้านพิกเซล
    ซูม 10 เท่า เลนส์ LEICA DC VARIO ELMARIT ขนาด 28-280 มม.
    MEGA O.I.S. ป้องกันการสั่นไหวของภาพ
    ระบบ Intelligent ISO ช่วยปรับค่าความไวแสงโดยอัตโนมัติ
    ความไวแสงสูงสุด ISO 3200
    ถ่ายภาพระยะใกล้มาโคร 5 ซม.
    สามารถถ่ายภาพได้ทั้งสเกล 4:3 , 3:2 และ 16:9
    จอ LCD 3 นิ้ว ความละเอียด 230,000 พิกเซล
    บันทึกภาพเคลื่อนไหวแบบวิดีโอขนาด 848 x 480 พิกเซล

อุปกรณ์ครบ กล่อง Mem2gb กระเป๋า
    กล้องอายุ 4 ปี ใช้งานน้อย ติดฟิล์มกันรอยหน้าจอแล้ว มีรอยนิดหน่อย ตีไป 98% ค่ะ
    ขาย 3,500 บาท รวมส่งค่ะ หรือ ถ้าจะนัดดูของขอ แถว ม.เกษตร, มีนบุรี, เดอะมอลบางกะปิ ค่ะ
    เบอร์ติดต่อ O89-หก97-97หก2 ชื่อ ออม ค่ะ

+ Reply to Thread

Tags for this Thread

Bookmarks