Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 4 of 6 FirstFirst 123456 LastLast
Results 46 to 60 of 82

Thread: LuangLineThai's Pix:อาทิตย์เดียวดาย

Thanks
    7,524

งามทุกรูปครับ...ชอบรูปที่ 3 เป็นพิเศษครับ...
    "อคาเมรา ปรมาลาภา...การไม่มีกล้อง เป็นลาภอันประเสิฐ..."

สา....ธุ....^ ^"

2. The Following User Says Thank You to rootk For This Useful Post:

หลวงลายไทย (9th August 2012)

Thanks
    6,505

ฟ้างามๆหลายภาพเลยครับพี่หลวง นานๆจะได้ชม Landscape จากพี่บ้าง ขอบคุณมากครับ

4. The Following User Says Thank You to inspire01 For This Useful Post:

หลวงลายไทย (9th August 2012)

Thanks
    56

ได้เข้ามาชมภาพภาพสวยๆของพี่แล้วอยากถ่ายแลนด์บ้างเลยครับ

6. The Following User Says Thank You to obewen For This Useful Post:

หลวงลายไทย (11th August 2012)

Thanks
    2,100

สวยมากครับ ทั้ง Land ทั้ง Portrait และที่สำคัญ คำบรรยายกินใจมากครับ
    รอเจอตัวจริงวันที่ 18 ครับ

8. The Following User Says Thank You to tob_ski For This Useful Post:

หลวงลายไทย (11th August 2012)

Thanks
    2,010

ดันกันหน่อย !
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by Couleurs View Post
    รอมานานว่าเมื่อไหร่ จะเอาภาพมาโพส ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆและข้อคิดดี แต่ภาพเด็ดๆกว่านี้ก็ยังไม่ยอมปล่อยออกมาน๊ะครับ ไม่เป็นรอชมชุดต่อไปครับ
    อารมณ์ของภาพ portrait ผมชอบทุกใบเลย ผมเองไม่เคยถ่ายได้แบบนี้เลยจริงๆ เยี่ยมครับ
    ใบ 4 มุมแบบนี้ผมเองคิดไม่ถึง มองข้ามตลอด ภาพนี้ช่วยเปิดมุมมองผมให้กว้างขึ้น
    ใบ 13 ผมอยากมีภาพแบบนี้ไปของตัวเองบ้าง ปกติมีแต่ภาพดวงอาทิตย์ อารมณ์โทนสี ชอบเลยครับ
    สวยทุกใบครับเลย thanks ไปทุกใบ

กระทู้แบบนี้ต้องโหวต 5 ดาวหละครับ

ช่วงนี้เริ่มเห็นกระทู้งามๆมากขึ้นในเวป ทำให้เวปดูคึกคักขึ้นบ้าง น่าจะเป็นกำลังใจที่ดีให้กับคนทำเวปมากขึ้นน๊ะครับ
    ขอบคุณครับ
    ตามที่คุณต้นเคยเห็นว่ามีงานLandscape ที่ผมเก็บๆไว้เยอะ
    แต่จะโพสก็ยังเกร็งๆครับ เพราะผมเองก็เห็นด้วยครับว่าระยะนี้มีงานดีๆมาโพสมากครับ
    .......
    Quote Originally Posted by jirawutpin View Post
    สวยงามมาก ชอบอารมณ์กับคำบรรยายภาพมากครับ ^^
    ขอบคุณครับ
    ......
    Quote Originally Posted by nop01 View Post
    ชอบมากกับบทบรรยาย ได้อารมณ์ดีครับ ภาพสวยทุกภาพ ชื่นชมครับ
    ชอบคุณที่ชอบงานของผมครับ
    .........

Quote Originally Posted by modxv4 View Post
    ชอบภาพ4 บวกคำบรรยาย ช่างกินใจยิ่งนัก
    Quote Originally Posted by Genesis_777 View Post
    ภาพ 4 กับภาพเณร จุกมากครับ

สวยมากๆ ทั้ง set เลย
    ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ
    ภาพที่4 ผมค่อนข้างมีโชคครับ
    เป็นภาพภาพในโบสถ์ที่วัดพระธาตุจอมทอง เชียงใหม่ครับ
    เจ้าหน้าที่จัดไฟ แล้วแสงตกลงมาที่องค์พระพอดีครับ ได้ภาพดิบมาปรับแต่งอีกเล็กน้อยก็ได้ภาพแล้วครับ
    ใครๆก็ถ่ายได้ถ้ามีโชคครับ
    ........

Quote Originally Posted by sitt1274 View Post
    สวยทุกใบเลยครับ ขอบคุณกับข้อคิดดีๆครับครับพี่

ปล.ชอบครับกับชีวิตไม่ต้องรีบร้อน
    น่าจะเป็นเพราะวันๆวันใช้ชีวิตอยู่ในสังคมที่ค่อนข้างรีบร้อนครับ ชีวิตเลยถวิลหาสิ่งที่แช่มช้อยเชื่องช้าแต่งดงาม
    ........

Quote Originally Posted by NoWay View Post
    นานๆมาปล่อยของทีกรี๊ดสลบกันไปเลย มีทั้งภาพสวยๆกับปรัชญาคมๆแฝงด้วยความคิดดีๆ

ดูไปเเทบร้องไห้ไป มีบางที่เคยไปอยู่ที่เดียวกันกับพี่หลวง แต่ทำไมผมไม่ได้ภาพเเบบพี่นะ อิจฉาจริงๆ

แต่ยังไม่อิ่มอ่ะพี่หลวง รู้นะยังมีกั๊ก เอามาปล่อยอีกๆๆ ช่วงที่ผมไม่อยูาไปมาหลายที่ไม่ใช่หรอครับ จัดมาๆๆ
    สัญญาครับว่าจะหาเวลามาโพสภาพที่ค้างๆอยู่ครับ
    ทั้งเลห์ลาดัก สิกขิม แคชเมียร์ พม่าครับ
    ว่าแต่ว่า ทำไมนะ ถ้าเราไปถ่ายแลนด์ด้วยกันทีไร ฟ้าเน่าทุกที
    ฝนตกห้าวันรวดกลางฤดูหนาวที่ไม่น่าจะมีฝน เราก็เจอมาแล้ว
    ........

Quote Originally Posted by Akewizard View Post
    สวยงามทั้งรูปและเนื้อหา....ดูแล้วอิ่มใจครับ
    ขอบคุณครับ
    .....

Quote Originally Posted by Carbon View Post
    " ขอบคุณครับ "

สำหรับภาพและคำบรรยาย
    ขอบคุณครับ
    .......

Quote Originally Posted by เอ้ View Post
    กระทู้ดี ๆ ภาพงาม ๆ แต่เช้า

ทะเลหมอกนี่จากกล้องใหม่หรือเปล่า ทำไมผมเห็นเหมือนน้อยส์หรือเกรนในภาพหว่า
    ภาพจากกล้องตัวเก่าครับคุณเอ้
    Set นี้ถ่ายไว้ราว 2-3ปีแล้วครับ
    ......

Quote Originally Posted by tren View Post
    กลั่นกรองมาจากหัวใจจริงๆครับแต่ละภาพกับคําบรรยาย
    ขอบคุณครับ
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

11. The Following User Says Thank You to หลวงลายไทย For This Useful Post:

Couleurs (18th August 2012)

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by Campusman View Post
    ภาพแต่ล่ะภาพ พร้อมข้อความประกอบ ทำให้ผมได้มุมมองสำหรับการถ่ายภาพครั้งต่อไปเพิ่มขึ้นมากเลยครับ
    ขอบคุณครับ ดีใจที่ภาพsetนี้ได้เพิ่มมุมมองให้กับเพื่อนๆครับ
    ........

Quote Originally Posted by NooChaBaa View Post
    ภาพสวยๆ เรื่องราวดีๆ แง่คิดดีๆ .... ขอบคุณมากๆครับ
    ขอบคุณครับ
    .......
    Quote Originally Posted by boythai View Post
    ดูแล้วมีไฟเลยครับกับภาพสวยๆและเนื้อหาที่น่าติดตาม ขอบคุณครับน้า
    เรียกน้า ผมรู้สึกว่าตนเอง แกร่ร่ร่ร่ร่ร่ร่ร่ร่ ไปเลยครับ
    ........

Quote Originally Posted by leng7777 View Post
    พี่จะมีรวมเล่มป่าวครับ?ภาพสวยบรรยายโดนใจจริงๆครับ
    คาดว่าถ้ารวมเล่ม มันจะต้องเป็นหนังสือที่ใช้องขาโต๊ะได้แน่นหนาดี หรือว่าจะใช้ลองเม๊าท์ก็น่าจะลื่นไหลครับ
    ....
    Quote Originally Posted by pao319 View Post
    เยี่ยมมากๆครับ ภาพสวยมาก ความตั้งใจเต็มเปี่ยม การถ่ายทอดเรื่องราวยิ่งน่าติดตามครับ
    ขอบคุณครับ
    .....
    Quote Originally Posted by IronHorse View Post
    มีอยู่ที่หนึ่ง ที่ผมไม่เคยพลาดหากไปเชียงราย....คือ ผาตั้ง ครับ
    ประทับใจแม้จะเป็นช่วง High Season ที่แห่งนี้ผู้คนก็น้อยมากๆ
    ปลายปี 52 เชื่อหรือไม่ว่าทั้งดอยมีเพียงแค่ผมกับภรรยาเท่านั้น
    ที่นั่งชมพระอาทิตย์ตก (ตอนนั้นยังไม่ได้จับกล้อง)

ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพที่สุดยอด....บรรยายภาพที่สุดเยี่ยมครับ
    ขอบคุณครับ ผาตั้งนี่มีมุมถ่ายภาพมากกว่าภูชี้ฟ้าเสียอีกนะครับ
    .....

Quote Originally Posted by weera-wat View Post
    ชอบรูป ยายกล้วย มากครับ ดูแล้วคิดถึง
    ขอบคุณเป็นพิเศษ สำหรับการให้คำแนะนำผมเรื่องภาพที่ไม่เรียบร้อยนะครับ
    สายตาดีจริงๆครับ
    ภาพsetนี้ผมถ่ายและก็Process ไว้หลายปีแล้วครับ พอจะเอามาโพสอีก ผมก็ไม่ได้ตรวจสอบครับ(ทั้งๆที่ปรกติ ผมจะตรวจสอบก่อนทุกครั้งครับ) เพราะรีบเตรียมตัวทำกิจกรรมเวปนะครับ
    เชื่อไหมครับว่า ผมไม่ได้เห็นสิ่งที่ไม่เรียบร้อยเลยครับ จนกระทั่งคุณweera-wat มาทักนี่แหละครับ ถึงได้ทราบว่าผมเองยังปราณีตไม่พอครับ
    ยังมีจุดบกพร่องที่ต้องแก้ไขครับ
    คราวหน้าจะระวังให้มากขึ้นครับ
    .......

Quote Originally Posted by warrior View Post
    นานแล้ว...ที่ไม่เห็นผลงานพี่หลวง ทั้งภาพ เรื่องราว ส่งต่อความรู้สึกดีๆเสมอ ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับ
    ใจจริงอยากจะโพสนะครับ แต่ปีที่แล้วเจอน้ำท่วม เปลี่ยนตำแหน่งงาน หาเวลาคัดเลือกภาพมาโพสยากเต็มทีครับ
    .......

Quote Originally Posted by Stunner View Post
    สวยงามมากเลยครับ มาทีนี่จัดหนักเลย
    ขอบคุณมากๆครับ
    .....

Quote Originally Posted by KAKAKUP View Post
    นานๆจะได้ชมภาพของพี่หลวงสักที่........สวยมากเลยครับพร้อมคำบรรยายที่ดี....เห็นด้วยแบบที่พี่หมอ NoWay ว่าไว้ละครับว่าพี่ต้องมีอีกแน่ๆ.....ร่วมโหวตปักหมุดสำหรับภาพชุดนี้ด้วยคนครับ.....
    ไม่อ้อมค้อมครับ ตามที่คุณNoWay และคุณต้นว่าไว้แหละครับว่ายังมีงานLandscape อยู่อีกครับ
    แต่ระยะนี้ที่ห้องโพสภาพ ของแรงๆมากันเป็นชุดๆครับ หลายๆsetของเพื่อนๆ ทำเอาผมต้องชะงักกลับไปดูภาพของตนเองอีกครั้งก่อนจะนำมาโพสครับ
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by konthai View Post
    ชื่อนี้กระรันตีที่ความงาม ทุกภาพครับ
    Quote Originally Posted by kungpost View Post
    งดงามทั้งภาพและคำบรรยาย สุดยอดครับ (ขออนุญาตให้เป็น) หนึ่งใน Idol ของผม(อีกคน)เลยครับ
    Quote Originally Posted by Dark_Camera View Post
    สีแรงบาดใจ คำคมบาดใจ เจ้าฮะ งามจิงแรงจิง ^^
    Quote Originally Posted by popurus View Post
    ขอขอบคุณที่นำภาพสวยงาม และข้อความดี ๆ มาให้ได้รับชมกันครับ
    Quote Originally Posted by nive View Post
    สวยงามมากครับ เข้ามากด thank กับโหวดครับ
    ชอบภาพที่ 4 มากครับ ดูกี่รอบก็ไม่เบื่อ
    ขอบคุณสำหรับข้อความดีๆและภาพสวยๆครับ
    Quote Originally Posted by PHI View Post
    ภาพ พร้อมคำบรรยาย กินใจทุกภาพเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับพี่
    Quote Originally Posted by dawee View Post
    ภาพที่แจ่มสวยสุดๆพร้อมคำบรรยายให้ข้อคิดที่ดีเยี่ยมจริงๆครับ
    Quote Originally Posted by yongkub View Post
    สวยงามเกินกว่าคำบรรยายใดๆ ผมเห็นภาพของท่านบวกกับคำบรรยายที่สื่อถึงอารมณ์ของศิลปินได้อย่างลงตัวและเหมาะสม ขอบคุณสำหรับภาพสวยงามและบทความที่ดีครับ ขอบคุณครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านที่ลงชื่อเข้าชมกระทู้ครับ
    ......

Quote Originally Posted by JOJO View Post
    แหม... นานๆ แวะมาดูทีนึง...
    รูปงามๆ ข้อคิดดีๆ
    คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ จริงๆเลยครับ
    สงสัยกระทุ้นี้จะกลายเป็นกระทุ้ RE-UNION เป็นแน่แท้..^^
    ขอบคุณJoJo มากครับ
    อาจารย์ท่านแรกของผม ที่ให้คำแนะนำผมเสมอๆทุกครั้งที่ออกทริปด้วยกันครับ
    ผมยังระลึกถึงคำแนะนำของJoJoiทุกครั้งที่กดชัตเตอร์ครับ
    ......

Quote Originally Posted by tum_nat22 View Post
    ภาพและคำบรรยายของพี่หลวงซาบซึ้งตรึงใจผมมากๆเลยครับ ให้ข้อคิดในการใช้ชีวิต
    ภาพที่เต็มไปด้วยความหมาย และเป็นภาพที่เต็มไปด้วยความสุข แล้วผู้ที่มาชมภาพ
    จะไม่มีความสุขได้อย่างไรครับ
    ยังรอโอกาสที่เราจะออกไปถ่ายภาพด้วยกันอีกนะครับ

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by rootk View Post
    งามทุกรูปครับ...ชอบรูปที่ 3 เป็นพิเศษครับ...
    งานของคุณrootkก็เยี่ยมนะครับ ได้ 5 ดาวเรียบร้อยไปแล้วครับ
    อยากเห็นงานของคุณrootkที่ห้องนี้บ่อยๆนะครับ
    ......
    Quote Originally Posted by inspire01 View Post
    ฟ้างามๆหลายภาพเลยครับพี่หลวง นานๆจะได้ชม Landscape จากพี่บ้าง ขอบคุณมากครับ
    ขอบคุณครับ เรื่องฟ้านี่เป็นฌรื่องของโชคและดวงล้วนๆเลยครับ

.....
    Quote Originally Posted by obewen View Post
    ได้เข้ามาชมภาพภาพสวยๆของพี่แล้วอยากถ่ายแลนด์บ้างเลยครับ
    เปลี่ยนงานportrait ไปถ่ายLand บ้างไหมล่ะท่าน
    .......
    Quote Originally Posted by tob_ski View Post
    สวยมากครับ ทั้ง Land ทั้ง Portrait และที่สำคัญ คำบรรยายกินใจมากครับ
    รอเจอตัวจริงวันที่ 18 ครับ
    ยินดีครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เราพบกันครับ

15. The Following User Says Thank You to หลวงลายไทย For This Useful Post:

inspire01 (22nd August 2012)

Thanks
    2,157

สวยงาม ทรงพลัง ให้ข้อคิด และมุมมองใหม่ๆเสมอ
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
    การถ่ายภาพคือการวาดภาพด้วยแสง
    การมีแสงให้วาดเหมือนกับการวาดชีวิต

ผมไม่ใช่โปรกล้อง ไม่ใช่โปรถ่ายภาพ
    ผมเป็นเพียง ...นักบันทึกชีวิต...

https://www.facebook.com/gopfaster ทักทาย พูดคุยได้ครับ

ผมไม่ได้ใช้ความรู้ในการถ่ายภาพ แต่ผมใช้ความรู้สึกในการถ่ายภาพ
    บันทึกความทรงจำด้วยภาพถ่าย...แต่ฉันจะจดจำมันด้วยหัวใจ

17. The Following User Says Thank You to gopfaster For This Useful Post:

หลวงลายไทย (18th September 2012)

Thanks
    155

ภาพสวยขาดบาดใจ บรรยายกินใจสุดล้ำลึก
    กรี๊ดสลบค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

19. The Following User Says Thank You to Nozomis For This Useful Post:

หลวงลายไทย (18th September 2012)

Thanks
    2,911

ล้ำลึกในลีลา วาจา เช่นเดียวเยี่ยงภาพถ่าย นะครับพี่ท่าน
    ชอบภาพ13เป็นพิเศษ

21. The Following User Says Thank You to mpao For This Useful Post:

Thanks
    19

งามๆ ครับ

23. The Following User Says Thank You to THAd-13 For This Useful Post:

หลวงลายไทย (25th September 2012)

Thanks
    0

โหว ภาพสวยมากเลย ครับ >...< บางภาพเหมือน ภาพวาดเลย ครับ สุดยอดๆ

25. The Following User Says Thank You to bas121 For This Useful Post:

หลวงลายไทย (27th September 2012)

Thanks
    49

คือแรงบัลดาลใจครับ ทุกๆภาพครับ เห็นแล้วอยากจับกล้องขึ้นมาทันทีทันใดครับ
    http://www.facebook.com/MONTRI.MCG.PHOTO

27. The Following User Says Thank You to montri14 For This Useful Post:

หลวงลายไทย (27th September 2012)

+ Reply to Thread
Page 4 of 6 FirstFirst 123456 LastLast