จริงๆตั้งใจจะเอา canon ix 7000 มาติดแทงก์แต่ปัญหาเจ้าตัวหมึกเคลือบมันเยอะเหลือเกิน ทางร้านก็ไม่ค่อยแนะนำ
ตอนนี้รุ่นต่อมาก็มี รุ่น ix6560 แต่ติดตรงที่เขามีแค่ 4 สี

ก่อนหน้านี้ผมใช้ Epson 1390 พังไปสองเครื่องแล้ว แต่ของออฟฟิคนะครับ ^^" ทนจริงๆ ปริ้นเป็นหลักแสนแผ่นเลย/เครื่อง
ตัวใหม่นี่ก็จะเข้าออฟฟิคเหมือนกัน แต่อยากไปใช้แคนอนแทน แต่ท้ายสุดก็มีแค่สองรุ่นที่อยู่ในงบ
ตอนนี้สับสนมากๆ ขนาดไปหาเครือง brother มาดูสเป็คแต่หน้าตา มัลติฟังชั่นเกิ้น จากห้องกราฟิคจะกลายเป็นห้อง บัญชีไปในทันที

เกริ่นมาเยอะแล้วเลยขออนุญาตถามว่า หากผมจะเอา ix6560 เนี้ย มันจะโอเคมั้ยในเครื่องของสีสัน และความคงทน เพราะปีๆนึงผมปริ้นกันเกือบแสนแผ่นน่ะครับ (เอ 3 + เอ 4)
มีใครเคยใช้รุ่นนี้หรือว่าจะแนะนำรุ่นอื่นที่ราคารวมแทงก์ไม่เกิน 14,0000 น่ะครับ +/- 500

ขอบคุณมากครับ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ คงต้องกลับไปเอา 1390 มาอีกเครื่อง T_T