Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 31 to 41 of 41

Thread: เกษตรแฟร์ 2006 ฉบับแวะไปไม่นาน...^_^...

Thanks
    0

เห็นรูปที่โพสแล้วนึกถึงงานเกษตรแฟร์จัง ช่วงนี้นับเป็นช่วงที่สบายสุดๆ เพราะหยุดยาวหนึ่งสัปดาห์เต็มๆ (ถ้าอาจารย์ไม่สั่งงานทิ้งไว้นะ) ปกติตอนที่ยังเรียนอยู่ที่ ม.เกษตร ทุกปีต้องเข้าไปเดินเล่นอย่างน้อยก็หนึ่งวัน ส่วนใหญ่จุดประสงค์คือไปเดินดูว่ามีของกินอะไรอร่อยๆ มั่งหรือเปล่า...

Thanks
    392

จำได้คุ้นว่าเมื่อก่อนต้องไปทานโรบินฮู้ด เนื้อย่าง ทุกปี อุอุ น้ำลายไหล
    ยิ่งรู้เยอะ ยิ่งไม่รู้เยอะ
    http://www.wcdmaphoto.com

Thanks
    15

อันที่ #20 เสร็จพ่อผมไปแล้ว ไม่รู้รูปที่ #25 จะเอามาที่บ้านอีกหรือเปล่า
    There is more to life than increasing its speed
    http://2getder.multiply.com

Unregistered Guest

Talking

ชอบกรอบรูปอ่ะ จ๊าบดี

Thanks
    0

โอ้ ถ่ายมาเยอะมากเลยคร๊าบบบบบ ผมก็เข้าไปถ่ายอ่า กล้า ๆ กลัว ๆ ไม่กล้ากดชัตเตอร์เลย = =

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

Quote Originally Posted by obxjp
    หมดแล้วครับ......แหะๆๆ.....ถ่ายได้ไม่มากเท่าที่ควรแต่ก็คงพอเรียกน้ำย่อยกันได้นะครับ....ลองไปถ่ายรูปกันนะครับ..ผมว่ามันรวมกล้วยไม้สวย ๆ ไว้เยอะครับ...ไม่ต้องเดินไกลเลย...ถ่ายได้เรื่อย ๆ ตลอดงานครับ......

สำหรับท่านใดที่คิดว่าจะจอดรถไว้ที่บ้านหรือแถว ๆ นั้น....แล้วนั่งแท๊กซี่ไป....แล้วค่อยโบกแท๊กซี่กลับ....และถ้าซื้อของพะรุงพะรังกลับมาด้วย....ผมแนะนำว่าเหนื่อยขับรถไปดีกว่าครับ.....ที่จอดรถเขาก็ปรับปรุงแล้วนะครับ.....มีหลายที่เลย....เหนื่อยตอนหาที่จอดรถ(ซึ่งยังไงผมว่าก็มีแน่)...ยังดีกว่ามาเหนื่อยตอนต้องแย่งกันโบกแท๊กซี่อะครับ....อันนี้เหนื่อยใจด้วย...เมือยยืนด้วย....เพราะตอนเย็น ๆ หน้างานผมว่าคงจะแย่งกันขึ้นแท๊กซี่เหมือนปีที่แล้วอะมังครับ...ผมโดนมา...แบบว่ายืนแซงกันไปเรื่อย ๆ เลยอะครับ...ไม่ได้ขึ้นซะที.....ของก็เยอะถือขึ้นรถเมล์หรือเดินต่อไม่ไหว.....ผมว่าเหนื่อยตอนเอารถไปจอดดีกว่าครับ.....เพราะจะซื้ออะไรก็ได้เพราะเอารถมาอยู่แล้ว....

อ่อ.....ผมเอาไปจอดตรงมุม ๆ ตรงข้ามสนามอินทรีย์อะครับ.... 20 บาท...ไม่แพงครับ..ใกล้ ๆ งานด้วย....แต่ถ้าไปถ่ายรูปอย่างเดียวไม่ซื้ออะไร....รถเมล์ก็บริการจุใจครับ...ยังไงก็ลองไปกันดูนะคร้าบบบบบบ....เอารูปมาฝากกันด้วยนะครับ.....ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบ.....
    ที่จอดรถไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามาจากเกษตรนวมินทร์นี่อย่าผ่านแยกเกษตรเด็ดขาดนะครับ วันก่อนไปงานแต่งงานเพื่อนตอนทุ่มกว่าๆติดแยกเกษตรอยู่เกือบชั่วโมงสำหรับระยะทาง 1 กิโลเมตร สุดๆครับ ถ้าจะเอารถไปเข้ามาจากหลักสี่มีความสุขกว่าเยอะครับ
    เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

http://banksmile.thaimultiply.com
    Thanks
    134

9ตอนถ่ายนี่กล่งวันกลางคืนครับ
    เปิด 2.8 เลยเหรอ อิอิ บางรูปผมว่าน่าจะชัดทั้งรูป เปิดกว้างสุดตลอดบางครั้งมันก็เบลอไปหน่อยนะครับไม่คลุมทั้ง subject
    รูปสวยดีครับ แต่น่าจะเก็บบรรยากาศมาให้ดูด้วยนะ 555
    เออ ใช้ flash หัวกล้องรึเปล่าคับเนี่ย

Thanks
    87

สวยดีครับ ผมเองก็ไม่ได้ไปตั้งหลายปีแล้ว เห็นภาพของคุณobxjp แล้วสงสัยต้องไปอัปเดทดูบ้างแล้ว ขอบคุณครับ
    SAY CHEEZE......

Thanks
    34

Quote Originally Posted by มนุษย์ไฟฟ้า
    ที่จอดรถไม่เท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามาจากเกษตรนวมินทร์นี่อย่าผ่านแยกเกษตรเด็ดขาดนะครับ วันก่อนไปงานแต่งงานเพื่อนตอนทุ่มกว่าๆติดแยกเกษตรอยู่เกือบชั่วโมงสำหรับระยะทาง 1 กิโลเมตร สุดๆครับ ถ้าจะเอารถไปเข้ามาจากหลักสี่มีความสุขกว่าเยอะครับ
    ใช่ครับพี่มนุษย์ไฟฟ้า.....ถ้ามาจากทางเกษตรนวมินทร์นี่.....เข้าทางลัดทางอื่นดีกว่าครับ...เพราะทางแถว ๆ ตลาดอมรพันธ์จะบีบเหลือ "เลนเดียว" ครับ....แล้วนึกดูจิครับ...รถตั้งหลายเลนทั้งรถเมล์ที่จะต้องจอดป้ายกะรถอื่น ๆ บีบเหลือเลนเดียว....รอกันรากงอกอะครับ.....ผมว่ามาจากทางบางเขนหรือทางหลักสี่อย่างที่พี่มนุษย์ไฟฟ้าบอกดีกว่าอะครับ....ที่จอดรถข้างในมีแน่ครับ...แต่กว่าจะเข้ามาได้อาจเหงื่อตกเล็กน้อย...อุอุอุ...

ถ้าเข้ามาจากทางลงสะพานบางเขนแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าประตูแรกอย่างผม......ทางเดินทางขวามือเป็นต้นไปจะเป็นต้นไม้น่ะครับ...และทางขวามือจะเป็นพวกของกินครับ.....แต่ไม่แน่ใจมากนักเพราะเดินแค่ครึ่งชั่วโมงเอง.....ใครไปมาแล้วรบกวนเพิ่มเติมด้วยนะคร้าบบบ....

เรื่องเวลาถ่ายรูป....ถ่ายตอนเกือบ ๆ หกโมงเย็นครับคุณ bank_smile ไม่ได้เปิดแฟลชหัวกล้องครับ...เพราะไม่ได้ชาร์จแบตสองสามวันละอะครับ..กลัวแบตหมดเร็ว...ขนาดเปิด 2.8 ISO 800 ความไวชัตเตอร์ยังได้ประมาณ 50-60 เท่านั้นอะครับ....ผมมือไม่ค่อยนิ่งเลยไม่อยากได้ต่ำกว่านั้นครับ...แหะๆๆ...

ปล. วิธี QUOTE ทั้งข้อความมาเพื่อตอบโดย QUOTE มาหลาย ๆอันนี่ทำยังไงหรอครับ....ผมทำได้แค่ของพี่มนุษย์ไฟฟ้าได้อันเดียวเอง...แหะๆๆ...รบกวนด้วยนะครับ...ขอบคุณมากคร้าบบบ...

Thanks
    9

วันนี้ไปมาเหมือนกันครับ แต่เอากล้องฟิล์มไป เลยไม่ได้รูปมาสักรูป .......

ว่าแต่ obxjp ไม่กดรูปสาวๆ มาบ้างเลยเหรอ ...... บาง boot น้องๆ คนขายก็น่ารัก

nice place near a lovely girl.
    Thanks
    2,865

+ Reply to Thread
Page 3 of 3 FirstFirst 123