Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 4 of 8 FirstFirst 12345678 LastLast
Results 46 to 60 of 107

Thread: NoWay's Photo: Portrait of The North

Thanks
    72

ภาพสวย เห็นถึงความตั้งใจในการถ่ายภาพเลยครับ

ยอดเยี่ยมมากครับ
    http://www.flickr.com/photos/kuayjeng/

http://www.facebook.com/kuayjeng

Thanks
    471

นานแค่ไหน ก็ไม่เคยลืมความงามจากภาพฝีมือเลยครับ คงจะนานพอกับที่ผมรอชมรอเม้นท์ สวยทุกภาพ อารมณ์ภาพ ทำให้นึกถึงบรรยากาศ หนาวเย็น และความอบอุ่นครับ เยี่ยม

Thanks
    385

อย่างงาม ดูแล้ว ได้ความรู้สึกมากครับ อยากถ่ายได้แบบนี้มั่งจัง

Thanks
    4

ผมนั่งดูภาพ พร้อมกับอ่านเรื่องราว มันเพลินดีแท้ครับ
    ผมเองก็มือใหม่ มาเจอภาพแบบนี้แล้ว พูดได้คำเดียวเลยว่าอึ้ง กันเลยครับ
    ชอบภาพ Set แรกนะครับ ชุดไทยๆ นี่ สวยไม่แพ้ชุดใดๆจริงๆ
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่ นำสิ่งดีมาให้ชม และผมเอง จะ พยายาม
    ฝึกหัดต่อไป จากภาพ ที่ พี่ๆ ได้มาโพสให้เห็นนี่ละครับ เป้นแรงใจดีแท้
    ภาพถ่ายบรรยายความรู้สึก
    Nikon D90 18-105 mm

Thanks
    17,535

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย View Post
    อ่านตามแล้วยิ่งแค้นครับสำหรับทริปนี้
    ผมวางแผนล่วงหน้ากับคุณหมอตั้งนาน
    และผมอุตส่าห์ กำหนดตำแหน่งต่างๆที่จะถ่ายไว้แล้ว บางมุมบางสถานที่ อย่างที่อ่างขาง เราก็ไปดูเอาไว้แล้วล่วงหน้า ช่วงเวลาก็กำหนดไว้แล้ว
    แต่ทว่า....
    แต่พอถึงวันจริง ผมดันงานเข้าไม่ว่างเสียงั้นนะครับ คุณNoway เลยต้องไปถ่ายคนเดียว
    ยิ่งเห็นภาพยิ่งแค้นครับว่า.....
    เฮ้ยยยยย ทริปนี้ตรูพลาดได้ไงว๊าาาาาาาา

อ้า...อ้า...อ้า.....ไปถ่ายกันอีกรอบไหมครับ คราวนี้ผมจะไม่พลาดอีกครับ
    Quote Originally Posted by NoWay View Post
    พี่แค้นผมขนาดนั้นเลยหรอครับ อิอิ ไม่เปนไรครับ กลับไปมีจัดหนักละกันครับพี่ ไม่ได้ถ่ายportrait ร่วม6เดือนเลยมั้งเนี่ย
    ว่าแต่ช่วงนี้ครึ้มฟ้า ครึ้มฝนจริงหรอครับ.......
    เห็นคุยกันแล้วอยากไปแจมด้วยจังครับ
    จริงๆคุณหมอกับคุณหลวงน่าจะมา ซาปา ซักครั้งน๊ะครับ จัดเป็นทริป Prottrait & Landscape ซักทริปน๊ะครับ
    นางแบบใส่ชุด อ๋าวหย่าย + Location งามๆที่ ซาปา คงจะดีไม่น้อยครับ
    กลับไปได้ทั้งภาพ lanscape งามๆ 1 ชุด + Portrait งามๆอีกชุด
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

6. The Following User Says Thank You to Couleurs For This Useful Post:

KAKAKUP (26th July 2011)

Thanks
    1,130

สวยมากๆเลยครับ ชอบทุกใบครับ

Thanks
    283

งามมากมายเลยครับ...

portrait แนวนี้ต้องทุ่มเททีเดียวครับ...
    ชักอยากลองบ้างจัง...อิอิ

โหวต 5 ดาวด้วยคนครับ....
    Last edited by mommam_777; 27th July 2011 at 09:09.
    http://www.mommamgallery.com

Thanks
    6,505

ได้เคยมาดูรอบแรกตอนขณะพี่กำลังลงได้ 4-5 ภาพ วันนี้เพิ่งกลับมาดูอีกครั้ง
    เห็นชื่อพี่ก็ไม่มีผิดหวังอยู่แล้ว งามทั้งชุดกด Thank เพลินหมดทั้ง 15 ใบเลยครับ
    งาม+ปราณีตมากๆครับ เป็น Portrait ที่ดูได้เพลินมากๆครับ อารมณ์ลื่นไหลไปได้ดีทีเดียว

ได้ความรู้และได้ศึกษามุมมองจากภาพถ่ายของพี่มากเลยครับ portrait เป็นอะไรที่ผมถ่ายไม่เป็นเลยจริงๆ
    ภาพแบบนี้ให้ 5 ดาวหมดใจเลย งาม นุ่ม ละมุนละไมดีจริงๆครับ

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by ก๊วยเจ๋ง View Post
    ภาพสวย เห็นถึงความตั้งใจในการถ่ายภาพเลยครับ

ยอดเยี่ยมมากครับ
    ขอบคุณคุณก๊วยเจ๋งมากๆคร้าบ

Quote Originally Posted by Starck View Post
    นานแค่ไหน ก็ไม่เคยลืมความงามจากภาพฝีมือเลยครับ คงจะนานพอกับที่ผมรอชมรอเม้นท์ สวยทุกภาพ อารมณ์ภาพ ทำให้นึกถึงบรรยากาศ หนาวเย็น และความอบอุ่นครับ เยี่ยม
    ขอบคุณครับ พี่โจสบายดีนะครับ

Quote Originally Posted by Tetra View Post
    อย่างงาม ดูแล้ว ได้ความรู้สึกมากครับ อยากถ่ายได้แบบนี้มั่งจัง
    ขอบคุณครับ ลองถ่ายดูสิครับ ต้องสวยกว่าผมแน่นอน

Quote Originally Posted by 9kman View Post
    ผมนั่งดูภาพ พร้อมกับอ่านเรื่องราว มันเพลินดีแท้ครับ
    ผมเองก็มือใหม่ มาเจอภาพแบบนี้แล้ว พูดได้คำเดียวเลยว่าอึ้ง กันเลยครับ
    ชอบภาพ Set แรกนะครับ ชุดไทยๆ นี่ สวยไม่แพ้ชุดใดๆจริงๆ
    ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่ นำสิ่งดีมาให้ชม และผมเอง จะ พยายาม
    ฝึกหัดต่อไป จากภาพ ที่ พี่ๆ ได้มาโพสให้เห็นนี่ละครับ เป้นแรงใจดีแท้
    ขอบคุณมากๆครับ

Quote Originally Posted by Couleurs View Post
    เห็นคุยกันแล้วอยากไปแจมด้วยจังครับ
    จริงๆคุณหมอกับคุณหลวงน่าจะมา ซาปา ซักครั้งน๊ะครับ จัดเป็นทริป Prottrait & Landscape ซักทริปน๊ะครับ
    นางแบบใส่ชุด อ๋าวหย่าย + Location งามๆที่ ซาปา คงจะดีไม่น้อยครับ
    กลับไปได้ทั้งภาพ lanscape งามๆ 1 ชุด + Portrait งามๆอีกชุด
    โห พี่ต้น จุดประกายฝัน จิงๆ น่าลองเนอะครับ

Quote Originally Posted by nive View Post
    สวยมากๆเลยครับ ชอบทุกใบครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by mommam_777 View Post
    งามมากมายเลยครับ...

portrait แนวนี้ต้องทุ่มเททีเดียวครับ...
    ชักอยากลองบ้างจัง...อิอิ

โหวต 5 ดาวด้วยคนครับ....
    ขอบคุณคร้าบ แต่ผมว่าถ่ายนกทุ่มเทกว่านะครับพี่ รอนานกว่าด้วย ใช้ความพยายามมากกว่าเยอะเลยครับ

Quote Originally Posted by inspire01 View Post
    ได้เคยมาดูรอบแรกตอนขณะพี่กำลังลงได้ 4-5 ภาพ วันนี้เพิ่งกลับมาดูอีกครั้ง
    เห็นชื่อพี่ก็ไม่มีผิดหวังอยู่แล้ว งามทั้งชุดกด Thank เพลินหมดทั้ง 15 ใบเลยครับ
    งาม+ปราณีตมากๆครับ เป็น Portrait ที่ดูได้เพลินมากๆครับ อารมณ์ลื่นไหลไปได้ดีทีเดียว

ได้ความรู้และได้ศึกษามุมมองจากภาพถ่ายของพี่มากเลยครับ portrait เป็นอะไรที่ผมถ่ายไม่เป็นเลยจริงๆ
    ภาพแบบนี้ให้ 5 ดาวหมดใจเลย งาม นุ่ม ละมุนละไมดีจริงๆครับ

ขอบคุณมากๆนะคร้าบ
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

11. The Following User Says Thank You to NoWay For This Useful Post:

samoky (12th June 2013)

Thanks
    369

คุณชอบแลนด์สเคป เห็นพอร์ตเทรตชุดนี้เข้าไปก็อดไม่ได้ที่จะรักเลยครับ
    นุ่มนวลเนียนตา ไม่มีแสงแฟลซกระด้างๆมาหยุดอารมณ์ มันพาให้ความรู้สึก
    ไปไกลตามจินตนาการ ชอบภาพชุดนี้ของคุณหมอ Noway มากครับ
    "ความสำเร็จมีที่ว่างรอรับผู้แพ้ที่ยังสู้เสมอ แต่ไม่มีที่เหลือสำหรับคนไม่คิดสู้ "
    laiophotography.multiply.com

13. The Following User Says Thank You to Laio photograph For This Useful Post:

NoWay (13th August 2011)

Thanks
    1,147

ชอบชุดไทยมากๆ และการตื่นตีห้าด้วยครับ พยายามมากๆ นึกถึงตอนที่ผมเคยถ่ายกับลูกโป่งที่เหนือด้วยตื่นตีห้าเช่นกัน
    ช่วยเยี่ยมเยียน Fb กด Like ด้วยครับ
    Fans Page http://www.facebook.com/fotosanooks
    Canon 5D I, 5D III, 200mm F2L

15. The Following User Says Thank You to fotosanook For This Useful Post:

Thanks
    319

งามแต๊ ๆ
    Fujifilm X-T2
    XF 10-24mm F4 R OIS
    XF 18mm F2 R
    XF 56mm F1.2 R
    Geekster Fisheye 7.5mm F2.8

17. The Following User Says Thank You to artatall For This Useful Post:

Thanks
    235

เป็นเรื่องธรรมดา ปกติของมือโปรครับ ขอบคุณมากครับสำหรับภาพที่สวยงาม รายละเอียดทุกเม็ด ที่มาแบ่งให้พวกเราได้ดู ได้ศึกษาและเป็นแบบอย่างที่ดี อย่าเพิ่งหมดมุขเสียก่อนล่ะครับ..

19. The Following User Says Thank You to sumruy For This Useful Post:

Thanks
    2,951

Thanks ทุกรูปครับ

21. The Following User Says Thank You to full frame For This Useful Post:

Thanks
    0

สุดยอดเลยครับ....อยากถ่ายได้อย่างนี้มั่งครับ...แตคงต้องฝึกอีกนาน

23. The Following User Says Thank You to sompoach For This Useful Post:

+ Reply to Thread
Page 4 of 8 FirstFirst 12345678 LastLast