Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 3 of 8 FirstFirst 12345678 LastLast
Results 31 to 45 of 107

Thread: NoWay's Photo: Portrait of The North

Thanks
    2,194

งานสวยงามมากครับ มาโหวต 5 ดาวให้เช่นกัน

2. The Following User Says Thank You to B.lum For This Useful Post:

NoWay (26th July 2011)

Thanks
    55

สวยยยยยยยย มากกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิ่งเซ็ทชุดโบราณ ลมแทบจับ

อยากไปแจมทริปกับพี่มั่งจัง

4. The Following User Says Thank You to vahaha2003 For This Useful Post:

Thanks
    165

สวยมากครับ โดยเฉพาะ #10 มุมนั้นผมก็เคยไปนะครับ แต่ถ่ายมาแล้วไม่สวยอย่างนั้นเลย

6. The Following User Says Thank You to smallnik For This Useful Post:

Thanks
    289

อย่างงามมมมมม
    iammote.thaimultiply.com
    www.facebook.com/MoteMoment
    www.phateaw.com

- Nikon D750 x2 unit
    - Tamron 15-30 F2.8
    - Nikon 50 F1.8
    - Nikon AF-S 24-120 F4 VR Nano

8. The Following User Says Thank You to rukawa For This Useful Post:

Thanks
    6,434

ชื่อนี้ มั่นใจ ได้เสมอครับ รอติดตามผลงานอยู่ตลอดเลยนะครับผม

10. The Following User Says Thank You to kungpost For This Useful Post:

on a mountain, star city
    Thanks
    4,054

งามมากทั้งวิวทั้งคน แต่คนถ่ายนี่สิครับสุดยอด

we don't know we're all damn ugly.
    like a pig.
    JUST COME ORIGINAL,THEN?

12. The Following User Says Thank You to garbagelane For This Useful Post:

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by NoWay View Post
    เป็นความฝันของผมกับพี่หลวงลายไทย
    ที่เคยคิดว่าอยากถ่าย portrait ที่ปางอุ๋งซักครั้ง
    แต่แล้วพี่หลวงก็ได้บอกว่า สถานที่แห่งนี้น่าถ่ายportrait เหมือนปางอุ๋งเลย
    ผมเลยทำตัวเป็นน้องที่ดี.......ทิ้งพี่หลวงไว้ แล้วแอบไปถ่ายคนเดียว อิอิ
    (ขอโทษครา้บ ก้พี่ไม่ว่างนี่ครา้บ)

จนเป็นที่มาของสถานที่แห่งนี้
    อ่านตามแล้วยิ่งแค้นครับสำหรับทริปนี้
    ผมวางแผนล่วงหน้ากับคุณหมอตั้งนาน
    และผมอุตส่าห์ กำหนดตำแหน่งต่างๆที่จะถ่ายไว้แล้ว บางมุมบางสถานที่ อย่างที่อ่างขาง เราก็ไปดูเอาไว้แล้วล่วงหน้า ช่วงเวลาก็กำหนดไว้แล้ว
    แต่ทว่า....
    แต่พอถึงวันจริง ผมดันงานเข้าไม่ว่างเสียงั้นนะครับ คุณNoway เลยต้องไปถ่ายคนเดียว
    ยิ่งเห็นภาพยิ่งแค้นครับว่า.....
    เฮ้ยยยยย ทริปนี้ตรูพลาดได้ไงว๊าาาาาาาา

สวยงามคลาสิค ดูได้ไม่เบื่อครับ ตรงความคลาสิคนี่แหละครับที่ผมทำไม่ได้ซักทีครับ
    แสงเงาลงตัวเป็นอย่างยิ่ง ทิ้งspaceไว้เล่าเรื่องในภาพได้อย่างลงตัว
    และที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดคือ....
    อารมณ์ภาพครับ
    โพสติ้งทางแบบแสงเงาและสีี่ให้ ไปในวรรณะเดียวกันแบบไม่มีโดนโทนครับ
    งดงามชนิดที่ผมต้องดูแล้วดูอีกครับ...
    อ้า...อ้า...อ้า.....ไปถ่ายกันอีกรอบไหมครับ คราวนี้ผมจะไม่พลาดอีกครับ

พักนี้ภาพห้องโพสภาพ มีแต่ของแรงๆครับ เดี๋ยวผมขอไปนอนเลียแผลแล้วหาภาพมาโพสบ้างครับ

ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอครับ อย่างน้อยเราก็ได้ทราบว่าฝนตกไปแล้ว และเวลาแห่งความสดใสกำลังจะตามมาครับ

แต่บางคน(ผมเองนั่นแหละ)นี่ซิครับ ครึ้มฟ้าครึ้มฝน ไม่ทราบว่าฝนจะตกเมื่อไหร่ และไม่ทราบว่าถ้าฝนตกแล้วเมื่อไหร่จะหยุด

เฮ้ออออออ

เอาล่ะ กลับมาเรื่องรูป...ครับ
    พักนี้ผมก็ไม่ได้ถ่ายportrait กับใครเช่นกันครับ รอน้องชายคนนี้กลับมาเสมอครับ
    Voteแล้ว 5 ดาวและปักหมุดครับ
    Last edited by หลวงลายไทย; 26th July 2011 at 00:59.
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

14. The Following 5 Users Say Thank You to หลวงลายไทย For This Useful Post:

KAKAKUP (26th July 2011), kungpost (26th July 2011), NoWay (26th July 2011), samoky (12th June 2013), Take@LookAround (26th July 2011)

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by นรชัย View Post
    สุดยอดครับ โครตเซียนเลย ชอบหมดทุกภาพ โดยเฉพาะภาพแรก ใช้เลนส์ตัวไหนครับ
    ขอบคุณครับ ใช้ Sigma 10-20 ครับ

Quote Originally Posted by MR.ANUWAT View Post
    ไม่มีคำบรรยายครับ สวยงามทุกภาพ ผมตามดูคุณ NoWay ทุกอัลบั้มครับ
    โดยส่วนตัวผมชอบภาพที่ 11 มากครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน เพราะผมเอง
    ถ่ายภาพไม่เก่งครับยังไม่ค่อยมีโอกาสได้ถ่าย แต่ผมชอบมานั่งดู นั่งอ่านมากๆครับ
    ก็หวังว่าสักวันผมจะเข้าใจในภาพที่ผมชอบว่า "ทำไม"
    ขอบคุณกระทู้ผลงานดีๆอีกครั้งครับจะเฝ้าชื่นชมผลงานต่อไปครับ

ปล. ขอบคุณ คุณหลวงลายไทย ด้วยครับที่แนะนำผลงานดีๆครับผม
    ขอบคุณมากๆนะครับ ผมก็ไม่ได้อะไรครับแต่พยายามเอามากกว่า หาข้อมูลดูรูปเยอะๆ
    ที่สำคัญต้องถือกล้องไปถ่ายด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by Carbon View Post

ขอบคุณครับพี่ Carbon

Quote Originally Posted by TD_hunter View Post
    สวยมากครับ ลงตัวมากๆทั้งองค์ประกอบโลเคชั่นและน้องกิ๊ก
    อยากมีนางแบบส่วนตัวไปไล่ล่าโลเคชั่นสวยๆแบบนี้ขึ้นมาเลย
    ขอบคุณนะครับ

Quote Originally Posted by d90d300 View Post
    คมตั้งแต่นางแบบ ชัดลึกไปถึง 3 ดอยข้างหลังเลยครับ

เย็นจิตดีแท้
    ขอบคุณครับ สถานที่จริงนี่หนาวเลยคร้า

Quote Originally Posted by photonick View Post
    สวยทุกภาพครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by panusiam View Post
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Couleurs View Post
    งดงามครับ สวยทุกใบ
    เลือกชุด พร็อพ เวลา สถานที่ได้ลงตัว ทำให้ภาพออกมายอดเยี่ยมมากครับ
    หลายๆภาพเป็นตัวอย่างที่ดีในการเรียนรู้ของผมสำหรับการถ่าย portrait แบบมุมกว้าง เพราะผมเองถ่ายไม่ค่อยเป็นเลยครับเวลาใช้เลนส์ไวด์ ชอบมากๆครับเป็นภาพที่เก็บความงามของสถานที่ + กับนางแบบได้อย่างสวยงามครับ

..............................................โหวตให้ 5 ดาวเช่นเคยครับ สำหรับกระทู้ดีๆแบบนี้

ผมรออยู่เหมือนกันครับว่าเมื่อไหร่คุณหมอจะมาโพสชุดนี้ได้มีโอกาศเห็นแวบๆนานหลายเดือนแล้วตอนที่ไปถ่ายรูปที่เกาะล้านกัน
    4 5 8 11 นี้ชอบมากๆ
    ขอบคุณนะครับพี่ต้น ผมเจอปัญหาหลายอย่างตามที่เล่ามาข้างต้น เลยนานหน่อยกว่าจะโพสครับ
    พี่ต้นสบายดีนะครับ เอารูปมาโพสมั่งนะครับ รอชมๆ

Quote Originally Posted by jirawutpin View Post
    สวยงามมาก ชอบทุก set เลยครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by sakda.sdd View Post
    ภาพสวย...ชอบมากครับ...โดยเฉพาะภาพที่ 5 ชอบเป็นพิเศษเลย
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by seederdong View Post
    สวยงามทุกใบจริงๆครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by tantanda View Post
    ชอบจริงเลยช่วงนี้ก็คงต้องขอเก็บสะสมประสบการจากภาพของพี่ไปก่อนละ
    ครับฝีมือยังไม่ถึงและที่สำคัญก็ยังขาดนางแบบ5555 สวยจริงครับลงตัวมากๆ
    ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆนะครับจะติดตามทุกอัลบั้มเลยครับ
    ขอบคุณนะครับ ว่างๆหยิบกล้องไปถ่ายรูปบ่อยๆนะครับ

Quote Originally Posted by pillow View Post
    ชอบมากเลยครับ ปกติผมจะอ่านกับ thanks อย่างเดียว ไม่ค่อยโพสตอบเท่าไหร่
    แต่ชุดนี้โดนใจมากครับ รู้สึกได้ถึงความตั้งใจในการถ่ายภาพมาก ๆ ขอบคุณที่นำภาพสวย ๆ มาให้ชมนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

Quote Originally Posted by KAKAKUP View Post
    สวยยกชุดเลยครับพี่.....แบบว่าหวานๆๆๆเลยครับ ขอ สำหรับภาพสวยและผลงานดีๆที่เอามาให้ชมนะครับ....ขอโหวตให้ 5 ดาวไว้ก่อนเลยครับ ขอบคุณครับ
    ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by mpao View Post
    คำเดียว โอ้ " แม่เจ้า "
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

16. The Following 2 Users Say Thank You to NoWay For This Useful Post:

Couleurs (26th July 2011), KAKAKUP (27th July 2011)

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by B.lum View Post
    งานสวยงามมากครับ มาโหวต 5 ดาวให้เช่นกัน
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by vahaha2003 View Post
    สวยยยยยยยย มากกกกกกกกกกกกกกกกกก ยิ่งเซ็ทชุดโบราณ ลมแทบจับ

อยากไปแจมทริปกับพี่มั่งจัง
    หวัดดีครับพี่ vahaha อยากไปถ่ายด้วยเหมืนกันครับ แต่คงซักพักครับ เพราะตอนนี้มาปฏิบัติภารกิจต่างแดนครับผม

Quote Originally Posted by smallnik View Post
    สวยมากครับ โดยเฉพาะ #10 มุมนั้นผมก็เคยไปนะครับ แต่ถ่ายมาแล้วไม่สวยอย่างนั้นเลย
    ขอบคุณนะครับ ลองเอารูปมาโพสสิครับ ของคุณ smallnik อาจสวยกว่าของผมก็ได้ครับ

Quote Originally Posted by rukawa View Post
    อย่างงามมมมมม
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by garbagelane View Post
    งามมากทั้งวิวทั้งคน แต่คนถ่ายนี่สิครับสุดยอด
    ขอบคุณครับ ยกเครดิตให้ธรรมชาติที่สวยงามแล้วก็นางแบบครับ

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย View Post
    อ่านตามแล้วยิ่งแค้นครับสำหรับทริปนี้
    ผมวางแผนล่วงหน้ากับคุณหมอตั้งนาน
    และผมอุตส่าห์ กำหนดตำแหน่งต่างๆที่จะถ่ายไว้แล้ว บางมุมบางสถานที่ อย่างที่อ่างขาง เราก็ไปดูเอาไว้แล้วล่วงหน้า ช่วงเวลาก็กำหนดไว้แล้ว
    แต่ทว่า....
    แต่พอถึงวันจริง ผมดันงานเข้าไม่ว่างเสียงั้นนะครับ คุณNoway เลยต้องไปถ่ายคนเดียว
    ยิ่งเห็นภาพยิ่งแค้นครับว่า.....
    เฮ้ยยยยย ทริปนี้ตรูพลาดได้ไงว๊าาาาาาาา

สวยงามคลาสิค ดูได้ไม่เบื่อครับ ตรงความคลาสิคนี่แหละครับที่ผมทำไม่ได้ซักทีครับ
    แสงเงาลงตัวเป็นอย่างยิ่ง ทิ้งspaceไว้เล่าเรื่องในภาพได้อย่างลงตัว
    และที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดคือ....
    อารมณ์ภาพครับ
    โพสติ้งทางแบบแสงเงาและสีี่ให้ ไปในวรรณะเดียวกันแบบไม่มีโดนโทนครับ
    งดงามชนิดที่ผมต้องดูแล้วดูอีกครับ...
    อ้า...อ้า...อ้า.....ไปถ่ายกันอีกรอบไหมครับ คราวนี้ผมจะไม่พลาดอีกครับ

พักนี้ภาพห้องโพสภาพ มีแต่ของแรงๆครับ เดี๋ยวผมขอไปนอนเลียแผลแล้วหาภาพมาโพสบ้างครับ

ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอครับ อย่างน้อยเราก็ได้ทราบว่าฝนตกไปแล้ว และเวลาแห่งความสดใสกำลังจะตามมาครับ

แต่บางคน(ผมเองนั่นแหละ)นี่ซิครับ ครึ้มฟ้าครึ้มฝน ไม่ทราบว่าฝนจะตกเมื่อไหร่ และไม่ทราบว่าถ้าฝนตกแล้วเมื่อไหร่จะหยุด

เฮ้ออออออ

เอาล่ะ กลับมาเรื่องรูป...ครับ
    พักนี้ผมก็ไม่ได้ถ่ายportrait กับใครเช่นกันครับ รอน้องชายคนนี้กลับมาเสมอครับ
    Voteแล้ว 5 ดาวและปักหมุดครับ
    พี่แค้นผมขนาดนั้นเลยหรอครับ อิอิ ไม่เปนไรครับ กลับไปมีจัดหนักละกันครับพี่ ไม่ได้ถ่ายportrait ร่วม6เดือนเลยมั้งเนี่ย
    ว่าแต่ช่วงนี้ครึ้มฟ้า ครึ้มฝนจริงหรอครับ.......
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

18. The Following User Says Thank You to NoWay For This Useful Post:

samoky (12th June 2013)

Thanks
    304

สวยทุกเซ็ตเลยคับ ชอบเป็นพิเศษรูป3 คับ
    Canon 5D Classic
    Canon 500D
    50 F1.4
    70-200 F4L
    85 F1.8
    Speedlite 580EXII

Thanks
    122

งามมากครับ

เอาไป 5 กะโหลก!! เอ้ย 5 ดาว
    C'Mon Let's Have Fun With My D700

Thanks
    15

แค่ภาพเปิดก็เล่นใจระทึกละครับ
    ...เมื่อโลกร้อนขึ้นเรื่อยๆ...

Thanks
    634

งดงาม ยอดเยี่ยมไปเลยครับ

ทั้งบรรยากาศ สถานที่
    นางแบบ เสื้อผ้าหน้าผม
    บวกกับฝีมือคุณ NoWay
    ผสมผสานกันได้อย่างลงตัว.... ช๊อบ ชอบครับ

Thanks
    440

เจิดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ----------- instagram : jaggi -------------

N13°06.835' E099°55.582'
    Thanks
    1,815

มีกี่ดาวให้หมดเลยครับท่าน สุดยอด ๆ
    Maybe Happiness does not mean that you must arrive the destination.
    It could also just be the little details along the way ...

just.. take a look around.

+ Reply to Thread
Page 3 of 8 FirstFirst 12345678 LastLast