Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 4 of 6 FirstFirst 123456 LastLast
Results 46 to 60 of 77

Thread: ท่องไปกับกล้อง เที่ยวไปกับเสียงชัตเตอร์ : LAIO PHOTOGRAPHY

Thanks
    0

สวยมากครับ

Thanks
    1,017

สวยมากเลยครับ

Thanks
    467

ถ้าผมถ่ายได้แบบนี้ซักภาพ น่าจะคุ้มตังค่ากล้องครับ......แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ T.T

Thanks
    369

Quote Originally Posted by gopfaster View Post
    เอ... ผมเองก็ไม่รู้จะพูดอะไรครับ เพราะจะบอกว่าสมบูรณ์แบบจริงๆ
    ที่ชอบที่สุดคือมุมมองภาพ สวยทุกกระทู้เลย
    ขอบคุณมากครับ
    มีหลายๆคน ชอบฝึกหรือพัฒนามุมมองโดยนำความคิดของช่างภาพระดับโลกมาประยุกต์ ซึ่งผมเองก็
    เคยเป็น แต่เมื่อทำไปเรื่อย ฝึกอย่างนั้นอย่างต่อเนื่อง ผมเจอว่าผมเองไม่ได้พัฒนาอะไรขึ้นเลย นอกจาก
    ลอกเลียนเก่งขึ้นเรื่อยๆ สุดท้ายหันมามองภาพทุกๆภาพไม่ว่าเจ้าของภาพนั้นจะถ่ายสวยหรือไม่สวย
    ผมเจอว่ามือใหม่นี่ มักมีมุมมองที่สะอาด และจินตนาการที่บริสุทธิ์ ผมจึงศึกษาทั้งข้อดีและด้อยของ
    พวกเขาเหล่านั้นโดยละเอียด และนำมาปรับปรุงภาพของตัวเองครับ

Quote Originally Posted by Oate View Post
    มุมมองสวยจริงๆครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by kueprofile View Post
    "เชิญติชมได้เลย" ผมขอไม่ติละกันครับ เห็นภาพแรกก็ว่าจะชมแล้ว แต่เห็นภาพอื่นๆอีก ชอบเกือบหมดเลยครับ ไม่รู้จะชมอันไหนดี 555+
    มีคนเคยเอ่ยไว้ ว่า "ภาพที่สมบูรณ์ที่สุดยังไม่ถูกถ่าย" ลองมองอย่างตรึกตรองจะเห็นข้อด้อย
    ของผม และจำเอาไว้ไปป้องกันไม่ให้เกิดในภาพของตัวเองนะครับ

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย View Post
    กระทู้นี้ไม่ใช่แค่ภาพสวยเท่านั้น แต่แสดงถึงความสามารถในการควบคุมกล้องขั้นมหัศจรรย์เลยครับอาจารย์
    ภาพทุกภาพ ทั้งแสงเงาทั้งเนื้อหาภายในภาพ ดูแล้วจะให้จบในภาพหรือจะจิตนาการต่อก็เป็นไปได้ทั้งสิ้นครับ ถือเป็นผลงานชั้นครู
    ภาพทุกภาพทรงคุณค่า น่าติดตามน่าค้นหาทั้งสิ้นครับ
    ถือเป็นอีกหนึ่งกระทู้Landscapeที่มีค่าสำหรับไทยดีเป็นอย่างยิ่งครับ
    ขอบคุณอาจารย์ ที่นำผลงานภาพถ่ายที่แท้ (ต้องย้ำว่าที่แท้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้หลายภาพที่เห็นจะกลายเป็นดิจิตอลอาร์ตไปแล้วครับ) มาให้สมาชิกที่นี่เปิดหูเปิดตาเสมอๆครับ
    ขอบคุณครับ พี่หลวง ว่าแต่สบายดีมั้ย สุขภาพกายใจเป็นอย่างไร คงสบายดีนะครับ
    ช่วงนี้ได้ออกถ่ายภาพบ้างมั้ยนะ

ผมโชคดี ที่ได้เห็นภาพหลังกล้องของหลายๆคน ต้องบอกครับว่าหลายไอเดียร์ของการนำเสนอ
    ได้จากภาพที่ผมเคยเห็นนั่นเอง เอามากลัดเกลาเติมต่อจนเป็นการนำเสนอที่เฉพาะของผมมากขึ้น
    ว่าแต่จริงๆแล้ว ภาพของพี่หลวงเองผมก็นั่งศึกษาอยู่ประจำนะครับ ทั้งจากในไทยดีหรือแม้แต่ใน
    เล่นกล้องเองครับ อย่างไรก็ขอบคุณการนำเสนอที่มีประโยชน์ต่อการพัฒนามุมมองของผมด้วยครับ

Quote Originally Posted by chokdeec View Post
    งามจริงๆ ครับผม
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by ชิวเชน View Post
    ขอเข้ามาเรียนรู้ด้วยคนครับ สวยงามจนจุกเลยครับ
    ขอบคุณครับ หัวข้อหน้า สัญญาเลยว่าจะเขียนอะไรให้ได้อ่านมากขึ้นครับ
    เผื่อเกิดประโยชน์บ้าง
    Quote Originally Posted by proxies View Post
    โอ้ววว สวยงามครับ
    ขอบคุณครับผม

Quote Originally Posted by pakonking View Post
    งามมากมากๆครับบบ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by Laio photograph; 7th July 2011 at 22:18.
    "ความสำเร็จมีที่ว่างรอรับผู้แพ้ที่ยังสู้เสมอ แต่ไม่มีที่เหลือสำหรับคนไม่คิดสู้ "
    laiophotography.multiply.com

5. The Following User Says Thank You to Laio photograph For This Useful Post:

Thanks
    369

Quote Originally Posted by gopfaster View Post
    เอ... ผมเองก็ไม่รู้จะพูดอะไรครับ เพราะจะบอกว่าสมบูรณ์แบบจริงๆ
    ที่ชอบที่สุดคือมุมมองภาพ สวยทุกกระทู้เลย
    ขอบคุณมากครับผม

Quote Originally Posted by nat200sx View Post
    สวยมากครับ
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by ketkatao View Post
    สวยมากเลยครับ
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by jetty1112 View Post
    ถ้าผมถ่ายได้แบบนี้ซักภาพ น่าจะคุ้มตังค่ากล้องครับ......แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ T.T
    ทุกคนทำได้ครับ "การถ่ายภาพคือการถ่ายทอดอารมณ์ความรู้สึก ความนึกคิดและรสนิยมของตัวเรา
    หรือของสังคม ออกมาเป็นผลงานภาพโดยอาศัยขบวนการและเครื่องมือทางวิทยาศาสตร์เปลี่ยนแสงให้เป็น
    ภาพอย่างจินตนาการของเรา"
    จากประโยคข้างต้น "แสง" จึงคือหัวใจสำคัญที่ทำให้เกิดภาพในลักษณะต่างๆ ให้เวลาตัวเองศึกษาเรื่องนี้มากๆ เดี๋ยวจะทำได้ดีขึ้นเองครับ สู้ๆ
    "ความสำเร็จมีที่ว่างรอรับผู้แพ้ที่ยังสู้เสมอ แต่ไม่มีที่เหลือสำหรับคนไม่คิดสู้ "
    laiophotography.multiply.com

7. The Following User Says Thank You to Laio photograph For This Useful Post:

d90d300 (18th July 2011)

Thanks
    0

ขอบคุณมากๆครับ

Thanks
    20,285

สวยงามแบบยกชุดเลยครับ.... อาจารย์ ผมขออนุญาตเรียกไว้ก่อนล่วงหน้านะครับเพราะตั้งใจจะไปขอความรู้สักวันหนึ่งอย่างแน่นอน ขอบคุณครับสำหรับรูปที่สวยงาม ผมขอ Vote ติด 5 ดาว เลยครับ
    Last edited by KAKAKUP; 15th July 2011 at 20:13.
    ใจกว้างๆ ชัดบ้าง....หลุดบ้างแต่ก็มีความสุขครับ

++++..Yum Yum Jumbo______Jub jub

Thanks
    262

โอ้วว...ว้าว...สวยงามเหลือเกิน อยากถ่ายได้แบบเนี้ย
    ร่องรอยการเดินทางช่างน่าอิจฉาจริงๆ ครับ
    ผมนั้นชอบถ่ายรูปและท่องเที่ยว ทุ่งหญ้าเขียวภูเขาสวยห้วยน้ำใส ต่างจังหวัดเที่ยวตามอำเภอใจ ไปที่ไหนก็สุขใจเที่ยวไทยเอย
    i am Nikon D750

Thanks
    0

ขอบคุณที่ถ่ายมาให้ชมครับ

Thanks
    306

สวยงาม

Thanks
    0

สุดยอดครับ สวยงามมากๆๆ

Thanks
    778

สวดยอด

Thanks
    177

แหล่มเลย

Thanks
    2,010

สวยงาม เต็มเปี่ยมด้วยคุณภาพทุกภาพเลยครับ
    ภาพเปิดอลังการมาก อยากไป3000โบกช่วงธันวาสักครั้ง

ขอบคุณที่นำงานดีๆมาให้ชมเสมอครับ
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

Thanks
    2,194

ชอบมากเหมือนเช่นเคยครับ

+ Reply to Thread
Page 4 of 6 FirstFirst 123456 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks