Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 3 of 6 FirstFirst 123456 LastLast
Results 31 to 45 of 77

Thread: ท่องไปกับกล้อง เที่ยวไปกับเสียงชัตเตอร์ : LAIO PHOTOGRAPHY

Thanks
    369

Quote Originally Posted by M60 View Post
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆแฝงการบอกเล่าประสบการณ์ครับ

ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by inspire01 View Post
    งานสวยๆเนียนตาและเป็นงานคุณภาพอีกเช่นเคยครับ มาตรฐานไม่เคยตกเลยจริงๆ โดยเฉพาะภาพรุ่งสางที่ปางอุ๋ง เนียนตาแทบจะเหมือนภาพสีน้ำเลย ประทับใจมากๆ
    ปกติเวลาไปปางอุ๋ง มุมที่ผมชอบไปฝังตัวรอพระอาทิตย์ขึ้นก็มีแค่ 3-4 จุด และจุดที่พี่ถ่ายมาเป็นมุมที่ผมชอบไปมากๆ เพราะสามารถส่องภาพมุมต่างๆได้เยอะจริงๆ ทั้งจะใช้ wide หรือ tele มุมนั้นมีให้เล่นได้เยอะเลย

ส่วนเรื่องที่พี่บอกภาพใสยอมรับจริงๆว่าเมื่อก่อนผมก็สนมากๆเรื่องนั้น เห็นภาพคนอื่นเป็นแบบนั้นเราก็อยากได้บ้าง แต่พอมาถึงตอนนี้บางภาพหากมันไม่ได้ดูสวยใสแต่อารมณ์ได้ ผมว่ามันยังสวยกว่าภาพใสๆแต่ไม่มีเรื่องราวใดๆด้วยซ้ำ
    แสงสวยๆ จังหวะดีๆ อารมณ์แรงๆ และที่สำคัญถ่ายยังไงก็ได้ให้ได้ตามสิ่งที่เราต้องการสื่อออกมาสำคัญที่สุด ยิ่งเป็นภาพรวมจากหลายๆที่แบบนี้ เมื่อได้ชมรู้สึกดีมากๆครับพี่ ให้ 5 ดาวด้วยอีกแรงเลยครับ

ปล.เร็วๆนี้อาจจะขออนุญาติไปย้อนรอยพี่ที่ทับเบิกบ้างครับ เห็นพี่ถ่ายมาแล้วอดใจที่จะไปบ้างไม่ได้ หน้าฝนแบบนี้ไม่รู้จะเป็นอย่างไรบ้าง
    แต่ช่างมันเถอะหลังๆนี้ชีวิตในการถ่ายรูปผมเจอแต่ฝนล้วนๆเลย แทบจะเป็นปีที่ภาพผมอุดมสมบูรณ์ไปด้วยฟ้ามืดเลยละครับ หากมีโอกาสได้ไปจะนำภาพมาข้อคำแนะนำดีๆจากพี่บ้างนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ผมนั่งคัดภาพในคอมพิวเตอร์ ทำให้ได้รับความรู้ส่วนเรื่องอารมณ์ของภาพครับ หลายครั้งที่เราเอาภาพสวยใส มาเปรียบเทียบกับภาพที่ขุ่นฝ้าด้วยสายหมอก เมื่อพิจารณานานๆแล้จึงรู้ว่า ชอบที่มี
    ความเสมือนจริงในเวลานั้นมากกว่า จึงยึดเอาความรู้สึกของตัวเองเป็นแนวทางเรื่อยมาครับ ดีใจ
    มากครับที่มีคนคิดและเข้าใจเหมือนกัน

ทับเบิก เวลานั้นน่าจะสวยที่สุดครับ แต่ผมเพิ่งกลับมามองไม่เห็นอะไรเลยครับ เช้าเย็น ลักษณะ
    เหมือนกันตลอดเลยครับ คาดไว้หากฟ้าเริ่มใสแล้วจะย้อนไปอีกครั้ง เพราะประทับใจทับเบิกในฤดูนี้
    มากกว่าหน้าหนาวครับ
    ปล.หากได้เดินทางไป ขอให้ได้ภาพสวยดั่งใจนะครับ
    "ความสำเร็จมีที่ว่างรอรับผู้แพ้ที่ยังสู้เสมอ แต่ไม่มีที่เหลือสำหรับคนไม่คิดสู้ "
    laiophotography.multiply.com

2. The Following User Says Thank You to Laio photograph For This Useful Post:

inspire01 (30th June 2011)

Thanks
    6,434

ชื่อนี้มั่นใจได้เสมอครับ ขอบคุณที่(เพิ่ม)แนะแนวความคิดในการถ่ายให้ผู้เริ่มต้นได้รับรู้ด้วยครับ

Thanks
    2,615

สวยงามมากครับ

ชอบทุกใบทุกสถานที่เลยครับผม
    ความสุขของผมอยู่ที่การได้..แบ่งปัน..และรับการ..แบ่งปัน..
    ....................................
    I Love ThaiD

on a mountain, star city
    Thanks
    4,054

งามมากครับ โดยเฉพาะภาพสุดท้าย

we don't know we're all damn ugly.
    like a pig.
    JUST COME ORIGINAL,THEN?

Thanks
    9,242

สวยงามมากครับทั้งแสงและคอมโพฯดูแล้วอยากไปบ้าง ชอบแสงภาพความเห็นที่ 25 มากเลย
    Canon EOS 5DMK III
    Canon EOS 6D
    EF 16-35 f/2.8L II
    EF 50mm f/1.2L
    EF 70-200 f/2.8L IS II

หาดใหญ่ ประเทศไทย
    Thanks
    652

อ่านกระทู้นี้นอกจากได้ชมภาพสวยๆ

ยังได้ความรู้ ได้มุมมองใหม่ๆเพิ่มอีกด้วย

ขอบคุณครับ
    Let's Take What You want . .

www.flickr.com/photo/unknowstory

Thanks
    369

Quote Originally Posted by kungpost View Post
    ชื่อนี้มั่นใจได้เสมอครับ ขอบคุณที่(เพิ่ม)แนะแนวความคิดในการถ่ายให้ผู้เริ่มต้นได้รับรู้ด้วยครับ
    Quote Originally Posted by MR.ANUWAT View Post
    สวยงามมากครับ

ชอบทุกใบทุกสถานที่เลยครับผม
    ขอบคุณมากครับ

Quote Originally Posted by garbagelane View Post
    งามมากครับ โดยเฉพาะภาพสุดท้าย
    5555 ขอบคุณมากครับ วันนั้นได้ควันไฟที่ลอยฟลุ้งไปหมดเลยมาเป็น ND GRAD ลดแสงที่ฟ้าให้ครับ

Quote Originally Posted by jirawutpin View Post
    สวยงามมากครับทั้งแสงและคอมโพฯดูแล้วอยากไปบ้าง ชอบแสงภาพความเห็นที่ 25 มากเลย
    ขอบคุณครับ ช่วงนี้ทางนั้น(ภูทับเบิกสวยงามนักแล ลองไปเที่ยวดูนะครับ

Quote Originally Posted by sicklab View Post
    อ่านกระทู้นี้นอกจากได้ชมภาพสวยๆ

ยังได้ความรู้ ได้มุมมองใหม่ๆเพิ่มอีกด้วย

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับ ครั้งหน้าจะพยายามเขียนข้อมูลการถ่ายลงมาด้วยครับ
    "ความสำเร็จมีที่ว่างรอรับผู้แพ้ที่ยังสู้เสมอ แต่ไม่มีที่เหลือสำหรับคนไม่คิดสู้ "
    laiophotography.multiply.com

Thanks
    2,157

เอ... ผมเองก็ไม่รู้จะพูดอะไรครับ เพราะจะบอกว่าสมบูรณ์แบบจริงๆ
    ที่ชอบที่สุดคือมุมมองภาพ สวยทุกกระทู้เลย
    การถ่ายภาพคือการวาดภาพด้วยแสง
    การมีแสงให้วาดเหมือนกับการวาดชีวิต

ผมไม่ใช่โปรกล้อง ไม่ใช่โปรถ่ายภาพ
    ผมเป็นเพียง ...นักบันทึกชีวิต...

https://www.facebook.com/gopfaster ทักทาย พูดคุยได้ครับ

ผมไม่ได้ใช้ความรู้ในการถ่ายภาพ แต่ผมใช้ความรู้สึกในการถ่ายภาพ
    บันทึกความทรงจำด้วยภาพถ่าย...แต่ฉันจะจดจำมันด้วยหัวใจ

Thanks
    276

มุมมองสวยจริงๆครับ
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------
    facebook.com/IssaraCloset My collection

Thanks
    2

"เชิญติชมได้เลย" ผมขอไม่ติละกันครับ เห็นภาพแรกก็ว่าจะชมแล้ว แต่เห็นภาพอื่นๆอีก ชอบเกือบหมดเลยครับ ไม่รู้จะชมอันไหนดี 555+

Thanks
    7,107

กระทู้นี้ไม่ใช่แค่ภาพสวยเท่านั้น แต่แสดงถึงความสามารถในการควบคุมกล้องขั้นมหัศจรรย์เลยครับอาจารย์
    ภาพทุกภาพ ทั้งแสงเงาทั้งเนื้อหาภายในภาพ ดูแล้วจะให้จบในภาพหรือจะจิตนาการต่อก็เป็นไปได้ทั้งสิ้นครับ ถือเป็นผลงานชั้นครู
    ภาพทุกภาพทรงคุณค่า น่าติดตามน่าค้นหาทั้งสิ้นครับ
    ถือเป็นอีกหนึ่งกระทู้Landscapeที่มีค่าสำหรับไทยดีเป็นอย่างยิ่งครับ
    ขอบคุณอาจารย์ ที่นำผลงานภาพถ่ายที่แท้ (ต้องย้ำว่าที่แท้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้หลายภาพที่เห็นจะกลายเป็นดิจิตอลอาร์ตไปแล้วครับ) มาให้สมาชิกที่นี่เปิดหูเปิดตาเสมอๆครับ
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

Thanks
    600

งามจริงๆ ครับผม

Thanks
    745

ขอเข้ามาเรียนรู้ด้วยคนครับ สวยงามจนจุกเลยครับ

Thanks
    0

โอ้ววว สวยงามครับ

Naresuan University
    Thanks
    167

งามมากมากๆครับบบ

+ Reply to Thread
Page 3 of 6 FirstFirst 123456 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks