Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Results 1 to 7 of 7

Thread: มอเตอร์แกนฉากสตูดิโอเสีย จะทำอย่างไรได้บ้าง

เทศบาลนครหาดใหญ่
    Thanks
    77

Default มอเตอร์แกนฉากสตูดิโอเสีย จะทำอย่างไรได้บ้าง

ปรึกษานิดนึงครับ พอดีผมได้ซื้อ ฉากเพ้นท์ + แกนมอเตอร์ ชุด 3 แกน มาจาก ผู้จำหน่ายรายหนึ่ง
    ซึ่งตอนซื้อก็ได้สอบถามกันว่า สามารถรับน้ำหนักฉากได้กี่ผืน แต่อาจเกิดความเข้าใจผิดพลาดกันนิดหน่อย เมื่อใชข้งานจริง มอเตอร์ไม่มีกำลังมากพอที่จะฉุดฉากเพ้นหลายผืนนั้นขึ้นไปเก็บได้

และเมื่อเวลาผ่านไป มอเตอร์ก็ทยอยพังไปทีละตัว จนตอนนี้ เหลือใช้งานได้เพียงแค่ มอเตอร์ตัวเดียว จาก 3 ตัว แถมยังมีสภาพร่อแร่เต็มที ...

เมื่อสอบถามกลับไปยังผู้จำหน่าย ก็ได้รับคำตอบว่า ไม่สามารถดำเนินการช่วยเหลือ ดูแลปัญหานี้ได้ คือ ไม่สามารถซ่อมแซมได้ นอกจากซื้อชุดใหม่ ซึ่งก็ทราบกันว่า คุณภาพตามมาตรฐานประเทศจีนเช่นเดิม ..

อยากปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ครับ ว่ามีวิธีแก้ปัญหาอย่างไร หรือ สั่งผลิตมอเตอร์แกนฉากตัวนี้ในประเทศไทยได้ที่ไหนบ้างครับ ...

ขอบพระคุณครับ
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by เจง; 9th February 2011 at 13:12.

Thanks
    2,185

น่าจะโมดิฟายได้นะครับ

ต้องลองไปเดินหาแถวคลองถมดู
    เพราะเคยเห็นลักษณะมอเตอร์ประมาณนี้มีขายอยู่ครับ
    แต่คงต้องเอามาปรับจูนใช้กันดูครับ
    Nature Deficit Disorder

Thanks
    12,554

ถ้าอาการเสียเกิดจากการลัดวงจรของขดลวดมอเตอร์ หรือใหม้ ร้านพันมอเตอร์ย่านบ้านหม้อ
    น่าจะแกะออกมาทำใหม่ได้ หรืออาจจะหามอเตอร์เก่ามาแปลงใส่ ลองเอาตัวที่เสียไปลองเดิน
    ถามแถวๆบ้านหม้อดูครับ น่าจะได้ซ่อม หรือไม่แนวทางจากช่าง

แต่ถ้าเฟืองรูด แต่ตัวมอเตอร์ไม่เสีย คงต้องแกะเอาเฟืองออกมาเทียบ หาของแถวๆบ้านหม้อ
    คลองถมครับ

สินค้าจีนหลายอย่างแล้วแฮะ ที่ราคาไม่แพง แต่ไม่มีอะไหล่ เสียแล้วทิ้ง !!!

Thanks
    1,380

ดุวัสดุที่ใช้แล้วไม่น่าทน อาจจะเพื่องรูด ไขน็อตออกมาแล้วส่งช่าง-ร้านอมร ไม่น่าเกินความสามารถ

Thanks
    640

ไปร้านพวกซ่อมไดนาโมอะไรแบบนี้น่าจะซ่อมได้ครับ รู้สึกว่ามอเตอร์พวกนี้จะเหมือนๆกับที่ปัดน้ำฝนของรถสิบล้ออะไรเทือกนี้ครับ

เทศบาลนครหาดใหญ่
    Thanks
    77

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

คลองถม ผมคงจนปัญญาในช่วงนี้ครับ พอดีผมอยู่บ้านนอกคอกนาครับ อิอิ
    ร้านไดนาโม แถวนี้ ยังไม่ได้ไปลองถามครับ แต่ฝากคนไปสืบมาหลายราย ปฏิเสธครับ

ไว้จะลองดูครับ

http://withan7.multiply.com/
    Thanks
    1,648

แจ้งข่าวให้ทราบบ้างนะครับจะได้เป็นวิทยาทานผู้อืน
    เราสู้ กันเป็นกลุ่มไม่มีใครตีแตกได้ นั้นคือความแข็งแกร่งของพวกเรา นักรบแต่ละคนปกป้องคนทางซ้ายของตน จากต้นขา ถึงคอ ด้วยโล่ หากมีจุดอ่อนเพียงจุดเดียวกลุ่มรบก็จะแตกได้

+ Reply to Thread

Tags for this Thread

Bookmarks