Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 4 of 10 FirstFirst 12345678910 LastLast
Results 46 to 60 of 148

Thread: Couleurs's : ที่นี่กรุงเทพฯ

Thanks
    146

สวยทุกภาพเลยครับ

2. The Following User Says Thank You to qsun For This Useful Post:

Couleurs (24th December 2010)

Thanks
    2,157

โห ภาพสุดๆไปเลย แสงสีสวยมากครับ
    มุมมองก็เยี่ยมไปเลย เอ้าจัดไป 5ดาวครับ..
    การถ่ายภาพคือการวาดภาพด้วยแสง
    การมีแสงให้วาดเหมือนกับการวาดชีวิต

ผมไม่ใช่โปรกล้อง ไม่ใช่โปรถ่ายภาพ
    ผมเป็นเพียง ...นักบันทึกชีวิต...

https://www.facebook.com/gopfaster ทักทาย พูดคุยได้ครับ

ผมไม่ได้ใช้ความรู้ในการถ่ายภาพ แต่ผมใช้ความรู้สึกในการถ่ายภาพ
    บันทึกความทรงจำด้วยภาพถ่าย...แต่ฉันจะจดจำมันด้วยหัวใจ

4. The Following User Says Thank You to gopfaster For This Useful Post:

Couleurs (26th December 2010)

Thanks
    110

สวยมากครับ อยากมีโอกาสไปถ่ายแบบนี้บ้างแต่มีคนที่รอหลังเลิกงานเลยไม่มีโอกาสไปไหน

6. The Following User Says Thank You to TOEYAOM For This Useful Post:

Suphanburi City
    Thanks
    1

แวะเข้ามา เห็นกระทู้ตั้งโดย Couleurs's

แค่เห็นชื่อ User ก็รู้แล้วว่าภาพสวยขนาดไหน

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

8. The Following User Says Thank You to xcross For This Useful Post:

Thanks
    753

ภาพภูเขาทอง ถ้าไปถ่ายมาใหม่ แล้วเอามาโพสท์ให้ดูอีกนะครับ
    ผมว่ายังสามารถได้ภาพที่สวยกว่านี้อีกอย่างแน่นอน
    ภาพพระที่นั่งอนันตสมาคม ไม่ทราบไปยืนกลางถนนถ่ายหรือเปล่า ระวังรถราด้วยนะครับ เพราะรถแถวนั้นขับกันน่ากลัวมาก เสียวไส้แทน

ภาพที่ถ่ายมาทุกภาพ คมบาดตาจริง ๆ เห็นแล้ว นับถือ นับถือ ยิ่งเก่งขึ้นเรื่อย ๆ

อย่าลืมมาโพสท์เพิ่มอีกนะครับ

10. The Following User Says Thank You to thampapon1 For This Useful Post:

ลาดพร้าว18 จตุจักร กทม.
    Thanks
    272

ผมชอบทุกรูปเลยนะ ผมอยากทำแบบนี้บ้าง แต่ถึงตอนนี้มีครอบครัวแล้วมันทำแบบนี้ได้ยากจริงๆ เวลาที่จะตระเวนถ่ายรูปมันน้อยลงเรื่อยๆ จนแทบจะไม่ได้จับกล้องเลยด้วยซ้ำ เฮ้อ

เป็นภาพชุดที่สร้างแรงบรรดาลใจจริงๆครับ ผมเชื่อว่าหลายๆคนเห็นภาพชุดนี้แล้วจะรู้สึกคล้ายๆกับผม
    ช่วงหลังไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลย งานเยอะเกิน นานนานมาทีละกันนะ

12. The Following User Says Thank You to TN-1 For This Useful Post:

Thanks
    2,100

สวยทุกภาพครับ

ชอบหัวลำโพง กับเยาวราช มากครับ

14. The Following User Says Thank You to tob_ski For This Useful Post:

ถนน สุขาภิบาล 3 บางกะปิ
    Thanks
    770

สุดยอดทุกภาพครับ

16. The Following User Says Thank You to Woody For This Useful Post:

Thanks
    17,535

Quote Originally Posted by churdchai T View Post
    ภาพสวย แสงงามตา
    ขอบคุณมากครับสำหรับความเห็นมากครับ ดีใจและมีกำลังใจที่รู้ว่าครับที่ชอบ

Quote Originally Posted by treepop View Post
    โดนใจมากครับ เป็นไอเดียในการเอาไปปรับปรุงฝีมือครับ
    ขอบคุณมากครับที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมและ feedback ครับ ใช่ครับเวลาเราไม่มีเวลาไปถ่ายรูปไกลๆก็ลองมองหาสิ่งใกล้ตัวเพื่อฝึกฝนได้ครับ

Quote Originally Posted by porkub View Post
    ขอบคุณมากครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับ feedback และการเข้ามาเยี่ยมชมครับ

Quote Originally Posted by faloverung View Post
    ภาพสวยดีครับ ผมเคยถ่ายแบบนี้ ใช้เวลา 3 ปี กว่าจะได้วันได้เวลา ตอนนี้หมดโอกาศ แล้ว เฮ้อ
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชม ผมก็คงต้องหาเวลาไปเก็บภาพเพิ่มเหมือนกันครับคงต้องใช้เวลาอีกพอสมควรครับ

Quote Originally Posted by Datacon View Post
    ภาพสวยมาก รักกรุงเทพฯจัง
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชม และขอบคุณสำหรับ feedback ครับ ใช่ครับกรุงเทพมีมุมสวยๆให้เราค้นหาเยอะครับ

Quote Originally Posted by Kumamoto123 View Post
    สวยทุกรูป
    ขอบคุณมากครับสำหรับ feedback เป็นกำลังใจอย่างดีสำหรับผมครับ
    Last edited by Couleurs; 26th December 2010 at 16:47.
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

Thanks
    17,535

Quote Originally Posted by qsun View Post
    สวยทุกภาพเลยครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับความเห็นและเข้ามาเยี่ยมชมครับ

Quote Originally Posted by gopfaster View Post
    โห ภาพสุดๆไปเลย แสงสีสวยมากครับ
    มุมมองก็เยี่ยมไปเลย เอ้าจัดไป 5ดาวครับ..
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชมและสำหรับ feedback ครับ จะพยายามทำให้ดียิ่งขึ้นครับ

Quote Originally Posted by TOEYAOM View Post
    สวยมากครับ อยากมีโอกาสไปถ่ายแบบนี้บ้างแต่มีคนที่รอหลังเลิกงานเลยไม่มีโอกาสไปไหน
    ขอบคุณมากครับสำหรับ feedback ลองหาเวลาไปดูครับรึไม่ก็พาไปด้วยครับ

Quote Originally Posted by xcross View Post
    แวะเข้ามา เห็นกระทู้ตั้งโดย Couleurs's

แค่เห็นชื่อ User ก็รู้แล้วว่าภาพสวยขนาดไหน

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับ feedback และให้เกียรติผมมากเลยครับ แต่ผมยังคงต้องพัฒนาและขอคำแนะนำอีกเยอะครับ ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

Quote Originally Posted by thampapon1 View Post
    ภาพภูเขาทอง ถ้าไปถ่ายมาใหม่ แล้วเอามาโพสท์ให้ดูอีกนะครับ
    ผมว่ายังสามารถได้ภาพที่สวยกว่านี้อีกอย่างแน่นอน
    ภาพพระที่นั่งอนันตสมาคม ไม่ทราบไปยืนกลางถนนถ่ายหรือเปล่า ระวังรถราด้วยนะครับ เพราะรถแถวนั้นขับกันน่ากลัวมาก เสียวไส้แทน

ภาพที่ถ่ายมาทุกภาพ คมบาดตาจริง ๆ เห็นแล้ว นับถือ นับถือ ยิ่งเก่งขึ้นเรื่อย ๆ

อย่าลืมมาโพสท์เพิ่มอีกนะครับ
    ใช่ครับภาพภูเขาทองผมยังรู้สึกไปยังไม่ถูกเวลาเท่าไหร่ จะหาเวลาไปใหม่เหมือนกันอยากได้ภาพที่ดีกว่านี้ครับ
    ส่วนพระที่นั่งอนันตฯไปถ่ายช่วงมีงานวันพ่อครับ เลไม่มีรถวิ่งแต่กลายเป็นคนเยอะแทนครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับการเข้ามาเยี่ยมชมและความเห็นครับ จะพยายามทำให้ดียิ่งขึ้นครับ
    Last edited by Couleurs; 26th December 2010 at 16:48.
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

Thanks
    17,535

Quote Originally Posted by TN-1 View Post
    ผมชอบทุกรูปเลยนะ ผมอยากทำแบบนี้บ้าง แต่ถึงตอนนี้มีครอบครัวแล้วมันทำแบบนี้ได้ยากจริงๆ เวลาที่จะตระเวนถ่ายรูปมันน้อยลงเรื่อยๆ จนแทบจะไม่ได้จับกล้องเลยด้วยซ้ำ เฮ้อ

เป็นภาพชุดที่สร้างแรงบรรดาลใจจริงๆครับ ผมเชื่อว่าหลายๆคนเห็นภาพชุดนี้แล้วจะรู้สึกคล้ายๆกับผม
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชมและขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ลองหาเวลาไปถ่ายรูปน๊ะครับ มีมุมสวยๆเยอะเลยครับ

Quote Originally Posted by tob_ski View Post
    สวยทุกภาพครับ

ชอบหัวลำโพง กับเยาวราช มากครับ
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมชมและ feedback ครับ ดีใจครับที่ชอบ

Quote Originally Posted by Woody View Post
    สุดยอดทุกภาพครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับ feedback และเขามาเยี่ยมชมครับ แบกขาตั้งกล้องกับกล้องมาทำงานแทบทุกๆวันเลยครับ พอเลิกงานก็ออกไปถ่ายรูปครับ

สุไหงโก-ลก นราธิวาส
    Thanks
    142

Canon

ห้องภาพถ่ายทั่วไปของไทยดี มีความหมาย

มีความหมายต่อคนถ่ายภาพอย่างผมและหลายผู้คน

ยกเว้นบางคนก็แล้วกัน

ห้องนี้สร้างกำลังใจ ให้ความรู้ ให้ความรื่นรมย์

ที่สำคัญ ไม่เหยียดคนถ่ายภาพไม่สวย

ไม่หยามคนอุปกรณ์น้อย

และคนในเว็บไทยดี น่ารักทุกคน

21. The Following User Says Thank You to anan For This Useful Post:

Couleurs (28th December 2010)

Thanks
    29

ภาพสวยมาก ๆ ๆ เลยครับ
    +++ พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้ +++
    D5200 // sony rx100 markIII // Sony a6000

23. The Following User Says Thank You to wattanar For This Useful Post:

Couleurs (30th December 2010)

Thanks
    0

Quote Originally Posted by Couleurs View Post
    สะพานสาทร
    อยากจะเก็บมุมกว้างของ 2 ฝั้งแม่น้ำครับเลือกระยะเลนส์กว้างสุดที่ตรงนี้เดินทางสะดวกดีครับ

กดไลค์ได้ไหมคับ ชอบๆ
    ENGINEERTIST

I want to be a good engineer and great photographer

25. The Following User Says Thank You to dezember For This Useful Post:

Couleurs (30th December 2010)

Thanks
    224

กรุงเทพตอนกลางคืน ไฟสวยดี ภาพบางภาพ บางที่ยังไม่เคยไปเลย TT
    EOS 5D III +Leica Q
    EF 50mm f/1.8 II
    EF 24-70 F2.8/L II USM
    EF 70-200mm f/4L USM
    Flash 430EX II

27. The Following User Says Thank You to angleedition For This Useful Post:

Couleurs (31st December 2010)

+ Reply to Thread
Page 4 of 10 FirstFirst 12345678910 LastLast