Review ล่าสุด

Closed Thread
Page 5 of 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Results 61 to 75 of 91

Thread: น่าเบื่อๆๆๆ จะตั้งกระทู้สิทธ์ๆๆๆ ไรอยู่นั้นล่ะ

Thanks
    2

ตั้งกระทู้ล่อเป้าเห็นเลยครับ ก้อรอหน่อยครับ ของแบบนี้ได้มาง่ายเกินมันก้อไม่มีค่าสิครับ หุๆๆ

Thanks
    7,107

Quote Originally Posted by wanlop View Post
    วัตถุประสงค์ของ thaidphoto ไม่ได้ไว้ขายของนี่ เค้าให้คุยกันเรื่องถ่ายภาพ การซื้อขายเป็นของแถมมา เพื่อให้แลกเปลี่ยนกันด้วยมิตรภาพ (เราลืมกันไปหรือเปล่า)
    เป็นคำตอบที่สั้นๆเรียบง่าย แต่ได้ใจผมมากครับ
    หลายๆเรื่อง เพราะเป็นStaff บางทีอยากตอบอะไรแบบนั้น อาจจะทำให้เกิดกระทู้ร้อนแรงได้ง่ายครับ
    ครับ เห็นด้วยกับคุณwanlop ครับ
    อยากจะถามสมาชิกหลายๆท่านที่จะเข้ามาขายของอย่างเดียวเช่นกันครับว่า.....
    เวปเรา เวปถ่ายภาพ แต่เพราะความแรงของห้องขายของ ทำให้เราลืมกันไปหรือเปล่าว่า....เวปเราเวปถ่ายภาพ ครับ
    ......

Quote Originally Posted by maprawkung View Post
    ซื้อ ขาย อะไรก็ไม่ได้
    ต้องเป็นสมาชิกที่มี สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์
    อะไรนักหนาเนี๊ย ก็ปล่อยให้คนที่เล่นก็เล่นกันอยู่แค่นี้ล่ะ
    เรียนคุณmaprawkung ครับ เคยได้ยินคำนี้ไหมครับ....
    สิทธิ์ที่ปราศจากการควบคุม คือ ความป่าเถื่อน ชนิดหนึ่ง

ลองสังเกตุไหมครับ เวปที่ปราศจากการควบคุม จะมีอะไรบ้าง ผมชอบประโยคนี้ของเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งนะครับ ขอยกมาเลยนะครับ
    Quote Originally Posted by OLYMPUS_TT View Post
    ลองเข้าไปดูเว็ปบอร์ดของบางที่ๆไม่มีกฎ เข้มๆมาควบคุมอย่างที่นี่ดูก็ได้
    ล่อกันนัวเนีย ทั้งภาษาต่างดาว คำศัพท์สมัยพ่อขุน บุพการี อวัยวะที่ต่ำกว่าสะดือ สัตว์เลื้อยคลาน ฯลฯ พล่านไปทั้งบอร์ด
    เวปที่มีปราศจากการควบคุม มีแต่ภาษาแบบนั้น สุดท้ายแม้ไม่ตายอยู่ไปเรื่อยๆ แต่ก็ไม่ต่างจากตายไปแล้วครับ
    ห้องขายของ ของที่นี่ก็เช่นกันครับ
    ยิ่งเป็นห้องที่มีเรื่องเงินเรื่องทองเรื่องผลประโยชน์(จากการซื้อขาย)มาเกี่ยวข้อง เรายิ่งต้องควบคุมการใช้สิทธิ์ให้ดีครับ
    มิเช่นนั้น คงจะมีประโยคหยาบคาย มีโพสตัดราคา มีPostด่ากัน และมีมิจฉาชีพ แฝงตัวมาหาผลประโยชน์ครับ
    การวางกฎกติกาไว้อย่างเข้มงวด ก็เพื่อจะป้องกันปัญหานี้ให้มากที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ครับ

แต่อย่างไรก็ตาม เวปเรา เวปถ่ายภาพครับ
    ยังไงถ้าคุณเจ้าของกระทู้เข้ามาที่นี่ เพื่อเป็นส่วนหนึ่งของสังคมถ่ายภาพของเรา ลองโพสรูปฝีมือคุณเจ้าของกระทู้ให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับ
    สัญญาว่าจะเข้าไปตอบครับ และซักระยะหนึ่งเพลินก็จะเข้ามาใช้ห้องขายของได้เองครับ
    เมื่อถึงเวลานั้น คุณเจ้าของกระทู้อาจจะไม่อยากใช้ห้องขายของอีกแล้วก็ได้ครับ เพราะเมื่อถึงจุดนั้น คุณเจ้าของกระทู้ก็จะตระหนักได้เองครับว่า....
    ไทยดีมีอะไรที่มากกว่าห้องขายของครับ
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ

เรียนเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
    ในขณะที่เรา ขอร้องให้เจ้าของกระทู้ใจเย็นๆ ค่อยๆศึกษากฎกติกามารยาทในการอยู่ร่วมกันของสังคมไทยดี
    ผมใคร่ขอให้เพื่อนสมาชิกใจเย็นๆในการไขความกระจ่างแก่สมาชิกใหม่ด้วยนะครับ
    ช่วยกันประคับประคองสังคมแห่งนี้ ช่วยกันมีเมตตาจิตแก่สมาชิกที่มาใหม่
    เพราะยังไง เค้าก็คือหน่วยหนึ่งของสังคมเราครับ
    ทำได้ดังนี้ สังคมที่นี่จะน่าอยู่ขึ้นอีกมากครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by หลวงลายไทย; 12th October 2010 at 11:07.
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

3. The Following 25 Users Say Thank You to หลวงลายไทย For This Useful Post:

AHA_AHA (13th October 2010), Carbon (13th October 2010), ImpaK (12th October 2010), Jade NAH (9th November 2010), jujuijoke (12th October 2010), kamtorn (12th October 2010), KpiX (12th October 2010), MEE_magic (12th October 2010), mikkyoff (13th October 2010), Napho (12th October 2010), neo9 (12th October 2010), oath (13th October 2010), onceagain (12th October 2010), Onewiz (12th October 2010), Palajin (13th October 2010), PAT-555 (12th October 2010), Pete (12th October 2010), Philanderer (13th October 2010), pittawutt (12th October 2010), theerapong (12th October 2010), tong_p (12th October 2010), TRYtoBEpro (13th October 2010), wonna2526 (12th October 2010), ไบเบิ้ล (12th October 2010), ピー助 (12th October 2010)

ratchaya's Avatar
    ratchaya is offline ช่างภาพสามัญช
    Thanks
    1,156

คนไทย เคารพกฎหมาย กฎหมายจะได้ศักดิ์สิทธิ์บ้าง เริ่มจากสังคมนี้ก่อน

^^

ชื่อโญครับ อายุ 35 จะเรียกพี่เรียกน้อง เรียกน้าตามสะดวกครับ ^^//
    My Gear
    Body : Canon Camera & My Heart

5. The Following User Says Thank You to ratchaya For This Useful Post:

TRYtoBEpro (13th October 2010)

Thanks
    115

มาอ่านครับ

กติกาของสังคม ถ้าอยู่ไม่ได้ก้อเลือกที่จะไปที่อื่น ง่ายสุดครับ....

Visit me at : http://www.facebook.com/YoSsyPhotoSection

Thanks
    1,380

Quote Originally Posted by maprawkung View Post
    ต้องเป็นสมาชิกที่มี สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์ สิทธิ์
    อะไรนักหนาเนี๊ย ก็ปล่อยให้คนที่เล่นก็เล่นกันอยู่แค่นี้ล่ะ
    ขอบคุณครับที่กล้า ... อันที่จริงกระทู้พวกนี้มีมาบ่อยมากกกก คราวนี้ท่านเจ้าบ้านใจดีปล่อยให้ลากยาวมาหลายหน้า คุณเจ้าของกระทู้ถ้าได้กลับมาดูก็อยู่เป็นสมาชิกที่นี่นะครับ อย่าพึ่งหายไปไหนแล้วจะรู้ว่าบนหน้าคอมยังมีเพื่อน พี่ น้อง ที่ดี ๆ อยู่อีกมากท่านสามารหาความรัก ความสุขได้ ณ ที่แห่งนี้ ... ไทยดี๋ดีโฟโต้

เดี๋ยวถึงเวลาก็ปิดหน้านี้ด้วยครับ (ลำบากพ่อบ้านอีกแล้ว)

8. The Following 2 Users Say Thank You to AU.KU. For This Useful Post:

Showduk (12th July 2011), TRYtoBEpro (13th October 2010)

Thanks
    76

อดทนรออีกนิดนะครับ ^_^

10. The Following User Says Thank You to logic For This Useful Post:

Showduk (12th July 2011)

Thanks
    2,514

จะรีบไปไหนครับ
    I do not have a camera anymore.
    But I'm still looking for next.

www.9releases.com
    << 3D gallery

Thanks
    109

เจ้าของกระทู้คงตั้งใจสมัครเพื่อที่จะตั้งขายของเลย.. และคงไม่ได้อ่านกฎระเบียบที่เวบนี้มี เพื่อให้เป็นระเบียบ
    พอตั้งไม่ได้ก็มีอารมณ์ ตอนนี้คงสงบไปแล้วมั้ง..และคงได้เข้ามาอ่าน แต่คงไม่กล้าลงความเห็น อาจสำนึกได้แล้ว หรือแค่ตั้งกระทู้ระบายแล้วหายตัว

Somewhere in time
    Thanks
    414

จะบอกให้ว่า บางเวปอย่าง thaimtb.com เวปจักรยานที่มีคนเข้ามากที่สุดในประเทศไทย นอกจากจะต้องสมัครเป็นสมาชิกแล้ว ยังจะต้องนั่งอ่านกระทู้ให้มากพอระดับหนึ่งก่อน จึงจะมีสิทธิในการpostหรือตั้งกระทู้ได้ ผมว่ามันเป็นการดีมากเลยรู้ไหม เพราะให้อ่านกระทู้ให้มากก่อนจะได้รู้ว่าสังคมแห่งนั้นๆเขามีวัฒนธรรมอะไรบ้าง ไม่ใช่สมัครสมาชิกปุ๊บ ก็มาระบายปั๊บ

ขอย้ายไปไว้ในห้อง FeedBack ก็แล้วกัน
    Last edited by หนก บางหลวง; 12th October 2010 at 13:10.
    ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน

14. The Following 5 Users Say Thank You to หนก บางหลวง For This Useful Post:

Carbon (13th October 2010), maxxpassion (12th October 2010), onceagain (12th October 2010), Showduk (12th July 2011), TRYtoBEpro (13th October 2010)

Thanks
    38

บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏหมาย บอร์ดมีกฏบอร์ด
    Canon Powershot SX10 IS with CHDK functions |
    Canon Powershot A1200-IR modification with CHDK
    |
    Canon Ixus 115HS
    with CHDK functions |
    Canon EOS 350D | Canon EF-S 18-55 mm F/3.5-5.6 IS |
    Panasonic LX7 with Leica summilux 24-90 mm f/1.4-2.3 O.I.S.
    |

Thanks
    0

ขอบคุณสำหรับ คห.บางความเห็น

คห. ที่บอกว่ากระทู้นี้ไว้สำหรับคุย ไม่ใช่สำหรับขาย ดูเป็นผู้ใหญ่มีเหตุผล

แต่บางกระทู้จะไล่ไปกระทู้อื่น ไม่รู้จักใช้เหตุผล เหมือนพวกเด็กๆใช้อารม์เลย

ไม่ไหวนะ ๆ

Thanks
    109

คห. ที่บอกว่ากระทู้นี้ไว้สำหรับคุย ไม่ใช่สำหรับขาย ดูเป็นผู้ใหญ่มีเหตุผล

แต่บางกระทู้จะไล่ไปกระทู้อื่น ไม่รู้จักใช้เหตุผล เหมือนพวกเด็กๆใช้อารม์เลย

ไม่ไหวนะ ๆ
    จากที่ตอบมา บอกว่าบางกระทู้เป็นผู้ใหญ่มีเหตุผล บางกระกระทู้เหมือนเด็กๆใช้อารม
    แล้วอย่างเจ้าของกระทู้ที่ตั้งเนี่ย อยู่กลุ่มไหนละครับ..

18. The Following 2 Users Say Thank You to kamtorn For This Useful Post:

ball9522 (13th October 2010), RUTch (13th October 2010)

Thanks
    22

Quote Originally Posted by หนก บางหลวง View Post
    จะบอกให้ว่า บางเวปอย่าง thaimtb.com เวปจักรยานที่มีคนเข้ามากที่สุดในประเทศไทย นอกจากจะต้องสมัครเป็นสมาชิกแล้ว ยังจะต้องนั่งอ่านกระทู้ให้มากพอระดับหนึ่งก่อน จึงจะมีสิทธิในการpostหรือตั้งกระทู้ได้ ผมว่ามันเป็นการดีมากเลยรู้ไหม เพราะให้อ่านกระทู้ให้มากก่อนจะได้รู้ว่าสังคมแห่งนั้นๆเขามีวัฒนธรรมอะไรบ้าง ไม่ใช่สมัครสมาชิกปุ๊บ ก็มาระบายปั๊บ

ขอย้ายไปไว้ในห้อง FeedBack ก็แล้วกัน
    อย่าง Thaimbt.com ก็ดีนะครับ เพราะคนบางคนใจร้อน สมัครเพื่อโพสถามอย่างเดียวเลย ทั้งๆทีปัญหาไม่ได้ยาก และมีคนถามบ่อยๆ หาไม่นานก็เจอแล้ว มันทำให้รกบอร์ด

ผมสมัครที่บอร์ดนี้ เมื่อเริ่มได้กล้องตัวแรกและเพราะอยากดูรูปสาวๆที่ห้องๆหนึ่ง เจอโดยการ google มา เลยสมัครเข้ามา สุดท้ายสังคมที่นี้ก็ทำให้ผมติด ต้องเข้ามาอ่านอย่างน้อยๆ ก็ สองสามวันครั้ง

Thanks
    19

สงสัยจะ ม่าม่า จะลามมาถึงไทยดีได้มั้ยเนี่ย

จขกท. ทำตัวได้สุดๆๆเลย

Thanks
    653

ไม่ไหวนะ ๆ
    ที่บอกว่าบางข้อความไม่รู้จักใช้เหตุผลเหมือนเด็กๆใช้อารมณ์ ผมขอย้อนถามว่าการที่ จขกท มาตั้งกระทู้ลักษณะนี้ถือเป็นการใช้เหตุผลแล้วเหรอครับ ถ้าคุณใช้เหตุผลหรือสติในการตั้งกระทู้คนส่วนใหญ่ที่เข้ามาตอบก็คงในพูดไปในทางเดียวกันหรอกครับ
    ก่อนจะว่าคนอื่นลองหันมาสำรวจดูตัวเองก่อนดีกว่ามั้ยครับ

22. The Following 2 Users Say Thank You to ball9522 For This Useful Post:

AHA_AHA (13th October 2010), TRYtoBEpro (13th October 2010)

Closed Thread
Page 5 of 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks