Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 4 of 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Results 46 to 60 of 104

Thread: ตะลุยดงประทัด

Thanks
    17,535

ยอดเยี่ยมมากๆครับ ปกติผมก็ไม่พลาดกระทู้ของคุณ Neophuket อยู่แล้ว
    เป็นภาพชุดที่สวยมากครับ มีความสวยงามทั้งมุมกล้อง มีครบทั้งเรื่องราวและอารมณ์ของภาพ วางแสงได้สวยและมี movement + มีพลัง

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ ช่วยมาโพสบ่อยๆน๊ะครับ รอชมภาพอยู่ครับ
    โหวตให้ 5 ดาวและกด thanks ให้ทุกๆภาพเลยครับ
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

Thanks
    837

อึ้ง ทึ่ง เสียว แอคชั่นมันมากๆๆเลยครับ
    ที่แน่ๆๆ แรงศรัทธา และประเพณีอันดีงาม ผมว่าที่สุดของบรรพบุรุษเราแล้วครับ
    ขอบคุณมากๆๆครับ
    ความทรงจำที่ล้ำค่า กับภาพที่มีความหมายซักใบ

Thanks
    122

มือหมุน

Quote Originally Posted by neophuket View Post
    สภาพหลังจากเสร็จการถ่ายในแต่ละวัน ภาพนี้คุณต่อ Vahaha ถ่ายให้ครับ
    หลังถ่ายเสร็จอาการของหูเป็นไงมั่งอ่ะครับ อิอิ

ภาพนี้ process ยังไงบ้างครับ

สอนเป็นวิทยาทานหน่อยสิคร้าบ

Thanks
    264

Quote Originally Posted by Yobenju View Post
    สุดยอดครับ ทุกภาพโดนสุดครับพี่ โอกาสแบบนี้หาไม่ได้ง่ายจริงๆ
    ขอบคุณที่เอาภาพดีๆๆ สวยๆๆมาแบ่งปันนะครับ
    ขอบคุณครับ อยากให้มาเที่ยวครับ ถ่ายได้ไม่ยากครับ

Quote Originally Posted by ปังปอนด์300D View Post
    มุมมอง ความทุ่มเท สุดยอดจริงครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by exit1977 View Post
    มันส์สส พะยะค่ะ
    ช่วยอธิบายเสียง อาการหูของคุณ และการทำความสะอาดกล้องหลังจากถ่ายเสร็จด้วยสิครับ....มันส์ดีจริงๆๆครับ

ขอบคุณครับ
    หูใช้สำลีอุดครับ ลดเสียงดังลงไปเยอะครับ กล้องใช้แปลงทาสีขนแข็ง และแปรงสีฟันปัดเอาดินประสิวและก็เศษประทัดเล็กๆ ออก ส่วนกลิ่นดินประสิวติดทนนานมากครับ 3 เดือนยังไม่จางเลยครับ

Quote Originally Posted by Changpa View Post
    ทั้งมัน ทั้งดัง ทั้งเลอะเปรอะเปื้อน
    สุดยอดครับ
    ขอบคุณครับ มันส์ และสนุกมากครับ อยากให้ลองมาถ่ายไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย View Post
    ขอบคุณที่นำผลงานชั้นครูมาฝากกันครับ
    ตอบไม่ถูกเลยว่าชอบภาพไหน เพราะถูกใจทุกภาพ
    ทุกภาพ เห็นได้ชัดเจนเลยครับ ว่าเดินหาแสง แสง และแสงครับ เยี่ยมมากครับ
    สีสันต์ กับAction เข้ากันจริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับของชาวPhuketNeoPhoto ที่ต้อนรับผมอย่างดียิ่งเมื่อครั้งที่ไปเยือนครับ

รอเวลาว่างของคุณNoWay อยู่นะครับ ถ้าว่างเมื่อไหร่ ผมและคุณNoWay สัญญาครับ ว่าจะลงไปเยี่ยมและทำกิจกรรมถ่ายภาพร่วมกับชาวPNP ครับ

กระทู้ดีๆแบบนี้ Vote แล้ว 5 ดาว และปักหมุดครับ

..........

คุณNoWay 8-16 ตุลา ว่างบ้างไหมครับ ไปphuket กันไหมครับ
    พี่หลวง กับคุณหมอมาให้ตรงวันที่ 13-14 ก็ได้ครับ เป็นวันขบวนใหญ่ วันเดียวได้ทั้งหมดเลยครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Commandosexy View Post
    เห็นแล้วมันส์สุดยอดเลยครับ

...ยิ่งเห็นสภาพของตากล้่องหลังถ่ายเสร็จอีก .... โอ้ว จอร์จ
    อิอิ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by JOJO View Post
    แหมมม.. โปรโมทสุดฤทธิ์ .. หาคนไปลุยดงประทัดด้วยเหรอครับเนี่ย..
    ไม่เห็นภาพ คุณนีโอนานนะครับ.. มีโอกาสคงได้รบกวน ไปขอถ่ายภาพด้วยที่ภูเก็ตครับ..^^
    สวัสดีครับ JOJO ตอนนี้ช่างภาพมากันเยอะมากครับ แทบแทรกเข้าไปถ่ายไม่ได้เลย อิอิ มีโอกาสอย่าลืมนะครับมาถ่ายภาพด้วยกัน

Quote Originally Posted by NoWay View Post
    ต้องขอบอกว่าโดนใจมากๆครับ
    สุดยอดภาพแม้จะเป็นงาน Event แต่ได้อารมณ์มากๆครับ
    เห็นเเล้วอยากบินไปภูเก็ตซะเดี๋ยวนี้

ดีใจที่เห็นคุณ neophuket ที่นี่อีกครั้งนะครับ
    รอชมงานดีๆจากพี่ต่อนะครับ
    จริงๆ อยากโพสท์ทุกวันเลยครับ อิอิ แต่เกรงใจเนื้อที่จัง 555
    มีโอกาสแวะมานะครับ 13-14 ก็ได้ครับ รับลองได้ภาพแน่นอน

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย View Post
    ขอบคุณมากๆครับที่แก้ไขภาพให้ขนาดใหญ่ขึ้นครับ
    ตอนนี้ไทยดีขยายทั้งขนาดภาพ และขนาดแสดงผลด้วยครับ
    งานดีๆแบบนี้อัดมาเต็มๆเลยครับ

.......................

ไปกันไหมล่ะท่าน ภูเก็ตนะครับ
    พานางแบบมาตะลุยดงประทัด ถ่าย portrait กันดีมั้ยครับ อิอิ

Quote Originally Posted by thampapon1 View Post
    เจอคุณหนุ่มครั้งสุดท้าย เมื่อกลางปีที่ภูเก็ต นั่งคุยพร้อมจิบพั้นช์ไป 2 แก้วพอตึง ๆ
    เสียดายติดงานทั้งคู่ กำลังเม้าท์กันออกรส เลยต้องแยกย้าย
    แต่ผมยังจำภาพชุดนี้ของคุณหนุ่มได้ติดตา สุดยอดจริง ๆ
    ภูเก็ตปีนี้ ถ้าแหวกคิวงานไปได้ ผมจะไปเยือนแน่

ยังไง อย่าลืมมาโพสท์ให้ได้ชมชุดอื่น ๆ กันมั่งนะครับ
    ภูเก็ตยินดีต้อนรับเลยครับ อยากให้มางานสนุกๆ แบบนี้นะครับ มีเวลาเคลียร์งานได้แล้วเจอกันครับ

Quote Originally Posted by ORIGINZ View Post
    สวยมากครับ ใจต้องกล้าด้วยนะครับเนิ้ยผมกลัวเสียงดังTT
    ใช้สำลีอุดครับ เงียบสนิทเลยครับผม อิอิ

Quote Originally Posted by chokdeec View Post
    ตำแหน่งในการเข้าไปบันทึกภาพนี่สุดยอดเลยครับ
    ภาพสวยมากๆ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Couleurs View Post
    ยอดเยี่ยมมากๆครับ ปกติผมก็ไม่พลาดกระทู้ของคุณ Neophuket อยู่แล้ว
    เป็นภาพชุดที่สวยมากครับ มีความสวยงามทั้งมุมกล้อง มีครบทั้งเรื่องราวและอารมณ์ของภาพ วางแสงได้สวยและมี movement + มีพลัง

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ ช่วยมาโพสบ่อยๆน๊ะครับ รอชมภาพอยู่ครับ
    โหวตให้ 5 ดาวและกด thanks ให้ทุกๆภาพเลยครับ
    ขอบคุณมากครับ จะเข้ามาโพสท์บ่อยๆ ครับ

Quote Originally Posted by kookcomplex View Post
    อึ้ง ทึ่ง เสียว แอคชั่นมันมากๆๆเลยครับ
    ที่แน่ๆๆ แรงศรัทธา และประเพณีอันดีงาม ผมว่าที่สุดของบรรพบุรุษเราแล้วครับ
    ขอบคุณมากๆๆครับ
    อยากให้มาเห็นบรรยากาศครับ สนุก มีอะไรให้ถ่ายภาพอีกเยอะครับ แล้วเจอกัน

Quote Originally Posted by candyprick View Post
    หลังถ่ายเสร็จอาการของหูเป็นไงมั่งอ่ะครับ อิอิ

ภาพนี้ process ยังไงบ้างครับ

สอนเป็นวิทยาทานหน่อยสิคร้าบ
    ผมปรับสีลดความสดลงนิด คอนทราสหน่อย แล้วก็มี Burn บ้างในจุดที่สว่างกวนตาครับ ขอบคุณครับ
    http://www.facebook.com/neophuket

Thanks
    56

แสง สุดยอดเลยครับ
    ภาพสวย มุมกล้องเยี่ยม
    เห็นภาพคนถ่าย แล้ว คงหูอื้อไปหลายวัน

เ กิ ด ม า เ ป็ น ห มี เ เ ต่ ต อ น นี้ ก ล า ย เ ป็ น ห น อ น

Thanks
    0

ชอบจังค่ะ ดูแล้วเหมือนไปอยู่ด้วยจริงๆ ได้บรรยากาศมาก

Thanks
    18

หลาบๆๆ ปีนี้ไปกันเดินตามหลังพี่หนุ่มเลย แต่ขอเดินห่างๆละกัน เสียวไม่เช้ง 555

Thanks
    1,941

อลังการมากๆ คุ้มค่าความทุ่มเททุกพิกเซลเลยครับ

Thanks
    13

สวยมากๆ ฝีมือสุดยอดครับบบ

Thanks
    35

สีหน้าและแววตาของคนที่อยู่ในแต่ละรูปนี่สุดยอดมาเลยนะครับ

จังหวะดีมาก ๆ เลยครับ ชอบครับ ๆ

Thanks
    35

สีหน้าและแววตาของคนที่อยู่ในแต่ละรูป สุดยอด มาก ๆ เลยครับ

จังหวะดีมาก ๆ ครับ ชอบครับ ๆ

Thanks
    0

ทรงพลังสุดๆ มีอีกไหมครับ อยากดูอีกง่ะ

Thanks
    2,185

เห็นภาพแล้วประทับใจ น่าไปชมด้วยตาตัวเองสักครั้ง
    ตรงกันงานแคนอนมาราธอนพอดี น่าไปจริงๆ ครับ

ปล. ขอบคุณพี่หนุ่มสำหรับภาพแจ่มๆ ครับผม ^^
    Nature Deficit Disorder

Thanks
    2,615

สวยมากทุกใบเลยครับ

ภาพได้อารมณ์มากๆ

Thanks
    2,194

สุดยอดครับ ทั้งแสงและมุมมอง

16. The Following User Says Thank You to B.lum For This Useful Post:

mpao (22nd November 2010)

+ Reply to Thread
Page 4 of 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks