Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 31 to 45 of 68

Thread: NoWay's Photo: Japan On My Way

เกิบขาด's Avatar
    เกิบขาด is offline เกิบ แปลว่า รองเท้า
    Thanks
    670

สวยมากๆเลยครับพี่ ถ้าผมได้ไปจะมีโอกาสถ่ายได้แบบนี้มั้ยเนี่ย
    ข้อดีของภาพถ่ายคือบันทึก"ความทรงจำ" แต่ข้อเสียคือ"ตอกย้ำ"ความจริงที่เปลี่ยนไป

2. The Following User Says Thank You to เกิบขาด For This Useful Post:

NoWay (29th August 2010)

Thanks
    390

เป็นประเทศที่อยากไปมาก ๆ ครับ

แสงสวย วิวสวย แบบงาม

พกนางแบบส่วนตัวไป ดีอย่างนี้นี่เอง...
    D800E + 35 1.4 sigma + 85 1.8G + 70-300 Tam + SB910

https://www.facebook.com/Iamchayakorn

4. The Following User Says Thank You to reddevil.j For This Useful Post:

NoWay (29th August 2010)

Thanks
    95

อยากไปญี่ปุ่นครับ
    เป็นดินแดนที่น่าหลงไหลจริงๆครับ

รูปเปิดโดนมากๆเลยครับ

6. The Following 2 Users Say Thank You to TMJ For This Useful Post:

NoWay (29th August 2010), samoky (12th June 2013)

Thanks
    7,107

ขนาดไปเที่ยวธรรมดา แต่ภาพที่ได้มาไม่ธรรมดาเหมือนทริปครับ
    กดThankกันกระจายเลยครับ
    .............
    Quote Originally Posted by NoWay View Post
    วันที่4 เที่ยววัดต่างๆในโตเกียวครับ
    มีเวลาเเค่1วันได้ไปแค่วัดเด่นๆ
    เริ่มจาก คิโยมิสุ เดระ
    Quote Originally Posted by NoWay View Post
    วัดทอง ไฮไลท์อีกอันของที่นี่
    สวยทุกรูปครับ แต่ภาพจาก คิโยมิสุ เดระ และวัดทอง กระแทกสายตาอย่างแรงครับ

..............

วันที่6 วัดใหญ่ไดบูซึ วัดสุดท้ายก่อนจะกลับบ้านวันรุ่งขึ้นครับ
    หลวงพ่อ และกิ่งไม่ผสมกลมกลืนลงตัวมีพลังหยุดสายตาให้ดูแล้วดูอีกครับ

.................
    ปิดท้ายด้วยภาพนี้นะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชม
    ภาพชุดนี้เป็น set ที่ผมตั้งใจถ่าย ตั้งใจโพส โพสเค็มๆ ไม่ต้องไปตามดูในmultiplyให้เสียอารมณ์

หวังว่าวันนึงกระทู้ภาพในphotopost จะเต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพทุกคน ตั้งใจถ่าย ตั้งใจโพส เพื่อเป็นการให้เกียรติผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้ครับ
    ผมก็หวังเช่นนั้นครับ
    ตอนนี้ไทยดีให้ถึง400K เราต้องใช้400K อย่างคุ้มค่าครับ
    ไทยดีมีค่าใช้จ่าย ต้องดูแลServer เดือนละหลายเงินอยู่ เป็นเวปที่มีStaff ทำงานด้วยอาสาสมัคร ไม่มีรายได้อะไร
    ในขณะที่HDD รับ Server รับงานหนัก ภาพที่นำมาpost ต้องใช้ทุกbite อย่างคุ้มค่าที่สุด
    กระทู้เดินเล่นกับสาว ไม่ประเทืองปัญญาไม่พัฒนามุมมอง ไม่เกิดประโยชน์แก่ผู้ชมภาพ ไม่ได้แสดงถึงฝีมือของผู้ถ่ายภาพ
    อาจจะไม่จำเป็นต้องใช้ถึง400K ครับ
    ขอกระทู้เน้นๆ ตั้งใจถ่าย ตั้งใจPost สวยหรือไม่ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถ้าตั้งใจเสียอย่าง กระทู้นั้นมีค่าเสมอครับ
    หวังให้ห้องนี้ เต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพตั้งใจนำเสนอเช่นกันครับ
    ขอบคุณที่นำกระทู้ครู เช่นนี้มาแบ่งปันแก่เพื่อนสมาชิกครับ
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

8. The Following 6 Users Say Thank You to หลวงลายไทย For This Useful Post:

Couleurs (30th August 2010), MelodyMan (2nd September 2010), NooChaBaa (12th October 2010), NoWay (29th August 2010), samoky (28th December 2012), เอ้ (15th April 2011)

Thanks
    1,685

ดูเพลินเลยครับ (กด thank ก็เพลิน)
    ได้ชม 2 อย่างในเวลาเดียวกัน (landscape & portrait in 1 post)
    สวยงามจริงๆเลย

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย View Post
    ตอนนี้ไทยดีให้ถึง400K เราต้องใช้400K อย่างคุ้มค่าครับ
    ไทยดีมีค่าใช้จ่าย ต้องดูแลServer เดือนละหลายเงินอยู่ เป็นเวปที่มีStaff ทำงานด้วยอาสาสมัคร ไม่มีรายได้อะไร
    ในขณะที่HDD รับ Server รับงานหนัก ภาพที่นำมาpost ต้องใช้ทุกbite อย่างคุ้มค่าที่สุด
    กระทู้เดินเล่นกับสาว ไม่ประเทืองปัญญาไม่พัฒนามุมมอง ไม่เกิดประโยชน์แก่ผู้ชมภาพ ไม่ได้แสดงถึงฝีมือของผู้ถ่ายภาพ
    อาจจะไม่จำเป็นต้องใช้ถึง400K ครับ
    ขอกระทู้เน้นๆ ตั้งใจถ่าย ตั้งใจPost สวยหรือไม่ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถ้าตั้งใจเสียอย่าง กระทู้นั้นมีค่าเสมอครับ
    หวังให้ห้องนี้ เต็มไปด้วยกระทู้ที่ผู้รักการถ่ายภาพตั้งใจนำเสนอเช่นกันครับ
    ขอบคุณที่นำกระทู้ครู เช่นนี้มาแบ่งปันแก่เพื่อนสมาชิกครับ
    ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม : ในแต่ละกระทู้อยากให้บอกด้วยว่า ในงานเซทนี้ใช้อุปกรณ์อะไร
    หรือไปเที่ยวครั้งนี้ได้นำอุปกรณ์อะไรไปบ้าง และถ้าเป็นไปได้บรรยายว่าภาพนี้วัดแสงยังไง ใช้เลนส์อะไร ฯลฯ
    ทั้งนี้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ชมภาพครับ
    Last edited by modern_d; 29th August 2010 at 10:47.

10. The Following 3 Users Say Thank You to modern_d For This Useful Post:

amjames (12th October 2010), NoWay (31st August 2010), หลวงลายไทย (2nd September 2010)

Thanks
    1,070

ขอชื่นชมมากมายครับ เป็นอีกท่านที่ผมตามดูและพยายามศึกษา+จดจำเทคนิคการถ่าย แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้เสี้ยวเลยครับ....เรียกว่าเป็นครูสอนถ่ายภาพท่านหนึ่งของผมครับ

12. The Following User Says Thank You to boony For This Useful Post:

NoWay (31st August 2010)

Thanks
    600

โอ้ว........สวยทุกภาพเลยครับ

14. The Following User Says Thank You to chokdeec For This Useful Post:

Thanks
    3

ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อ...
    มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาหมา
    www.FriendsF12.com

16. The Following User Says Thank You to NoAids For This Useful Post:

Thanks
    180

Thumbs up

สวยตั้งแต่ภาพเปิด จนปิดเลยครับ

ผมเองก็ได้ไปสถานที่เหล่านี้มาเหมือนกันแต่ คุณ NoWay หามุมได้เยี่ยมยอดมากๆ เลยครับ

ให้ ***** 5 ดาวเลย ^^
    "ภาพถ่าย...คือความทรงจำที่หยุดนิ่ง แต่คงอยู่ตลอดไป"

http://denteywai.multiply.com

18. The Following User Says Thank You to DenteYwai For This Useful Post:

Thanks
    7

เข้ามาเก็บความรู้ครับ จะไป ช่วงประมาณ ตุลาคม นี้เหมือนกันครับ

EOS 5D MkII PowerShot G11
    Zeiss Planar T* 50mm f/1.4 ZE
    EF 16-35/2.8 L II
    Tripod Gitzo Travele GT1541T
    Lee filter

DOMKE F2 Emerald

20. The Following User Says Thank You to chungbmw For This Useful Post:

Thanks
    2

สวยงามยอดเยี่ยมไร้ที่ติครับ

22. The Following User Says Thank You to bellar009 For This Useful Post:

Thanks
    17,535

ไปเที่ยว(ที่ไม่ใช่ทริปถ่ายภาพ) แล้วเก็บบรรยากาศได้สวยแบบนี้ นับถือจริงๆครับ
    ภาพสวยประทับใจครับ จนทำให้อยากไปเยือนสถานที่แห่งนั้นบ้าง เอารูปมาโพสบ่อยๆน๊ะครับ เพราะที่นี่จริงๆก็เหมือนห้องเรียนห้องหนึ่ง ที่ผมได้เรียนรู้มุมมองการถ่ายภาพและวิถีคิดจากหลายๆท่านในเวปนี้
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆให้ได้เรียนรู้ครับ
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

24. The Following User Says Thank You to Couleurs For This Useful Post:

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by modern_d View Post
    ดูเพลินเลยครับ (กด thank ก็เพลิน)
    ได้ชม 2 อย่างในเวลาเดียวกัน (landscape & portrait in 1 post)
    สวยงามจริงๆเลย

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม : ในแต่ละกระทู้อยากให้บอกด้วยว่า ในงานเซทนี้ใช้อุปกรณ์อะไร
    หรือไปเที่ยวครั้งนี้ได้นำอุปกรณ์อะไรไปบ้าง และถ้าเป็นไปได้บรรยายว่าภาพนี้วัดแสงยังไง ใช้เลนส์อะไร ฯลฯ
    ทั้งนี้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ชมภาพครับ
    ในแต่ละsetใช้อุปกรณ์เหมือนกันหมดครับ ภาพของผมใช้D300ครับมีอยู่ตัวเดียว ภาพวิวทั้งหมดเป็น Sigma10-20 การวัดแสงใช้เฉลี่ยทุกภาพครับ
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ แต่อย่าเรียกเป็นวิทยาทานเลย เอาเป็นมาแชร์คควาใคิดในการถ่ายภาพดีกว่าครับ
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

26. The Following 4 Users Say Thank You to NoWay For This Useful Post:

amjames (12th October 2010), modern_d (1st September 2010), SweetRock (30th August 2013), เอ้ (15th April 2011)

Thanks
    2,010

Quote Originally Posted by เกิบขาด View Post
    สวยมากๆเลยครับพี่ ถ้าผมได้ไปจะมีโอกาสถ่ายได้แบบนี้มั้ยเนี่ย
    สถานที่จริงสวยงามกว่านี้ครับ ต้องลองไปดู

Quote Originally Posted by boony View Post
    ขอชื่นชมมากมายครับ เป็นอีกท่านที่ผมตามดูและพยายามศึกษา+จดจำเทคนิคการถ่าย แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้เสี้ยวเลยครับ....เรียกว่าเป็นครูสอนถ่ายภาพท่านหนึ่งของผมครับ
    ขอบคุณที่ให้เกียรติผมขนาดนั้นครับ

Quote Originally Posted by DenteYwai View Post
    สวยตั้งแต่ภาพเปิด จนปิดเลยครับ

ผมเองก็ได้ไปสถานที่เหล่านี้มาเหมือนกันแต่ คุณ NoWay หามุมได้เยี่ยมยอดมากๆ เลยครับ

ให้ ***** 5 ดาวเลย ^^
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by chungbmw View Post
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ จะไป ช่วงประมาณ ตุลาคม นี้เหมือนกันครับ
    ถ้าจำไม่ผิดนี่ พฤจิกา ธันวา น่าเป็นช่วงใบไม้เปลี่ยนสี เคยเห็นภาพสวยมากๆครับ ลองหาข้อมูลช่วงนี้ดูซิครับ สวยไปอีกแบบเลย

Quote Originally Posted by Couleurs View Post
    ไปเที่ยว(ที่ไม่ใช่ทริปถ่ายภาพ) แล้วเก็บบรรยากาศได้สวยแบบนี้ นับถือจริงๆครับ
    ภาพสวยประทับใจครับ จนทำให้อยากไปเยือนสถานที่แห่งนั้นบ้าง เอารูปมาโพสบ่อยๆน๊ะครับ เพราะที่นี่จริงๆก็เหมือนห้องเรียนห้องหนึ่ง ที่ผมได้เรียนรู้มุมมองการถ่ายภาพและวิถีคิดจากหลายๆท่านในเวปนี้
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆให้ได้เรียนรู้ครับ
    ขอบคุณครับ กระทู้หลายๆคนที่นี่ หรือ เว็บอื่นก็เป็นครูของผมเช่นกันครับ
    ดูรูปงานที่ดีๆ งานคนที่ตั้งใจทุ่มเทในการถ่ายภาพ ศึกษาวิเคราะห์อย่างจริงจังจะทำให้เราพัฒนาอยู่เสมอครับ
    ตั้งแต่วันเเรกที่จับกล้อง จนถึงวันนี้ผมศึกษางานของผู้อื่นอยู่เสมอ เพื่อให้ตัวเองไม่ย่ำอยู่กับที่ครับ
    Last edited by NoWay; 31st August 2010 at 00:14.
    My site : "www.kristimage.com"
    Facebook : http://www.facebook.com/kristimages

Thanks
    2,237

แสงสวยจริงๆฮะ
    อยากเก่งขึ้นต้องแข่งกับคนเก่งกว่า

29. The Following User Says Thank You to kunks For This Useful Post:

+ Reply to Thread
Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast