Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 16 to 23 of 23

Thread: ส่งการบ้านด้วยคนครับ

Thanks
    220

Quote Originally Posted by แพรวแสง View Post
    เซ็ตน้องแอน - ตอบโจทย์ได้ตรงเป๊ะ ภาพสามขาวดำ ย้อนแสง ถือว่ากล้าเล่นดีครับ
    เซ็ตน้องใบเตย - ภาพแรกค่อนข้างสวย ภาพที่สองยังไม่ลงตัวเรื่องอค์ประกอบและการจับจังหวะ ผมเห็นว่าด้านซ้ายของภาพว่างไปนิด และตอบไม่ได้ว่าจะปล่อยให้ว่างไปเพื่ออะไร อันที่จริงสามารถหันไปทางซ้ายได้จนไม่เห็นเสาหิน ก็อาจได้ Space ของทางเดินเต็มๆ หรือถ้าหันขวามากกว่านี้อีกนิด ก็จะได้เสาหินเป็นตัวถ่วงสมดุลของภาพ แต่ภาพนี้อยุ่กลางไปนิดครับ
    เซ็ตน้องนก - สมบูรณ์ทุกภาพครับ ชอบเป็นพิเศษกับการจัดองค์ประกอบในภาพที่สอง เส้นสาย ท่าทางของแบบ และทิศทางแสง
    เซ็ตน้องออมสิน - ภาพที่สามนี่สวยงามครับ ลงตัวในทุกๆด้าน สองภาพแรกสอบผ่านครับ
    น้อมรับคำติชม แล้วจะแก้ไขในงานต่อๆไปครับ
    http://500px.com/JaoMom
    -------------------------------------

Thanks
    161

มาของคุณที่ให้โดยสารไปด้วย ถ่ายดี แต่สวยเพิ่มความงามได้อีก ฝีมือไม่ธรรมดา

3. The Following User Says Thank You to kingley For This Useful Post:

ohoono (4th August 2010)

Thanks
    17,535

แวะมาเยี่ยมชม ภาพสวยงามครับ ประทับใจหลายภาพเลย
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

5. The Following User Says Thank You to Couleurs For This Useful Post:

Thanks
    215

Quote Originally Posted by ohoono View Post
    ภาพสวยครับอาวุธไม่เกี่ยวจริงๆ ผมชอบหลายภาพเลยครับ

อยู่กลุ่มเดียวกับผมเลยแต่คุณ PARATT T. ถ่ายไม่ติดผมในฐานที่่ถ่ายคู่ อิอิ
    .. ..
    ..
    .. สวยหลายรูปเลยครับ.. โดยเฉพาะ set น้องแอน กับ น้องนก.. ชอบมากครับ..
    ..
    .. ไม่แน่ใจ K. ohoono ใช่คนในรูป (คนเสื้อสีนํ้าเงินคราม) หรือเปล่าครับ.. ..ถ้าไม่ใช่ขออภัย.. .. ถ้าใช่.. ก้อ.. สมาชิก ThaiDPhoto เนี่ยหน้าตาดีดีทั้งนั้นเลย.. โดยเฉพาะ ..พี่เสื้อดำที่ยืนอยู่บนบันไดนะ.. .. คงมีโอกาสได้ถ่ายรูปด้วยกันอีกนะ.. ยินดีที่รู้จักครับ ... ผมชื่อ ช้าง ครับ.. ..
    Attached Images Attached Images  
    ... กด SEARCH ก่อนตั้งกระทู้.. ไม่เป็นอันตราย

7. The Following User Says Thank You to PARATT T. For This Useful Post:

Thanks
    220

แหะๆ ใช่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ โรจน์ครับ
    -------------------------------------

Thanks
    7,107

Post เปิดมา กรี๊ดเลยครับ
    Post2 น้องใบเตย ภาพที่สองและสาม สีผิวติดmagentaมากครับ
    Post3 น้องนก สวยมากครับ
    Post4 น้องออมสิน เสียดายเล็กๆครับ ไม่ได้สายตานางแบบเลยครับ
    Post5 ภาพหมู่ ถ่ายทอดความสนุกสานออกมาเป็นภาพได้เยี่ยมมากครับ
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

10. The Following User Says Thank You to หลวงลายไทย For This Useful Post:

Thanks
    220

Quote Originally Posted by หลวงลายไทย View Post
    Post เปิดมา กรี๊ดเลยครับ
    Post2 น้องใบเตย ภาพที่สองและสาม สีผิวติดmagentaมากครับ
    Post3 น้องนก สวยมากครับ
    Post4 น้องออมสิน เสียดายเล็กๆครับ ไม่ได้สายตานางแบบเลยครับ
    Post5 ภาพหมู่ ถ่ายทอดความสนุกสานออกมาเป็นภาพได้เยี่ยมมากครับ
    ขอบคุณพี่หลวงมากครับที่ให้คำแนะนำ
    สงสัยต้องไปเช็ครูปน้องใบเตยว่าทำไมถึงติด magenta มากไป
    ส่วนน้องออม เสียดายเหมือนกันครับ

Thanks
    7

สวยดีครับ

13. The Following User Says Thank You to punno For This Useful Post:

+ Reply to Thread
Page 2 of 2 FirstFirst 12

Tags for this Thread

Bookmarks