Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 16 to 21 of 21

Thread: คงไม่ใช้การบ้าน

Thanks
    215

Quote Originally Posted by mpao View Post
    คือ ต้องบอกเลยว่า ทุกวันนี้ยังดูภาพที่ถ่ายไปไม่หมด
    คือไม่ได้ดูเลยครับ ก็ไม่รู้ว่าทำไม บวกกับไม่มีเวลาด้วย คือไม่ได้เน้นเท่าไร
    แต่ปกติเป็นคนที่ถ่ายรูปไปเรื่อยๆ แต่อยากพัฒนา มากๆ
    แต่ยังหาที่ไม่ได้...และไม่รู้จะทำยังงัยเหมือนกัน งง ตัวเอง ใครรับสอน บอกด้วยครับ ยินดี !!!
    ตอนที่ไปทริปนี้ ก็ไม่ได้เน้นการไปถ่ายนางแบบ เคยโพสบอกไปแล้ว
    แต่อยากเห็นเพื่อนๆเค้าถ่ายรูปกันมากกว่า แต่ที่ไม่โพส คงไม่เกี่ยวกับกระทู้ความกล้า ของผมที่โพสไป ความหมายผมก็เป็นอย่างที่โพสจริงๆ ไม่มีอะไรแอบแฝง แต่คงเป็นแบบที่ พี่พราวแสงพูดว่ามะนาวไม่มีน้ำ ก็คงเป็นเรื่องจริงอันนี้รับได้สบายมาก ส่วนเกรียนเทพ ผมไม่เข้าใจ เพราะไม่รู้ศัพท์ในเวปจริง
    ส่วนพี่ๆหรือ วิทยากรท่านใด จะเข้ามา ชี้แจงหรือ ตอบ
    ผมชอบอ่านครับ แรงไม่แรงได้ทั้งนั้นผมเป็นคนที่สบายมาก ด่ายังได้เลยมั่ง
    ผมไม่ซีเรียสครับ ขอบคุณพี่ช้างครับที่เข้ามาตอบ อิ อิ มีโอกาศ จะได้ขอความรู้มั่งครับพี่ ส่วนเรื่องโพส ไม่เก่งเลยจริงๆๆ เข้าเวปทุกวัน ดูทุกวัน แต่ผมไม่ถนัดเลย ยินดีรับฟังทุกท่านครับ ยินดีครับ
    ..
    ..
    .. ทุกวันนี้ยังดูภาพที่ถ่ายไปไม่หมด
    .. ว่าไปแล้วผมก็ยังทำ file ไม่หมดเลยเหมือนกัน.. ส่งการบ้านเสร็จแล้วลืมไปเลยทั้งๆที่ถ่ายไม่เยอะเลย..
    ..
    .. มีโอกาส จะได้ขอความรู้มั่งครับพี่
    .. อย่าเรียกว่าขอความรู้เลย.. เพราะผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมาก... เอาเป็นว่าเดี๋ยวว่างๆไปถ่ายรูปด้วยกันเอาความรู้มาแชร์กันดีกว่า.. อย่างที่ผมบอกผมว่ารูปของคุณเปาสวยที่เดียว + เนื้อ file ดีมากมาก.. พูดจริงๆนะ.. ไม้ได้แกล้งชม.. น่าจะนำมาลงเยอะกว่านี้.. อย่างที่คุณโจ้บอกละครับ..
    ..
    ..
    .. เข้าเวปทุกวัน ดูทุกวัน แต่ผมไม่ถนัดเลย
    .. ถ้าเข้ามาอ่านอย่างเดียวก็จะไม่มีใครรู้ว่า... คุณรู้อะไร... คิดอะไร... อยากได้อะไร... ต้องมีคุยโต้ตอบกันบ้าง.. เพื่อนๆจะรู้จักคุณมากขึ้น.. และเพื่อนๆจะรู้ว่า.. คุณรู้อะไร.. คุณคิดอะไร.. คุณอยากได้อะไร.. และเมื่อถึงจุดนั้นคุณจะถนัดทุกเรื่องไปเองละครับ
    ..
    ..
    .. การถ่ายรูปเป็นทั้งศาสตร์และศิลป์.. ไม่มีผิด.. ไม่มีถูก.. ด้วยความที่เป็นศิลปะ.. บางครั้งความคิดเราอาจจะมีหลุดหลุดบ้าง.. งง งง บ้าง.. ไม่เป็นไรครับ.. ..สังคม ThaiD อบอุ่น.. มีแต่การให้.. อะไรผ่านๆมาแล้วช่างมันครับ.. ตั้งหน้าตั้งใจถ่ายรูปต่อไป.. ทำในสิ่งที่เราชอบ.. .. ว่าแต่ก็อย่า.. งง บ่อยๆนะครับ.. เดี๋ยวเพื่อนๆจะ งง ตามไปด้วย..
    ..
    .. แล้วเดี๋ยวไปถ่ายรูปกันครับ..
    ... กด SEARCH ก่อนตั้งกระทู้.. ไม่เป็นอันตราย

Thanks
    7,107

รับตรวจซิครับ ทำไมจะไม่รับล่ะ
    บางที เข้ามาดูช้าไปหน่อย เพราะกระทู้เยอะมากครับ

Postแรกน้องนก แสงเงาสวยเชียวครับ
    ส่วนน้องใบเตย เหมือนWBจะเพี้ยนนะครับ สีผิวผิดพลาดไปพอสมควรครับ

Post4 น้องแอน เยี่ยมมากครับ ทั้งมุมกล้องโทนสีคุมโทนได้ยอดเยี่ยมครับ

คราวหน้าลองถ่ายแบบเน้นๆเลยซิครับ
    แบบเอาจริงไม่ขำๆนะครับ เพราะคราวนี้เห็นว่าไปเพราะอยากดูว่าเค้าถ่ายกันอย่างไร
    ลองดูแบบไม่ขำๆนะครับ ถ้าเราอยากพัฒนา เราจะต้องเลิกคำว่าถ่ายภาพแบบขำๆหันมาเอาจริงครับ
    ถ้าถ่ายขำๆ สุดท้ายก็จะได้แต่ภาพขำๆครับ

ผมเชื่อว่าคุณทำได้ครับ
    ช่วยกันคลิ๊กThanksให้กับPostภาพที่สวยในเชิงศิลป์
    ช่วยกันคลิ๊กVote ติดดาวให้กับกระทู้ภาพที่นำเสนออย่างปราณีต
    จะได้เป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่นำเสนอผลงาน

กระทู้ภาพที่ทรงคุณค่า ทีมงานจะนำแสดงที่...Gallery Room และ Gallery ห้องท่องเที่ยว

3. The Following User Says Thank You to หลวงลายไทย For This Useful Post:

Couleurs (5th August 2010)

Thanks
    2,911

ขอบคุณ พี่ทั้งสามท่าน ทั้งพี่หลวง พี่ พรายแสง และพี่ PARATT T.
    ขอบคุณมากครับ

mini trip สนใจมากครับ ส่วน ส่งภาพจะพยายามครับ ข้อนี้ยากจริงๆ( ตอบ / คุณ พรายแสง )
    เรื่องถ่ายเน้นๆ ก็ถ่ายยากครับ ( ไม่ได้บ่นครับ ไม่เป็นไร) เพราะเป็น 17-55 เกรงใจเพื่อนเข้าไม่ถึงด้านหน้า
    ถ่ายไม่เก่ง ใช้เวลาถ่ายนาน กลัวพาคนอื่นช้า เพราะมีเวลาจำกัด(ตอบพี่หลวง )

ของคุณ PARATT T. ( ไม่ตอบครับ เอาไปปรับปรุง/ ปรับความเข้าใจตัวเองก่อนได้เลยครับ ขอบคุณครับ)

Thanks
    17,535

น่าจะมีภาพสวยๆเยอะน๊ะครับอย่าลืมเอามาลง ทุกวันนี้ผมยังนั่งดู(วิเคราะห์+พิจารณา)ภาพที่ถ่ายมายังไม่หมดเลย ผมเป็นคนหนึ่งที่ลงรูปในกระทู้เยอะมาก แต่ทุกครั้งที่ลงก็จะได้คำแนะนำที่มีค่ากลับมาทุกครั้ง
    ทั้งคุณหลวงและคุณพรายแสงเข้าไปตรวจการบ้านทุกคนและได้ให้คำแนะนำดีๆไว้เยอะ ผมก็พลอยได้ความรู้จากการเข้าไปอ่านกระทู้ของคนอื่นๆไปด้วย ผมคิดว่าเวลานี้เป็นโอกาสอันดีที่เราจะได้พัฒนาตัวเองเพราะเราได้รู้จัก staff ที่พร้อมให้คำแนะนำดีๆกับเราก็น่าจะใช้โอกาสนี้ให้เต็มที่ครับ

ถือโอกาสทักทายคุณ PARATT T. ยังไม่ค่อยมีโอกาสได้คุยกัน
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

Thanks
    2,911

ขอบคุณ Couleurs ที่แนะนำและให้กำลังใจ
    ว่าแต่ชื่อ login ผมอ่านไม่ออก

Thanks
    17,535

อ่านว่า คูเลอร์ครับ แปลว่า สี คล้ายกับคำว่า color ในภาษาอ้งกฤษครับ
    Life. + Light. | Nikon D700 + D800 + 14-24N + 24-70N + 70-200N VRII + TC-20EIII

+ Reply to Thread
Page 2 of 2 FirstFirst 12

Tags for this Thread

Bookmarks