Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 25

Thread: อยากได้ BB ไว้ติดบ้าน ขู่ขโมยง่ะครับ

Thanks
    140

Default อยากได้ BB ไว้ติดบ้าน ขู่ขโมยง่ะครับ

ตอนนี้ ชักกลัวขโมยขึ้นบ้าน ด้วยความที่ว่า หมาสุดรักขึ้นมานอนบนบ้าน และมันชอบลงไปฉี่ ลงไปเดินเล่นตอนกลางคืน จึงเป็นเหตุให้ต้องเปิดประตูบ้านไว้ตลอด ถ้าปิดประตูมันจะพังประตูหรือถ้าอั้นไม่ไหวมันคงปล่อยอึหรือฉี่ในบ้านแน่

ด้วยเหตุนี้ อยากให้ช่วยแนะนำ BB ที่เหมือนๆของจริง อยากได้แบบลูกโม่ง่ะ เท่ห์ เผื่อขโมยมันเห็นจะได้หยิบมาเขวี้ยงใส่มัน

ช่วยแนะนำหาร้านถูกๆ แนะนำรุ่น+ราคาก็ดีครับ เอาไม่เกินหลักหมื่นเด้อ หรือท่านใดมีแล้วเกิดเบื่อๆ มาสงเคราะห์ขายผมก็ได้นะครับ(เขียนแบบนี้จะผิดกฏไหมเนี่ย) PM มาก็ได้ครับ

ขอบคุณหลายๆเด้อ
    ชื่อผมภาษาไทยเขียนว่า "นเร" นะครับ แต่ทำไมคนชอบเขียนว่า "นเร" ทุกทีเลย นามบัตรก็ให้ดูนะ ก็ยังอุตส่าห์เขียนผิดอีก เบื่อจังเขียนกันผิดทุกที

และคอยพบกับช่างภาพฝีมือดี ชั้นเทพ ที่นี่เร็วๆนี้ ในค่ายเก่าหรือค่ายใหม่(แล้วแต่งบในมือ) วู้ๆๆๆแง็บๆๆๆ

Palajin's Avatar
    Palajin is offline ถ่ายสวยๆ ไม่เป็น เน้นฮาเฮ
    นนทบุรี แถวๆหลังพันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน
    Thanks
    2,390

ผมลืมไปแล้วนะเนี่ยว่ามีห้องนี้ด้วย
    ขอแอบเข้ามาดูด้วยคนครับ อิอิ
    ถ่ายให้สวย ถ่ายดูดี ไม่มีหรอก
    มีแต่บอก ถ่ายรัวๆ เตรียมตัวไว้
    1..2..3 3..3..3 ยิงเข้าไป
    รูปที่ถ่าย ออกมาได้ หน้าคล้ายลิง

Thanks
    526

แถวสะพานเหล็ก หรือคลองถมหน้าวัดตึก ขายเยอะนะพี่
    เดี๋ยวนี้ก็อบเหมือนจริงมากๆ ไม่ว่าของจีน ของญี่ปุ่น ไต้หวัน เกาหลี เหอะๆ
    รุ่นที่เล่นกันปืนสั้นก็จะเป็น Glock 17, 19, 21 หรือ 1911
    ปืนยาวก็ M4 คนเล่นเยอะสุด
    ปืนลูกโม้คนเล่นน้อย ของจีนนี่ผมยังไม่เคยเห็น(ไม่รู้ว่ามีหรือปล่าว) เห็นแต่ของมารุอิอ่ะ

bangbon district
    Thanks
    1,729

ของญี่ปุ่นไม่แนะนำ เพราะดูไม่เนียนเท่าครับ

แต่คิดว่าสถานการณ์ที่จะต้องใช้ คงไม่ได้ประชิดตัวดูกันหรอกครับ ว่าปืนจริงปืนปลอม

ส่วนปืนโม่ทำให้เหมือนยากจัง เท่าที่เห็นไม่เนียนครับ

ลองหากล๊อก ไต๊หวันหรือเกาหลีก็ได้ครับ อย่างน้อย ยิงไม่ได้ ใช้ฟาดท้ายทอยก็ยังดี

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

ระวังนะครับมันมีสองด้าน

ถ้าขโมยไม่มีอาวุธมา เค้าอาจจะกลัว.....

แต่ถ้าเค้ามีของจริงมาด้วย.... งานมันจะเข้านะครับ

เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

6. The Following 5 Users Say Thank You to มนุษย์ไฟฟ้า For This Useful Post:

aqueous_andaman (12th June 2010), duckung (12th June 2010), iamtaey (8th May 2010), modern_d (20th January 2012), nutcons (1st July 2013)

Thanks
    25

แนะนำขอใบอนุญาตแล้วซื้อของจริงติดบ้านไว้ด้วยดีกว่าครับผม
    ส่วนบีบีเอาไว้แขวนขู่ต่างหากไปด้วยก็ได้ครับ เพราะของจริงคงแขวนโชว์ไม่ได้

8. The Following User Says Thank You to NiKong For This Useful Post:

narate (10th May 2010)

ริมคลองบางขุนเทียน
    Thanks
    66

เอ่อ น้าครับ เจอโจรมีปืนจริง มันยิงก่อนเลยนะครับ มันไม่ดูนะว่าBBหรือของจริงอะครับ
    อิอิ เยี่ยมบ้านผมได้ที่ https://www.facebook.com/mrlekbb งับ

10. The Following User Says Thank You to เล็ก For This Useful Post:

Thanks
    1,380

หนัสติ๊กซิครับยิงได้หลายลูก ... ใช้ลูกเห็ลกด้วยแรงดี

เคยคิดจะเจาะประตูแบบฝรั่งไหมครับเอาช่องพอหมาลอดได้ ... บ้านน่าจะติดมุ้งลวดคงง่ายกว่า ผมไม่ได้ให้ไปเจาะประตูไม้นะครับ

12. The Following User Says Thank You to AU.KU. For This Useful Post:

narate (7th May 2010)

Thanks
    140

Quote Originally Posted by AU.KU. View Post
    หนัสติ๊กซิครับยิงได้หลายลูก ... ใช้ลูกเห็ลกด้วยแรงดี
    หนังกะติ๊กยิง คิดว่าไม่เวิร์คครับ มืดๆกว่าจะหาลูกเจอ โจรมันคงกระทืบผมตายแล้ว เอาลูกเหล็กปาจะไวกว่ามั้ง

Quote Originally Posted by AU.KU. View Post
    เคยคิดจะเจาะประตูแบบฝรั่งไหมครับเอาช่องพอหมาลอดได้ ... บ้านน่าจะติดมุ้งลวดคงง่ายกว่า ผมไม่ได้ให้ไปเจาะประตูไม้นะครับ
    อันนั้นก็เคยคิดครับ แต่หมาผมมันแก่เกินแกงแล้ว 12ปีแล้วมั้ง เอ๋อๆ ตาก็มองไม่ค่อยเห็น หลับทั้งวัน จะฝึกให้มันเข้าออกที่เจาะไว้หละยาก นอกจาก...จะลอดให้มันดูเป็นตัวอย่างบ่อยๆง่ะ
    ชื่อผมภาษาไทยเขียนว่า "นเร" นะครับ แต่ทำไมคนชอบเขียนว่า "นเร" ทุกทีเลย นามบัตรก็ให้ดูนะ ก็ยังอุตส่าห์เขียนผิดอีก เบื่อจังเขียนกันผิดทุกที

และคอยพบกับช่างภาพฝีมือดี ชั้นเทพ ที่นี่เร็วๆนี้ ในค่ายเก่าหรือค่ายใหม่(แล้วแต่งบในมือ) วู้ๆๆๆแง็บๆๆๆ

หลังบ้านเป็นทุ่งนา
    Thanks
    86

ไม่ซื้อของจริงไปเลยหล่ะครับ

มีแนวคิดแบบนี้เหมือนกันก็เลยซื้อ M4 มาแต่ปัญหาคือถ้าตอนมันมาแล้วแบ๊ตอ่อนจะทำยังไง...คงจะchargeไม่ทัน
    เกิดมาก็เป็นหนอนซะแล้ว

15. The Following User Says Thank You to หนอนน้อยอ่อนแอ For This Useful Post:

Thanks
    97

Quote Originally Posted by narate View Post
    อยากให้ช่วยแนะนำ BB ที่เหมือนๆของจริง อยากได้แบบลูกโม่ง่ะ เท่ห์ เผื่อขโมยมันเห็นจะได้หยิบมาเขวี้ยงใส่มัน
    ผมว่าอันตรายมากนะครับ เพราะโจรถ้ามีปืนส่วนมากจะเป็นปืนจริงครับ
    เมื่อโจรเห็นท่านมีปืน ท่านอาจถูกยิงก่อนได้ครับ

ผมเห็นว่าถ้าต้องการมีปืนเพื่อไว้ขู่โจร ต้องเป็นปืนจริงเท่านั้นครับ

ถ้าไม่มีปืน จะมีมีดก็ยังดี ( ถ้าท่านสามารถต่อสู้ด้วยมีดได้ ) หรือไม่มีอะไรเลยก็ได้ ( ยกมือยอมโจรทุกอย่าง มันอาจไม่ยิงท่าน )

แต่คิดว่าที่ไม่ควรที่สุด ก็คือมี BB Gun เพื่อขู่โจรนี่แหละครับ
    เพราะเป็นการนำอันตรายที่สุดมาสู่ตัว ( จากการที่โจรนึกว่าท่านมีปืนจริงแล้วยิงใส่มาก่อน )
    ในขณะที่ความสามารถป้องกันตัวมีน้อยที่สุด ( มีดยังป้องกันตัวได้ดีกว่า BB Gun )
    ...
    What if everything we knew,
    our whole universe,
    ...was just a speck of dust on someone's shoulder?

17. The Following 5 Users Say Thank You to tera For This Useful Post:

iamtaey (8th May 2010), modern_d (20th January 2012), narate (10th May 2010), nutcons (1st July 2013), มนุษย์ไฟฟ้า (7th May 2010)

Somewhere in time
    Thanks
    414

สำหรับคนที่สนับสนุนให้ซื้อปืนจริงนั้น ความเห็นส่วนตัวของผู้ที่ครอบครองอาวุธปืนมาตั้งแต่ปี 2529 จนถึงปัจจุบัน อยากจะแนะนำข้อคิดและปรัชญาของการมีอาวุธปืนให้ฟังสักหน่อย

ถ้ามี ก็อย่าพก ( ให้เก็บไว้ที่บ้าน อย่าพกพาไปไหนด้วยโดยไม่เหตุอันสมควร )
    ถ้าพก ก็อย่าชักออกมา ( ถ้าจะชักออกมานั่นหมายถึงว่าต้องอยู่ในวัสิยที่จำเป็นถึงที่สุด และไร้หนทางที่จะหลีกเลี่ยงแล้ว )
    ถ้าชักออกมา ต้องยิง และต้องยิงให้ตาย ( เพราะคนตายสู้ไม่ได้ เถียงไม่ได้ ฆ่าเราไม่ได้ )

ดังนั้น การมีปืนเพื่อข่มขู่ หรือ ชักออกมาเพื่อแสดงอำนาจแต่ไม่กล้าใช้ และไม่กล้ายิงนั้น อย่าทำ

เพราะผู้ที่ประสงค์ร้ายนั้น ย่อมจะทำทุกอย่างที่เราคาดไม่ถึง หรือคิดไม่ทัน
    ผู้ประสงค์ร้ายนั้น ประสงค์ร้ายมาโดยมีเจตนา ย่อมมีจิตใจที่ขาดซึ่งเมตตาและกรุณา

การขู่ด้วยการชักปืนออกมาให้เห็นว่ามีปืน ย่อมเป็นเหตุกระตุ้นให้ผู้ประสงค์ร้ายกระทำการได้โดยไม่ต้องไตร่ตรองอีกต่อไป ถ้าเขามีอาวุธที่ทัดเทียมกับเรา ก็แปลว่าเขาย่อมใช้กับเราในทันทีที่ทำได้

การมีปืน จึงเป็นเสมือนการมีไพ่ตายอยู่ในมือ จึงไม่จำเป็นต้องเผยไต๋
    ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน

19. The Following 15 Users Say Thank You to หนก บางหลวง For This Useful Post:

aqueous_andaman (12th June 2010), AU.KU. (10th May 2010), Carbon (9th May 2010), duckung (12th June 2010), Electron (9th May 2010), Hikaru (10th May 2010), iamtaey (8th May 2010), modern_d (20th January 2012), narate (10th May 2010), Noom Suriyan (10th May 2010), nutcons (1st July 2013), yoohoo (11th May 2010), yube (13th February 2012), กาฮัง (15th March 2012), หลวงลายไทย (10th May 2010)

Thanks
    1,151

ติดสัญญาณกันขโมยก็ไม่เลวนะคะ มีแบบที่ใช้สำหรับสุนัขด้วย คือถ้าคนเดินผ่าน จะมีเสียง แต่ถ้าเป็นสุนัข (ที่มีความสูงไม่เท่าครึ่งหนึ่งของคน) สัญญานจะไม่ดังค่ะ
    ไม่แน่ใจว่าราคาปืน อันเท่่าไหร่ แต่สัญญาณกันขโมย 2 -3 หมื่น ก็ติดได้ทั้งหลังแล้วค่ะ

Quote Originally Posted by narate View Post
    ตอนนี้ ชักกลัวขโมยขึ้นบ้าน ด้วยความที่ว่า หมาสุดรักขึ้นมานอนบนบ้าน และมันชอบลงไปฉี่ ลงไปเดินเล่นตอนกลางคืน จึงเป็นเหตุให้ต้องเปิดประตูบ้านไว้ตลอด ถ้าปิดประตูมันจะพังประตูหรือถ้าอั้นไม่ไหวมันคงปล่อยอึหรือฉี่ในบ้านแน่

ด้วยเหตุนี้ อยากให้ช่วยแนะนำ BB ที่เหมือนๆของจริง อยากได้แบบลูกโม่ง่ะ เท่ห์ เผื่อขโมยมันเห็นจะได้หยิบมาเขวี้ยงใส่มัน

ช่วยแนะนำหาร้านถูกๆ แนะนำรุ่น+ราคาก็ดีครับ เอาไม่เกินหลักหมื่นเด้อ หรือท่านใดมีแล้วเกิดเบื่อๆ มาสงเคราะห์ขายผมก็ได้นะครับ(เขียนแบบนี้จะผิดกฏไหมเนี่ย) PM มาก็ได้ครับ

ขอบคุณหลายๆเด้อ

21. The Following User Says Thank You to momo For This Useful Post:

Thanks
    1,380

ถ้าชักออกมา ต้องยิง และต้องยิงให้ตาย ( เพราะคนตายสู้ไม่ได้ เถียงไม่ได้ ฆ่าเราไม่ได้ )

ผมถูกใจข้อนี้มากที่สุด แล้วเวลายิงให้ตายนะเอานัดเดียวโดนจุดตายหรือยิงหลายๆ ๆ ๆ นัดให้ตายดีครับ พอขึ้นศาลจะได้มีข้อแก้ตัวว่า บันดานโทษะหรือมันมืดเลยยิ่งมั่วๆ ไป(คิดว่ามีโจรหลายคน)

23. The Following User Says Thank You to AU.KU. For This Useful Post:

Somewhere in time
    Thanks
    414

ผมถูกใจข้อนี้มากที่สุด แล้วเวลายิงให้ตายนะเอานัดเดียวโดนจุดตายหรือยิงหลายๆ ๆ ๆ นัดให้ตายดีครับ พอขึ้นศาลจะได้มีข้อแก้ตัวว่า บันดานโทษะหรือมันมืดเลยยิ่งมั่วๆ ไป(คิดว่ามีโจรหลายคน)

สมัยที่ราคาค่างวดต่อนัดไม่แพงเหมือนสมัยนี้ ผมก็เอาตะกั่วพวกนี้ไปถมสนามยิงปืนแทบจะทุกเสาร์อาทิตย์ จนถึงจุดอิ่มตัวสำหรับการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินก็ค่อยห่างออกมาจากสนาม ( จนเมื่อปีก่อนไปเห็นราคากระสุนซ้อมเข้า ก็ถึงกับถอดใจ แล้วเอาBBมายิงเล่นแทนดีกว่า อย่างน้อยก็ยังได้อารมณ์ของการเล็งศูนย์และการปั้นXบ้าง )

ผมว่านะ ถ้าถึงจุดอิ่มตัวเท่าๆกับผม ในระยะไม่เกิน 5 เมตรแบบประชิดตัวเนี่ย จะเอาแบบนัดเดียวจอดลงพื้น ก็คงไม่ใช่เรื่องยากหรอกครับ

คนมีอำนาจในการดึงดูดลูกกระสุนครับ โดยเฉพาะกระสุนหน้าตัดกว้าง น้ำหนักเยอะๆ (เดี๋ยวนี้ครอบครองยากกว่าสมัยก่อนเยอะครับ แสนหนึ่งรวมค่าขอแล้ว ยังซื้อไม่ได้เลย )
    ก่อนจะซื้ออะไรก็ตาม ต้องคิดหาประโยชน์ของมันให้ได้อย่างน้อย 3 ข้อก่อน

25. The Following 3 Users Say Thank You to หนก บางหลวง For This Useful Post:

Hikaru (10th May 2010), modern_d (20th January 2012), narate (12th May 2010)

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast