Review ล่าสุด

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 15 of 45

Thread: ทำไมโพสต์กระทู้ไม่ได้

Thanks
    1,150

Default ทำไมโพสต์กระทู้ไม่ได้

ช่วงนี้หลายๆคน สงสัยว่าทำไมโพสต์กระทู้ไม่ได้ จริงๆ แล้วต้องถามตัวเองดูก่อนนะคะว่าที่โพสต์ไม่ได้เนี่ย คอนเฟิร์ม อีเมล์หรือยัง? แล้วโพสต์ไม่ได้ที่ห้องขายกล้องและอุปกรณ์อย่างเดียว ใช่หรือไม่? หรือว่าห้องอื่นๆ ด้วยกันแน่

กติกาของแต่ละห้องไม่เหมือนกันค่ะ อย่างไรอยากให้สนใจอ่านกันสักนิด ก็จะกระจ่างขึ้นอีกมาก โดยไม่ต้องรอ......ร๊อ......รอ...... ว่าจะมีใครมาตอบคำถามคลางแคลงใจให้เราหรือไม่

ได้ของเล่นมาใหม่ ไม่ว่าอุปกรณ์ชิ้นไหน เค้าก็แนะนำให้อ่านคู่มือการใช้งานก่อนทั้งนั้น การใช้เว็บก็เหมือนกันแหละค่ะ อ่านกติกาสักนิด ชีวิตจะง่าย... ขึ้นอีกเยอะเลยนะคะ

ตอนนี้เรื่อง อบรมถ่ายภาพ Portrait แนว Commercial กำลังมาแรง นะคะ ใครยังไม่ได้ตัดสินใจอย่าช้านะคะ เพราะว่า... ใกล้เต็มแล้ว น่ะสิค้า......

ส่วนท่านที่พลาด กิจกรรมมินิมิตติ้ง ที่ผ่านมา อย่าลืมนะคะ... เตรียมตัวให้พร้อม เราจะพบกันใหม่ พฤศจิกายน นี้ค่า

2. The Following 7 Users Say Thank You to momo For This Useful Post:

Folie (25th July 2013), natwut (6th April 2012), NooNiJang (15th February 2012), purin (29th September 2009), Romantic69 (31st October 2009), tk_gate (6th July 2013), แอบมอง (15th July 2015)

Thanks
    0

ต้นข้าวต้นหอม มารายงานตัวครับผม

Thanks
    9

Default กระทู้ทักทายก็ตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้เหมือนกัน

ทำไมถึงตั้งกระทู้ทักทายไม่ได้ก็ไม่ทราบ

5. The Following User Says Thank You to beetle For This Useful Post:

montris (15th April 2010)

Thanks
    9

Default ตอบได้อย่างเดียวจ้า

ตั้งกระทู้ไม่ได้ ตอบได้อย่างเดียวจ้า

Thanks
    0

ตั้งกระทู้ ห้องขายกล้องและอุปกรณ์ ไม่ได้ค่ะ เข้าอยู่ห้องเดียวค่ะ

Thanks
    0

ผมก็ไม่ได้ครับ

Thanks
    12,554

Quote Originally Posted by Kasy View Post
    ตั้งกระทู้ ห้องขายกล้องและอุปกรณ์ ไม่ได้ค่ะ เข้าอยู่ห้องเดียวค่ะ
    ลองดูกระทู้ในห้อง feedback ครับ มีคำตอบ

Thanks
    0

เดี๋ยวจะลองเข้าไปดูครับ

Thanks
    0

เดี๋ยวจะลองหาดูครับ

Thanks
    2

ลองดูต่อไป

Thanks
    1

ในกฏห้องซื้อ-ขายก็ไม่มีเขียนไว้ก็เลยไม่เข้าใจ
    สรุปว่าต้องดูในfeedback

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

Lock

Quote Originally Posted by skyrider View Post
    ในกฏห้องซื้อ-ขายก็ไม่มีเขียนไว้ก็เลยไม่เข้าใจ
    สรุปว่าต้องดูในfeedback
    ผมว่าลองกลับไปดูใหม่ ดีกว่านะครับ เขาแปะไว้ตั้งหลายอัน หรือว่าตั้งหน้าตั้งตาจะขายอย่างเดียวเลยไม่ได้มองด้านบนๆ

Thanks
    1

ผมเข้ามาในครั้งแรกก็ห้องซื้อขาย
    ก็จะเข้ามาตั้งกระทู้ซื้อขาย ก็แปลกใจว่าทำไมตั้งกระทู้ไม่ได้
    ก็เลยอ่านกฏในหน้าซื้อขาย

คุณลองดูสิว่ามีกฏอะไรบ้างในหน้าซื้อขาย
    1.ประชาสัมพันธ์
    ประกาศ: ท่อง ตลาดอย่างไรให้สนุก ถูกต้องตามกฏ ลดอารมณ์หงุดหงิด เทศกิจหมดสิทธิ์ป่วน
    ประกาศ: กติกา การใช้ห้องซื้อ-ขาย โปรดอ่านก่อน หากไม่อยากถูก Banned ประกาศ: บริการ พื้นที่ไทยดีพลาซ่า สำหรับผู้อุปการะคุณ เพียง 100บาทเท่านั้น

ทำไมไม่บอกในห้องซื้อ-ขายครับว่า
    ผู้ที่ตั้งกระทู้ได้ต้องเล่นอยู่ในเวปมาช่วงเวลานึง
    เพราะว่าไม่กระจ่างผู้เข้ามาใหม่จึงไม่เข้าใจ
    แต่คุณดันบอกว่าไปดูใหม่ เพราะผมไม่ได้อ่านด้านบน (บนไหน????)
    ตั้งหน้าตั้งตาจะขายอย่างเดียว (แล้วใครจะทราบครับว่าต้องเล่นในเวปมาช่วงเวลานึงก่อนแล้วถึงจะขายได้)

โปรดเข้าใจผู้ที่เข้ามาใหม่ด้วยครับ
    และไม่ใช่ว่าจะมีผมคนเดียวที่ไม่ทราบ โปรดอ่านreplyด้านบนๆของกระทู้นี้ด้วยครับ คุ

แต่ถ้าคุณจะดึงดันว่าคุณถูก ก็โอเคครับ

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

Warnning

Quote Originally Posted by skyrider View Post
    ผมเข้ามาในครั้งแรกก็ห้องซื้อขาย
    ก็จะเข้ามาตั้งกระทู้ซื้อขาย ก็แปลกใจว่าทำไมตั้งกระทู้ไม่ได้
    ก็เลยอ่านกฏในหน้าซื้อขาย
    ...โปรดเข้าใจผู้ที่เข้ามาใหม่ด้วยครับ
    และไม่ใช่ว่าจะมีผมคนเดียวที่ไม่ทราบ โปรดอ่านreplyด้านบนๆของกระทู้นี้ด้วยครับ คุ

แต่ถ้าคุณจะดึงดันว่าคุณถูก ก็โอเคครับ
    มันชัดเจนอยู่แล้วครับว่าเราเป็น Web คนถ่ายภาพ เมื่อคุณเข้ามาขาย คงไม่ต้อนรับ เพราะเราก็บอกตลอดว่าเรามีห้องขายไว้ให้สมาชิกแรกเปลี่ยนกัน ไม่ได้มีไว้ให้ใครมาตั้งหน้าตั้งตาขาย ขนาด Activate ยังไม่ Activate สมาชิกเลย อย่าว่าแต่ห้องขายเลย ห้องอื่นๆอีกหลายห้องก็โพสไม่ได้หรอกครับ ผมคงไม่เข้าใจด้วยหรอกครับ เพราะผมจะเข้าใจแต่คนถ่ายภาพที่เข้ามาใหม่เท่านั้น ถ้าต้องการขายผมว่า ที่อื่นน่าจะเหมาะกว่านะครับ แล้วเรื่องผิดเรื่องถูกก็ไปที่อื่นนะครับ ที่นี่ไม่ต้อนรับใครที่จะมาพูดเรื่องผิดเรื่องถูกอีก ประชาชนเบื่อครับ

17. The Following 4 Users Say Thank You to RUTch For This Useful Post:

akr (4th January 2011), natwut (6th April 2012), reawat (5th February 2013), กาฮัง (10th April 2012)

Thanks
    0

ผมโพสของซื้อขายไม่ได้ครับ จะจองของเลยอดเรย

19. The Following User Says Thank You to Aida For This Useful Post:

cocsit1 (15th July 2011)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks