Review ล่าสุด

Closed Thread
Results 1 to 5 of 5

Thread: ถามหา user TONI&GUYS และคนที่เคยซื้อของจาก user ท่านนี้

Thanks
    134

Default ถามหา user TONI&GUYS และคนที่เคยซื้อของจาก user ท่านนี้

จากกระทู้นี้

http://www.thaidphoto.com/forums/sho...ghlight=spyder

ผมได้ติดต่อซื้อ spyder2express จากคุณ TONI&GUYS ในราคา 2000 บาท

พร้อมทั้งได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพในวันนั้นทันทีเลย

จนบัดนี้เป็นเวลา 1 เดือนแล้วครับ ยังไม่ได้รับของจากคุณเลย
    ทั้งที่ตลอดเวลา ผมได้ติดต่อคุณเพื่อสอบถามตลอด ส่งที่อยู่ไปให้คุณตามคำขอ ไปสามรอบแล้ว ของก็ยังไม่ได้รับ

ครั้งแรกเลยบอกว่าลูกน้องลืมส่งให้(1สัปดาห์หลังโอนเงิน) ผมก็เออช่างมัน รอได้
    หลังๆนี่มันไม่ใช่แล้ว โทรหาก็ไม่รับมั่ง โทรไปบอกอยู่ญี่ปุ่น แล้วก็ขอ e-mail ของผมไป บอกจะให้คนที่อยู่เมืองไทยติดต่อไป ก็เงียบ
    ช่วงที่บอกว่าอยู่ญี่ปุ่นโทรไปแรกๆยังรับ หลังๆก็ตัดสายทิ้ง
    จนผม ส่งข้อความไปว่าจะให้โพสลง ThaiD หรือให้แจ้งความ
    ถึงได้ส่งข้อความส่งกลับมาประมาณว่าเค้าก็อารมณ์เสีย(pissed of)
    เหมือนกัน(น่าจะเกี่ยวกับคนของเค้านั่นแหละ)แล้วจะติดต่อกลับให้เร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้(ASAP) อันนี้ส่งมาเมื่อ 8/9/52 นะครับ

เอ้า ผมก็รอไปซิครับจน 22/9/52 ผมก็ว่ามันนานไป(อีกแล้ว) ก็โทรไปอีกเค้ารับ(เดาว่ากลับมาแล้ว) บอกว่าเดี๋ยวเคลียร์กับลูกน้องให้
    ผมก็บอกวันนี้จะรู้เรื่องไหมเค้าก็ครับๆ เมื่อวาน 23/9 โทรไปอีก ไม่รับส่งข้อความบอกว่า meeting อยู่เดี๋ยวโทรกลับแล้วก็ไม่โทร

วันนี้ 24/9 โทรไปสองรอบไม่รับทั้งสองครั้ง เลยขอมาโพสตามหาในนี้ครับ

ตลอดเวลาคุณแทบจะไม่โทรหาผมเลย ถึงแม้ผมจะใช้โทรศัพท์ 3 เบอร์ ในการติดต่อกับคุณ เคยส่งข้อความพร้อมแนบเบอร์ไปด้วย
    คุณยังไม่โทรมาแจ้งอะไรเลย จะให้ผมคิดยังไงครับ

ของคุณผมไม่ต้องการแล้วครับ ผมต้องการเงินผมคืน เข้าใจนะครับ
    ถ้ามาอ่านกระทู้นี้ก็ช่วยตอบกลับด้วยครับ ว่าจะดำเนินการอย่างไรครับ

ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ รวมถึงท่านที่เคยซื้อขายกับเค้า ว่าได้ของเรียบร้อยดี หรือว่าผมโชคดีอยู่คนเดียวครับ
    เพราะเห็นuser ท่านนี้โพสขายอย่างเดียวน่าจะมีคนเคยติดต่อบ้างครับ

ถ้าใครต้องการหลักฐานการโอนเงิน คืนนี้ผมถึงจะลงให้ได้ครับ file อยู่ที่คอมที่บ้านครับ

ขออภัย ThaiD ด้วยครับที่ทำให้ยุ่งยาก
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by RUTch; 25th September 2009 at 09:38. Reason: ใส่หลักฐาน

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

โดยปรกติ การซื้อขายเป็นเรื่องของ ผู้ซื้อ กับผู้ขาย ทาง ThaiDPhoto ไม่อนุญาต ให้ นำเรื่องกรณีพิพาท มาโพสใน Web นอกจาก กรณีที่ผู้ ซื้อ หรือ ผู้ขาย ไม่ได้รับเงิน หรือสินค้า ซึ่งทาง Web มีแนวทางการปฏิบัติ ที่ชัดเจน คือ ต้องมีการแจ้งความเพื่อดำเนินคดี หรือ มีหลักฐานการ ติดต่อ การโอนเงินที่ชัดเจน ซึ่งกระทู้นี้ได้ส่งหลักฐานต่างๆให้ ทาง Web พิจารณาแล้ว

ทาง Web ขอ สงวนสิทธิ์ ให้เฉพาะผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง เท่านั้น ในการโพส ซึ่งหากมีการ กล่าวหาพาดพิงใดๆ ต้องแสดงหลักฐานโดยชัดเจน และต้องรับผิดชอบในข้อความที่โพสในทางกฏหมาย

ผู้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ขอให้งดเว้นการวิภาควิจารณ์ ในทุกกรณี ผู้ฝ่าฝืน จะถูก Ban 7 วันทันที ที่ตรวจพบ

3. The Following 5 Users Say Thank You to RUTch For This Useful Post:

BigRyu (25th September 2009), Starck (25th September 2009), up1275 (26th September 2009), จอมมารพุงโต (26th September 2009), มาจะกล่าวบทไป (25th September 2009)

Thanks
    134

Update ครับวันนี้โทรไปหาตอนกลางวันไม่รับ ตอนเย็นปิดเครื่อง
    ก็เลยส่งข้อความกลับไปอีกประมาณ 16.07น. บอกว่าของไม่ต้องส่งมาแล้ว จะเอาเงินคืนช่วยโอนมาด้วยให้เวลา 2 วันไม่งั้นจะแจ้งความล่ะนะ

ประมาณ3ทุ่มทางผู้ขายโทรมาหาผม ถามว่าได้อ่านข้อความที่ส่งมาหรือยัง
    พอดีโทรศัพท์เครื่องนั้นผมแบตหมดเลยยังไม่ได้อ่าน ทางผู้ขายบอกว่าจะส่งให้พรุ่งนี้หรือถ้าผมไม่เอาก็จะโอนเงินคืนให้ ผมเลือกโอนเงินคืน

หลังจากนั้นผมกลับมาอ่านข้อความหลังชาร์จแบตโทรศัพท์ใจความสำคัญเหมือนกับที่คุยกันทางโทรศัพท์ แต่ส่งมาตอน 16.57 น.พอดีโทรศัพท์ผมแบตหมดไปเสียก่อนเลยไม่ได้อ่าน

หลังจากนั้นผมได้ส่งหมายเลขบัญชีธนาคารเพื่อโอนเงินคืนไปให้ทางผู้ขาย
    พร้อมทั้งแจ้งไปด้วยว่าถ้าโอนแล้วช่วยแจ้งกลับด้วย

ตอนนี้ผมกำลังรอเงินโอนคืนด้วยใจระทึกพลัน

Thanks
    0

กลับมาจากจีนแล้วครับ ผมไม่มีความตั้งใจจะโกงหรือไรเลยครับ เผอิญช่วงนี้งานยุ่งจริงๆครับ แล้วผมแทบไม่ได้ทำอะไรเลยเพราะวันๆก้ออยู่แต่โรงงานและประชุมครับ เลยไม่ได้ตามเหตุ ถ้าคุณอยากรู้ความจริงทั้งหมดมานั่งกินกาแฟกันได้ครับ ผมจะเล่าให้ฟัง มันเป็นปัญหาคาบเกี่ยวกับคนงานผมเอง ซึ่งผมได้ไล่ออกไปแล้วครับ ยังไงรบกวนมาลองหรือนั่งกินกาแฟกันได้ครับ ไม่ใช่คนอื่นไกลครับ ช่วงนี้เผอิญผมไม่ได้ทำงานถ่ายภาพเป็นอาชีพเหมือนก่อนแล้วต้องบอกว่าไม่มีเวลาทำอะไรเลยครับ ยังไงรบกวนทุกท่านโทรกลับมาคุยได้ครับ ลูกค้าเก่าๆผมน่าจะรู้เจตนาดีครับ จิงๆเป็นความผิดทางผมเองด้วยที่ทำงานอยู่ไกลจิงๆครับ แถว ธรรมศาสตร์รังสิตครับ ยังไงถ้ามาแถวนี้ผมยินดีให้เทสท์และลองได้เต็มที่ครับ ยังไงรบกวนทุกท่านโทรกลับมาได้เลยครับ มือถือผมติดต่อได้ตลอดเวลาแล้วครับผม

ด้วยความนับถือ
    ต้น 0800441199

ปล เด๋วพรุ่งนี้จะออกไปโอนเงินคืนให้นะครับ ดึกแล้ว ผมลองเทสท์อุปกรณ์ที่ได้คืนมาแล้วสมบูรณ์ทุกประการครับ ขอบคุณครับ

Thanks
    134

UPDATE ครับ

วันนี้ 27/9/52 16.42 มีข้อความแจ้งการโอนเงินเข้าบัญชีผมจำนวน 2000 บาทเรียบร้อยแล้วครับ

หลังจากตรวจสอบแล้วผมได้โทรคุยกับผู้ขายแล้ว
    และแจ้งว่าจะมาโพสบอกในนี้ให้ด้วย

สรุปคือผมได้เงินคืนแล้วและไม่ติดใจอะไรแล้วทั้งสิ้น

ขอขอบคุณ ThaiDPhoto มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Closed Thread