Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 4 of 19 FirstFirst 1234567891014 ... LastLast
Results 46 to 60 of 274

Thread: ชวนชาวสุพรรณบุรี ตั้งชมรมถ่ายภาพกันนะครับ

ดอนย่างแย้ สุพรรณบุรี
    Thanks
    606

Quote Originally Posted by -MO- View Post
    จัดทริปมาเลยจ้า....
    แว่วๆมาว่า แถวบ้านคุณ unseen (บางปลาม้า)จะมีการแข่งเรือพาย
    จำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไหร่ ลองถามคุณ unseen ดูสิครับ

ง่า..เสาร์นี้ มีใครเสนอตัวเป็นหัวหน้าทริปไหมเนี่ย..คงมีคนอยากไปด้วยบ้างแน่ๆครับ ชูจั๊กกะแร้หน่อยครับ ใครอยากไปไหน เสนอมาโลด..ไม่ต้องรอให้ท่านอื่นเสนอก่อน เดี๋ยวถูกใจ-ไม่ถูกใจสมาชิกอย่างไร ก็คงมีฟีดแบ็คกลับมาบ้างแหละครับ

แต่ถ้ายังไม่มีใครเสนอทริปไหนกันจริงๆจังๆ
    ขอลองนัดทานไอติมซะเวนเซ่นกันอีกสักรอบ..เป็นไงครับ (หลังจากนัดเกือบบอดในครั้งที่ 1 ฮาๆๆๆๆ)
    คาดว่ามีผมแน่ๆล่ะ 1
    คุณ unseen ก็น่าจะมา 2
    คุณ MO ก็น่าจะว่างมาได้ แต่อยู่ไกลเหมือนกันแฮะ
    คุณ nop civil ก็อยู่ใกล้ๆ
    คุณ pangkung ก็รีเควสมาแล้ว (แต่ไม่ทราบจะมาได้หรือเปล่า)
    คุณอ้วนศรีประจันต์ คุณมิวโพธิ์พระยา คุณปออาชีวะ คุณโอเคโรลเลอร์เบลด(อิอิ) คุณ porkakเดิมบาง คุณอ้อฮอนด้าไบค์
    คุณกกอู่ทอง คุณเจ๊คโอลี่(รึเปล่าหว่า เหอๆ) คุณพระสังข์สามคอหอ คุณeikichiหยุดเหมือนไม่หยุด ^_^! (ง่ำๆ) คุณแก๊บโก้มะขามล้ม ผมก็มั่วไปเรื่อย ผิดถูกอย่างไรขออภัย ขำๆกันนะครับ เชิญทุกท่านเลยครับ

ถ้าเห็นดีด้วย ก็ขอนัดในเวลา 11.30 น. วันเสาร์ที่ 19 กันยายน 2552 ซะเวนเซ่น นาซ่ามอลล์ครับ

หรือถ้าใครจะเป็นหัวหอกจัดทริป ก็ขอให้บอกกันล่วงหน้าสักนิด พลพรรคจะได้เตรียมตัวกันทันนะครับ
    ส่วนตัวกระผม สะดวกแค่ทริปไอติมสถานเดียวเท่านั้น สำหรับเสาร์นี้ ไม่ต้องเป็นห่วงครับ เชิญทุกท่านตามอัธยาศัย ^_^
    Last edited by oh2004; 16th September 2009 at 01:20.
    ยังใคร่ที่จะถือกระบี่แทนกิ่งไผ่ เพราะเรายังไร้ซึ่งวรยุทธสุดล้ำเลิศ
    "ภาษาไทย" ใช้ให้ถูกแสนประเสริฐ อย่าให้เสีย ชาติเกิด ว่า"คนไทย"

2. The Following User Says Thank You to oh2004 For This Useful Post:

unseen036 (16th September 2009)

Thanks
    5

Quote Originally Posted by oh2004 View Post
    ไปไหนกันดีล่ะครับ 555+ นัดเจอกันก่อนได้เลย
    แต่ที่แน่ๆ เสาร์นี้ผมมีงานถ่ายวีดีโอที่โรงละครแห่งชาติ สุพรรณบุรีครับ(งานราชการ) คงจะไปทริปไหนด้วยไม่ได้
    วันอาทิตย์ รับงานถ่ายวีดีโอ (งานส่วนตัว)ไว้ครับ

ท่านใดที่ว่าง ประสานงานกันได้เลยครับ ไม่ต้องรอ(ชมรมนี้เป็นของทุกท่านครับ) ทริปนี้ผมเป็นคนเชียร์เฉยๆก็แล้วกันนะครับ

เดือนพฤศจิกายน อาจจะมีงานแต่งงานนายตำรวจที่นครปฐม(งานใหญ่พอสมควร)
    มีใครจะติดรถผมไปลองวิชา ฝึกประสบการณ์บ้างไหมครับ เอิ๊กๆ ไม่มีค่าจ้างนะครับ (แต่เขาจ้างผมนะ) ติดรถไปด้วยได้ และผมเลี้ยงข้าวครับท่าน ถ้าภาพท่านสวย ผมอาจขอซื้อเป็นภาพๆไปก็แล้วกันนะครับ ง่า..แต่คงไม่ได้แพงมากมายอะไร ขาย-ไม่ขายก็แล้วแต่ท่านครับ

ขอรับเฉพาะท่านที่สนใจเป็นช่างภาพฝึกงานก็แล้วกันนะครับ ฝีมือไม่เกี่ยง ขอให้มีพื้นฐานบ้างและอัธยาศัยดี เป็นอันใช้ได้ อิอิ

อยากไปแจมค่ะ เสาร์ นี้ ไปโรงละครเหรอค่ะ ^^ อยากไปๆๆ

ออนเอ็มทักหนูด้วยนะค่ะ จะได้ไปแจมด้วย หุหุ งานนี้มีคนขับรถแล้ว

แหะๆ >.<
    Unseen PHOTO ^^ นักเช่ะ!! ภาพมือใหม่ หุหุ

Thanks
    5

ถ้า 19 นี้มีอะไรก็บอกด้วยนะค่ะ ^^ จะได้ไปด้วย หุหุ อยากถ่ายรูปง่าๆๆ

ไปถ่ายที่ไหนดี >.< จะได้พาเพื่อนสวยๆ ไปด้วย โหะๆ
    Unseen PHOTO ^^ นักเช่ะ!! ภาพมือใหม่ หุหุ

Thanks
    606

เสาร์นี้ที่โรงละครแห่งชาติ มีการแสดงชุด สามก๊ก ตอนโจโฉแตกทัพเรือ เล่นมาสองรอบแล้วครับ รอบนี้เป็นรอบสุดท้ายแล้ว
    ฉาก แสง เสียง ค่อนข้างตระการตา แม้จะไม่เท่าโรงละครเอกชน แต่ค่าบัตรนี่ แทบเหมือนดูฟรีเลยครับ (แพงสุด 80 บาท)
    ใครอยากมาถ่ายรูป เดี๋ยวจัดให้..

เลนส์ซูเปอร์วายด์ ไม่ต้องเอามาครับ เพราะไปยืนถ่ายติดขอบเวทีไม่ได้อยู่แล้ว (ยกเว้นท่านจะเสียตังค์ 80 ซื้อบัตรแถวหน้าสุด)
    เอาวายปกติ + นอร์มอล์ / เทเล มาดีกว่าครับ เลนส์สว่างๆหน่อยก็ดี ผมใช้ D80+18-135 ต้องดัน ISO ราว 800-1000 นั่นแหละครับ
    ขาตั้งใช้ได้ แต่ต้องยืนแถวหลังสุด(ใกล้ๆผมอ่ะ) ถ้ายืนด้านข้างของโรงละครคงจะใช้ไม่ได้นะครับ
    เก้าอี้นั่ง ถ้าท่านประสงค์จะเข้าชมฟรี ง่า..คงจะนั่งแถวปกติไม่ได้ เพราะเดี๋ยวไปนั่งทับที่ๆคนเขาซื้อบัตรไว้ แต่ถ้าเล่นไปสัก ครึ่งชั่วโมง เก้าอี้ยังว่าง ผมจัดให้ท่านๆนั่งชมกันได้สบายๆครับ กับถ้าจะนั่งถ่ายภาพนิ่ง มีขาตั้งสบายๆ ตั้งแต่ต้นเรื่อง ผมจัดให้ได้สัก 2 ที่ (เสริมพิเศษแถวหลังสุด ตรงที่ที่ผมทำงานนะครับ)

อย่างไรก็ดี หากจะเข้าชมฟรีจริงๆ ผมขอภาพถ่ายสวยๆจากท่านแทนค่าผ่านประตู สักคนละ 4-5 ภาพก็พอครับ เอาไปเก็บไว้ในคอมของโรงละครนั่นแหละ พอเป็นข้ออ้างได้บ้างว่า ท่านมาช่วยผมทำงาน

อ้อ ถ้าคิดจะมาถ่ายรูปจริงๆ ใส่เสื้อดำมาก็ดีครับ จะค่อนข้างสะดวกและดูกลมกลืนกับ จนท. ของโรงละครด้วยครับ

กินติมกันรอบ 11.30
    เที่ยงหน่อยๆเข้าชมพิพิธภัณฑ์เมืองสุพรรณ
    บ่ายโมงสี่สิบเตรียมเข้าโรงละครแห่งชาติ
    ผมอาสาเป็นไกด์เองขอรับ ได้ทั้งงาน ได้ทั้งออกทริป เหอๆ
    ยังใคร่ที่จะถือกระบี่แทนกิ่งไผ่ เพราะเรายังไร้ซึ่งวรยุทธสุดล้ำเลิศ
    "ภาษาไทย" ใช้ให้ถูกแสนประเสริฐ อย่าให้เสีย ชาติเกิด ว่า"คนไทย"

Thanks
    43

นัดกันอีกล่ะ
    ไปไม่ได้ตามเคย

Thanks
    0

สวัสดีครับขอบคุณพี่ๆมากเลยครับที่ชวนแต่ตอนนี้ถูกส่งตัวมาทำงานทางใต้ไปไม่ได้จริงๆครับถ้ามีโอกาสเมื่อใดไปแน่นอนแต่ตอนนี้ขอนำภาพทางใต้มาฝากนะครับ ......ถ้าภาพไม่สวยต้องขออภัย....ขอบคุณครับ ปากประ จังหวัดพัทลุง
    Attached Images Attached Images  
    Last edited by พระสังข์; 17th September 2009 at 19:38.

8. The Following User Says Thank You to พระสังข์ For This Useful Post:

oh2004 (17th September 2009)

Thanks
    5

วันเสาร์นี้ไปแน่นอนค่ะ ขอกำหนดการชัวร์ๆ - -" กี่โมงค่ะ

ที่เจอกันที่ swenzen ^^ จะได้ไปตรงเวลา หุหุ

อ้อมไปสองคนนะ ^^ อาจจะพาเพื่อนสาวไปอีก 1 = ="

ไงออนเอ็มทักทาย บอกหน่อยนะค่ะ ^^

Thanks
    606

Quote Originally Posted by unseen036 View Post
    วันเสาร์นี้ไปแน่นอนค่ะ ขอกำหนดการชัวร์ๆ - -" กี่โมงค่ะ

ที่เจอกันที่ swenzen ^^ จะได้ไปตรงเวลา หุหุ

อ้อมไปสองคนนะ ^^ อาจจะพาเพื่อนสาวไปอีก 1 = ="

ไงออนเอ็มทักทาย บอกหน่อยนะค่ะ ^^
    กินติมกันรอบ 11.30
    เที่ยงหน่อยๆเข้าชมพิพิธภัณฑ์เมืองสุพรรณ
    บ่ายโมงสี่สิบเตรียมเข้าโรงละครแห่งชาติ
    ผมอาสาเป็นไกด์เองขอรับ ได้ทั้งงาน ได้ทั้งออกทริป เหอๆ

ตามนี้เป๊ะๆเลยครับ 11.30 เป๊ะ พบกันซเวนเซ่น
    แต่ถ้าหิวข้าวเพราะใกล้เที่ยง อาจจะเปลี่ยนร้านอีกทีนะครับ แต่ขอให้มาพบกันที่ซเวนเซ่น 11.30 เป๊ะ ซะก่อน เพราะนัดง่าย ใครๆก็รู้จัก ใครมาทีหลังลองโทรเช็คกันได้ที่เบอร์โทรของผมนะครับ (คห.แรกๆของกระทู้นี้ครับ) ว่าอยู่ที่ไหนกันแล้ว

คาดว่า ประมาณ เที่ยงครึ่งคงได้ออกเดินทาง แวะสักการะองค์พระพิฆเนศ เข้าใจว่า น่าจะเป็นองค์ใหญ่ที่สุดของจังหวัดสุพรรณบุรีแล้ว

จากนั้น ไปเที่ยวพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติสุพรรณบุรี เชื่อว่าหลายๆคนแม้จะเป็นคนสุพรรณ แต่ก็ยังไม่เคยไป โดยปกติที่นี่ห้ามถ่ายรูปครับ แต่จะลองเจรจาให้ (คุ้นเคยกับเจ้าหน้าที่ของที่นั่นครับ) เพื่อให้สามารถถ่ายภาพในห้องที่ไม่ได้จัดแสดงโบราณวัตถุได้ครับ ส่วนห้องสำคัญอย่างห้องจัดแสดงศิลปวัตถุ โบราณวัตถุ อันนี้ต้องขอความร่วมมืองดถ่ายภาพอย่างเข้มงวดแน่นอนครับ

เวลา บ่ายโมงสี่สิบ เข้าโรงละครแห่งชาติ ที่ห้องใต้ดินมีของว่างให้รับประทาน ส่วนตัวกระผมก็จำเป็นต้องจัดเตรียมเรื่องการถ่ายวีดีโอครับ การแสดงเริ่มเวลา บ่ายสองโมงตรง ไม่เร็วหรือช้ากว่านั้นแน่นอน ท่านที่ร่วมทริปกับผม ถ้าจำนวนไม่มากนัก ก็ตามผมเข้าไปได้เลย แต่ถ้ากลุ่มใหญ่ๆเกินกว่า 5 ท่าน รบกวนอุดหนุนบัตรของโรงละครสักนิด ท่านละไม่เกิน 40 บาทแน่ๆครับ ผมเจรจาได้สบายมาก

โรงละครจะแสดงเสร็จเวลาประมาณ 17.00 น. ผมต้องอยู่จนเลิกในเวลาดังกล่าวนะครับ ถ้าทุกท่านยังอยู่กัน ผมว่า เราหาทำเลเหมาะๆสำหรับถ่ายวิวพระอาทิตย์ตกดิน ผ่านหมู่ต้นตาลแบบซีลูเอท กันสักคนละกระเบื้อง น่าจะเหมาะ

จากนั้น จะร่วมกันรับประทานอาหารเย็นอีกสักมื้อก็ยังได้ครับ ร้านอาหารชื่อ ครัวตอไม้ อยู่แถวๆวัดพระธาตุ บรรยากาศดี หรือไม่ก็สุกี้เทกซัสบนโลตัส หารๆกันแล้วน่าจะอยู่สักราวๆคนละสองร้อย
    แต่ถ้าต้องการประหยัด บรรยากาศแบบสตรีทๆ ผมแนะนำร้านอาหารข้างห้างนาซ่ามอลล์ ที่นี่มีก๋วยจั๊บอร่อย ข้าวผัดปู หมูสะเต๊ะ ไอติมกะทิ เป็นเมนูแนะนำ อาหารตามสั่งก็มีรสชาติมาตรฐาน ถ้าที่นี่จ่ายกันคนละสัก 7-8 สิบบาท รับรองพุงกาง เหอๆ
    อีกทีก็จำพวกร้านหมูเกาหลีบุฟเฟ่ ใครมีร้านเด็ด รีเควสกันได้ แต่ผมขอแนะนำร้านชื่อ 3y หรือไม่ก็ร้าน ต้นคูณ ครับ อาหารเยอะดี

ถ้าจะทานอาหารเย็น และให้ผมตัดสินใจ ผมฟันธงร้านอาหารแนวสตรีทข้างห้างนาซ่ามอลล์ครับ แต่ถ้ามวลสมาชิกมีความประสงค์เป็นอื่น ก็คุยกันวันเสาร์ได้เลย ว่าไง..ว่าตามกันขอรับ อิอิ

Thanks
    43

Default คึกคักจัง

น่าสนุกแต่ไม่ได้กลับสุพรรณ เอาภาพเบื้องหลังมาด้วเน๋อ

Thanks
    43

ป่านนี้ ( 12.45 19/09/2009 ) คงกำลังกินไอติมกันอร่อยสิท่า

Thanks
    606

5555+
    มีหมู่มวลสมาชิกมากันไม่มากไม่น้อย (จำนวน 4 ท่าน และมีน้องๆของสมาชิกติดตามมาด้วยอีก 1 ครับ) รวมทั้งหมดเป็น 5 ท่านครับ
    มีกระผม โอ
    มีคุณอ้อม อันซีน เหอๆ
    มีคุณ อ.... อะไรหนอ ขออภัยจำชื่อไม่ได้ละ เดี๋ยวถามคุณอ้อมอีกทีครับ (ชื่อตัวออนี่แหละ มาด้วยกันกับคุณอ้อมครับ)
    มีคุณม่อน (สมาชิกที่ยังไม่มาลงชื่อซักที)
    และมีน้องๆของคุณอ้อมร่วมทริปด้วยอีกท่านหนึ่งครับ

กำหนดการเป็นไปได้ด้วยดีตามนั้น ยกเว้นคุณม่อนที่มีภารกิจอื่นขอแยกตัวไปก่อน
    คุณอ้อมและทีม ดูละครสักครู่ก็ขอแยกตัวไปก่อน เข้าใจว่าน่าจะไปเที่ยวที่อื่นกันต่อ เสียดายนิดๆ ฉากหลังจากนั้นสวยๆหลายฉาก แต่บทมันยืดยาดไปนิด ไม่กระชับ เลยดูเซ็งๆไปหน่อยครับ

ผมว่า ทริปนี้ คงยังไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจสักเท่าไหร่
    ทริปหน้าจะพยายามหาอะไรที่มันท้าทายกว่านี้มานำเสนอนะครับ
    ใครมีไอเดียเด็ด เสนอมาได้เลยครับ

Thanks
    70

ทริปนี้ม่ายได้ไปอ่ะ เพิ่งมาเปิดดูเอง
    งั้นทริปหน้าเป็นไง ช่วงออกพรรษา น่าจะมีคนกลับบ้านกันเยอะ รวมถึงผมด้วย
    ทริปหน้าจัดนางแบบด้วย น่าจะมีคนมาร่วมเยอะน่า
    อิ...อิ

Thanks
    5

เดี๊ยวเอาภาพบรรยากาศมาให้ดูนะค่ะ - -" ขอตัวไป งีบ ก่อน

Thanks
    0

วันเสาร์ไปไม่ได้ กลับไปทำบุญที่บ้านยายวันอาทิตย์ พลาดไป 1วัน
    คราวหน้า เอาใหม่เนอะ.....ปล. เอารูปมาดูมั่งจิ
    artlittleangel.multiply.com

Thanks
    11

ผมอยู่ศรีประจันต์ครับ ทำงานที่ กทม. ตั้งเว็บชมรมเลยครับพี่น้อง!!!....ว่าแต่เป็นสามชิกชมรมต้องทำยังไงมั่งอ่ะ

http://pakim.multiply.com/
    Last edited by IML; 23rd September 2009 at 16:03.

+ Reply to Thread
Page 4 of 19 FirstFirst 1234567891014 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks