Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 15 of 73

Thread: ความรู้สึกที่มีให้ ThaiDPhoto

Thanks
    11

Default ความรู้สึกที่มีให้ ThaiDPhoto

ผมก็เป็นสมาชิกของ ThaiDPhoto ได้ไม่นาน ประมาณ 4 เดือนครับ แต่ความรู้สึกที่ผมรู้สึกกับเว็บนี้คือ เป็นเว็บที่อบอุ่นดีครับ เวลามีคนตั้งคำถามหรือตั้งกระทู้ต่างๆทุกคนจะช่วยกันตอบ (บางทีเหมือนแยงกันเลย) ไม่แบ่งพวกแบ่งกลุ่ม ถึงแม้ว่าในเว็บจะแบ่งห้องกล้องต่างๆไว้ ข่าใหญ่ในเว็บทุกๆคนก็เป็นกันเองกับสมาชิกใหม่
    ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ น้าๆ ทุกคนครับ....ที่ทำให้ความรู้สึกนี้เกิดขึ้นกับผม

Santa Cruz, CA, USA
    Thanks
    66

ผมเข้ามาอยู่ที่นี่ได้ปีกว่าๆ แล้วครับ ตั้งแต่วันสมัครสมาชิก แต่ว่าครั้งนั้นผมมาโพสต์รูปรอบเดียว แล้วก็หายสาบสูญไปเลย

กลับมาอีกทีเมื่อประมาณเดือนธันวาคมที่ผ่านมา

ที่นี่อบอุ่นดีครับ ไม่เหมือนที่อื่นๆ หลายๆที่ ขอบคุณสำหรับสังคมดีๆ และเป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ
    Facebook Page: www.facebook.com/chakrityau
    DeviantArt: http://palmbook.deviantart.com

"Men are not disturbed by things, but the view they take of things." - Epictetus (55-135 A.D.)
    "What about things like bullets?" - Herb Kimmel, Behavioralist, Professor of Psychology, upon hearing the above quote (1981)

Thanks
    47

จริงๆ รู้จักเว็บนี้ตอนไปกับชมรมขาว-ดำ ที่อยุธยา พี่ D1 ก็ได้ไปด้วย 25 ก.พ. 46 (มั้ง ถ้าจำไม่ผิด) ก็เข้ามาอ่านๆ ยังไม่ได้เป็นสมาชิก พึ่งสมัครสมาชิกเมื่อช่วง ต้นปี 47 นิเองครับ

เห็นด้วยกับคุณ Manikon เข้ามาครั้งแรก เป็นเว็บที่อบอุ่นดีครับ เวลามีคนตั้งคำถามหรือตั้งกระทู้ต่างๆ ทุกคนจะช่วยกันตอบ เป็นกันเองดีครับ ให้ความรู้จริงๆ

- ขอบคุณพี่ D1 ครับที่สร้างเว็บเพื่อถ่ายทอดความรู้ จากประสบการณ์
    - ขอบคุณป๋าแฟรงค์ ที่ให้ลิส สมาชิกไทยดี ยาวเยียด ทำให้รู้จักอีกหลายคนมากขึ้น
    - ขอบคุณ คุณเจง ให้ความรู้แบบไม่มีกั๊ก ปล่อยมาหมด
    - ขอบคุณ อีกหลายๆ ท่าน และเพื่อนสมาชิกไทย ที่ช่วยกันตอบคำถาม เรื่องถ่ายภาพ คอยให้คำปรึกษา หลายๆ อย่าง
    Last edited by พุทธา; 9th October 2004 at 17:42.

www.facebook.com/gateravee
    Thanks
    130

ผมเข้ามาสมัครเวบนี้ ตอนปลายปี..ที่แล้ว เดือนธันวา.. 46
    อ่านอยู่ 1 อาทิตย์แล้วก็สมัคร โพสรูปครั้งแรก...
    เข้ามาตามคำแนะนำของนายผม ... คุณ NITHI เพระตอนนั้นซื้อกล้องดิจิตอล..ตัวแรกในชีวิต. มีปัญหา.. แล้วไปถามเวบอื่น.. ก็ได้คำตอบ.. ดีครับ..แต่กว่าจะได้คำตอบเจอด่าก่อน... ครับ..(เค้าบอกว่ากล้องที่ผมซื้อ เกือบ 2 หมื่น. ซื้อของเล่นมา.. ทำได้แค่นี้ก็บุญแล้ว.. จะเอาอะไรนัก.. ยังจำได้ถึง วันนี้...)
    ไอ้เราก็ ถ่ายรูปไม่เป็น..หนิครับ.. เสียความรู้สึกมาก...
    แต่พอมาอ่านเวบที่นี้.. ไม่เคยเจอคนประเภทนี้ครับ..
    และอยากรู้อะไร แทบไม่ต้องตั้งคำถาม เพราะ.. พี่เคยตอบกันไปหมดแล้ว..
    อ่านง่าย SEARCH ง่าย ตัวหนังสือใหญ่.. มีช่องไฟเยอะ...ยิ่งอ่านก็ยิ่งติดครับ.
    อบอุ่น..สุภาพ และ.. ได้รับการต้อนรับ..อย่างดี..

-ขอบคุณลุงรุจ.. และพี่ D1 ที่คอยตอบคำถาม และกระทู้ เกือบทุกกระทู้..แม้ว่าตอนนั้นผมจะถ่ายรูป ไม่สวยเลยก็ตาม...(และผมก็เข้าใจ...ว่าไอ้ที่ตอนแรกๆพี่ๆ ไม่ตอบกระทู้.ก็ไม่รู้ จะตอบอะไรหนิรูปมันไม่สวยนิหน่า แล้วเราก็ไม่ได้ถามอะไรเค้าด้วย..หรือบางกระทู้ ก็ลงเยอะเหลือเกิน..แล้วจะวิจารณ์ยังไง.. )
    -ขอบคุณคุณ เจง ที่ให้กำลังใจผม.. ตอนที่โพสครั้งแรก..จำได้ป่าวครับ..กระทู้แรกที่ผมหัดถ่าย และโพสรูป...
    -ตอนไปแจมทริปครั้งแรก ตั้งแต่ศุภาลัย.. ก็มีพี่ๆ(พี่ Coolpix)เข้ามาถามชื่อมาคุย..และแนะนำผมให้พี่ๆ หลายคน..รู้จัก..บรรยากาศที่โต๊ะนั้น...ทำให้รู้สึกว่าเราไม่ได้ไปคนเดียว..ยังจำได้ถึงทุกวันนี้ครับ...
    -พี่ แฟรงค์ พี่ สมาย .พี่พลับ และพี่ๆ อีกหลายๆ คน...ที่สอน.และให้ความรู้....
    และปรึกษาเรื่องอื่นๆ อีกหลายอย่าง...
    -และ..อยากขอบคุณ ทุกท่าน..ที่ช่วยกันทำให้ สังคมแห่งนี้ อบอุ่น
    อีก 1 ความรู้สึก ครับ...

Thanks
    0

ผมสมัครเวบนี้ใกล้ๆกับคุณ JOJO เมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว...
    ผมเข้าทุกครั้งที่ผมได้เล่นเนต แต่ผมไม่ค่อยโพสหรอกครับ
    ส่วนใหญ่ก็เข้ามาอ่านตามกระทู้ต่างๆเพื่อหาความรู้
    ก็ใช่อย่างที่คุณ JOJO ว่าไว้ เวบนี้ไม่มีการโพสข้อความที่ด่ากัน
    ส่วนใหญ่ก็จะโพสเพื่อช่วยแก้ปัญหาให้กันและกัน อบอุ่นดีครับ อยากให้ทุกคนช่วยกันรักษาตรงนี้เอาไว้
    ดังนั้น ThaiDphoto ก็เลยเป็นเวบที่ผมชอบที่สุด และเข้ามาอ่านทุกวันถ้ามีโอกาส
    ผมว่าเพื่อนๆคนอื่นก็รู้สึกอย่างผมแหละ

Thanks
    0

โดยปรกติ ไม่ค่อยจะสมัครสมาชิก กับเว็ปไหน

อ่าน ๆ และก็ผ่านไป ... แต่พอมาที่นี่ ... รู้สึกเป็นมิตรดีจัง

เลยอยากจะ ร่วมสังคมกับที่นี่นะครับ....แล้วคงได้เจอกันบ้าง
    .... True LovE NeveR Run SmootH ....

Thanks
    0

Talking

สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งโพสต์ถามข้อสงสัยเรื่อง Nikon F2 DC ได้รับคำตอบที่ชัดเจนมาก และจริงใจดี คงเป็นสมาชิกเวปนี้ตลอดการครับ

Thanks
    714

ชอบคุณสำหรับข้อความดีๆ ทีเป็นกำลังใจ และขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันสร้างสังคมที่ดีอย่างที่เป็นอยู่ครับ

Thanks
    7,136

รู้สึก Web นี้เหมือนบ้านที่อบอุ่นครับ สมาชิกทุกท่านคือคนในครอบครัวเดียวกันครับ
    รู้จัก Web นี้จากการ Link เข้ามาครับ แรกๆก็อ่านอย่างเดียวสักระยะหนึ่ง แล้วก็พบว่า Web นี้มีลักษณะพิเศษคือ ไม่พบการเสียดสีท่าทอกันเลย สมาชิกทุกท่านมีวุฒิภาวะสูงมากๆครับ

เป็นสมาชิก Web นี้มา 1 ปีแล้วครับ แต่ตามอ่านมานานมากก่อนจะสมัครสมาชิกครับ นับว่าการเป็นสมาชิกครอบครัว ThaiD เป็นความภูมิใจอย่างหนึ่งในชีวิตผมที่ได้ทำครับ

Thanks
    115

เวปนี้ เหมือนบ้าน เลย พอ ต่อ อินเตอร์เนตได้ ก็เข้าดู ทุกครั้ง จนจำไม่ได้แล้วว่านานเท่าไร ที่เราแอบอ่านอยู่
    suwat

Thanks
    1,634

ความรู้สึกเดียวกันครับ ผมก็สมัครมานาน เข้ามาอ่านซะมากกว่าครับ เพราะรู้ตัวเองครับ เป็นมือใหม่จริงๆ เข้ามาอ่านหาความรู้ที่นี่ตลอด วันใหนเข้าเน็ท ต้องแวะมาอ่านสักหน่อย อ่านแล้วได้ความรู้และทันเหตุการณ์ด้วยครับ ...ที่นี่อบอุ่นจริงๆผมเห็นด้วยครับ อยากไปออกทริบกับพี่ๆหลายๆครั้งแต่เสียดายผมอยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยสะดวก แต่ก็ติดตามผลงานของพี่ๆ เพื่อนๆ เสมอ ชื่นชมในความสามารถของพี่ๆหลายๆท่านครับ...
    อยากบอกพี่d1 มากๆเลยครับว่า ...ผมเห็นหน้าเวปของเราใหม่ ตอนนี้แล้วผม รู้สึกดีมากๆเลยครับ ตรงที่นำข่าวสารและความเคลื่อนไหวของ กล้องและข่าวสารต่างๆ มานำเสนอให้ได้ชมกัน อยากให้ทำต่อๆไปนะครับ ...ผมอยากเห็นสิ่งนี้ ที่บ้านหลังนี้มานานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วครับ....ถูกใจจริงๆครับ...(ผับผ่าดิ ..อิอิๆๆๆ)

Thanks
    0

Thumbs up Feed back

สมาชิกทุกท่านมีวุฒิภาวะสูงมากๆครับ
    จริงๆเเล้วเพิ่งมีโอกาสได้รู้จัก web นี้ เเละเป็น member ยังไม่ถึงเดือน ก่อนหน้านี้จะใช้เวลา ส่วนใหญ่ใน web P.. ภาพที่เห็นเเละรู้สึกก้อจะเหมือนกับที่คุณหลวงฯ บอก (ตรงใจเผง) เปรียบเทียบกับ การโต้ตอบใน Web นี้ ก็จะต่างกันมาก เป็นกันเองดี เพราะเคยเจออะไรๆ ที่ไม่หน้าจะเจอมาก่อน

ตัวอย่างที่ยังประทับใจ (negative)มาจาก web อื่นๆ ก็เช่น Nik กับ Non จะค่อนข้างจะไม่ค่อยจะเข้ากันเท่าไหร่ มีคน post ว่า อะไรดีกว่ากัน...เท่านั้นละ...ขาประจำเเต่ละฝ่ายก็ลุยกันเต็มที่ สุดท้ายกรรมการเข้ามาเเยก ลงเอยเจ้าคน post เลยโดนสั่งสอนไปตามระเบียบ เเต่ที่นี้ เรียกได้ว่า การให้ความเคารพ สูงกว่ามาก เรียกได้เป็นเอกลักษณ์ ของ web นี้ก็ว่าได้

กลับมาในส่วนของรูปเเบบ Web, Font, สี, grouping, member profile (เป็นอะไรที่เรียกว่าค่อนข้างให้ความสำคัญ เเล้วก้อเปิด เรื่อง Credit) ผมว่าเทียบกับ Web ที่มี Objective คล้าย ๆ กันเเล้ว ดีกว่าเยอะมาก เท่านี้ก่อนดีกว่า

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่ ๆ เพื่อน น้องๆ ที่มีส่วนใน Web นี้ทุกๆคน...

(ปรกติไม่ค่อยได้พิมพ์ไทยบ่อยนัก เเต่ต้องพยายามจิ้มมากๆขึ้น)

Success is a matter of journey not a destination...
    A moment in time...

Thanks
    14

ผมก็เพิ่งสมัครไม่นานนี่เอง แต่เข้าเว็บ ThaiD มานานแล้วล่ะ เห็นด้วยกับทุก ๆ ท่านว่าอบอุ่นดี ระบบการจัดการเว็บก็ดีครับ ดีมาก ๆ ความรู้ต่าง ๆ ในเว็บนี้มากมายจริง ๆ และน้ำใจของสมาชิก ThaiD นั้น ยิ่งใหญ่ครับ

Nakorn Chiangrai
    Thanks
    1

เป็นเหมือนบ้านหลังที่สองของผมเลยครับ
    เป็นโรงเรียนสอนถ่ายภาพและแต่งภาพด้วย
    ยินดีมากๆ ที่ได้รู้จักทุกคน(จริงๆยังไม่เคยไปมีทติ้งกะเขาเลย)ครับ จำไม่ได้แล้วว่ารู้จักเวปนี้ได้ยังไง
    รู้สึกว่าจะลิ้งค์มาจากพันทิพอีกที แล้วก็ไม่กลับไปอีกเลย เนื่องจากไม่ค่อยได้คำตอบเท่าไหร่
    ที่นี่มีอะไรมากกว่าเวปบอร์ด
    have fun!

Thanks
    19

เหมือนทุกข้อที่กล่าวมาข้างต้น

+ Reply to Thread
Page 1 of 5 12345 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks