Review ล่าสุด

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 15 of 19

Thread: คิดจะเปิดสนาม BB ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Benfox Guest

Default คิดจะเปิดสนาม BB ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ใครเปิดสนาม BB อยู่ หรือมีความรู้เรื่องนี้ดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ที่อยากทราบข้อมูลมี
    1. เศรษฐกิจ ตอนนี้กระทบธุรกิจ สนาม BB มากแค่ไหน
    2. จะเสี่ยงไปมั๊ยที่จะลงทุนตอนนี้
    3. กลุ่มลูกค้าส่วนใหญ่ที่เล่น BB อยู่แถวไหนในกรุงเทพฯ
    4. มีที่ 4 ไร่ เป็นพื้นปูน เหมาะกับสนาม BB มั๊ยครับ
    5. รายได้ประมาณเท่าไหร่ต่อเดือน

จริงๆมีเรื่องอยากจะถามมากกว่านี้ครับ ถ้าเป็นไปได้ ใครทำสนามอยู่หรือมีความรู้ ทิ้ง E-mail หรือ เบอร์ติดต่อ ไว้นะครับ ต้องการคำปรึกษามากๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ Benfox77@hotmail.com

Thanks
    67

อยากจะทำ ก็ต้องรีบทำเลยครับ
    จะ จะ จะ...
    พอลงมือทำเสร็จ ตลาดก็วายพอดี

Benfox Guest

Quote Originally Posted by Ake-mini View Post
    อยากจะทำ ก็ต้องรีบทำเลยครับ
    จะ จะ จะ...
    พอลงมือทำเสร็จ ตลาดก็วายพอดี
    นี่ผมจะเปิดสนาม BB นะ ไม่ได้จะขายทามาก๊อต ถ้าตลาดมันวายเร็วขนาดนั้นจะไปเปิดมันทำไมละครับ คืนทุนไม่ใช่แค่เดือนสองเดือน คำตอบไม่ได้ช่วยอะไร แถมมาแนวต่อว่าอีก เซ็งครับ

Thanks
    67

ไม่ได้ต่อว่าครับ แต่ผมเห็นว่าตลาดมันวายเร็ว ถ้าจะทำก็ต้องรีบทำครับ
    เพราะถ้าช้าเนี่ย มันจะเสียโอกาศ แต่ว่าอย่าทุ่มหนัก
    จำตลาดรถกระป๋องได้หรือเปล่าครับ กี่เดือนเอง
    มีโอกาศต้องรีบ ปีหน้า สถานะการณ์เศรษฐกิจยังไม่ดีขึ้นแน่นอน

ไม่ทราบว่ามีโอกาศได้เข้าไปสำรวจตลาดซื้อขาย ปืน บีบี บ้างหรือเปล่าครับ
    ลองไปดูตลาดก่อนก็ได้เผื่อว่าจะเป็นแนวทางประกอบการตัดสินใจอีกที

ขออภัยที่เขียนสั้นไป
    ด้วยความปรารถนาดี

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

ที่แน่ๆตลาด BB Gun ที่นี่ น่าจะวายไปแล้ว เอิ๊กๆ

Thanks
    25

แต่ผมก็ยังซื้อเรื่อยๆ โดยเฉพาะปืนสายโจร อิอิ

Thanks
    67

คอมเม้นท์นี้
    อาจจะไม่ได้เรื่อง ไม่มีประโยชน์ เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัว ที่อยากแชร์ให้กันแค่นั้นเอง เก็บเกี่ยวข้อมูลกันไปพิจารณากลั่นกรอง ตัดสินใจกันเอาเองครับ...

ถ้ามันดูไม่ค่อยดี ฝาก Mod จัดการลบทิ้งได้เลยครับ

จะว่าไปแล้ว ผมก็ยังอยู่ในตลาด บีบี จะแบบตั้งใจ หรือ ไม่ตั้งใจ ก็ไม่ทราบได้ ยัง ซื้อ ขาย เล่น อยู่ แม้ เพื่อนในนี้จะไม่เล่นกันแล้วก็ตาม เหลือพี่หม่องอีกคนที่แกก็ยังอยากเล่น แต่ไม่มีเวลาจะเล่น เคย ๆ ปรารภ กับพี่หม่องบ้างว่า ไม่มีใครเล่นแล้ว ผมเลิกดีกว่า แต่ก็ยังไม่เลิกยังคงเล่นอยู่ทุกวัน คนเดียวที่บ้าน มีเวลาก็ออกไปเล่นปืนสั้นนอกบ้านกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ แอบไปขอเข้าสังกัดทีมกับเขา ก็เลยยังพอมีที่เล่นอยู่บ้าง มีความสุขเล็ก ๆ น้อย ๆ ตามอัตภาพ

ถามถึงปืนยาว ไม่เคยได้เล่นอีกเลยหลายเดือนมาแล้ว แต่ยังคงมีของเล่นเก็บเอาไว้อยู่ วันดีคืนดี ก็เอามาชื่นชม แต่ไม่ได้ยิง และ ไม่ได้ไปเล่นที่ใหนอีกเลย คงจะเก็บไว้ ไม่ใช่เพราะเสียดายที่ขายแล้วไม่ได้ราคา แต่เพราะอย่างอื่น...

ของเล่นก็คือ ของเล่น วันนี้เบื่อ เอาเก็บไว้ก่อน วันใหนอยากเล่นก็ไปหยิบมาเล่นได้

ถามถึงเรื่องตลาดซื้อขาย ก็เงียบเหงาซบเซาไปมากพอสมควร เนื่องด้วยจากหลาย ๆ เรื่อง หลัก ๆ ก็ภาวะเศรษฐกิจโลก มีผลกระทบมากพอสมควร แต่ก็ยังพอไปได้ แต่ไม่หวือหวา เท่ากับ เมื่อ 4-5 เดือนที่ผ่านมา ปีหน้า ก็เห็นผลชัดเจนขึ้นกว่านี้ครับ (อันนี้ไม่ต้องบอกก็รู้กันดีอยู่แล้ว)

เนื่องจากผมไม่ได้ไปเล่นปืนที่สนามยิงปืนทั่ว ๆ ไปจึงไม่ค่อยทราบสถานะการณ์ของผู้ประกอบการเท่าไร แต่ที่มีคนถามมาเรื่องจะเปิดสนาม เท่าที่รู้มา ณ.เวลานี้ ผู้ถามเองก็คงทราบดีว่า ปืนของเล่น บีบี กัน ยังไม่มีกฏหมายกำหนดคุ้มครองชัดเจน ดังนั้น จึงถูกตีความเป็น สิ่งเทียมอาวุธอยู่ วันใหน ภาวะบ้านเมืองวุ่นวายมากกว่านี้ แล้วหรือมีใครเอาไปทำอะไรที่มันสุ่มเสี่ยงมากกว่านี้ ให้เป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมา โดนเอาสีป้ายหัวว่า เป็นสิ่งเทียมอาวุธอันตราย ห้ามเด็ดขาดขึ้นมา เมื่อนั้นก็ ถึงเวลา เลิกเล่นกันละครับ นอกจากนี้ สนามฯที่เกิดขึ้นเป็นดอกเห็ดในกรุงฯ ยามนี้ ก็ยังไม่มี กฏ..ครอบคลุม ชัดเจน ก็เหมือนเดิมนั่นแหละครับ ใครจะไปรู้ว่า เมื่อไร เขาจะสั่งห้าม หรือ ออกกฏเหล็กที่มันเข้มข้น มากไปกว่านี้

ดังนั้น ผมจึงให้ความเห็นส่วนตัวในฐานะคนเล่น หรือ เคยเล่นในสนาม ว่า อยากทำ มีทุน ก็รีบทำเสียแต่เนิ่น ๆ ก็แค่นั้นเอง ส่วนเรื่องคุ้ม หรือ ไม่นั้น ท่านเป็นเจ้าของ ท่านลงทุน ท่านต้องไปศึกษาเอาเอง มันมีอะไรมากกว่าที่แค่เห็นว่ามีสนาม มีคนมาเล่น เก็บเงิน สบาย แค่นั้นเอง

อะไรที่มันไม่มีสีชัดแจ้ง ยังเป็นสีเทา ๆ อยู่เนี่ย มันเป็นช่องทางทำมาหากินนะครับ โดนทั้งขึ้นทั้งล่องก็แล้วกันว่างั้นเหอะ

สรุปว่า ทุกวันนี้ ผมก็ยังคง ซื้อ ขาย เล่น อยู่คนเดียว ว่างั้นเหอะ แต่ที่ไม่โพส เพราะไม่แน่ใจว่าจะมีใครบ้าเหมือนผมหรือเปล่า แต่ไม่เป็นไรหรอก ผมเล่นคนเดียวได้ ผมเล่นคนเดียวได้

ขอบคุณครับ

8. The Following 2 Users Say Thank You to Ake-mini For This Useful Post:

D1 (20th November 2008), RUTch (20th November 2008)

13o48'19.93"N 100o35'31.27"E
    Thanks
    680

ผมก็ยังเล่น ยังเก็บอยู่ แต่ไม่ลงไปเล่นในสนามเหมือนเดิม อิอิ M4 เสียยังไม่ได้ซ่อมเลย ไว้ฝากไปซ่อมบ้าง

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

วายเพราะงานยุ่ง...ครับ...ไม่ได้วายตลอดไป...จะบอกว่าอยากยิงใจจะขาด...แต่หมดปัญญาจัดสรรค์เวลา

นี่ก็เพิ่งกลับจากเมืองจีน.......เข้ากทม. ได้น้อยกว่าที่ตั้งใจไว้มาก...เอาเป็นว่า Easy company แม้ตอนนี้...จะล้มหายตายจากไปบ้างแต่เดี๋ยว Replacement ก็จะมาครับ
    เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

Thanks
    1,651

ยังไม่วายครับ แต่ดูทางลม M4 Marui Blow back อยุ่ อิๆๆๆ

นี่้ก็เพิ่งไปเอา 3981 มาพิงผนังบ้าน แก้ขัด 1 กระบอกครับ
    Speak Low if you speak Love - W.S.

Thanks
    1,193

ยังอยู่เช่นเดียวกันครับ

ช่วงปลายปี ภาระหน้าที่ การงาน ทั้งงานราษฎร์และงานหลวง เยอะแยะมากมาย

ยังแอบยิงอยู่ในห้องคนเดียว กล่องกระดาษพรุนหมดแล้ว
    ก็เลยยกขโยงมาให้เพื่อนๆยิงเล่นที่ทำงาน โดนแม่บ้านบ่านอยู่บ่อยๆ เพราะลูกกระเด็นทั่วออฟฟิสเลย อิอิ

Thanks
    67

เหมือนจะเรียกเช็คชื่องัยก็ไม่รู้เน๊อะ....

เมืองนนท์, ไทยแลนด์
    Thanks
    315

Quote Originally Posted by Ake-mini View Post
    เหมือนจะเรียกเช็คชื่องัยก็ไม่รู้เน๊อะ....
    งั้นขานชื่อด้วยจ้า ยังเล่นอยู่นะ สนามก็ไม่เคยลงเลย ปืนก็ซ่อมสองเดือนยิงได้สองอาทิตย์ ฮือๆๆๆๆ ตัวเองช่วงนี้ก็ป่วยบ่อย แต่ลูบๆคลำๆ ทุกวัน

ชายแดนฝั่งตะวันออกของเมืองกรุง
    Thanks
    204

เมื่อวานแวะไป Darkside มาด้วยแหละ..ไม่ได้ไปยิงหรอกนะคับ หมดแรง แต่บรรดา เพื่อนๆยังอยู่กันครบเชียว...เอิ๊กๆๆๆ
    เชื่อ ใน สิ่ง ที่ ยัง ไม่ เห็น แล้ว จะ ได้ เห็น ใน สิ่ง ที่เชื่อ
    วันนี้คุณคลิ๊กแบนเนอร์แล้วหรือยัง

Thanks
    2

เอ้า ... ไหนๆก็กลายเป็นกระทู้เช็คชื่อไปแล้ว ... งั้นผม "น้าชา" ก็ยังอยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน แต่ที่ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบกระทู้ ก็เพราะช่วงนี้วงการรถบังคับกลับมาคึกคักกันอีก เนื่องจากฝนฟ้าคะนองขาดหายไปแล้ว ผมเองก็เลยขาดหายไปทางนั้นได้พักนึงแล้วครับ ...

แต่ก็น่าเห็นใจท่านเอกจริงๆ .... เห็นเน้นว่า "เหลือเล่นอยู่คนเดียว" หลายครั้งจัง .... อิ อิ
    เอาหน่า .. อย่าเพิ่งน้อยใจ ของเล่นแบบนี้สำหรับคนที่เคยเล่นกันมาก่อน ยังงัยวันหน้าวันหลังเขาก้ต้องกลับมาเล่นกันอีก เพียงแค่รอให้กระแสกลับมาเท่านั้นเอง ....
    --- น้าชา ---

+ Reply to Thread
Page 1 of 2 12 LastLast