PDA

View Full Version : วันนี้คุณ Activate User แล้วหรือยัง ?!?!?

RUTch
28th October 2008, 09:31
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณ D1 WebMaster ที่ทำให้เราได้พบกันอีกครั้งหลัง จากกันไปนานพอสมควร เนื่องด้วย มีการประท้วงของข้อมูลจำนวนมากใน Server ไทยดี ได้ทำการปิดล้อม database และประท้วงจนทำให้ DataBaseServer ต้องลากออกไป แต่ขณะนี้เราได้เจรจาโดยสันติกับข้อมูลทั้งหมด และได้เลิกทำการประท้วงไปเรียบร้อยแล้ว แต่มีข้อมูลบางส่วนไม่พอใจ และได้จากไปประมาณสองเดือนได้ครับ ดังนั้นหากโพสของท่าน หายไปไม่ต้องตกใจ เพราะโพสเหล่านี้อยู่ในกลุ่มที่ทำการประท้วงและไม่ได้ Backup ไว้ :Smiles2: ทาง Web คงต้องขออภัยด้วย ในข้อมูลส่วนนี้ ทั้งนี้เพราะทาง Web มีข้อมูลจำนวนมาก การ Backup แต่ละครั้งกินเวลาถึง 2 วัน เราจึงนานๆทำครั้ง อิอิ

http://www.thaidphoto.com/forums/picture.php?albumid=5&pictureid=78ทีนี้มาดูหัวข้อของเรากันดีกว่า ไม่ทราบ ท่านสมาชิกเคยสังเกต รายชื่อสมาชิกที่ Login เข้ามากันในแต่ละวัน ที่ด้านล่างกันหรือไม่ ถ้าสังเกต จะพบว่าสมาชิกบางท่าน มีสีจางไม่เข้มเหมือนคนอื่นๆ ทั้งนี้ เนื่องมาจากเวลาที่ท่านสมัครสมาชิกและได้กรอก eMail ไว้ ทางระบบ จะทำการยืนยันตัวตนของท่านโดยส่ง eMail ให้ 1 ฉบับ ใน eMail นั้นจะมี Linkให้ท่าน Click ซึ่งท่านจะต้องทำการ Click เพื่อยืนยันตัวตนของท่าน หากไม่ได้ทำแล้วท่านจะยังไม่เป็นสมาชิกที่สมบูรณ์ ทำให้ท่าน ไม่สามารถ โพสในห้องส่วนใหญ่ของไทยดีได้ ไม่สามารถ Chat ได้ และยังไม่ได้เห็นของดีๆในห้องอีกหลายๆห้อง ทีนี้ถ้าท่านไม่มี eMail ฉบับนี้หรือหาไม่เจอ ทำอย่างไรดี คำตอบคือ ให้ไปที่กระทู้ User ที่ ไม่สามารถโพสได้ แจ้งด่วน (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=10242) และแจ้งไว้ ผมจะทำการ ส่ง eMail ให้อีกครั้งหนึ่ง หรือหากท่านเปลี่ยน eMail User ที่เคยให้ได้ก็จะใช้ไม่ได้อีกครั้ง โดยระบบจะทำการส่ง eMail ให้ใหม่ และต้อง Click ใหม่เสมอนะครับ

ตอนนี้ Web ไทยดี เรามีหน้าแรก และห้องทักทายแล้ว ต่อไปทุกๆสัปดาห์ ทาง ไทยดี จะให้ Staff ของเราผลัดเปลี่ยนกันมาคุย และแนะนำสิ่งดีๆให้กับสมาชิก กันโดยต่อเนื่อง ครับ สุดท้ายต้องขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ยังคิดถึงเรา เพราะเราก็คิดถึงคุณ ขอบคุณครับ

wutmt
4th July 2011, 22:03
โพสไม่ได้ครับ user wutmt email wutmt@yahoo.com

phenixs
28th August 2011, 19:12
โพสไม่ได้ ครับ user phenixs email somjad23@gmail.com

D1
29th August 2011, 03:21
ตรวจสอบแล้วปกติดีครับ, คาดว่าน่าจะเป็นเรื่องของกติกา และเงื่อนไขการโพสต์ข้อความในแต่ละห้อที่แตกต่างกันครับ :)

โพสไม่ได้ ครับ user phenixs email somjad23@gmail.com

dogsunshine
8th September 2011, 16:36
ผมก็โพสไม่ได้คับสมัครมาสักเดือนสองเดือนแล้ว Dr.slam.dogsunshine@gmail.com

PL@ZA
7th March 2012, 17:03
ผมก็โพสในห้องขายไม่ได้ครับ
รบกวนบอกด้วยครับ
Pairat@xcon.co.th

peckoz
26th March 2012, 10:27
ผมก้อโพสต์ไม่ได้ครับ peckoz@hotmail.com

santosa
25th March 2013, 13:36
ห้องนี้ร้างมาครบ 1 ปี พอดี อิอิ

Wave_function
25th March 2013, 22:03
ผมก็โพสบ่ได้ รบกวนช่วยชี้แจ้งด้วยครับ supachaiju@th.utacgroup.com

ck_studio
14th July 2014, 11:56
โพส ไม่ได้เหมือนกันครับ รบกวน Inbox มาบอกวิธีการโพสได้ไหมครับ

supatrachai
28th October 2014, 21:00
โพสไม่ไดครับ user suprachai email supatrchai_u@yahoo.com

anuraka
5th August 2015, 14:02
Activated ครับ :flower:

santosa
21st October 2015, 07:51
Activated ครับ

supatrachai
22nd October 2015, 13:40
ผมก็โพสไม่ได้คับสมัครมาประมาณ 2 ปีแล้วครับผม USER supatrachai

cbarista
23rd December 2015, 09:45
ฝากดูให้ด้วยครับ ผมก็ยังโพสขายไม่ได้ครับ
ติดปัญหาอะไร รบกสนแนะนำด้วยครับ

urban studio
29th June 2016, 13:42
ผมก็ตั่งกระทู้ไม่ได้เหมือนกันแหะ

gamezuza
17th May 2018, 13:39
อยากโพสขายกล้อง ทำไงครับ