PDA

View Full Version : ปืน ไต้หวัน ...M9

Ake-mini
22nd October 2008, 11:06
หายไป นาน สองนาน เพื่อนก็ไม่เล่นด้วย น้องก็ไม่เล่นด้วย
เล่นมันอยู่คนเดียวนี่แหละ น้าชาก็ไม่เคยเห็นทีอื่นอีกเลย
เวปก็หาย เพื่อนก็หาย น้องก็หาย น้าก็หาย....เหงาเหลือเกิ๊นนนนนนน

โปรดทราบ.....คิดถึงทุกคนเล๊ยยยยยยย

แบบว่า ว่างจัดน่ะ ช่วงที่เวปหายไป
ปืนญี่ปุ่น ก็เล่นแล้ว
ปืนจีน ก็เล่นแล้ว
ปืนฮ่องกง (จีน) ก็เล่นแล้ว

เอ๊ะ ...แล้วปืนไต้หวันล่ะ อ่าห์...ได้การล่ะ เอามาเล่นสักตัวดิ๊....
ว่าแล้วก็ยกหู โทรฯกริ๊ง ๆ หาพ่อค้าประจำ
โหล ๆ อยากได้ไอ้นี่อ่ะ เท่าไรครับ ถึงมือเลยนะ ไม่มีปัญญาขับรถไปเอา
.....แป๊บนึงพี่ ขอบวกราคาแบบน่ารักแป๊บนึง
...........4XXX ครับ เอาป่าวพี่

..............คิดนานมาก (สองวินาทีผ่านไป) เออ เอามาตัวนึง
เด๋วโอนตังค์ไปให้ จัดการมาให้เรียบร้อยนะ...
ครับพี่...กริ๊ก วางหู
....
อีกไม่กี่วันถัดมา
ป๋า ๆ มีพัสดุมาส่ง ช่วยเซ็นต์รับด้วยค่ะ...
ว่าแล้วก็ แกะกล่องกันเลยดีกว่า
ข้อมูลเบื้องต้น
Pistols : WE M92 L ( 2 Tone, Brown Grip )
Built Material: Full Metal with ABS grip
Magazine Capacity: 25+1 ( 6mm )
Length: 257mm
Barrel Length: /
Weight: 1090g
System: Gas Blowback
Muzzle Velocity: 335-355FPS with Top Gas & 0.2g BBs
Package Includes: Gun, Magazine, Manual

Ake-mini
22nd October 2008, 11:08
ในกล่อง

Ake-mini
22nd October 2008, 11:14
โชว์ตัว
ด้านซ้าย ด้านขวา

น้ำหนัก กำลังดีครับ
ความยาวปากกระบอก...อืม..พอชดเชยความอยากได้ KSC Sword Cutlass (Limited Edition) ไปได้นิดนึง คือมันยาว เท่าๆ กันมั้งครับ

Ake-mini
22nd October 2008, 11:22
โลหะ ทั้งกระบอกครับ
ใส่แก๊สแรงๆ ยิงได้เลยทันที ..เจี๊ยกก เสียงเร้าใจ แรงถีบ ก็ได้
ไม่ได้อย่างเดียว คือ มันยี่ห้อ WE ซึ่งคนที่เล่น ยี่ห้อหรู ๆ ราคาแพงจะ ไม่ชอบมัน
เพราะ เขาว่ากันว่ายี่ห้อนี้ มันมีปัญหาค่อนข้างเยอะ ดีอย่างเดียวคือเป็นโลหะทั้งกระบอก
แต่อย่างอื่น ห่วย(เขาว่างั้นนะ)
แต่ปัญหาของผมแรกที่ได้มามีอยู่ อย่างเดียวคือ ...ถอดออกมาอาบ...(อาบเลยนะนั่น) ซีลีโคนแล้ว ประกอบยากฉิบ...เลย กว่าจะประกอบได้ นึกว่างานเข้าซะแล้ว

ตอนนี้เหรอ..ยังไม่เจอปัญหาอะไร นอกจาก อยากยิงมันเยอะ ๆ แต่ไม่มีเวลา

หมายเหตุ. ปืนจีน ปืนไต้หวัน ต้องการ การดูแลมากเป็นพิเศษ มากกว่าปืนญี่ปุ่น นิดนึง กรุณาตรวจสอบข้อมูลการใช้งานของปืนยี่ห้อที่ท่านต้องการ ก่อนซื้อมาใช้ และ การบำรุงรักษาหลังการใช้งาน รวมถึง ทริกเล็ก ๆ น้อยๆ เกี่ยวกับการดูแลรักษา...
แค่นี้ ก็ทำให้หายเหงาไปได้บ้างแล้ว....ก๊อ เล่นอยู่คนเดียวนิ เอาไรมาก 555:redface:

จบดีกว่า

DarkDiy
22nd October 2008, 11:56
ตอนนี้เหรอ..ยังไม่เจอปัญหาอะไร นอกจาก อยากยิงมันเยอะ ๆ แต่ไม่มีเวลา

ยินดีช่วยแก้ปัญหานี้ค่ะ เด๋วนู๋ช่วยรับมากระหน่ำยิงให้ :Smiles2:

DragonHK
23rd October 2008, 11:05
โห้ ...... กลับมาสไตล์ไต้หวันเลยนะ คุณเอก ... :Smiles2:

เนี๊ยบๆ เนียนๆ ทั้งนั้น .... :thumbup:

มนุษย์ไฟฟ้า
23rd October 2008, 11:39
มาแล้วครับน้า....เอิ๊กกกกกกก

เหงาด้วย...

รวยด้วย...

เจ้าของฟาร์มหมู (ออมสิน)ของเรา......

push
23rd October 2008, 12:13
:drool::drool::drool::drool:

สวยจัง :Smiles2:

Ake-mini
24th October 2008, 10:15
โห้ ...... กลับมาสไตล์ไต้หวันเลยนะ คุณเอก ... :Smiles2:

เนี๊ยบๆ เนียนๆ ทั้งนั้น .... :thumbup:

โห..คิดถึงน้าชามากกกกกกกกกก

มาแล้วครับน้า....เอิ๊กกกกกกก

เหงาด้วย...

รวยด้วย...

เจ้าของฟาร์มหมู (ออมสิน)ของเรา......

หมูเน่าแล่ววววววว ราคาหมูตกต่ำสิ้นดี

:drool::drool::drool::drool:

สวยจัง :Smiles2:

ไม่ใช่สวยแต่รูปอย่างเดียวนะ จูบหอมด้วย...:drool:

drinkidea
29th December 2008, 17:50
งานปราณีตดีใช้ได้เลยครับ