PDA

View Full Version : Hilux Vigo Expo 3 -5 กันยายน ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานี

เอ้
27th August 2004, 15:00
พบกิจกรรมความบันเทิงมากมายที่ Hall 1-2 และลาน AKTIVE Square

>รับฟรีน้ำมันเครื่องดีเซล 5 ลิตร เพียงขับกระบะคู่ใจและนำทะเบียนรถมาแสดงในงาน รีบหน่อย! จำนวนจำกัด 10,000 แกลลอน
>รับฟรี เสื้อยืดดีไซน์สุดเท่ เพื่อร่วมสนุกกับกิจกรรม Walk Rally

>ชมการแสดงละครเวที Dramatizing จาก แท่ง - ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง อ้อม - พิยดา อัครเศรณี และทีมดารา "บางรักซอย 9"

>ซื้อสินค้าและอุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ในราคาสุดพิเศษ

>แฟชั่นโชว์จากซูเปอร์โมเดลชื่อดัง
รายละเอียดที่น่าสนใจอื่นๆ ภายในงาน

>อัศจรรย์ปฐมทัศน์โลก...กับที่สุดแห่งเทคโนโลยี Hilux Vigo Technology Dome โรงภาพยนตร์ 360 องศา และระบบมัลติมีเดียที่ล้ำสมัย

>ตระการตา...กับที่สุดของเมืองจำลองไฮลักซ์วีโก้ ด้วยการออกแบบตกแต่งให้เป็นเมืองในบรรยากาศเหมือนจริงตามลักษณะการใช้งานของ "ไฮลักซ์ วีโก้" ใหม่ ในแต่ละแบบ

>สุดระทึกกับการทดสอบสมรรถนะออฟโรดของ "ไฮลักซ์ วีโก้ ขับเคลื่อน 4 ล้อ" ใหม่ไต่ภูเขาจำลอง และเส้นทางวิบากสไตล์ออฟโรดจากดารานักขับ พีท ทองเจือ พร้อมการแข่งขันชิงแชมป์จ้าวออฟโรด

>สนุกเพลิดเพลิน...กับที่สุดของ คอนเสิร์ตลูกทุ่ง 4 ภาค บนเวทียักษ์กลางแจ้งจากนักร้องลูกทุ่งยอกนิยม ชื่อดังของเมืองไทย อาทิ จินตรา พูนลาภ ไมค์ ภิรมย์พร ไชยา มิตรชัย ฯลฯ
งานเปิดตัวที่อิมแพ็ค เมืองทองธานี
วันที่ 3 ก.ย. 47 เวลา 15.00 - 21.00 น.
วันที่ 4 - 5 ก.ย. 47 เวลา 10.00 - 21.00 น.

RUTch
27th August 2004, 17:49
ตะกี้ฟังพวกที่ไปทดสอบที่กระบี่ อืมเห็นว่าประหยัดน้ำมันพอๆกับ IZUZU เลย ราคาก้อเหลือเชื่อ รถเก่ารถใหม่ทุกยี่ห้อ ราคากระทบตกยังกับ 300D เลย

หนก บางหลวง
28th August 2004, 22:12
ถ้าประหยัดพอๆกับIZUZU ก็แสดงว่ากินกว่าตัวเดิมหนะสิพี่

หลวงลายไทย
30th August 2004, 10:36
เล็ง 4x4 เกียร์ Auto 4ประตูตัว TOP G-Type เอาไว้ครับ
Sale Toyotaโทรมาบอกว่า 861000 บาท แต่ผมยังไม่จอง แบบว่าไม่รีบร้อนครับ ขอรอดู FeedBack จากผู้ใช้ Lot แรกๆก่อน อยากเปลี่ยนจากเก๋งไปขับ ปิคอัพ 4x4 ครับ จะได้เอาไว้ใส่เรือคายัค หรือ เสือภูเขา ไว้เล่นกิจกรรมกลางแจ้งบ้าง ไม่เคยใช้ปิคอัพเลย ไม่ทราบเหมือนกันว่า จะรับกับความกระด้างและขนาดตัวที่ทำให้ความคล่องตัวเมื่อขับในเมืองได้ไหม ทราบว่าคุณหนกใช้ปิคอัพอยู่ อยากขอคำแนะนำบ้างครับ

RUTch
30th August 2004, 10:50
ก่อนหน้าเก๋งคันที่ใช้ปัจจุบัน ก้อใช้ Hero Cap มาก่อนครับ ต้องเปลี่ยนเพราะมันเก้งก้างไปหหน่อย กับ เรื่องของเบรค แล้วมันไถล เดี๋ยวนี้คงดีขึ้น แต่ข้อสำคัญ คอผมมีปัญหาเคล็ดง่าย เพราะทำงานคอมพ์มานาน มันมีหินปูนเกาะ ใช้ Hero แล้ว ปวดคอมาก นี่ก้ออยากรู้เหมือนกันว่า ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะหรือเหล่า แต่ ตัว Wagon รุ่นก่อน นั่งของเพื่อน แต่ดันไปนั่งหลังสุด ยังคอเคล็ด(หนักกว่าเดิม)เลยยังเข็ดๆอยู่ครับ

ใหม่ใหม่
30th August 2004, 11:40
"เล็ง 4x4 เกียร์ Auto 4ประตูตัว TOP G-Type เอาไว้ครับ
Sale Toyotaโทรมาบอกว่า 861000 บาท แต่ผมยังไม่จอง แบบว่าไม่รีบร้อนครับ ขอรอดู FeedBack จากผู้ใช้ Lot แรกๆก่อน อยากเปลี่ยนจากเก๋งไปขับ ปิคอัพ 4x4 ครับ จะได้เอาไว้ใส่เรือคายัค หรือ เสือภูเขา ไว้เล่นกิจกรรมกลางแจ้งบ้าง ไม่เคยใช้ปิคอัพเลย ไม่ทราบเหมือนกันว่า จะรับกับความกระด้างและขนาดตัวที่ทำให้ความคล่องตัวเมื่อขับในเมืองได้ไหม ทราบว่าคุณหนกใช้ปิคอัพอยู่ อยากขอคำแนะนำบ้างครับ"
ถ้าขับเก๋งมาตลอด ใช้ปิคอัพเมื่อไหร่ โรคปวดหลังจะมาเยือนโดยเร็ว...... ช่วงล่างปิคอัพ กระเด้ง กระดอน ความนุ่มนวล ของแหนบ สู้ คอลย์สปริงไม่ได้หรอกครับ อยากเราเรือไปพาย เอาเสือไปขี่ ซื้อชุดแร็คหลังคา ชุดจับเรือ จับจักรยานติดแร็ค กับรถคันเดิมก็ได้นี่ครับ....

ใหม่ใหม่
30th August 2004, 11:48
ดูรูป กับราคา ที่นี่ครับ http://www.siamoffroadclub.com/webboard/view.php?category=general&wb_id=26

RUTch
30th August 2004, 12:38
ถ้าขับเก๋งมาตลอด ใช้ปิคอัพเมื่อไหร่ โรคปวดหลังจะมาเยือนโดยเร็ว...... ช่วงล่างปิคอัพ กระเด้ง กระดอน ความนุ่มนวล ของแหนบ สู้ คอลย์สปริงไม่ได้หรอกครับ อยากเราเรือไปพาย เอาเสือไปขี่ ซื้อชุดแร็คหลังคา ชุดจับเรือ จับจักรยานติดแร็ค กับรถคันเดิมก็ได้นี่ครับ....

รุ่นนี้ วันนั้นที่ผมฟังรายการวิทยุ เห็นว่าใช้ คอลย์สปริงแล้วไม่ใช่หรือครับ :confused:

ZeaBiscuit
30th August 2004, 21:07
รุ่นนี้ วันนั้นที่ผมฟังรายการวิทยุ เห็นว่าใช้ คอลย์สปริงแล้วไม่ใช่หรือครับ :confused:
โห...รถกะบะเล่น Coil Spring จะบรรทุกไหวเหรอครับ :eek:

RUTch
30th August 2004, 22:39
โห...รถกะบะเล่น Coil Spring จะบรรทุกไหวเหรอครับ :eek:
เห็นว่าตัว 4 ประตูนะ พอดีฟังไปคุย โทรศัพท์ไปเลยจับต้นชนปลายไม่ค่อยถูก เพราะรู้สึกจะหลายรุ่น แล้วคนถามก็ถามกันเยอะ ผมฟังแล้ว งงงง นะครับ แต่ยินคำว่า นิ่มขึ้นกว่าเดิมด้วยระบบ Coil Spring ใหม่ อันนี้ไม่ยืนยันว่าใช่หรือเปล่า :blink:

ใหม่ใหม่
31st August 2004, 08:57
ไม่มีคอยล์สปริงครับ หน้าปีกนก หลังแหนบเหมือนเดิม ไปก้มดูใต้ท้องมาแล้ว

1/9/47 ดูปีกนกหน้า crop มาให้ดูครับ

nikmania
31st August 2004, 11:39
อาจจะหมายถึงช่วงล่างด้านหน้ามังครับ เหมือนกับ isuzu อ่ะ

soranont
1st September 2004, 10:11
คงหมายถึงตัวที่มาแทน สปอร์ทไรเดอร์ ประมาญต้นปีหน้า แต่เป็นข่าวที่ยังไม่มีใครยืนยัน

เอ้
2nd September 2004, 14:15
มีนัดกับคนน่ารักที่งานด้วย :cool:

โลมาน้อย
2nd September 2004, 14:37
เล็ง 4x4 เกียร์ Auto 4ประตูตัว TOP G-Type เอาไว้ครับ
Sale Toyotaโทรมาบอกว่า 861000 บาท แต่ผมยังไม่จอง แบบว่าไม่รีบร้อนครับ ขอรอดู FeedBack จากผู้ใช้ Lot แรกๆก่อน อยากเปลี่ยนจากเก๋งไปขับ ปิคอัพ 4x4 ครับ จะได้เอาไว้ใส่เรือคายัค หรือ เสือภูเขา ไว้เล่นกิจกรรมกลางแจ้งบ้าง ไม่เคยใช้ปิคอัพเลย ไม่ทราบเหมือนกันว่า จะรับกับความกระด้างและขนาดตัวที่ทำให้ความคล่องตัวเมื่อขับในเมืองได้ไหม ทราบว่าคุณหนกใช้ปิคอัพอยู่ อยากขอคำแนะนำบ้างครับ

ตัวที่พี่หลวง เล็งๆไว้ สีดำ ดุ มากๆเลยค่ะ เห็นแล้วกลัวเลย
เซล บอกว่า ช่วงนี้เปิดตัวใหม่ ราคายังแข็งอยู่ ส่วนลดของแถม ไม่ค่อยมี ถ้าไม่รีบก็ดูๆ ไปก่อนค่ะ รอช่วงมอเตอร์โชว์ น่าจะมีโปรโมชั่นอะไรดีๆ ออกมาค่ะ :)

ความกระด้าง และความคล่องตัว เทียบไม่ได้กับรถเก๋งเลยค่ะ แต่ขับกะบะแล้วหนุกดี เด้งๆ ดีค่ะ อิอิ :banana:

Plub
2nd September 2004, 15:15
มีนัดกับคนน่ารักที่งานด้วย :cool:อุ้ย! น้องวิวน่าร๊ากกกก :drool:http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=40998&stc=1

หลวงลายไทย
2nd September 2004, 15:55
ขอบคุณ ทุกๆความเห็นครับ เป็นประโยชน์กับการตัดสินใจของผมมากๆเลยครับ

ตัวที่พี่หลวง เล็งๆไว้ สีดำ ดุ มากๆเลยค่ะ เห็นแล้วกลัวเลย
เซล บอกว่า ช่วงนี้เปิดตัวใหม่ ราคายังแข็งอยู่ ส่วนลดของแถม ไม่ค่อยมี ถ้าไม่รีบก็ดูๆ ไปก่อนค่ะ รอช่วงมอเตอร์โชว์ น่าจะมีโปรโมชั่นอะไรดีๆ ออกมาค่ะ :)

ความกระด้าง และความคล่องตัว เทียบไม่ได้กับรถเก๋งเลยค่ะ แต่ขับกะบะแล้วหนุกดี เด้งๆ ดีค่ะ อิอิ :banana:

เมื่อวานตื่นสายกลัวมาทำงานไม่ทัน คว้าเสื้อผ้าอะไรได้ก็ใส่มา ไม่ทันดูว่าเสื้อผ้ายับยู่ยี่ไม่ได้รีดให้เรียบร้อย
พอตกเย็นไปดูรถที่ดีลเลอร์ ชื่อโตโยต้า ยXXXX เซลล์ไม่ค่อยสนใจเลย แถมพูดในทำนองว่าผมคงไม่มีเงินซื้อหรอก ว่าแล้วคุณๆเซลล์ ก็ไปให้บริการลูกค้ารายอื่น ผมต้องยืนฟังเค้าคุยกัน เพื่อจับรายละเอียด สุดท้ายรู้สึกว่าเป็นส่วนเกินที่เซลล์เค้าคงไม่ต้องการ ผมเลยเดินออกมา มาสังเกตุตัวเองอีกที เอ...เราแต่งตัวซอมซ่อ(สะกดถูกหรือเปล่าหว่า) เค้าคงไม่อยากบริการมั๊ง

อืม...คงต้องรอสิ้นปี แบบที่คุณโลมาน้อยแนะนำนะครับ ตอนนี้ลูกค้ามาก คงเล่นตัว ไม่เป็นไรครับ

RUTch
2nd September 2004, 19:07
คุณ เอ้ น้องวิว เยี่ยมมาก (Y)

เอ้
3rd September 2004, 02:14
น่ารักมาก ไว้วันที่มอบรถ จะถ่ายมาอีกเยอะ ๆ เลย :D

พรุ่งนี้มะรืนนี้ถ้าใครไปงาน ผมจะอยู่แถวนั้นเช้ายันเย็นเลยครับ มีใครมาวันใหนกันบ้างหรือเปล่า :cool:

ใหม่ใหม่
3rd September 2004, 08:29
น่ารักมาก ไว้วันที่มอบรถ จะถ่ายมาอีกเยอะ ๆ เลย :D

พรุ่งนี้มะรืนนี้ถ้าใครไปงาน ผมจะอยู่แถวนั้นเช้ายันเย็นเลยครับ มีใครมาวันใหนกันบ้างหรือเปล่า :cool:

นัดกับเพื่อนๆไว้จะไปวันนี้ครับ มีเพื่อนเป็น staff ตรงงสนามทดสอบออฟโรดครับ

เอ้
4th September 2004, 12:21
เที่ยงกว่า ๆ ผมไปถึงครับ เมื่อคืนดึกหน่อย เพิ่งตื่น

วันนี้มี จินตหรา พูนลาภ

มีเล่นเกมส์ง่าย ๆ แจกเสื้อไปใส่เล่นด้วยนะ...

เอ้
5th September 2004, 05:31
วันอาทิตย์ บ่ายสองครึ่ง มอบรถนักมวยจากโอลิมปิก
รอบค่ำมี ไมค์ ภิรมย์พร อย่างอื่นไม่รู้ครับ
เพราะหลังจากมอบรถผมไปงานน้องวิว