PDA

View Full Version : วันนี้ (เสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2547) ที่ช่อง 100.5MHz

admin
21st August 2004, 19:07
วันนี้ Thaidphoto.com ไปออกวิทยุรายการ mcot.net ที่ 100.5MHz ตั้งแต่ 21:10-22:30 ครับ วันนี้เราได้สมาชิกใหม่ไฟแรงคุณ Jojo ไปคุยเรื่องและช่วยกันตอบคำถามเกี่ยวกับกล้องดิจิตอล

ใครที่เคยเห็นผลงานของคุณ Jojo มาก่อน (http://www.thaidphoto.com/forums/search.php?searchid=32018) ติดตามฟังเสียงตัวจริงเสียงจริงได้คืนนี้ครับ ;)

Unregistered
21st August 2004, 22:50
เสียดายที่คุณrutchไม่ได้ไป
อีกอย่างที่ขาดหายไป คือ การคุยเฉพาะกล้อง ยี่ห้อกล้อง อุตส่าห์เอาjojoไปทั้งที ทำไมไม่ถามวิธีการถ่ายภาพ การจัดแสง composition
โทร.ไปบอกพิธีกรให้คุยเรื่องนี้หน่อย

RUTch
21st August 2004, 23:04
พอดีไปงานญาติผู้ใหญ่เพิ่งกลับมาเนี่ยแหละครับ ทีแรกว่าจะไม่ไปจริงๆไม่ใช่ญาติผมตรงๆหรอกครับแต่สนิทกันมากนับถือกันเหมือนญาติ เป็นเพื่อนคุณแม่ผม เป็นคุณย่าน้องพลอย จินดาโชตินะครับ วันนี้ยังแซวพี่ตู่พ่อน้องพลอยบอกขอหลานไปถ่ายแบบหน่อย ...

JOJO
22nd August 2004, 01:11
เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับ... :D :eek: :D :D
วันนี้ พอดีไปถ่ายรูป ตั้งแต่ 6 โมงเช้า.. แล้วก็ ยาวจนถึงดึก ไปหาคุณ D1
เหนื่อยมาก.. ออกอากาศก็เลยไม่ได้เตรียมตัวอะไรไป...เท่าไหร่ ขออภัยครับ.. :p :p ถ้าพูดอะไรไม่ดี ไม่ถูกต้อง ไม่ครบถ้วน..หรือไม่ถูกไม่ควรก็บอกกล่าวได้ครับ.. :D :D :D :D
ขอบคุณ ที่ตามฟังครับผม... :eek: :D

D1
23rd August 2004, 04:10
ภาพแรกเป็นช่วงพักระหว่างเบรกครับ งานนี้ได้คุณ Momo ช่วยเป็นตากล้องให้ เสียดายผมกะลังเม้าท์อยู่กับคุณ Plub เลยไม่ได้หันมาเก็กหล่อเหมือนวิทยากรอีกท่าน :silly:

ส่วนภาพที่สองเป็นบรรยากาศช่วงออกอากาศครับ ถึงจะเป็นหลังไมค์ แต่มือไม้ของวิทยากรหนุ่มน้อยออกอาการเต็มที่เวลาบรรยาย :D

Plub
23rd August 2004, 15:32
ถึงว่าทำไมเสียงคุณ JoJoถึงได้นุ่มหล่อขนาดนั้น ก็ใช้ไมค์หัวครอบฟองน้ำนี่เอง....ของคุณD1เสียงแข็งไปหน่อย งวดหน้าก่อนออกจากบ้านอย่าลืมหยิบที่ช้อนลูกน้ำติดมือไปด้วย เอาเป็นฟิลเตอร์หน้าไมค์หน่อย กันเสียแข็ง...

พุทธา
23rd August 2004, 18:03
:good: :D :silly: :banana: :Smiles2: เว็บ Mcot.net หารายการย้อนหลังยากเหมือนกันแฮ่ะ

เก็บมาฝากครับรายการย้อนวันเสาร์ ที่ 21 สิงหาคม 2547 "ตอบปัญหาเรื่องกล้องดิจิตอล" ตามไปฟังลิงค์ด้านล่างนี้เลยครับ

http://tnastation.mcot.net/x-inside_page.php?id=21746