PDA

View Full Version : ...พี่ครับ...ของมาส่งครับ...

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 16:18
ขอบคุณพี่เอกกับพี่หม่องที่เป็นธุระให้ครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 16:20
ไม่ได้ถ่ายเอารูปสวยครับ...แต่ถ่ายเพราะ...เห่อของใหม่....:P:P:P

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 16:23
ถ่ายได้นิดหน่อย ตอนนี้อยากเอาไปลองยิงมากกว่าแต่ ผ่าหัวใจใหม่ใส่ก่อนดีกว่าทีเดียวเลย

เดี๋ยวเลิกเรียนมาโพสต่อครับ

push
24th June 2008, 19:20
:drool: :drool: :drool:

แรงเท่าไหร่คับเนี่ย :Smiles2:

NiKong
24th June 2008, 19:29
โอ้วจอร์จจจจจ เป็นพลสไนไปแล้ว อีกฝั่งใครจะกล้าซุ่มล่ะทีนี้

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:48
:drool: :drool: :drool:

แรงเท่าไหร่คับเนี่ย :Smiles2:

ตัวนี้ไม่แรงเท่าไหร่ครับ ปืนเดิมๆมาที่ความแรง 1 จูล หรือประมาณ 330 fps ที่ลูก 0.2g ครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:50
กล้องกับขาทรายนี่ของแท้ๆ ณ คลองถมนะครับ ของจริงสองชิ้นรวมกันอีกเกือบหมื่น ไม่ไหวหมดตัว

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:52
โอ้วจอร์จจจจจ เป็นพลสไนไปแล้ว อีกฝั่งใครจะกล้าซุ่มล่ะทีนี้

สไนเปอร์ตัวนี้ตั้งใจว่าจะทำ 25 ลูกต่อวินาทีที่ 400 fps นะครับ ไม่เอาเร็วมาเปลืองลูก

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:53
ตัวนี้ของจริงมีนะครับ เป็นตัวที่พัฒนามาจาก M16 สังเกตุได้จากพานท้ายครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:55
:flower:....พาน้องชายมาด้วย....:flower:

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:57
เมื่อ G&P เทียบกับ Jinggong ครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:58
ถ่ายๆอยู่งานด่วนมากเข้า เก็บกองไว้ถ่ายพรุ่งนี้ต่อ...เอิ๊กกกกกกก

มนุษย์ไฟฟ้า
24th June 2008, 20:59
รูปสุดท้ายของวันนี้ โชว์ความคมของ 17-40 F4L ครับ ฝุ่นที่เห็นน่ะอยู่ที่ปืนครับ

พรุ่งนี้มาโพสต่อ เหลืออีกสองสามมุมที่อยากถ่าย....เจอกันครับ

DarkDiy
25th June 2008, 00:02
ยังไงช่วยส่งต่อที่บ้านผมด้วยครับ ว่าแต่จะไปเป็นสไนเปอร์แล้วเหรอครับ :thumbup:

Ake-mini
25th June 2008, 08:45
กล้องกับขาทรายนี่ของแท้ๆ ณ คลองถมนะครับ ของจริงสองชิ้นรวมกันอีกเกือบหมื่น ไม่ไหวหมดตัว

ก็นึกอยู่ วันเปิดกล่องดู ไม่เห็นมีขายทรายกับกล้องนี่หว่า มันงอกมาจากใหน...แต่ใส่แล้วสวยกรี๊ดดดดดดดดดด

นาย ยาว
25th June 2008, 22:59
เยอะจริงๆปืนยาว มีstubby ด้วย กรี๊ด......:Smiles2:

Electron
25th June 2008, 23:22
เกือบโดนตำรวจ(บ้าน)จับ :Smiles2: :P

Ake-mini
26th June 2008, 08:28
เกือบโดนตำรวจ(บ้าน)จับ :Smiles2: :P
เมื่อวานหายไปทั้งวัน ไม่รู้ไปทำอะไรอยู่
โดนตำรวจ(บ้าน)จับได้ ?
โดนตำรวจ(บ้าน)ใช้ไปทำงานนอกบ้าน?
.............มันต้องมีอะไรผิดปรกติสักอย่างซิน่า....
บอกแล้วอย่าเอาไปซ่อนในห้องน้ำคนใช้

uthan.tt
26th June 2008, 11:53
โห...ตอนนี้มีกี่กระบอกแล้วครับเนี่ย

RUTch
26th June 2008, 13:26
อืม ลำกล้องมีร่องด้วย อิอิ คราวนั้นที่เราดูกันเป็นรุ่นเก่าไม่มีร่อง แต่กล้องตัวนี้ใส่ไม่สวยอะ ใส่กล้องทรง Shooter ดีกว่าสวยกว่า

หนก บางหลวง
27th June 2008, 00:40
ปืนจ๊วยยยยย
SR25 กำลังรออะไหล่อยู่งับ ลำกล้องยาวขนาดนั้นยิงแค่ 400fps มะมีประโยชน์หรอกงับ มันต้องแรงเกือบๆ500นั่นแหละ สโคปถึงจะคุ้มค่าหน่อย ไม่เชื่อลองยิงดู แล้วจะเซ็งเอง 5555

RUTch
27th June 2008, 07:42
ปืนจ๊วยยยยย
SR25 กำลังรออะไหล่อยู่งับ ลำกล้องยาวขนาดนั้นยิงแค่ 400fps มะมีประโยชน์หรอกงับ มันต้องแรงเกือบๆ500นั่นแหละ สโคปถึงจะคุ้มค่าหน่อย ไม่เชื่อลองยิงดู แล้วจะเซ็งเอง 5555คือ มันจะเอาลงสนามไงหมอ แรงกว่านี้เขาไม่ให้ลง

หนก บางหลวง
27th June 2008, 08:51
ผมทราบพี่ ว่าแรงกว่านี้เขาไม่ให้ลงสนาม
แต่ทำไมผมถึงแย้งรู้ป่าว เพราะว่าในระยะ 25 เมตรที่ปืนมันแม่นที่สุดเนี่ย แรงส่งของ 430 FPS นี่มันหมดแล้ว วิถีมันเริ่มไม่สวยแล้ว ปั้นก็ไม่ได้แล้ว เพียงแต่เป้าระดับหุ่นคนมันยิงถูก แต่! HiCapa 5.1 ผมก็ยิงขวดน้ำสิงห์ที่ระยะ 15 เมตรถูกเหมือนกันไงพี่

ดังนั้น พวกปืนลำกล้องยาวๆทั้งหลาย แต่ความเร็วไม่สูงเพราะถูกบังคับ มันก็ไม่ได้แม่นกว่าพวกปืนลำกล้องสั้นศูนย์เปิดในระยะ 25 เมตร เป้าโตเท่าคน

และที่สำคัญคือ ระยะ 25 เมตร ความเร็วแค่ 400fps ติดสโคป มันก็ยังปั้นเป้าเท่าขวดน้ำสิงห์ไม่ได้ทั้ง 100% ยิงไกลออกไป มันก็ยิงเคว้งคว้างตามประสากระสุนพลาสติกเบาๆ เจอมวลอากาศที่แตกต่าง แค่ออกจากแดดเข้าร่ม หรือ ร่มออกแดด ก็ส่งผลแล้ว

หรือผมคาดหวังอะไรกับมันมากไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ คนเคยเหนี่ยวไกปืนจริงๆมาก่อน ปืนยาวติดกล้องระยะ50เมตร เขาพาดยิงกันได้Xเป็นเรื่องปกติๆ แต่BBติดกล้อง พาดยิงบนขาทราย นิ่งโคตรๆ แต่แค่ระยะ 25 เมตร ยังต้องลุ้นไปลุ้นมา เหนื่อยวุ๊ย

Electron
27th June 2008, 09:31
ไม่งั้นลูก .28 , .30 พร้อมท่อรีดราคาเฉียดหมื่น คงขายไม่ออก อิอิ :P

RUTch
27th June 2008, 11:04
เป็นอย่างนั้นแหละตามหมอว่า ผมเซ็งมากเลย 30 เมตร ใบตองจะไม่ทะลุเลย ฉแหลบร่อนไปไหนไม่รู้ สงสัย เอาลูกกรดมาติด Scope ยิงดีกว่า มิน่าคนที่เล่นพวก Snipper พวกนี้ไปพักหนึ่งจะขาย หรือเก็บ

Electron
27th June 2008, 11:06
มันต้องคนรัก(บ้า)จริงๆครับ ถึงจะเล่นได้ยาวๆ

อย่างเพื่อนคนนึงของผม ขาย M4 ไปซื้อท่อรีดใส่สไนเปอร์ อิอิ

แถมเย็บ Gilli Suit เองอีกด้วย :D

หนก บางหลวง
27th June 2008, 15:48
ว่าแล้ว ตอนนี้ CA SR25 ตอนนี้ ท่อรีด 6.04 , BoreUp cylinder set , Super torque up gear set เหลือแค่ลูกสูบเฟืองอลูมิเนียม กับ สปริงตัวใหม่เท่านั้นแหละ ( เดิมๆมันก็ 430 fps แล้วครับ แต่จะหาสปริงเบากว่านี้คงยาก เพราะมันสเปคเดียวกับ PSG-1 ) ยังไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนชุดHop กับ ยาง Hop ด้วยป่าว ของมากับปืนนี่ หลายๆคนก็บอกว่ามันก็แค่พอใช้ได้ แต่สำหรับความเร็วมากกว่า 450 ตามที่ตั้งเป้าไว้ มันไม่พอ

drinkidea
28th June 2008, 14:47
ปืนสวย ถ่ายรูปก็สวยครับ

AU.KU.
30th June 2008, 12:51
ผมทราบพี่ ว่าแรงกว่านี้เขาไม่ให้ลงสนาม
แต่ทำไมผมถึงแย้งรู้ป่าว เพราะว่าในระยะ 25 เมตรที่ปืนมันแม่นที่สุดเนี่ย แรงส่งของ 430 FPS นี่มันหมดแล้ว วิถีมันเริ่มไม่สวยแล้ว ปั้นก็ไม่ได้แล้ว เพียงแต่เป้าระดับหุ่นคนมันยิงถูก แต่! HiCapa 5.1 ผมก็ยิงขวดน้ำสิงห์ที่ระยะ 15 เมตรถูกเหมือนกันไงพี่

ดังนั้น พวกปืนลำกล้องยาวๆทั้งหลาย แต่ความเร็วไม่สูงเพราะถูกบังคับ มันก็ไม่ได้แม่นกว่าพวกปืนลำกล้องสั้นศูนย์เปิดในระยะ 25 เมตร เป้าโตเท่าคน

และที่สำคัญคือ ระยะ 25 เมตร ความเร็วแค่ 400fps ติดสโคป มันก็ยังปั้นเป้าเท่าขวดน้ำสิงห์ไม่ได้ทั้ง 100% ยิงไกลออกไป มันก็ยิงเคว้งคว้างตามประสากระสุนพลาสติกเบาๆ เจอมวลอากาศที่แตกต่าง แค่ออกจากแดดเข้าร่ม หรือ ร่มออกแดด ก็ส่งผลแล้ว

หรือผมคาดหวังอะไรกับมันมากไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ คนเคยเหนี่ยวไกปืนจริงๆมาก่อน ปืนยาวติดกล้องระยะ50เมตร เขาพาดยิงกันได้Xเป็นเรื่องปกติๆ แต่BBติดกล้อง พาดยิงบนขาทราย นิ่งโคตรๆ แต่แค่ระยะ 25 เมตร ยังต้องลุ้นไปลุ้นมา เหนื่อยวุ๊ย

จริงทุกประการครับ เมื่อวานได้ลอง M4 ของพี่ ทั้งทดสอบและลงสนาม หวังผลนิ่งๆได้ไม่เกิน 20 เมตร เพราะเจอะอาการลูกฉแลบไซ้ก้อยที่ระยะประมาณ 15 เมตรยังแก้ไม่ได้ :knock:

หนก บางหลวง
30th June 2008, 20:01
555 ตอนนี้ผมเจอปัญหา ปืนมันแรงไป ยางฮอบเดิมมันจับไม่อยู่ ปรับแข็งสุดแล้ว มันยังมุดอยู่เลย

เสียตังค์ตกแต่งอีกแน่นอน

มนุษย์ไฟฟ้า
30th June 2008, 20:25
จริงทุกประการครับ เมื่อวานได้ลอง M4 ของพี่ ทั้งทดสอบและลงสนาม หวังผลนิ่งๆได้ไม่เกิน 20 เมตร เพราะเจอะอาการลูกฉแลบไซ้ก้อยที่ระยะประมาณ 15 เมตรยังแก้ไม่ได้ :knock:

เนื่องจาก King arm กระบอกนี้ท่อยาว 510mm ครับ สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ที่ระยะ 30 เมตร กลุ่มยังไม่เกินกระดาษ A5 แต่พอพ้นระยะนี้ไปลูกเป๋ไปเป๋มาเลยครับ

สรุปแล้ว ตอนนี้ยาง Hop เดิม เป็นยาง Hop ของ King arms เองที่ค่อนข้างแข็ง ทำให้ลูกปลิ้นไปปลิ้นมาครับ

555 ตอนนี้ผมเจอปัญหา ปืนมันแรงไป ยางฮอบเดิมมันจับไม่อยู่ ปรับแข็งสุดแล้ว มันยังมุดอยู่เลย

เสียตังค์ตกแต่งอีกแน่นอน

แนะนำยาง Hop จีนเลยครับพี่ ปืนเทพทั้งหลายจบที่ยาง Hop จีนหมดเลยครับ แต่ถ้าเรื่องเรือน Hop แนะนำ เรือน Hop สีแดงยี่ห้อ Element ครับ สุดยอดคุ้มราคา ไม่เกิน 500 บาทครับ

NiKong
30th June 2008, 20:49
พอได้ยางฮอพคู่ใจแล้ว ต่อด้วย

ท่อรีด PDI เลยครับพี่ 6.01mm ผมกำลังเก็บเงินซื้ออยู่ เอามาแต่ง MB01 แต่ค่าตัวมันแพงเหลือหลาย คงต้องเก็บนานเลย

มนุษย์ไฟฟ้า
30th June 2008, 20:58
พอได้ยางฮอพคู่ใจแล้ว ต่อด้วย

ท่อรีด PDI เลยครับพี่ 6.01mm ผมกำลังเก็บเงินซื้ออยู่ เอามาแต่ง MB01 แต่ค่าตัวมันแพงเหลือหลาย คงต้องเก็บนานเลย

ตอนนี้ท่อรีดเป็น Systema 6.04mm แล้วครับ PDI ไม่ไหวเส้นละ 4 - 5 พัน ที่สำคัญปืนผมยิงกลได้ ถ้าพลาดนี่งานเข้าเลย Air clocking เกิดปัญหายังพอแก้กันไหวครับ อีกอย่าง Systema ยิง Golden ball ยังไม่ติดเลยครับ แต่ส่วนตัวใช้ Gruarder ครับ

หนก บางหลวง
1st July 2008, 00:05
แนะนำยาง Hop จีนเลยครับพี่ ปืนเทพทั้งหลายจบที่ยาง Hop จีนหมดเลยครับ แต่ถ้าเรื่องเรือน Hop แนะนำ เรือน Hop สีแดงยี่ห้อ Element ครับ สุดยอดคุ้มราคา ไม่เกิน 500 บาทครับ

เรือน Hop พี่เป็นโลหะอยู่แล้วงับ แต่ไม่รู้ว่าปัญหามันมาจากยางหรือเรือนhopกันแน่

มีคนเชียร์ โปรมาดิอุส เอ่ออออออ กับยางHopสีแดง

มนุษย์ไฟฟ้า
1st July 2008, 00:51
เรือน Hop พี่เป็นโลหะอยู่แล้วงับ แต่ไม่รู้ว่าปัญหามันมาจากยางหรือเรือนhopกันแน่

มีคนเชียร์ โปรมาดิอุส เอ่ออออออ กับยางHopสีแดง

น่าจะเป็น โพรมีเทียสครับพี่ ยี่ห้อนั้นมีทั้งชุดเลย ใช้ได้ทุกอย่างครับ แต่ราคาค่อนข้างสูง แต่ถ้าจะใช้ท่อรีด ต้องใช้ลูกมารูอิเป็นหลักนะครับ ถ้าใช้ลูกยี่ห้ออื่น ลูกติดได้ง่ายๆครับ

http://img.redwolfairsoft.com/upload/product/img/ll-soft-chamber-pkg-l.jpg

http://img.redwolfairsoft.com/upload/product/img/LAY-PRFCTMCHAMBER-L.jpg

หนก บางหลวง
1st July 2008, 08:12
โปรมิเทียสนั่นแหละกล้า

พี่เรียกโปรมาดิอุสจนเคยปาก ( ชอบเลียนแบบพวกกรีกโรมัน )

อันที่จริงท่อรีดมันก็ไม่ถึงกับแพงเกินไปนักหรอก เพราะยังมีพวกท่อรีดแกรไฟท์ให้กระเป๋าฉีกรออยู่อีก 555

ตอนนี้มีลูก marui 0.2 อยู่ราวๆถุงเศษๆ , Phantom ( สงสัยจะเป็นตัวเดียวกับGuarder หละมั๊ง , Guarderมันเป็นยี่ห้อชุดสปริง ชุดเกียร์ ชุดแต่ง , Phantom เป็นยี่ห้อกระสุน http://www.intrudershop.com ) 0.25 2ถุงครึ่ง , 0.28 3ถุงครึ่ง 5555 ) Golden ball อีก 1/4 ถุง <--- ลองยิงกับท่อรีด 6.04 ของCA กับ ที่ใช้กับ HiCapa ผ่านตลอดไม่ติดครับ แต่โดยหลักจะเอาไปผลาญกับG5 ( MP5 ) มากกว่าครับ

แค่นี้คงพอจะยิงเล่นได้อีกหลายเดือน 555

อยากเอา SR25ไปสนามเหมือนกันแหละกล้า แต่โครงสร้างห้องเกียร์มันคือ PSG-1 แรงกว่าชาวบ้านเขามาแต่เกิด เด๋วเปลี่ยนตัว pistonก่อน แล้วจะตัดสินใจอีกทีว่าจะเล่นมันแรงแบบกู่ไม่กลับ หรือจะเปลี่ยนมาใช้spring PSG-1 ตัวเบาๆเพื่อลดความเร็วลงมาหรือเปล่า

DarkDiy
1st July 2008, 09:49
โพเมดิอุส ได้ยินชื่อนี้แล้วนึกถึงตอนยังเป็นละอ่อน ผมชอบเทพกึ่งมนุษย์ผู้นี้นะ เมสไซอาห์ผู้นำไฟมามอบให้มนุษย์จนโดนตรึงอยู่กับก้อนหิน จำชื่อนี้ได้จากอาริอ้อนของลุงยาสกับตำนานอุลตร้า แล้วมาเจอในตำนานเทพกรีกและโรมันอีกครั้ง แต่พวกยุโรปก็ชอบเอาชื่อนี้ไปตั้งกับอะไรแผลงๆ หลายอย่าง ตอนเด็กๆ นั้นผมว่าชื่อเท่ดีแต่ต่อมาชอบการกระทำมากกว่า

ยังไม่ได้นอนเลยไปเอาเจ้าตัวฆ่าผีมาเมื่อคืนตอนตีสอง :good:
ว่าจะแต่งตามนี้ เหมือนคนที่แต่งใน bkk แต่ไม่มากเท่า

1.ใส่ท่อรีด 6.03 ยาว 229 มม. (ไม่ซีเรียส)
2.เปลี่ยนใส่ชุด Hop King arms ยาง Hop เดิมของ G&P (ดูจากข้อแรกก่อน)
3.เปลี่ยนกระบอกสูบ + แอร์ซีลน็อทเซิ่ล + ไซเลนเดอร์เฮด ของโพรมีเทียส (ภายนอกทำแน่ๆ)
4.ท้ายแบริ่งของซิสเต็มม่า (แนะนำของยี่ห้อสวยๆ ที ไปจับของ d-boy ก็พอใช้ เกือบซื้อพานท้ายกันดั้มมาใส่ให้บ้าไปเลยแล้ว 5555+)

มนุษย์ไฟฟ้า
1st July 2008, 09:53
โพเมดิอุส ได้ยินชื่อนี้แล้วนึกถึงตอนยังเป็นละอ่อน ผมชอบเทพกึ่งมนุษย์ผู้นี้นะ เมสไซอาห์ผู้นำไฟมามอบให้มนุษย์จนโดนตรึงอยู่กับก้อนหิน จำชื่อนี้ได้จากอาริอ้อนของลุงยาสกับตำนานอุลตร้า แล้วมาเจอในตำนานเทพกรีกและโรมันอีกครั้ง แต่พวกยุโรปก็ชอบเอาชื่อนี้ไปตั้งกับอะไรแผลงๆ หลายอย่าง ตอนเด็กๆ นั้นผมว่าชื่อเท่ดีแต่ต่อมาชอบการกระทำมากกว่า

ยังไม่ได้นอนเลยไปเอาเจ้าตัวฆ่าผีมาเมื่อคืนตอนตีสอง :good:
ว่าจะแต่งตามนี้ เหมือนคนที่แต่งใน bkk แต่ไม่มากเท่า

1.ใส่ท่อรีด 6.03 ยาว 229 มม. (ไม่ซีเรียส)
2.เปลี่ยนใส่ชุด Hop King arms ยาง Hop เดิมของ G&P (ดูจากข้อแรกก่อน)
3.เปลี่ยนกระบอกสูบ + แอร์ซีลน็อทเซิ่ล + ไซเลนเดอร์เฮด ของโพรมีเทียส (ภายนอกทำแน่ๆ)
4.ท้ายแบริ่งของซิสเต็มม่า (แนะนำของยี่ห้อสวยๆ ที ไปจับของ d-boy ก็พอใช้ เกือบซื้อพานท้ายกันดั้มมาใส่ให้บ้าไปเลยแล้ว 5555+)

เฮ้ย โทรมาคุยเมื่อวาน....โดนไปแล้ว โดนไปเท่าไหร่ล่ะ

DarkDiy
1st July 2008, 09:58
เฮ้ย โทรมาคุยเมื่อวาน....โดนไปแล้ว โดนไปเท่าไหร่ล่ะ

วัยสะรุ่นอ่ะครับ 555+ โดนไปหมื่นกับห้าร้อยครับ จริงๆ ต่อตั้งแต่สามทุ่มจนตีหนึ่งคนขายถึงยอมลดให้ แต่ได้มาแค่ ตัวปืนเพรียวๆ+แมกตัวเดียว ใส่กล่องและคู่มือของคาร์ไบน์มา ไม่มีอย่างอื่นมาเลย ถูกต้องไหมครับ

จริงๆ ว่าจะเอาตัว jg ล้มขายแต่ลองถอดแล้วไม่มีตัวถอดวงแหวนหลังประกับ เลยไปลงขายทั้งตัวไว้จะได้เอาทุนไปแต่งอย่างอื่นต่อ :Smiles2: แต่อยากได้อะไหล่บางชิ้นของ jg ไว้เหมือนกัน

อีกนิดสายไฟมันป็นหัวใหญ่ แบตลิโพผมมันหัวเล็ก ระหว่างเปลี่ยนหัวกับซื้อแบตใหญ่อันไหนดี เพราะอ่านดูคนที่ใช้เอาลิโพรุ่นผมใส่ บอกใช้ได้แค่สองอาทิตย์ฮอบแตกเลย

หนก บางหลวง
1st July 2008, 12:38
......

อีกนิดสายไฟมันป็นหัวใหญ่ แบตลิโพผมมันหัวเล็ก ระหว่างเปลี่ยนหัวกับซื้อแบตใหญ่อันไหนดี เพราะอ่านดูคนที่ใช้เอาลิโพรุ่นผมใส่ บอกใช้ได้แค่สองอาทิตย์ฮอบแตกเลย
ฮอบแตก ไม่น่าเกี่ยวกับแบตเน่ออออ

แบตมีหน้าที่ป้อนไฟให้มอเตอร์ปั่นเฟือง กระชากลูกสูบเท่านั้น ที่เหลือสปริงเป็นตัวเตะลูกออก , ส่วนAir Nozzle ก็ถูกกระชากโดยใช้ชุดเฟืองไปเขี่ย แล้วก็ดีดกลับด้วยสปริงหลอดเล็กๆเช่นกัน

สรุป Hopแตกไม่ควรจะเกี่ยวกับแบตนะงับ แต่ผมว่าน่าจะเป็น (เพราะต้องเสียเงิน.ซื้อแบตใหม่ เปลี่ยนลำกล้อง เปลี่ยนชุด)Hop(และยางHop เลยถัง)แตก

DarkDiy
1st July 2008, 13:45
ใส่ลิโพ 11.1v เล่นไป2 อาทิตย์ ลูกสูบไปทั้ง 2 กระบอกเลย - - เปลียนมาใส่ สูบไทเทเนียม ละ ^^ ยิงต่อ 5555

กลับไปอ่านใหม่ เป็นที่ลูกสูบครับไม่ใช่ฮอบบอกผิดไป :Smiles2:

RUTch
1st July 2008, 13:45
ส่วนมากเปลี่ยนแล้ว อัตราความถี่ในการปล่อยลูกดีขึ้นโดยที่ยังไม่ทำอะไรมั้ง เลยกดมันมือไม่ยั้ง Hob เลยแตก

DarkDiy
1st July 2008, 14:03
มีใครใช้แม็คโม M4 ของ JG ปั้นลูกที่เดียวขึ้น 380 นัด 500 บาทไหมครับว่าคุณภาพเป็นยังไงถ้าดีจะลองสั่งมาดู

http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=71929.0
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=70605.msg890882#msg890882

มีคลิปด้วย http://video.mthai.com/player.php?id=11M1214213757M0 อยากรู้ว่าใช้ไปแบบนี้ข้างในจะมีอะไรไปไหม

Ake-mini
1st July 2008, 15:13
หูยยย... ในห้อง BB เรานี่ เค้าซื้อ Stubby กันคนละ สองกระบอกเลยนะนี่

DarkDiy
1st July 2008, 15:53
หูยยย... ในห้อง BB เรานี่ เค้าซื้อ Stubby กันคนละ สองกระบอกเลยนะนี่

พี่เอกก็ซื้อสักสองกระบอกสิไว้ไล่ฆ่าซอมบี้กัน :thumbup:

Ake-mini
1st July 2008, 18:29
พี่เอกก็ซื้อสักสองกระบอกสิไว้ไล่ฆ่าซอมบี้กัน :thumbup:
ก็คิดอยู่นะ...ว่าจะเอามารูอิ MP5 ไปแลก กะ stubby ...อิอิ ไว้เจอกัน