PDA

View Full Version : Photo Charity Trip #2 "เที่ยวตะลอน นอนเล่น ทรายนิ่ม อิ่มบุญ"

เจง
19th June 2008, 19:29
อัพเดตและแจ้งข่าวสารเร่งด่วน โพสต์ที่ #2 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702757&postcount=2)
อัพเดตรายชื่อผู้ร่วมทริป,บริจาคเงิน,สิ่งของ โพสต์ที่ #3 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702761&postcount=3)
อัพเดตรายละเอียดเรื่องเสื้อ โพสต์ที่ #4 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702768&postcount=4)
กำหนดการและนัดหมาย คลิก! (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=100741)

http://img413.imageshack.us/img413/3483/picture8vv4.gif (http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=93365)

ThaiDPhoto.com ร่วมกับ ไทยทีวีเสีย ช่องไหน ...

เสนอรายการ ธรรมะเชิงสาระ (แน)

Photo Charity Trip 2
"เที่ยวตะลอน นอนเล่น ทรายนิ่ม อิ่มบุญ"

ขอเชิญสมาชิก ThaiDPhoto.com ทั้งเก่าและใหม่ ขออนุญาติคัดสรรเฉพาะ สมาชิกที่ชอบช่วยเหลือ "มีความสุขกับการให้" มีรสนิยมชื่นชอบการได้เห็นแววตาของเด็กๆที่ได้รับโอกาสจากสองมือเล็กๆของเรา

ผู้คัดสรรสมาชิก : ก็ตัวสมาชิกทุกท่านเองนั่นแหละครับ ตักน้ำใส่กะโหลก เอ้ยยย ส่องกระจกแล้วถามตัวเองดูว่า เอ ... เราชอบทำบุญ เรามีความสุขกับการเป็นผู้ให้ บ้างไหม ... หรือว่า สนุกกับการได้รับเพียงสถานเดียว ... ถ้า สนุกกับการได้รับเพียงสถานเดียว ก็นั่งอยู่บ้าน กระดิกหัวแม่เท้าสบายใจเฉิบไม่ต้องอ่านต่อไปอีกหลายบรรทัดครับ แหะ แหะ

แต่ถ้า คุณมีความสุขกับการให้ ... ตามพวกเรามาครับ !!!

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อะไรบ้างที่เราจะเอาไปให้ : ท่านที่มั่งมีเหลือเฟือ สามารถแบ่งปันให้กับน้องๆอนาคตของประเทศเล็กๆของเราด้วยเงินทองเพียงเล็กน้อยตามกำลัง ท่านที่อุดมไปด้วยสิ่งของเหลือใช้ ท่านสามารถมอบให้น้องๆ มอบให้โรงเรียนเพื่อเค้าจะนำไปทำประโยชน์ได้อีกในอนาคต ส่วนท่านที่ยังมองไม่เห็นว่าตัวเองมีอะไรจะบริจาคกับเขาได้หว่า .. สองมือล้วงกระเป๋า กระเป๋าก็ดันทะลุไปยันหัวเข่าซะอีก เข้าทำนอง "จนแต่มีรสนิยม" .. ยังพอมีบางสิ่งที่มนุษย์เราสามารถแบ่งปันกันได้ นั่นคือ "ใจ" ครับจิตใจอันบริสุทธิ์ ที่พร้อมจะไปร่วมมือร่วมแรงกันช่วยน้องๆที่เราถือว่าด้อยโอกาสกว่าพวกเรามากมายนัก ... มาเถอะครับ เอา "ใจ" ของท่านมา มาช่วยเรา มาร่วมกันฮาเฮ ในระหว่างแบกกระสอบข้าวสาร มาร่วมกันส่งรอยยิ้มในระหว่างที่เพื่อนๆไทยดี กำลังเหน็ดเหนื่อยกับการเตรียมของสำหรับน้องๆ มาช่วยกันสร้างเสียงหัวเราะอันมีค่า ระหว่างที่พวกเรากำลังตักไอติมให้เด็กๆ และขโมยกินไปด้วยโดยไม่เสียมารยาท

"มาร่วมกันสร้างบันทึกที่มีคุณค่าหน้าหนึ่ง ให้แก่พวกเขา เพื่อเติบโตเป็นอนาคตของชาติอย่างยั่งยืน"

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เตรียมอะไรไปบ้างดี : จากการสำรวจของทีมสำรวจจาก คมช. (คณะกรรมการมัดใจชายหนุ่ม) ซึ่งนำทีมโดย oberon และ kaitom เป็นกำลังสำคัญ เราได้ข้อมูลมาว่า ทางโรงเรียนมีข้าวข้องเครื่องใช้ทั้ง อุปโภค และ บริโภค ตามรายการต่อไปนี้ครับ

1. ข้าวกลางวัน (ข้าวสารที่ต้องการปีละ 1 ตัน)
2. เครื่องดนตรี (อังกะลุงอันเก่า ที่น้องๆหารายได้เสริมมาเป็นค่าข้าวกลางวัน)
3. อุปกรณ์การเรียน หรือ เครื่องกีฬา และนันทนาการ

และจากการสำรวจเพิ่มเติมของ จนท.ตัวแทนจากองค์กรซอฟแวร์เถื่อนแห่งชาติ (สนญ. พันถีบ พลาซ่า) พบว่า ระบบคอมพิวเตอร์ของโรงเรียนนั้นเสื่อมโทรมเข้าใกล้คำว่า กองขยะอิเลคทรอนิคเต็มที .. แต่พบว่า performance ยังสามารถใช้งานต่อไปได้อีก 3-4 ปี ... ไทยดีฯ จึงมีความเห็นเป็นเอกฉันท์ว่า "เราจะไปช่วยชุบชีวิต ระบบคอมพิวเตอร์" ให้พวกเค้ากันครับ ก็เลยเป็นที่มาของ รายการที่สี่

4. อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ และ NETWORKING ครับ ก็พวก HDD ลูกเก่า ที่ล้างหนังเอ็กซ์และ หนัง AV เรียบร้อยแล้ว NETWORK Card, SWITCH, RJ45, Monitor, ฯลฯ .. (ตอนนี้รายการที่เราได้รับบริจาคแล้วคือ Hub จาก คุณ MAFIACANON แห่ง Hatyaiphoto Club, LAN cable จากคุณเจง)

เอ้ยยย ร่ายมาเสียยาว จะไปไหนกันเนี่ย : เป้าหมายของกิจกรรมครั้งนี้คือ โรงเรียน วัดสันติวัน จ.ระยอง พิกัด GPS คือ N12 39.918 E101 35.131
ซึ่งโรงเรียนนี้ มีนักเรียนทั้งหมด 64 คน แบ่งเป็นชาย 36 คน หญิง 28 ไม่ระบุประเภท 0 คน ... คิคิ

แล้วจะไปกันวันไหน : กำหนดไว้แน่นอนแล้วครับ ไม่ไปวันนี้ วุ่นกันแน่นอน เพราะ ขอวีซ่ากันมาแล้ว โกหกกิ๊ก ชิ่งคู่ขา กันมาหน้าสลอน ไม่ไปไม่ได้แล้วครับ ... D-Day คือ วันที่ 8-9 พ.ย. 2551 ครับ

คงคิดใช่ไหมครับว่าอะไรจะใจดีให้ฟรีเลยเหรอ : ฝันไปเถอะครับ !

กิจกรรม Photo Charity Trip#2 ครั้งนี้ จัดเป็น Overnight Trip ครั้งแรกของ ThaiDphoto.com ซึ่งพวกเรามีความยินดีที่จะชวนพวกท่านไปตกระกำลำบาก ด้วยการจัดทัวร์แบกข้าวสาร ขนถังไอติม กวาดพื้นโรงยิม ฯลฯ ... ด้วยสนนราคา เพียงท่านละ 1650 บาท ครับ สำหรับข้าราชการที่ผ่านสมรภูมิรบสงครามช่างกลตีกันที่ถนนพระราม 4 กรุณาแสดงบัตรเพื่อรับสิทธิชำระค่าใช้จ่าย 1650 บาท เท่าท่านอื่นๆครับ .. อิอิ

หมายเลขบัญชี สำหรับโอนเพื่อจองที่นั่ง ร่วมทำบุญ พร้อมเดินทางร่วมกิจกรรม Overnight Trip ครั้งนี้
คือ นายประจักษ์ ธัญวิรภาพ
ธนาคารกรุงเทพ สาขา ย่อยบิ๊กซี สุขาภิบาล 3
หมายเลขบัญชี 004-0-123-96-0
บัญชีออมทรัพย์

ค่าใช้จ่าย 1650 บาท นี้ ได้รวมไว้ซึ่ง

ค่าที่พัก อช. แหลมหญ้า
ค่าเดินทางโดยรถบัสปรับอากาศ ชั่นหนึ่ง
ค่าอาหารกลางวันวันเสาร์ ที่ 8 พ.ย. ที่โรงเรียนวัดสันติวัน
ค่าอาหารเย็น ซีฟู๊ดริมทะเล
ค่าอาหารเช้าวันที่ 9 พ.ย. 51

งานนี้ รับเพียง 40 ท่านเท่านั้นนะครับ เนื่องจาก ที่พักมีจำนวนจำกัด
เราจะเดินทางโดยรถบัสปรับอากาศสุดหรู ไปร่วมทำกิจกรรมกับน้องๆ
แล้วตอนเย็น เราจะเข้าพัก และตั้งวงกันที่ อช.เขาแหลมหญ้าครับ
งานนี้ อาหารซีฟู๊ดอร่อยๆ รอคุณอยู่ อิอิ

[/color][/size]
นอกเหนือจากที่ร่ายมา ทางไทยดีโฟโต้ ได้จัดทำเสื้อที่ระลึกประจำงานนี้ ซึ่งอยากบอกเลยว่า ว่า Limited Edition อย่างแท้จริงครับ มีให้เลือกทั้ง ไซส์ S, M, L และ XL
ไซส์ S ขนาดรอบตัว 32 นิ้ว
ไซส์ M ขนาดวัดรอบตัว 36 นิ้ว
* * * * ไซส์ F ขนาดวัดรอบตัว 38 นิ้ว
ไซส์ L ขนาดวัดรอบตัว 42 นิ้ว
ไซส์ XL ขนาดวัดรอบตัว 46 นิ้ว
ภาพตัวอย่างเสื้อจ๊าบๆ เก๋ๆ เรียบง่าย สไตล์ ThaiDphoto ครับ ขอบคุณนางแบบสาวสวยจาก Ultra-j Photo Academic and Modeling ครับ

http://www.thaidphoto.com/forums/ThaiDAttach/2008-10PhotoCharity2/shirt.jpg
สำหรับราคาเสื้อที่ระลึกในงานนี้ ขอเรียนให้ทุกท่านทราบว่า ต้นทุนการผลิตเสื้อตามจริงอยู่ที่ ตัวละ 150 บาท เอาเป็นว่าวัดใจกันไปเลยครับ ว่าท่านจะซื้อเสื้อที่ระลึกในงานการกุศลนี้ในราคาเท่าไหร่ อาจจะ 200 ... อาจจะ 250 ... อาจจะ 700 หรือ อาจจะ 3800 ... ....
แล้วถ้าใครสักคนจะซื้อเสื้อที่ระลึกนี้ในราคา 150 บาท หละครับ ... ได้ครับ .. แต่น้องๆคงสาบแช่งพี่ๆกันน่าดูครับ ส่วนทางทีมงานคงทำอะไรไม่ได้ครับ นอกจากสนับสนุน พริก กับเกลือ ไว้ให้น้องเผาช่วยอีกแรง ... 5 5 5
เสื้อที่ระลึกนี้จัดทำขึ้นเฉพาะในกิจกรรมนี้เท่านั้นนะครับ หลังจาก วันที่ 9 พ.ย. 51 เสื้อที่ระลึกนี้จะหยุดการผลิตโดยสิ้นเชิงนะครับ
ค่าจัดส่งเสื้อ ครั้งละ 40 บาท ... (ซื้อเสื้อมากกว่า 1 ตัวในแต่ละครั้ง คิดค่าส่งเพิ่มเพิ่มตัวละ 20 บาท)
...............................................

ท่านสมาชิกผู้ใจบุญ สามารถ โอนเงินเข้ามาสมทบทุนโครงการนี้ได้ที่
นายประจักษ์ ธัญวิรภาพ
ธนาคารกรุงเทพ สาขา ย่อยบิ๊กซี สุขาภิบาล 3
*** หมายเลขบัญชี 004-0-123-96-0 ***
บัญชีออมทรัพย์
หลังจากโอนเงินแล้ว ส่ง e-mail แจ้งการโอนเงินพร้อมแนบหลักฐานการโอน มาที่ thaidcharity@gmail.com (thaidcharity@gmail.com) พร้อมโปรดระบุรายละเอียดดังต่อไปนี้
- หัว SUBJECT ต้องระบุว่า [------] โดยในวงเล็บ ให้ระบุแยกชัดเจนดังนี้

[บริจาค] สำหรับรายการที่โอนเงินบัญชีเพื่อเป็นเงินกองกลางสำหรับจัดซื้อข้าวสาร , อังกะลุง และอุปกรณ์เครื่องใช้เครื่องเรียนที่จำเป็นอื่นๆ
[ซื้อเสื้อ] สำหรับรายการโอนเงินเพื่อซื้อเสื้อที่ระลึกประจำงาน Photo Charity Trip 2
[ร่วมทริป] สำหรับรายการโอนเงินเพื่อเข้าร่วมกิจกรรม Overnight Trip กิจกรรมต่างจังหวัดที่ จ.ระยอง

- เนื้อหาใน e-mail ท่านต้องแจ้งรายละเอียดดังต่อไปนี้

ชื่อ - นามสกุล (จริง)
Login ที่ใช้ใน ThaiDphoto (ถ้ามี)
จำนวนเงินที่โอน กรุณาระบุเศษสตางค์ (ถ้ามี) หากท่านเคยชินกับการโอนเงินซื้อขายสินค้า Adult DVD จากเวบต่างๆ
วัน-เวลา ที่โอนเงิน จากธนาคารอะไร (ตู้ ATM หรือ เคาน์เตอร์)?
Attachment หลักฐานการโอนเงิน (หากสามารถทำได้)

หวังว่าจะได้พบกับทุกท่าน !!!ในงานบุญใหญ่ครั้งนี้ของ ThaiDphoto นะครับ

Electron
21st October 2008, 08:42
ท่านที่แจ้งความจำนงค์จะไปร่วมงาน และแจ้งความจำนงค์บริจาคเงิน
กรุณาโอนเงินให้แล้วเสร็จ ภายในวันจันทร์ที่ 3 พ.ย. 2551 และแจ้งทางเมล์ด้วย
และแจ้งขนาดเสื้อมาทาง PM ของผมด้วย จะได้จัดทำให้เสร็จก่อนวันงานครับ

เพราะต้องสั่งซื้อข้าวสาร และสิ่งของตามที่แจ้งไว้ให้ทันเวลาครับ

ส่วนท่านที่ประสงค์จะบริจาคเงิน ยังเปิดรับโอนถึงวันที่ 6 พ.ย. ครับ
และสิ่งของที่จะนำมาบริจาค ทางทีมงานกำลังจัดหาสถานที่รับของ(Drop Point) ที่สะดวกให้ครับ

:bucha:

Electron
21st October 2008, 08:44
อัพเดตรายชื่อผู้ร่วมทริป

Capture1
Capture2
Capture3
Capture4
RUTch1
RUTch2
RUTch3
RUTch4
RUTch5
Kaitom
Oberon
Electron
Melody_Season
Punguy
Ultra-J
Pixof-Oil
ShogunSho1
ShogunSho2
Momo
D1
Bugbear (จ่ายแล้ว 2,000 บาท ในวันมินิมิตติ้ง)
พุทธา (โอนผ่านธนาคาร,แจ้งทางเมล์,ตรวจสอบเรียบร้อย)

==============================================

[B]ค่าใช้จ่ายที่ต้องใช้เพื่อหาปัจจัยไปให้น้องๆ มีดังนี้ครับ

ค่าข้าวสารสำหรับรับประทาน 6 เดือน - 10,000 บาท
เครื่องดนตรี อังกะลุง เพื่อให้น้องๆ สามารถหารายได้ด้วยตัวเอง - 6,000 บาท
ซื้อรองเท้าแตะ, เครื่องเขียน, อุปกรณ์กีฬา - 4,000 บาท

=========================================================

รายการสิ่งของที่ได้รับบริจาคมาแล้ว

พี่เอ Areeya บริจาคเสื้อยืดโปโลให้เด็กๆและคุณครูคนละ 1 ตัว รวม 71 ตัว
คุณMelody_Season และคุณ Punguy บริจาคหนังสือ,เสื้อผ้า,กระเป๋า,ไม้แบต และของใช้อีกหลายอย่าง
คุณนู(MAFIACANON (http://www.212cafe.com/freewebboard/showmember.php?user=hatyaiphoto&m=MAFIACANON)) แห่ง hatyaiphotoclub มอบ Switch สำหรับจัดการระบบห้องสมุดคอมพิวเตอร์
คุณเจง มอบสาย LAN จำนวน 1 ม้วน (100 เมตร)
คุณมิว มอบสมุดพร้อมเครื่องเขียนและสีเทียนจัดเป็นเซ็ตสวยงามมาก จำนวน 70 ชุด
คุณBugbear บริจาคการ์ดแลน,การ์ดจอ และฮาร์ดดิส
คุณพุทธา บริจาคการ์ดแลน ,สายพาวเวอร์, แรม 2 ตัว
คุณUltra-J และ คุณPixof-Oil รวบรวมของบริจาค เช่นของเล่น และของใช้ จากที่ทำงานจำนวนเยอะพอสมควรครับ

รวมยอดเงินบริจาคสุทธิ

Electron
21st October 2008, 08:49
อัพเดตรายชื่อสั่งเสื้อ

กรุณาแจ้งไซส์โดยด่วนครับ

ท่านที่ไปร่วมทริป จะได้เสื้อคนละ 1 ตัว
และท่านที่บริจาคเงินข้ามาครับ

Capture1 ไซส์
Capture2 ไซส์
Capture3 ไซส์
Capture4 ไซส์
RUTch1 ไซส์
RUTch2 ไซส์
RUTch3 ไซส์
RUTch4 ไซส์
RUTch5 ไซส์
Kaitom ไซส์
Oberon ไซส์
Electron ไซส์
Melody_Season ไซส์
Punguy ไซส์
Ultra-J ไซส์
Pixof-Oil ไซส์
ShogunSho1 ไซส์
ShogunSho2 ไซส์
Momo ไซส์ L
D1 ไซส์ L
Bugbear ไซส์

พุทธา ไซส์
KPiX 1 ไซส์ F
KPiX 2 ไซส์ M
suvijakra ไซส์ L
phadungsak ไซส์ L x2 ตัว
sompol ไซส์ F
sompol ไซส์ S
ใบเฟิร์น ไซส์ S
ใบเฟิร์น ไซส์ M
ใบเฟิร์น ไซส์ L

กรุณาตรวจสอบไซส์ของท่าน หากผิดพลาด กรุณาแจ้งด่วนครับ :bucha:

Bird-Guy
21st October 2008, 11:18
รับบริจาคครั้งที่2 เมื่อไหร่ที่ไหนคับมี HD ที่ยังใช้ได้กับ RAM นิดหน่อยที่ไปซ่อมเครื่องให้เพื่อนแล้วหยิบมาเฉยๆ พร้อมกับหัว RJ45 ไปฝากอีกหน่อยนึงคับ

easyman
21st October 2008, 12:24
รับบริจาคครั้งที่2 บอกด้วยนะครับจะบริจาค hardisk 120 กิก

capture
21st October 2008, 13:10
เด็กๆรอพวกเราอยู่ครับ.....

oberon
21st October 2008, 13:53
... ขอบคุณพี่อู๊ดและทุกคนที่ช่วยให้ ThaiD กลับมาได้
... และขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่ร่วมบริจาคทั้งเงินและสิ่งของให้กับเด็กๆ ด้อยโอกาสนะครับ

... สู้ๆๆๆ เด็กๆ รอเราอยู่ครับ :)

capture
21st October 2008, 15:29
สถานที่ๆพวกเราจะไปนอนค้างอ้างแรมกัน....อุทยานแห่งชาติเขาแหลมหญ้า...จ.ระยอง....
ภูมิประเทศแถวๆนั้น...ประมาณในรูปนี้...
เห็นได้ยินมาว่าอาจจะมีนางเงือกมาปรากฎตัวให้พวกเราได้ถ่ายรูปเล่นๆกัน....
(จริงเท็จประการใด...ผมก็ไม่รูนะครับ...แค่ได้ยินแว่วๆมา...:Smiles2:)

momo
21st October 2008, 18:44
ลงชื่อไปด้วยค่า :good::good:

ยก 2 มือ ไป 2 คนนะค้า :Smiles2:

Momo + D1

แล้วพบกันค่า :good::good:

Electron
21st October 2008, 19:20
ลงชื่อไปด้วยค่า :good::good:

ยก 2 มือ ไป 2 คนนะค้า :Smiles2:

Momo + D1

แล้วพบกันค่า :good::good:
:good::yahoo::banana: เย่ๆๆๆ มีเรื่องจะเล่าให้ฟังเยอะแยะเลย :chat::yahoo::bunny:

PhotoCalm
21st October 2008, 19:30
ง่า จะไปบริจากด้วยอ่ะ รับครั้งที่ 2 เมื่อไร รบกวนบอกด้วยครับ มีHDD อยู่หลายลูกเลย

นาย ยาว
21st October 2008, 22:57
ครั้งนี้ไปไม่ได้จริงๆแล้ว เห็นชื่องานก็อยากไป ......
ไปชนกับงานบุญที่บ้านอะครับ เดี๋ยวฝากทรัพย์ไปร่วมแล้วกัน :kiss:

oberon
21st October 2008, 23:10
... ขอบคุณนะคราบพี่ยาว ... เสียดายแทนพี่ยาวนะครับเนี่ย ไม่ได้เจอกันนานล่ะ :)

kaitom
21st October 2008, 23:12
สถานที่ ที่เราจะไปพัก กลางคืน ปิ้งย่างอาหารทะเล กับเครื่องดื่มเย็น ๆ โอ๊ยยยยยย สุขจายยย

oberon
21st October 2008, 23:13
... เอาภาพบรรยากาศที่พักมาฝากเพิ่มเติมครับ ... บรรยากาศยามเย็นสวยมากๆ จะเดินเ่่ล่นถ่ายวิว หรือจะมาโครก็มีมุม ... หรือจะ portrait ก็ได้แสง ได้ location ดีสุดๆ เลยล่ะครับ :chat:

kaitom
21st October 2008, 23:17
เอ๊.......หรือเราจะมีนางแบบ...............รึเปล่า...????????

anan
22nd October 2008, 01:58
...อยากไป

...แต่อยู่ไกลถึงสุไหงโก-ลก

kaitom
22nd October 2008, 18:01
นับวันรอแล้ว....

Electron
22nd October 2008, 18:17
รับบริจาคครั้งที่2 เมื่อไหร่ที่ไหนคับมี HD ที่ยังใช้ได้กับ RAM นิดหน่อยที่ไปซ่อมเครื่องให้เพื่อนแล้วหยิบมาเฉยๆ พร้อมกับหัว RJ45 ไปฝากอีกหน่อยนึงคับ

รับบริจาคครั้งที่2 บอกด้วยนะครับจะบริจาค hardisk 120 กิก

ง่า จะไปบริจากด้วยอ่ะ รับครั้งที่ 2 เมื่อไร รบกวนบอกด้วยครับ มีHDD อยู่หลายลูกเลย

ครั้งนี้ไปไม่ได้จริงๆแล้ว เห็นชื่องานก็อยากไป ......
ไปชนกับงานบุญที่บ้านอะครับ เดี๋ยวฝากทรัพย์ไปร่วมแล้วกัน :kiss:

นำข้าวสาร ,สิ่งของ,เงินทอง ไปมอบให้กับทีมงาน
ในวันมินิมิตติ้งได้ครับ http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=98205

Sakchai_saka
23rd October 2008, 00:08
Tip นี้คงไปไม่ได้ติดธุระครับ แต่จะนำของไปรวมบริจาคด้วยนะครับ

Electron
23rd October 2008, 01:24
อัพเดตรายชื่อผู้ร่วมทริป และยอดรับบริจาค ใน โพสต์ที่ #3 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702761&postcount=3) ครับ

suvijakra
23rd October 2008, 08:34
ยอดเงินบริจาคลำดับที่ 12 พิมพ์ผิดครับ ตกตัว "k" ไปตัวนึงครับ :)
ต้องเป็น suvijakra ครับ :)

Electron
23rd October 2008, 11:20
ยอดเงินบริจาคลำดับที่ 12 พิมพ์ผิดครับ ตกตัว "k" ไปตัวนึงครับ :)
ต้องเป็น suvijakra ครับ :)
รับทราบ แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ

พุทธา
23rd October 2008, 16:06
จองไประยอง 1 ที่นั่ง แล้ววันอาทิตย์จะแวะไปร่วมบริจาคสิ่งของครับ

Welcome2ME
23rd October 2008, 18:20
อิ่มบุญ อิ่มใจ .. ขอให้น้องๆ มีความสุข ด้วยน้ำใจจากพี่ๆ ไทดี
อยากไปด้วยจัง .. ติดที่มีงานจำเป็น ไปด้วยไม่ได้ ...

b3344
26th October 2008, 07:26
ขอบริจาคช่วยน้องๆ 5,000 ครับ ไม่ต้องทำเสื้อหรืออะไรให้ผม เพราะผมตัวใหญ่ทำมาก็ใส่ไม่ได้ เลยรบกวนขอให้นำเงินที่ที่จะทำของทีระลึกไปบริจาคเพิ่มให้น้องๆ เลยครับ แล้วผมจะจัดการโอนไปให้ตามเลข บช วันจันทร์ หรืออังคารครับ ไม่มีโอกาสได้ไป แต่ขอเอาใจช่วยชาวไทยดี ทุกท่านที่ร่วมทำประโยชน์ให้แก่สังคมครับ
ขอบคุณครับ

Electron
26th October 2008, 22:54
ขอบคุณพี่ๆที่ใจดีทุกคนครับ

เด็กๆรู้คงจะดีใจมาก ที่จะมีข้าวสารกินไปอีกหลายเดือน
มีอังกะลุง ไว้ออกแสดง หารายได้พิเศษ

วันนี้ไปรับของบริจาคในมินิมิตติ้งมาเยอะเลยทีเดียวครับ

ขอเรียบเรียงสักพัก แล้วจะมาอัพเดตให้ทราบกันนะครับ

Electron
27th October 2008, 11:42
ข่าวประกาศ กิจกรรม Photo Charity Trip #2 "เที่ยวตะลอน นอนเล่น ทรายนิ่ม อิ่มบุญ"

เนื่องจากกิจกรรม Charity ครั้งนี้ ได้เสริมโปรแกรม Over Night Trip เข้าไปด้วย
เพราะนานๆ จะได้มีกิจกรรมที่ได้พบเจอหน้าตา ได้พบปะสังสรรกัน (ทริปค้างคืนครั้งแรกซะด้วย)

และเราจะไปพักกันที่ "อุทยานแห่งชาติเขาแหลมหญ้า" (ดังรายละเอียดที่หน้าแรก)

จึงขอแจ้งให้ท่านสมาชิก ที่จะไปร่วมค้างอ้างแรมกันในแบบครอบครัวใหญ่ทราบโดยชัดเจน ณ ที่นี้ว่า

ที่พักของอุทยานเขาแหลมหญ้านั้น อาจไม่สะดวกสะบายดังเช่นโรงแรมห้าดาว
แต่สิ่งอำนวยความสะดวกกนั้นมีครบครัน ไม่ว่าจะเป็น ที่นอนเตียงเดี่ยว,ห้องน้ำ,ไฟฟ้า,พัดลม,เครื่องทำน้ำอุ่น,ตู้เย็น
ซึ่งจัดได้ว่าเป็นที่พักในอุทยานแห่งชาติระดับห้าดาวเลย (ใครเคยไปที่อื่น อาจทราบดีถึงข้อจำกัดของอุทยานแต่ละที่)

หากท่านใดที่ลงชื่อแล้ว ประสงค์ในความสะดวกสะบายระดับโรงแรม ขอได้แจ้งให้ทีมงานทราบโดยด่วน
เพื่อที่ จะได้จัดสรรที่นอนนุ่มๆให้กับสมาชิกท่านอื่นต่อไป
และทีมงานขอแนะนำที่พักระดับห้าดาวในบริเวณนนั้น ห่างกันเพียงระยะทางเดินเลียบชายหาด 5 นาที
นั่นคือ "ระยองรีสอร์ท" อันแสนจะสะดวกสะบาย
แต่ท่านจะต้องจัดแจง จับจองและรับผิดชอบค่าใช้จ่ายส่วนเกินด้วยตัวเองครับ

และขอแจ้งให้ทราบว่า ตามระเบียบ ห้ามนำสัตว์เลี้ยงทุกประเภทเข้าในอุทยานแห่งชาติครับ

ทั้งนี้ เนื่องจากที่นอนในอุทยานฯนั้นมีจำกัด แต่ยังมีลานกางเต็นท์ที่ติดกับบ้านพักอีกกว้างขวาง
ท่านที่มีความประสงค์จะพักแบบเข้าถึงธรรมชาติ ดื่มด่ำกับไอดิน และ ขอเชิญได้แบบไม่อั้น
ผมและทีมงาน 4-5 ท่าน จะร่วมสัมผัสธรรมชาติกับท่านด้วยครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

Starck
27th October 2008, 12:33
ตามประกบติดไปเอง เอาเต๊นท์ไปกางนอนที่นั่นด้วยได้ไหมเนี่ย อิอิ

Sompol
27th October 2008, 20:24
สอบถามนิดนะครับ...ทำไมเสื้อทริบนี้ถึงไม่มีขนาด F(รอบ อก 38 นิ้ว) ล่ะครับ :good:
เข้าใจว่าเพื่อนๆ หลายคนคงใส่ไซด์นี้เยอะทีเดียวครับ :flower:

oberon
27th October 2008, 21:13
สอบถามนิดนะครับ...ทำไมเสื้อทริบนี้ถึงไม่มีขนาด F(รอบ อก 38 นิ้ว) ล่ะครับ :good:
เข้าใจว่าเพื่อนๆ หลายคนคงใส่ไซด์นี้เยอะทีเดียวครับ :flower:... ตอบพี่ตุ๋ย ... :Smiles2: ทีมงานคิดว่าคงจะทำ size F แทน size M ครับ ... เพราะเท่าที่ลองเอาตัวอย่างมาดู ผมเองตัวเล็กๆ ยังต้อง size F เลยครับ ... :bucha::bucha::bucha:

oberon
27th October 2008, 21:31
... น้องๆ รอเราอยู่ครับ :chat:

oberon
27th October 2008, 21:32
... "อังกะลุง" ... เครื่องดนตรีประยุกต์ที่น้องๆ สามารถนำไปใช้หารายได้เพิ่มเติมได้ครับ :good::good::good:

oberon
27th October 2008, 21:33
... ความสุขของน้องๆ เมื่อได้เล่นดนตรีที่ตัวเองรัก ... :chat:

oberon
27th October 2008, 21:34
... รอยยิ้มของเด็กๆ เมื่อมีคนให้ความสนใจเค้า ห่วงใยเค้า ... :flower::flower::flower:

oberon
27th October 2008, 21:35
... ผมรอพี่ๆ อยู่นะครับ ... :chat:

capture
27th October 2008, 22:13
แล้วเจอกันครับ...Night Meeting ในราตรีนั้น...จะมี surprise ไหมน๊า...

kaitom
27th October 2008, 22:21
เสร็จจากทำบุญกับน้อง ๆ แล้วนึกถึง บรรยากาศ.......เย็น ๆ แก้วเย็น ๆ อารมณ์เย็น ๆ อุ๊ย....ใจเย็นไม่ได้แล้ว....อยากไป

Electron
27th October 2008, 23:48
อัพเดตรายรับและสิ่งของบริจาค ครั้งล่าสุด ณ วันที่ 27 ต.ค. 2551 เวลา 22.40 น. ในโพสต์ที่ #3 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702761&postcount=3)

ท่านที่แจ้งความจำนงค์จะไปร่วมงาน และแจ้งความจำนงค์บริจาคเงินมาแล้ว
กรุณาโอนเงินให้แล้วเสร็จ ภายในวันจันทร์ที่ 3 พ.ย. 2551 และแจ้งทางเมล์ด้วย
และแจ้งขนาดเสื้อมาทาง PM ของผมด้วย จะได้จัดทำให้เสร็จก่อนวันงานครับ

เพราะต้องสั่งซื้อข้าวสาร และสิ่งของตามที่แจ้งไว้ให้ทันเวลาครับ

ส่วนท่านที่ประสงค์จะบริจาคเงินหลังจากนี้ ยังเปิดรับโอนถึงวันที่ 6 พ.ย. ครับ
และสิ่งของที่จะนำมาบริจาค ทางทีมงานกำลังจัดหาสถานที่รับของ(Drop Point) ที่สะดวกให้ครับ

Electron
28th October 2008, 00:00
เข้าใจว่าเพื่อนๆ หลายคนคงใส่ไซด์นี้เยอะทีเดียวครับ :flower:

ทางร้านแจ้งว่าไซส์นี้มีน้อยครับพี่ กำลังให้สั่งเพิ่มอยู่ คาดว่าจะทราบได้ภายใน 1-2 วันนี้ครับ

Electron
28th October 2008, 19:46
Update รายรับ และสิ่งของล่าสุด วันที่ 28 ต.ค.2551 เวลา 18.40 น.

ในโพสต์เดิมครับ

Electron
28th October 2008, 20:17
สมาชิกทุกท่าน สามารถติดตามการอัพเดตรายละเอียดต่างๆได้ ดังนี้ครับ

อัพเดตและแจ้งข่าวสารเร่งด่วน โพสต์ที่ #2 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702757&postcount=2)
อัพเดตรายชื่อผู้ร่วมทริป,บริจาคเงิน,สิ่งของ โพสต์ที่ #3 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702761&postcount=3)
อัพเดตรายละเอียดเรื่องเสื้อ โพสต์ที่ #4 (http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702768&postcount=4)

และผมได้ ผมแทรกไปที่ โพสต์แรก ด้านบนสุดเพื่อให้ตรวจสอบง่ายด้วยครับ

หากตรวจสอบแล้ว ไม่ถูกต้อง แจ้งเข้ามาที่กระทู้นี้ หรือ PM หาผมโดยตรงได้เลยครับ

oberon
28th October 2008, 22:13
... ผมได้รับเงินบริจาคมาอีกส่วนนึง แล้วจะนำไปมอบให้นะครับ ... ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องที่มีจิตศรัทธาช่วยเหลือน้องๆ มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ :)

Acme7
29th October 2008, 10:36
ที่เต็มยังครับ อยากไป เช่นกัน ถ้ายังไม่เต็มรบกวน เมล์แจ้ง soranapong@hotmai.com หรือ โทรแจ้งก็ได้ครับ 089-6663585 หรือแจ้งในเวปนี้ก็ได้ จะแวะมาอ่านเรื่อย ๆ ครับ ^_^

Sompol
29th October 2008, 17:44
ที่เต็มยังครับ อยากไป เช่นกัน ถ้ายังไม่เต็มรบกวน เมล์แจ้ง soranapong@hotmai.com หรือ โทรแจ้งก็ได้ครับ 089-6663585 หรือแจ้งในเวปนี้ก็ได้ จะแวะมาอ่านเรื่อย ๆ ครับ ^_^

ช่วยตอบครับว่ายังงงงงงง...:flower:
ตามลิงค์นี้ได้เลยครับพี่...
http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=702761&postcount=3

Electron
29th October 2008, 23:06
พี่น้องชาวระยอง ไปกันกี่คนครับ จะได้เตรียมรับมือถูก อิอิ

:chat:

Acme7
30th October 2008, 08:21
งั้นผม จองก่อน 1 ที่นั่ง พรุ่งนี้โอนเงินให้ครับ

Sompol
30th October 2008, 12:10
พี่น้องชาวระยอง ไปกันกี่คนครับ จะได้เตรียมรับมือถูก อิอิ

:chat:

ชาวระยอง...ตาป้อมกำลังเช็คอยู่ครับคุณต้น....(ตอนนี้ก็มีพี่ใบเฟิร์น 1 คน กับตาป้อมตามไปเก็บกระป๋องเย็นๆ ตอนค่ำ 555)
ส่วนจันทบุรีตอนนี้มี 2 คนครับ...ผมเองกะตา Push ไม่ค้างนะครับ เพราะเมียตา Push ดุครับ...กร๊ากกกกกกกก:banana:

oberon
30th October 2008, 12:39
ชาวระยอง...ตาป้อมกำลังเช็คอยู่ครับคุณต้น....(ตอนนี้ก็มีพี่ใบเฟิร์น 1 คน กับตาป้อมตามไปเก็บกระป๋องเย็นๆ ตอนค่ำ 555)
ส่วนจันทบุรีตอนนี้มี 2 คนครับ...ผมเองกะตา Push ไม่ค้างนะครับ เพราะเมียตา Push ดุครับ...กร๊ากกกกกกกก:banana:... 555 ... ภรรยาใครดุกันแน่อ่ะครับพี่ตุ๋ย??? อิอิอิ ... แล้วเจอกันนะคราบ :chat:

Sompol
30th October 2008, 12:52
... 555 ... ภรรยาใครดุกันแน่อ่ะครับพี่ตุ๋ย??? อิอิอิ ... แล้วเจอกันนะคราบ :chat:

เอาไว้อนาคตอ๊อบก็รู้เองแหละค้าบ 55555555555 ฮึๆ...โฮกกกกก..
ว่าแต่อยากได้อะไรที่จันทบุรีบ้างมั๊ยอ่ะ...จะหิ้วไปให้...อิอิ:bunny:

Marble
30th October 2008, 13:43
คุณต้นครับ

พอดีเพิ่งเข้ามาดู update หลังชื่อผมไม่มีการ update ว่าจ่ายแล้ว (แบบคนอื่นๆ) คือยังไม่ได้ตรวจสอบหรือเปล่าครับ

กลัวทาง ThaiD จะไม่ได้รับจะได้ไปตรวจสอบกับธนาคารให้ครับ

Electron
30th October 2008, 14:15
คุณต้นครับ

พอดีเพิ่งเข้ามาดู update หลังชื่อผมไม่มีการ update ว่าจ่ายแล้ว (แบบคนอื่นๆ) คือยังไม่ได้ตรวจสอบหรือเปล่าครับ

กลัวทาง ThaiD จะไม่ได้รับจะได้ไปตรวจสอบกับธนาคารให้ครับ
รับทราบครับ เดี่ยวผมจะแจ้งให้คุณโมโม่เร่งตรวจสอบนะครับ พอดีผมไม่ได้ถือบัญชีไว้น่ะครับ

ขออภัยในความล่าช้านะครับ :bucha:

oberon
30th October 2008, 19:08
เอาไว้อนาคตอ๊อบก็รู้เองแหละค้าบ 55555555555 ฮึๆ...โฮกกกกก..
ว่าแต่อยากได้อะไรที่จันทบุรีบ้างมั๊ยอ่ะ...จะหิ้วไปให้...อิอิ:bunny:... 555 ... (ตอนนี้ก็ชักจะเริ่มรู้แล้วละคราบพี่ตุ๋ย อิอิอิ ... เดี๋ยวนี้ทำอะไรก็ต้องขออนุญาติล่ะ พอจาเข้าจายยยยยคราบ อิอิ) :P

ปล. ... ยังนึกไม่ออกว่าอยากได้อะไรจากเมืองจันทฯ เอาเป็นว่า เดี๋ยวผมแวะไปเยี่ยมที่เมืองจันทฯ ใหม่อีกสักรอบแล้วให้พี่ตุ๋ยพาไปเลี้ยง seafood ละกานน (ไปมาหลายรอบล่ะ ไม่เจอกันสักรอบ 555) :P

aareeya
30th October 2008, 21:06
ถึงเพื่อนทุกคนคะ :flower:
ตอนนี้เครื่องคอมฯโดนวายร้ายเข้าสิง ใช้ไม่ได้มาหลายวันแล้ว :spineyes:
ตอนนี้ใช้ของคนอื่นมาถามข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับโรงเรียนที่จะไปคะ
เอคงต้องส่งเสื้อและสิ่งของอื่นๆไปให้อาจารย์ที่โรงเรียนทางไปรษณีย์
(ที่เอมาใช้หน้านี้สอบถามเพราะจะให้เพื่อนอ่านคำตอบแล้วโทร.บอกเออีกต่อคะ)

ขอรายละเอียดชื่อผู้รับ(อาจารย์ใหญ่) และที่อยู่ของโรงเรียนวัดสันติวัน โดยละเอียด
เพื่อจัดส่งของทั้งหมดทางไปรษณีย์
(รายละเอียดทั้งหมดไม่มีแจ้งไว้ในบอร์ดคะ ผู้อ่านอื่นที่ต้องการบริจาคให้โรงเรียนภายหลัง จะได้จัดส่งให้ทางโรงเรียนได้โดยตรงคะ)
ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ

(Y):o:(Y)
ขอให้ทุกคนที่เดินทางไปทำบุญครั้งนี้ เดินทางไปและกลับด้วยความสวัสดิภาพ
และทุกท่านที่ร่วมแรงร่วมใจในการทำบุญร่วมกันในครั้งนี้ ประสบความสุขทั้งกายและใจคะ :clap:

Electron
31st October 2008, 11:42
ถึงเพื่อนทุกคนคะ :flower:
ตอนนี้เครื่องคอมฯโดนวายร้ายเข้าสิง ใช้ไม่ได้มาหลายวันแล้ว :spineyes:
ตอนนี้ใช้ของคนอื่นมาถามข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับโรงเรียนที่จะไปคะ
เอคงต้องส่งเสื้อและสิ่งของอื่นๆไปให้อาจารย์ที่โรงเรียนทางไปรษณีย์
(ที่เอมาใช้หน้านี้สอบถามเพราะจะให้เพื่อนอ่านคำตอบแล้วโทร.บอกเออีกต่อคะ)

ขอรายละเอียดชื่อผู้รับ(อาจารย์ใหญ่) และที่อยู่ของโรงเรียนวัดสันติวัน โดยละเอียด
เพื่อจัดส่งของทั้งหมดทางไปรษณีย์
(รายละเอียดทั้งหมดไม่มีแจ้งไว้ในบอร์ดคะ ผู้อ่านอื่นที่ต้องการบริจาคให้โรงเรียนภายหลัง จะได้จัดส่งให้ทางโรงเรียนได้โดยตรงคะ)
ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ

(Y):o:(Y)
ขอให้ทุกคนที่เดินทางไปทำบุญครั้งนี้ เดินทางไปและกลับด้วยความสวัสดิภาพ
และทุกท่านที่ร่วมแรงร่วมใจในการทำบุญร่วมกันในครั้งนี้ ประสบความสุขทั้งกายและใจคะ :clap:

ขอบคุณพี่เอครับ(แต่จริงๆเรียกป้าเอ อิอิ)

และต้องขออภัยพี่ๆ เพื่อนๆ ผู้ใจบุญทุกท่านด้วย
เนื่องจากกระทู้เดิมได้พังทลายลงไปพร้อมกับ Database ของเว็บเมื่อเดือนที่ผ่านมา

ทีมงานเลยต้องเขียนขึ้นมาใหม่ จากฐานข้อมูลที่พอจะประติดประต่อได้(ข้อมูลเกือบทั้งหมด อยู่ในเว็บ ตอนที่พังลงไป)
ทำให้ขาด,ตก,บกพร่องไปในหลายๆส่วน

หากท่านต้องการจะส่งสิ่งของไปสมทบที่โรงเรียน สามารถส่งไปได้ที่
โรงเรียนวัดสันติวัน หมู่1 ต.ชากพง อ.แกลง จ.ระยอง
ท่าน ผอ. ชื่อ นางลัดดาวรรณ สุขสวัสดิ์

อยากให้ช่วยวงเล็บมุมซอง(กล่อง)สักนิดด้วยให้รู้ว่าเป็นโครงการเดียวกับไทยดีโฟโต้ครับ

momo
1st November 2008, 12:42
ทริปนี้มีหมวกใส่กันร้อนกันหรือยังค้า :Smiles2::Smiles2:

เมื่อวานแวะไปหาซื้อหมวกให้ป๊ะป๋าดีวัน ค่ะ เลยได้มา 1 ใบ

momo
1st November 2008, 12:45
ไม่มีขาย ไม่จัดจำหน่าย ไม่เอากำไร แต่ฝากซื้อได้ (เฉพาะคนร่วมทริปนะคะ เพราะจะนำไปให้วันทริปค่ะ ไม่จัดส่งใดๆ)

แวะไปสั่งทำที่ร้านรับปักเสื้อ หมวกตามห้างแหละค่ะ
ค่าหมวก 169 บาท
ค่าปัก 100 บาท
รวมเป็น 269 บาทค่ะ

สนใจ PM มาหา momo ก่อนวันจันทร์นะคะ วันจันทร์จะไปซื้อของฝากน้องๆ แล้วจะแวะไปทำให้ค่ะ

:D

aareeya
1st November 2008, 20:36
:flower: มาบอกว่า วันนี้ส่งของทางไปรษณีย์ไปที่โรงเรียนแล้วคะ
ของทั้งหมดน้ำหนักสิบหกจุดห้ากิโลกรัมจะถึงโรงเรียนวันพุธนี้ ที่ผอ.ลัดดาวรรณ
1. เสื้อยืดคอโปโล สีเหลือง ขนาด S - M - L สำหรับนักเรียน จำนวน 61 ตัว
2. เสื้อยืดคอโปโล สีเทา ขนาด M- L - XL สำหรับครูและเจ้าหน้าที่ จำนวน 10 ตัว
3. ปากกา ดินสอ เม้าท์คอมและอื่นๆ

:camera::camera::camera:อยากให้น้องๆใส่เสื้อสีเหลืองตอนถ่ายภาพจะได้สีสรรสดใสแจ่มแจ๋ว ตามสีประจำโรงเรียนของน้องๆ คือ.... สีเหลือง+ชมพู....:camera::camera::camera:

:yahoo::good: ขอให้ทุกคนที่เดินทางในครั้งนี้สนุกสนาน อิ่มบุญกันทั่วหน้า
เดินทางไปและกลับโดยปลอดภัยไร้กังวล
เก็บภาพมาฝากกันสักหมื่นใบ ลงภาพในเวปให้ลือกระฉ่อนทั่วหน้ากันเทอญ :clap::clap::clap:

:knock::gentleman:baseball::hi::sunglass:momoจ๋า หมวกสวยอ้าจร้าาาา:p:rolleyes::rolleyes::yes:

Electron
2nd November 2008, 23:31
วันนี้เพิ่งกลับบ้านมา ได้รับจดหมายและข้อความหลายฉบับ

วันจันทร์จะทยอยอัพเดตให้อีกทีนะครับ

ตื่นตั้งแต่ตีสาม ไปตากแดดทั้งวัน หมดแรง :zzz:

Sompol
3rd November 2008, 13:57
มีท่านใดมีแผนที่ของโรงเรียนไหมครับ...:Smiles2:
เผื่อสมาชิกแถวภาคตะวันออกเดินทางไปเองจะได้สะดวกขึ้นครับ...

แล้วจะไปพบกันที่โรงเรียนกี่โมงดีครับ...รึว่าจะนัดเจอกันที่ตรงไหนรบกวนบอกด้วยนะครับ :banana:

อันนี้ว่าจะนัดเจอกับพี่นพ(ใบเฟิร์น) ที่มาจากระยองที่ปั๊ม Shell ใกล้ๆ แยกแกลงครับ..
หมายเหตุ: ที่จอดรถสะดวก ห้องน้ำสะอาด ห่างจากแยกแกลง 1.7 Km. ครับ
โดยถ้าวิ่งมาจากชลบุรี พอถึงแยกแกลงจะเลี้ยวซ้าย(มาทางจันทบุรี)
แต่ถ้าเลี้ยวขวาก็จะไปที่โรงเรียนครับ...:o:

Electron
3rd November 2008, 14:32
มีท่านใดมีแผนที่ของโรงเรียนไหมครับ...:Smiles2:
เผื่อสมาชิกแถวภาคตะวันออกเดินทางไปเองจะได้สะดวกขึ้นครับ...

แล้วจะไปพบกันที่โรงเรียนกี่โมงดีครับ...รึว่าจะนัดเจอกันที่ตรงไหนรบกวนบอกด้วยนะครับ :banana:

อันนี้ว่าจะนัดเจอกับพี่นพ(ใบเฟิร์น) ที่มาจากระยองที่ปั๊ม Shell ใกล้ๆ แยกแกลงครับ..
หมายเหตุ: ที่จอดรถสะดวก ห้องน้ำสะอาด ห่างจากแยกแกลง 1.7 Km. ครับ
โดยถ้าวิ่งมาจากชลบุรี พอถึงแยกแกลงจะเลี้ยวซ้าย(มาทางจันทบุรี)
แต่ถ้าเลี้ยวขวาก็จะไปที่โรงเรียนครับ...:o:
แผนที่โรงเรียนครับพี่ http://maps.google.com/maps?f=q&hl=en&geocode=&q=N12+39.918+E101+35.131&g=N12+39.918+E101+35.131&ie=UTF8&ll=12.66653,101.585512&spn=0.00984,0.019312&z=16

คาดว่า คณะจาก กทม.คงไปถึงโรงเรียนไม่เกิน 11.00 น.

ทางระยองไปกันกี่คน จะได้เตรียมมื้อเที่ยงได้ถูกครับ

melody_season
3rd November 2008, 15:44
แฮ่ เพิ่งกลับจากธนาคารมางับ นึกว่าจะไม่ได้ไปซะแร้ว หวังว่าคงทันนะงับ อิอิ

แล้วเจอกันที่ระยองฮิ ฮิ ฮิ จ้า :P

ใบเฟิร์น
4th November 2008, 02:05
แผนที่โรงเรียนครับพี่ http://maps.google.com/maps?f=q&hl=en&geocode=&q=N12+39.918+E101+35.131&g=N12+39.918+E101+35.131&ie=UTF8&ll=12.66653,101.585512&spn=0.00984,0.019312&z=16

คาดว่า คณะจาก กทม.คงไปถึงโรงเรียนไม่เกิน 11.00 น.

ทางระยองไปกันกี่คน จะได้เตรียมมื้อเที่ยงได้ถูกครับ

ของผมไปกัน 3 คนพ่อแม่ลูกครับคุณต้น
แต่คิดว่าไปร่วมแค่ทำบุญไม่ได้ค้างด้วยนะครับ

b3344
4th November 2008, 02:22
โอนเงินไปให้แล้วนะครับ

Sompol
5th November 2008, 10:22
:Smiles2:เรื่องการเดินทางไปพอดูใน http://maps.google.com แล้วงงครับ....
ถ้าเราเดินทางจากแยกอำเภอแกลง ไปตามสุขุมวิทแล้วผมอาจจะหาทางเลี้ยวซ้ายเข้าไปที่โรงเรียนไม่เจอครับ...เดี๋ยวจะถึงเย็นๆ 5555 :knock:

เลยว่าจะไปทางถนัดที่เคยไป
คือเริ่มจากแยกอำเภอแกลง-วัดวังหว้า(หลวงปู่คร่ำ)-แหลมแม่พิมพ์-โรงเรียน ครับ...
ถือโอกาสเอาแผนที่มาให้ด้วยนะครับ...:banana:
โหลด >>>http://uploaded.to/?id=gg8a5w

Electron
5th November 2008, 20:51
กำหนดการ และนัดหมายกิจกรรมครับ http://www.thaidphoto.com/forums/showthread.php?t=100741

:good:

เจง
8th November 2008, 01:28
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ครับ ชาวคณะ ทุกท่าน

oberon
8th November 2008, 03:59
... ยังไม่ได้นอนเลย ... ปั่นงานๆ :cry: :cry: ... สงสัยไปนอนในรถ อิอิอิ :)

Electron
8th November 2008, 05:30
... ยังไม่ได้นอนเลย ... ปั่นงานๆ :cry: :cry: ... สงสัยไปนอนในรถ อิอิอิ :)
... ยังไม่ได้นอนเลย ... โหลดเกมส์ ๆ ::bunny::bunny: ... สงสัยไปนอนในรถ อิอิอิ :)

Electron
8th November 2008, 15:52
สวัสดีจากโรงเรียนวัดสันติวันครับ

อินเตอร์เน็ตใช้ได้แล้ว :good:

oberon
10th November 2008, 10:33
... ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ไปร่วมทำบุญกับเด็กๆ ด้วยกันนะครับ :)

ปล. ขอบคุณพี่ตุ๋ยสำหรับของฝากด้วยนะครับ ... ไว้ว่างๆ จะแวะไปรบกวนที่เมืองจันทฯ เลยนะครับ :)

capture
10th November 2008, 18:35
ขอขอบคุณทุกคนครับที่ร่วมแรงร่วมใจกัน...ในกิจกรรรมครั้งนี้...
ทั้งผู้ที่ร่วมเดินทางไป...แล้วยังไปช่วยกันทำกิจกรรมต่างๆ...ในครั้งนี้..
และผู้ที่ส่งแรงใจไปช่วยแม้จะไม่ได้เดินทางไปด้วยกัน...
...การให้...มันสุขใจจริงๆครับ

Electron
24th November 2008, 13:09
อัพเดตเรื่องจัดส่งเสื้อ

กลับจากทริปแล้ว ไม่ว่างเลยสักวัน เจอทั้งงานราษฯ ,งานหลวง ฯลฯ เพิ่งจะเคลียร์เสร็จบางส่วนเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
ขอโทษเพื่อนๆหลายๆคนด้วย ที่ไม่ว่างแม้แต่จะรับสาย(กลัวชวนออกไปข้างนอก แล้วติดลม ไม่เป็นอันทำงาน อิอิ)

ตอนนี้พอจะมีเวลาว่างแล้วจะเริ่มทยอยจัดส่งเสื้อ ตามที่ได้สั่งเข้ามาครับ

ข้อผิดพลาดเรื่องความล่าช้าในการจัดส่ง ผมขอน้อมรับแต่เพียงผู้เดียว :bucha:

ขออภัยในความล่าช้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เ อ อ อ
25th November 2008, 11:43
อัพเดตเรื่องจัดส่งเสื้อ

กลับจากทริปแล้ว ไม่ว่างเลยสักวัน เจอทั้งงานราษฯ ,งานหลวง ฯลฯ เพิ่งจะเคลียร์เสร็จบางส่วนเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
ขอโทษเพื่อนๆหลายๆคนด้วย ที่ไม่ว่างแม้แต่จะรับสาย(กลัวชวนออกไปข้างนอก แล้วติดลม ไม่เป็นอันทำงาน อิอิ)

ตอนนี้พอจะมีเวลาว่างแล้วจะเริ่มทยอยจัดส่งเสื้อ ตามที่ได้สั่งเข้ามาครับ

ข้อผิดพลาดเรื่องความล่าช้าในการจัดส่ง ผมขอน้อมรับแต่เพียงผู้เดียว :bucha:

ขออภัยในความล่าช้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ

สำหรับตัวผมเองแล้ว ไม่มีปัญหาในการรอใดๆทั้งสิ้นครับ
ยังรู้สึกเป็นการรบกวนเสียด้วยซ้ำ
กว่าจะวางแผน ติดต่ิอโน่นนี่ ทำกิจกรรมและอื่นๆอีกเยอะ
ต้องเสียเงิน เสียงาน เสียเวลา แถมเงินตอบแทนใดๆก็ไม่ได้
ต้องขอบคุณทุกท่านจากใจจริงที่เสียสละ และมีน้ำใจ
ยังงัยคนที่ไม่ได้มีส่วนร่วมทำโน่นทำนี่ อย่างผมเนี่ยะ
บอกได้คำเดียวว่า รอได้ครับ :Smiles2:

ปล. "รอได้" นะครับ ไม่ได้บอกว่าไม่เอา...อิอิอิ...:kiss: