PDA

View Full Version : Hi Capa , Hi Capa อยากได้จัง

หนก บางหลวง
22nd May 2008, 16:55
คุยกับน้องกล้า ต่อมอยากทำงานทันที

Marui Hi Capa 5.1 ใช่รุ่นนี้ป่าว มีlink มีรูปให้ดูป่าว ยังไม่มีเวลาsearchดูครับ ต้องรีบไปทำงานก่อน

RUTch
22nd May 2008, 17:04
ก็ดูในห้องนี้แหละ กระทู้ปืนสั้นก็มีมั้ง

Electron
22nd May 2008, 17:08
ระดับพี่หมอหนก ผมจัด SV ให้ดีกว่าครับ สวยกว่ากันเยอะ (ตระกูลเดียวกับ Hi-Capa ซึ่งต้นกำเนิดมันคือ 1911 เหมือนกัน)

หลายๆกระบอก สวยออกมาจากโรงงานเลยด้วย

ชุดแต่งไฮโซ โก้เก๋ เพียบ :good:

ตย.

http://img.redwolfairsoft.com/upload/gallery/HYBRID6INCH-NEW-1024.jpg

http://img.redwolfairsoft.com/upload/gallery/xcelerator-red-1024.jpg

หนก บางหลวง
22nd May 2008, 18:19
กร๊ากกกก น้องต้น
ระดับพี่เนี่ย Marui ก็มากเกินพอแล้วครับ

อีแก่ที่เห็นนี่ก็ Maruzen จำลองSmith M4504มาครับ Slideก็ถอยไม่ได้ เอาอะไรกับปืนยุค 10 ปีที่แล้ว ก็เลยเอาศูนย์AimPointจำแลงมาหนีบกับโครงสไลด์ซะเลย เอามายิงเท่ๆ กระสุนดีๆก็ไม่อยากเอามาใช้ ลำกล้องก็สึกไปเยอะแล้ว

เลยอยากได้ Hi Capa :drool:

Electron
22nd May 2008, 20:10
มาเลยพี่หมอ มาลองยิงปืนยุคน้ำมันลิตรละ 40 บาท ดูครับ
แล้วจะมีในใจอีกหลายกระบอก อิอิ

NiKong
22nd May 2008, 20:18
เป็น BB ที่ลงสนามได้กระบอกแรกของผมเลย อิอิ

NiKong
22nd May 2008, 20:19
:flower:

NiKong
22nd May 2008, 20:21
แก๊สเบาวิ่งราวๆ 280fps ครับ ปืนผมเดิมๆ ไม่มีตังไปแต่ง :cry:
เรื่องความแม่น ในระยะไม่เกิน 10m แจ่มมากครับ

หนก บางหลวง
22nd May 2008, 20:42
โฮ่ๆๆ สวยจ๊าบ
ยิ่งค้น ยิ่งได้ข้อมูลมาก ยิ่งสับสน 555

Tokyo Marui กับ WE ใครน่าสนกว่ากันเนี่ย
WE มีสไลด์โลหะมาให้เลยด้วย (http://www.justpistols.co.uk/wehc_51a.htm) แต่ไม่รู้มีขายหรือเปล่าครับ

NiKong
22nd May 2008, 21:07
ผมเห็นร้านที่นครปฐมวางอยู่หลายตัวหลายยี่ห้อครับพี่
TM แบบแต่งโดนๆก็มีครับ สวยๆทั้งน้านนนน

แต่ WA สวยโดนใจมากครับ :good:

Electron
23rd May 2008, 00:54
โฮ่ๆๆ สวยจ๊าบ
ยิ่งค้น ยิ่งได้ข้อมูลมาก ยิ่งสับสน 555

Tokyo Marui กับ WE ใครน่าสนกว่ากันเนี่ย
WE มีสไลด์โลหะมาให้เลยด้วย (http://www.justpistols.co.uk/wehc_51a.htm) แต่ไม่รู้มีขายหรือเปล่าครับ
WE สไลด์เป็นเหล็กมาจากโรงงาน แต่เค้าว่า(มือคัสตอมชื่อดังเมืองไทย)มันแต่งดี ให้เนียนๆยาก

คือสวยก็ทำได้เลย แต่ทำให้ประสิทธิภาพดีๆน่ะทำยาก

ต้องเปลี่ยนเป็น WA ครับ :chat:

แต่สุดท้ายทุกคนแทบจะไปจบที่ SV หรือ Marui ทั้งนั้นครับ :thumbup:

หนก บางหลวง
23rd May 2008, 06:47
ขอบคุณมากครับต้น
เด๋ววันนี้มีเวลาจะลองโฉบไปดูที่ร้านแถวๆที่ทำงานหน่อย
จะไปหาลูก กับ แกส ก่อน แต่ไม่แน่ อาจจะได้ Hi Capa มาแทน 555

RUTch
23rd May 2008, 07:22
ขอบคุณมากครับต้น
เด๋ววันนี้มีเวลาจะลองโฉบไปดูที่ร้านแถวๆที่ทำงานหน่อย
จะไปหาลูก กับ แกส ก่อน แต่ไม่แน่ อาจจะได้ Hi Capa มาแทน 555
ไอ้ร้านแถวที่ทำงานหมอนะ ตัวละลายทรัพย์เลย แบบแต่งเสร็จแล้วก็มีอยู่ในตู้หลายกระบอกเลย

หนก บางหลวง
23rd May 2008, 07:23
กร๊ากกกก นี่กระผมใกล้เกลือกินด่างหรือนี่ มีร้านดีๆอยู่ใกล้ตัว แต่ดันไม่เคยรู้มาก่อน

Electron
23rd May 2008, 07:40
กร๊ากกกก นี่กระผมใกล้เกลือกินด่างหรือนี่ มีร้านดีๆอยู่ใกล้ตัว แต่ดันไม่เคยรู้มาก่อน

เชิญพี่หมอทัศนาคลังแสงครับ http://electrontr.multiply.com/journal/item/12
รูปเยอะๆหน้าแรก เป็นร้านแถวที่ทำงานพี่แหล่ะ อิอิ

:chat:

RUTch
23rd May 2008, 07:40
วันก่อน เขาแห่กันไปร้านโอ๋ เนี่ย ปืนจีนพี่แกขายถูกกว่าชาวบ้านพอสมควร แต่อย่างอื่นก็ต้องดูๆเอา มีของเยอะมาเป็นระลอก เสียอย่างเดียวไกล(สำหรับคนอื่นๆไปหน่อย) ว่าแต่ผมหมายถึงร้านนี้นะ N13.82143 E100.05006

Ake-mini
23rd May 2008, 08:58
จัดหาอุปกรณ์ได้แล้วเดี๋ยวชวนพี่หมอ ไปยืนหลังคุมทีมให้เราหน่อย คู่กับป๋า เฝ้ากันคนละข้าง ที่เหลือเดี๋ยวพวกเราขึ้นหน้าลุยเองครับ...อิอิ

ว่าแต่ ผมจะวิ่งไหวหรือเปล่านะ
หรือจะชวนพี่หมอไปเล่น IDPA/IPSC ดี

capture
23rd May 2008, 09:13
...มาชวนกันใหญ่เลย...
พี่หมอหนกถ้าไม่รีบ....นัดมาลองยิงเล่นก่อนได้เลยครับ
สมาชิกแถวๆนี้มีให้ลองยิงเกือบจะทุกยี่ห้อแล้ว....
ทั้งปืนเดิมๆ...ปืนแต่ง..ปืนแรง...ปืนปั้น X หรือจะเอาปืนหรูก็มี
(SV ที่เจ้าของมีปืนแต่ไม่ค่อยกล้ายิง...เพราะยังหา Slide เหล็กไม่ได้:knock: )

นาย ยาว
23rd May 2008, 12:45
...มาชวนกันใหญ่เลย...
พี่หมอหนกถ้าไม่รีบ....นัดมาลองยิงเล่นก่อนได้เลยครับ
สมาชิกแถวๆนี้มีให้ลองยิงเกือบจะทุกยี่ห้อแล้ว....
ทั้งปืนเดิมๆ...ปืนแต่ง..ปืนแรง...ปืนปั้น X หรือจะเอาปืนหรูก็มี
(SV ที่เจ้าของมีปืนแต่ไม่ค่อยกล้ายิง...เพราะยังหา Slide เหล็กไม่ได้:knock: )

นัดเลยเดี๋ยวหาว่ามีแล้วไม่กล้ายิง ตอนนี้มีอีกตัวรุ่นใหม่กว่า ตัวสีไททาเนียม ยิงได้ไม่จำกัด

ให้พี่หมอมาลองเลย พี่หม่องลองได้นะ ไม่ต้องเกรงใจ :Smiles2:

ส่วนตัว sv 6 นิ้วรุ่นนั้นที่บอกพี่หม่องก็เป็นรุ่นใหม่เหมือนกัน ไม่น่าจะแตก

แต่ ตอนนี้แม่นสุดคือ Hi capa 5.1 ของ marui ครับ

RUTch
23rd May 2008, 14:24
นัดเลยเดี๋ยวหาว่ามีแล้วไม่กล้ายิง ตอนนี้มีอีกตัวรุ่นใหม่กว่า ตัวสีไททาเนียม ยิงได้ไม่จำกัด

ให้พี่หมอมาลองเลย พี่หม่องลองได้นะ ไม่ต้องเกรงใจ :Smiles2:

ส่วนตัว sv 6 นิ้วรุ่นนั้นที่บอกพี่หม่องก็เป็นรุ่นใหม่เหมือนกัน ไม่น่าจะแตก

แต่ ตอนนี้แม่นสุดคือ Hi capa 5.1 ของ marui ครับไม่ต้องลองหรอก ป่านนี้ซื้อไปแล้วมั้ง โทรมาถามเบาะแสแต่เช้า แถมร้านอยู่ใกล้ที่ทำงานอีกต่างหาก เอิ๊กๆ

นาย ยาว
23rd May 2008, 14:29
ไม่ต้องลองหรอก ป่านนี้ซื้อไปแล้วมั้ง โทรมาถามเบาะแสแต่เช้า แถมร้านอยู่ใกล้ที่ทำงานอีกต่างหาก เอิ๊กๆ

ละป๋าอยากลองมั๊ย :Smiles2:

Electron
23rd May 2008, 16:19
Hi-Capa 5.1 อิอิ :P

NiKong
23rd May 2008, 18:58
เห็นปืนไม่ชัดครับ ขอรูปเพิ่มด่วน:P

หนก บางหลวง
23rd May 2008, 18:59
เรียบร้อย รร.BB รู้อยู่แล้วว่ามันจะไม่จบ ก็เลยไม่อยากเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

ไปชมในblogคลังแสงเหอะ

Electron
23rd May 2008, 22:08
เรียบร้อย รร.BB รู้อยู่แล้วว่ามันจะไม่จบ ก็เลยไม่อยากเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

ไปชมในblogคลังแสงเหอะ
ยินดีด้วยครับพี่หมอ ไปดูมาแล้ว แต่อยากรู้ว่า ข้างในเขายัดอะไรมาให้มั่ง

ปล.มันเป็นเพียงจุดเริ่มต้นครับ ยังไม่จบ :P

มนุษย์ไฟฟ้า
23rd May 2008, 22:21
Hi capa ครับพี่หมอ

หนก บางหลวง
23rd May 2008, 22:25
ที่เขาแจกแจงมาก็คือ สไลด์ และชุดสปริง ชุดวาล์ว ยิงด้วยแกสแรง (ระดับกลาง)ได้สบายๆ รวมถึงการปรับแต่งต่างๆให้ทำงานได้อย่างราบรื่นครับ

ถ้าเปลี่ยนมาแค่สไลด์อย่างเดียว แล้วโมเมหมกเม็ดเรา อันนี้ก็ไม่เป็นไรครับ ความเชื่อใจต่อกันก็จะหมดลง และที่สำคัญ เขาก็ทราบอยู่แล้วว่า สังคมinternetมันแคบมาก ถ้าหลอกกันก็ดังทั้งบาง 555

RUTch
24th May 2008, 00:14
อิอิ 0 หน้า เรืองแสงหรือเปล่า ไอ้บ้านี่ชิ้นเดียวราคาเมืองไทยนี่เหลือรับจริงๆ

Ake-mini
24th May 2008, 10:02
ของป๋ม
นอกจากจะปืนไม่สวยแล้วยังถ่ายรูปมาไม่สวยอีกตะหาก...
แต่อยากอวด เพราะมันสวยที่สุดกว่าทุกกระบอกที่มี...555

มนุษย์ไฟฟ้า
24th May 2008, 11:26
อยากเห็นตัวเป็นๆ ของพี่เอกอีกอ่ะ เมื่อวานรีบมากๆๆๆ ได้จับแป๊ปเดียวเอง...เฮ้ออออ

หนก บางหลวง
24th May 2008, 11:38
ของผมศูนย์หน้าเป็นอองรี เอ๊ย ศูนย์หน้าเป็นของเดิมครับ ศูนย์เรืองแสงก็น่าสนหรอก แต่คงจะแพงพอๆกัน หรือแพงกว่าศูนย์ปืนจริงๆอีกหละมั๊ง

เห็นslideของคุณเอกแล้ว ดีแล้วที่ผมไม่ได้เอาตัวนั้นมา หน้าตาเหมือนกันเลย เดี๋ยวมีซ้ำกัน :Smiles2:

Ake-mini
24th May 2008, 11:48
ของผมศูนย์หน้าเป็นอองรี เอ๊ย ศูนย์หน้าเป็นของเดิมครับ ศูนย์เรืองแสงก็น่าสนหรอก แต่คงจะแพงพอๆกัน หรือแพงกว่าศูนย์ปืนจริงๆอีกหละมั๊ง

เห็นslideของคุณเอกแล้ว ดีแล้วที่ผมไม่ได้เอาตัวนั้นมา หน้าตาเหมือนกันเลย เดี๋ยวมีซ้ำกัน :Smiles2:

เค้าว่ากันว่า ไอ้ศูนย์หน้า ดาวรุ่งนี้ แต่ละทีมก็พยายามซื้อตัวกัน แต่ว่า ก็มีให้ซื้อในตลาดบ้านเราน้อยมาก ไม่รู้มันจะขายดีอะไรขนาดนั้น กว่าจะตามหามาได้ ก็เล่นเอาหมดค่าโทรศัพท์ไปหลายบาทอยู่ ส่วนราคาค่าตัวนั้นผมได้มาในราคาที่คิดว่า แพงเอาการเหมือนกันนะครับ
ส่วนสไลด์น่ะ ลายที่ผมอยากได้จริง ๆ มันไม่มี ตอนวันที่ไปเลือก ดู ๆ ไป น้องคนนี้งามสุดแล้วหล่ะ เลยสู่ขอมา...
แต่ยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเพิ่มเลย เพราะตอนแรกเน้น ใช้แก๊สเบา เลยเปลี่ยนแค่สไลด์ เลยได้แค่สวยเล็ก ๆ ไม่ดึ๋งดั๋งเหมือนของพี่หม่อง กับพี่หมอแน่นอน
เดี๋ยวเล่นสักสองอาทิตย์ ไปทำใหม่ เปลี่ยนสปริง ทำฟิตติ้งใหม่ แล้ว ซื้อแก๊ส แรงหน่อย ถึง แรงมากมาใช้ดีกว่า...มันส์กว่ากันเยอะเลยยยยย

sashimi
24th May 2008, 12:05
ไม่มีใครชอบ m92 แบบผมมั่งหรอ

Ake-mini
24th May 2008, 14:56
ไม่มีใครชอบ m92 แบบผมมั่งหรอ

KJ Metal slide ?
งามๆ ผมมีของ marui ครับ

Ake-mini
28th May 2008, 16:25
กลัวเหงา เอาอีกมุมแล้วกัน

หนก บางหลวง
10th June 2008, 17:43
เพิ่งเห็นที่ต้นบอกเรื่อง Loaderนะเนี่ย ว่าแล้วก็แจ้นไปหาเจ้าโอ๋ ตอนแรกคุยในโทรศัพท์บอกว่าเหลือแต่มารูอิตัวใหญ่ ราคา 7ร้อยบาท ( ยังไม่ได้ต่อรอง ) พอไปจริงๆ ดันบอกว่าไม่มีแล้ว แป่ว เลยเอาตัวเล็กแต่เป็นของเทียบมารูอิ ว๊าว ราคาครึ่งเดียวของมารูอิตัวเล็กเลย ชีวิตมีความสุขมากๆเลย

อ้อ ลืมเล่าให้ฟัง อีแก่ถูกจับรื้อออกมาบูรณาการใหม่เลย เลยรื้อชุดHopมันออกมา (เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้นิ จะอวดว่าปืนเมื่อ10ปีที่แล้วเขาก็มีชุดHopเหมือนกัน แต่มันเรียกว่า Range Up มันเป็นปุ่มพลาสติก กดด้วยสปริงแหนบทองเหลือง ทำให้ลูกปั่นunderspinได้เช่นกัน พอรื้อมันออกมาล้าง เช็ด แล้วพ่นด้วยซิลิโคนสเปรย์ แล้วเช็ด แล้วประกอบคืน วันนี้เลยเอามาลองยิงดู

Amazing BB gun มันคืนความแม่นยำกลับมาได้สัก 80% ส่วนหนึ่งเพราะใช้แกสแรง และเป็นลูก 0.2กรัม ( แต่ก่อนยิงด้วยลูก 0.25 กรัม ) และที่น่าทึ่งคือ แกสกระป๋องเดียวกัน มันแรงกว่าHiCapaอีกตะหาก ก็มันไม่ต้องblow back เสียแกสไปดันสไลด์ให้ถอยหลังนี่ฝ่า แกสปล่อยเท่าไหร่ก็เข้ารังเพลิงหมด

ผลคือ หลอดฉีดยาเก่าๆ 4 หลอด ที่เอามาเป็นเป้าซ้อมมือระยะ 5 เมตร ที่ยิงมาได้ 2 สัปดาห์ ก็พลันทะลุบ้าง แตกบ้าง ทั้งๆทีใช้ซ้อมกับHiCapaมาไม่เคยมีรอยเลยแม้แต่น้อย อีแก่นี่แรงมาก ถ้าใช้ลูก0.28 หรือ 0.3 หละก้อ สุดๆ

ที่สำคัญคือ ระยะ 5 เมตร ใช้ลูก Marui 0.2g อีแก่หายใจรดต้นคอกิ๊กสาวอย่างHiCapaได้เลยแหละ สอยกระบอกฉีดยาเก่าๆได้แม่นพอๆกัน เปอร์เซนต์การยิงถูกน้อยกว่ากันนิดหน่อยเท่านั้น ( ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากศูนย์หลังและศูนย์หน้าของอีแก่ ทำเป็นแบบ 3 จุด ซึ่งผมคุ้นเคยกว่าศูนย์หลังของHiCapaที่ไม่ได้แต้มจุด ทำให้ต้องปั้นมากเกินไป ผลเลยไม่แม่นเท่ากับ3จุด ที่ยิงโดยอาศัยสัญชาติญาณซะเป็นส่วนใหญ่ )

ตอนนี้ก็เลยเล่นมันทีเดียวทั้ง 2 กระบอกเลยยยย 5555

ขอบคุณต้นอีกครั้ง สำหรับคำแนะนำเรื่อง Loader ชีวิตมีความสุขอีกมากเลยครับ

RUTch
10th June 2008, 18:21
แสดงว่าของผมเก่ากว่าไม่มี Hob เป็นการดันสลักทองเหลืองใน Mag เลยเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

หนก บางหลวง
11th June 2008, 11:41
ป่าวหรอกป๋า บางทีของป๋าอาจจะไม่ได้เก่ากว่า แต่มันไม่มีHopเท่านั้นแหละ กร๊ากกกก

ถ้าของป๋าอายุเกิน 10ปีจริงๆหละก้อ นั่นใช่เลยครับว่าต้องแก่กว่าของผม เพราะผมจำได้ว่ามันอายุ10ปีแล้วจริงๆ

RUTch
11th June 2008, 13:23
ของผมรู้สึกว่า 16 ปีกว่ามั้ง เพราะซื้อตั้งแต่ยังขับ Hero อยู่ ขาย Hero มาซื้อ Lantis ปี 94 นะ ...

Ake-mini
11th June 2008, 16:56
แสดงว่าของผมเก่ากว่าไม่มี Hob เป็นการดันสลักทองเหลืองใน Mag เลยเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู

ป่าวหรอกป๋า บางทีของป๋าอาจจะไม่ได้เก่ากว่า แต่มันไม่มีHopเท่านั้นแหละ กร๊ากกกก

ถ้าของป๋าอายุเกิน 10ปีจริงๆหละก้อ นั่นใช่เลยครับว่าต้องแก่กว่าของผม เพราะผมจำได้ว่ามันอายุ10ปีแล้วจริงๆ

ของผมรู้สึกว่า 16 ปีกว่ามั้ง เพราะซื้อตั้งแต่ยังขับ Hero อยู่ ขาย Hero มาซื้อ Lantis ปี 94 นะ ...

อ่า..ไม่รู้เรื่อง ป๋าเค้าคุยอะไรกัน เกิดไม่ทันน่ะครับ :redface:

หนก บางหลวง
11th June 2008, 17:14
ถ้าสมัยที่ป๋าขับHero 2.2 litreอยู่หละก้อ อันนี้ผมยอมป๋าหละครับ แก่เอ๊ยเก่ากว่าจริงๆ 555

สงสัยจะใช้ระบบair cocking ลูกสูบสปริงหละสิ ผมเคยมีเหมือนกัน แต่เป็นของถูกๆเลียนแบบรูเกอร์เยอรมันยุคWWII เอาตะไบมาแต่งศูนย์หลัง ระยะ 4 เมตรลงมานี่ ยิงสวิทช์ไฟปิดไฟในห้องได้เลย 555 คราวหลังยิงกินต่ำไปนิด สวิทซ์กระเทะ เลยต้องเลิกซ่า ภายหลังกระจายเป็นชิ้นๆ เพราะตะเข็บพลาสติกมันทนความล้าจากสปริงติดต่อกันนานๆไม่ไหว

ทำไงดีหละป๋า ตอนนี้อีแก่เอาRedDotมาหนีบไว้บนโครงบน(ก็โครงบนมันถอยไม่ได้) นอกจากมันจะแรงกว่า HiCapaแล้ว ถ้าระยะไม่เกิน5เมตรด้วยกันหละก้อ มันจะดันเจือกแม่นกว่าด้วย เพราะศูนย์หลังของHiCapaมันเล็งยากเป็นบ้าเลย ผมไม่คุ้นเคยกับศูนย์หลังแบบละเมียดๆแบบนั้น จุดขาวที่ศูนย์หน้า แต่ศูนย์หลังดันเป็นสีดำเรียบๆ ( มันน่าจะตีกรอบขาว หรือไม่ก็จุดไว้หน่อยก็ยังดี ประเภทยิงด้วยสัญชาติญาณ มากกว่าจะยิงด้วยความประนีต ) สรุปว่าสาเหตุหลักๆเดิมๆไม่ใช่ลำกล้องสึก แต่เป็นเพราะชุดhopมันสกปรก มันก็เลยไม่underspinลูก ผลก็คือเคว้งคว้าง พอจะมาบูรณาการใหม่ก็เลยดันยิงดีคล้ายๆสมัยก่อน :P

เด๋วเดินไปหาท่อรีดใส่HiCapaจากตาโอ๋ดีกว่า หาเรื่องจริงๆ :knock:

อ่า..ไม่รู้เรื่อง ป๋าเค้าคุยอะไรกัน เกิดไม่ทันน่ะครับ เกิดไม่ทันหนะ ปืนของป๋าRUTchมากกว่างับพี่เอก

RUTch
11th June 2008, 17:31
ของผมเป็นแก๊ส ไม่ใช่ ค๊อกกิ้ง สัปดน ไปยิง สวิทสัมผัสของพัดลมเหมือนกัน ยิงเข้าไปตูม ปรากฏว่า พัดลมปิดสมใจ แต่เปิดใหม่ไม่ติดเสียแระ ต้องหิ้วพัดลมมาให้ลูกน้องจัดการ มันบอกหน้าสัมผัสข้างในตัวสวิทบี้ไปเลย ต้องบัดกรีสวิทเอาอันใหม่ใส่ หายซ่าไปเหมือนกัน

RUTch
11th June 2008, 23:20
เอามาให้ดูกัน ...

RUTch
11th June 2008, 23:21
อันนี้เลย ...

RUTch
11th June 2008, 23:23
ในตำแหน่งปรกติ ท่อทองเหลืองจะอยู่ในตำแหน่งนี้

RUTch
11th June 2008, 23:24
พอนกตีวาส์วที่ด้านหลัง จะมีแก๊สผ่านท่อทองเหลืองพร้อมผลักท่อทองเหลืองเดินหน้า

RUTch
11th June 2008, 23:27
แล้วลูกก็พุ่งออกไป แล้วท่อทองเหลืองจะมีแรงสะท้อนกลับไปอยู่ตำแหน่งเดิมและลูกใหม่ก็จะถูกป้อนขึ้นมา

หนก บางหลวง
12th June 2008, 09:03
ผมว่ามันเป็นHopอัจฉริยะนะเนี่ย อาศัยขอบบนของช่องแมกกระแทกกับขอบบนของBB แค่นี้มันก็ปั่นunderspinได้แล้วนิ

RUTch
12th June 2008, 19:57
ผมว่ามันเป็นHopอัจฉริยะนะเนี่ย อาศัยขอบบนของช่องแมกกระแทกกับขอบบนของBB แค่นี้มันก็ปั่นunderspinได้แล้วนิ
อืมน่าจะใช่เลยแหละ :Smiles2: