PDA

View Full Version : เจอกันในงาน ICT EXPO 2004 ครับ

admin
8th July 2004, 09:27
ทาง ThaiDphoto.com ได้รับการติดต่อให้เข้าร่วมแสดงในงาน ICT EXPO 2004 ที่จะจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 4-8 สิงหาคม 2547 ที่จะถึงนี้ โดยจะอยู่ในบริเวณ Web Developer Zone เพื่อนสมาชิกท่านใดไปเดินเล่นในงานนี้อย่าลืมแวะไปเยี่ยมกันบ้างนะครับ

รายละเอียดเกี่ยวกับงานนี้ ติดตามเพิ่มเติมได้ที่ banner ที่อยู่ทางด้านบนของจอภาพได้เลยครับ ส่วนเรื่องของกิจกรรมที่จะมีในงาน ขณะนี้กำลังอยู่ในช่วงหารือกันระหว่างทีมงาน หากมีข่าวคราวเพิ่มเติมที่น่าสนใจจะนำมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ :silly:

RUTch
8th July 2004, 09:30
อิอิ เพิ่งสังเกตุเห็นว่ามี Banner ของ ICT Expo แปะ อยู่ที่หัวบอร์ดแล้ว

RUTch
8th July 2004, 09:42
รายชื่อ 40 เว็บที่มาร่วมงาน
1. www.kapook.com
2. www.bunditcenter.com
3. www.webmaster.or.th
4. www.truehits.net
5. www.plawan.com
6. www.prettygang.com
7. www.dusitecom.com
8. www.poppymail.com
9. www.thaisecondhand.com
10. www.pantip.com
11. www.mcot.net
12. www.thaiware.com
13. www.siam2you.com
14. www.smart-mobile.com
15. www.formumandme.com
16. www.thaistockonline.com
17. www.grandprixgroup.com
18. www.magcartoon.com
19. www.2how.com
20. www.diaryhub.com
21. www.one2car.com
22. www.thai-tour.com
23. www.taklong.com
24. www.racingweb.net
25. www.bannok.com
26. www.maama.com
27. www.kidsquare.com
28. www.keepalbum.com
29. www.pocketpcthai.com
30. www.teenpath.net
31. www.benzuser.com
32. www.talaythai.com
33. www.thaibg.com
34. www.aussietip.com
35. www.thaidphoto.com
36. www.storythai.com
37. www.noknoi.com
38. www.mambohub.com
39. www.narak.com
40. www.thaiventure.com

ban
8th July 2004, 09:49
:)

งานนี้น่าสนใจ จะแวะไปเยี่ยมครับ

จะดูรายละเอียดของงาน คลิ๊กที่ banner ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
ดูข้อมูลไม่ได้ครับ

:(

RUTch
8th July 2004, 09:56
:)

งานนี้น่าสนใจ จะแวะไปเยี่ยมครับ

จะดูรายละเอียดของงาน คลิ๊กที่ banner ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ
ดูข้อมูลไม่ได้ครับ

:(
ผม Test Link คลิ๊กแล้วก็ไป นะครับ

JOJO
8th July 2004, 10:12
จำลองการถ่ายทำและคัดตัวนางแบบสาวสวย จากโมเดลลิ่งออนไลน์ Prettygang.com , แนะนำการเทคนิคต่างๆในการใช้งานกล้องดิจิตอล การเลือกซื้อ และจำลองสตูดิโอถ่ายภาพบุคคล-นางแบบ จาก ตากล้องดอทคอม และ ไทยดีโฟโต้ดอทคอม

ไปดูมา ไอ้ที่บอกเนี่ยมันมีเมื่อไหร่เหรอพี่.... :drool: :drool: :drool:

น้ำ Pocket PC
8th July 2004, 10:35
ทั้ง ThaiDPhoto, 2How, Taklong ยกเว็บถ่ายภาพชั้นนำสามเว็บมาเลยนะครับเนี่ย งานนี้ต้องมีอะไรมาอวดกันให้เพียบ
ช่วยกันเสนอหน่อย เราจะอวดอะไรเจ๋งๆดีครับ

JOJO
8th July 2004, 10:59
ทั้ง ThaiDPhoto, 2How, Taklong ยกเว็บถ่ายภาพชั้นนำสามเว็บมาเลยนะครับเนี่ย งานนี้ต้องมีอะไรมาอวดกันให้เพียบ
ช่วยกันเสนอหน่อย เราจะอวดอะไรเจ๋งๆดีครับ
ถ่ายพรอตเทรต โชว์ โดยแกงส์ พรอตเทรด...(ถ่ายไม่ค่อยสวยแต่ใจรัก :D )
ถ่ายดอกไม้แมลงโชว์ โดยแกวส์..มาร์โคร
ถ่ายรูปใต้น้ำ(เอาตู้กระจกไปตั้ง) โชว์ โดยแกงส์..ดำน้ำ
จับกลุ่มเฮอา โดยหมู่มวล สมาชิก..
ขอเบอร์สาวๆ และจีบสาวโชว์ โดยแกงส์ หัวงู ดีไหมครับพี่ๆ... :D :D :D :banana: :banana: :banana:
ที่เหลือตั้งแกงส์ไปเดินเก็บ รูปบู๊ท กับ สาวๆ ในงาน..กัน....อิอิ
:knock: :knock: :knock:

nikmania
8th July 2004, 11:38
อืม ไปแน่ครับ แต่มีของสมนาคุณป่าว

เช่นของชำร่วย อิอิอิ:flower: :flower: :good: :good: :good: :good:

แล้วถ้าเป็นสมาชิกไปเยี่ยมที่บูธ มีอารายพิเศษป่าว แล้วถ้าผมไปเยี่ยมเยียนที่บูธ ต้องทำยังไงที่จะบอกว่าผมฏ้อเป็นสมาชิกอยู่นะ อิอิอิ:banana: :banana: :banana: :banana:

ban
8th July 2004, 13:57
ถ่ายพรอตเทรต โชว์ โดยแกงส์ พรอตเทรด...(ถ่ายไม่ค่อยสวยแต่ใจรัก :D )
ถ่ายดอกไม้แมลงโชว์ โดยแกวส์..มาร์โคร
ถ่ายรูปใต้น้ำ(เอาตู้กระจกไปตั้ง) โชว์ โดยแกงส์..ดำน้ำ
จับกลุ่มเฮอา โดยหมู่มวล สมาชิก..
ขอเบอร์สาวๆ และจีบสาวโชว์ โดยแกงส์ หัวงู ดีไหมครับพี่ๆ... :D :D :D :banana: :banana: :banana:
ที่เหลือตั้งแกงส์ไปเดินเก็บ รูปบู๊ท กับ สาวๆ ในงาน..กัน....อิอิ
:knock: :knock: :knock:

คุณ JOJO ไอเดียร์เจ๋งเลยครับ (Y) (Y) (Y)

:banana:

พุทธา
8th July 2004, 14:56
แจ๋วๆ .. ไปกันๆ

Plub
8th July 2004, 15:16
:knock: :knock: :knock:แถมด้วยโชว์การงอนหน้าบึ้งของผู้ติดตาม แก๊งค์ พรอตเทรด หรือแสดงการฉุดกระชากลากเหวี่ยง ขอผู้ติดตามเมื่อไม่สบอารมณ์ เนื่องจากเลนส์ออกอาการหัวงูกับนางแบบ

โลมาน้อย
8th July 2004, 15:47
แถมด้วยโชว์การงอนหน้าบึ้งของผู้ติดตาม แก๊งค์ พรอตเทรด หรือแสดงการฉุดกระชากลากเหวี่ยง ขอผู้ติดตามเมื่อไม่สบอารมณ์ เนื่องจากเลนส์ออกอาการหัวงูกับนางแบบ
555555555 :D

นายชนะศูนย์หนึ่ง
8th July 2004, 16:36
สาธิตการลบกระทู้แข่งกันมั๊ยครับ อิอิอิ

nikmania
8th July 2004, 16:45
:confused: :confused:

ตกลงกิจกรรมมีไรบ้างครับ งง

RUTch
8th July 2004, 21:28
:confused: :confused:

ตกลงกิจกรรมมีไรบ้างครับ งง

ที่เตรียมไว้ นะครับ ถ่ายนางแบบ ครับ เป็นนางแบบจาก take@photo โดยคุณตะวัน :blink: ถัดไปร่วมกับ PocketPCthai เราจะสาธิต ถ่ายภาพด้วย D2H ผ่าน Wi-Fi Technology ไปเข้าในเครื่อง PocketPC ครับ (เรียนแบบเสกหนังควายเข้าท้อง) :blink:

JOJO
8th July 2004, 22:34
สาธิตการลบกระทู้แข่งกันมั๊ยครับ อิอิอิ
สงสัยจัง....ไปแค้นใครมาจากไหนเนี่ย.....อิอิ

เอคอม
9th July 2004, 09:45
ขอเบอร์สาวๆ และจีบสาวโชว์ โดยแกงส์ หัวงู ดีไหมครับพี่ๆ...
ขอเบอร์สาว ๆ โดย มนุษย์ไฟฟ้า
และจีบสาวโชว์โดย JOJO
จากนั้นฟังปราศรัยจากนักจีบสาวรุ่นพี่ โดย ป๋า Plub

คุณโจ ผมได้เบอร์สาวเชียงใหม่มา.. คุณโจช่วยโทรไปเจรจาให้ผมหน่อยสิ :silly:

Mr-kai
9th July 2004, 19:37
เจอกันครับต้องใส่เสือ+หมวกแกปthaiDphotoไปด้วย :D

มาย
9th July 2004, 22:00
ที่พูดๆกันสนุกสนานนี่ มีใครสนใจไปเฝ้า booth กะผมบ้างอ่ะ

โหย
11th July 2004, 00:55
ส่งใจไปเชียร์ครับผม :D

M105
11th July 2004, 23:57
ที่เตรียมไว้ นะครับ ถ่ายนางแบบ ครับ เป็นนางแบบจาก take@photo โดยคุณตะวัน :blink: ถัดไปร่วมกับ PocketPCthai เราจะสาธิต ถ่ายภาพด้วย D2H ผ่าน Wi-Fi Technology ไปเข้าในเครื่อง PocketPC ครับ (เลียนแบบเสกหนังควายเข้าท้อง) :blink:

ป๋า... ที่ว่าถ่ายภาพนางแบบอ่ะพอเข้าใจนะ.... แต่ เคสหลังเนี่ยสิ..... " เสกหนังควายเข้าท้องเลยเหรอ.... " อภินิหารเยอะจริงๆ.... โฮ่ๆๆๆๆๆๆ :dry:

ใหม่ใหม่
15th July 2004, 15:03
มีกำหนดวัน-เวลา รึยังครับ กลัวจะไม่อัพเดต

ใหม่ใหม่
20th July 2004, 17:56
แล้วเสื้อ - หมวก thai d จะมีขายในวันนั้นมั๊ย อยากได้....

D1
21st July 2004, 03:07
มีกำหนดวัน-เวลา รึยังครับ กลัวจะไม่อัพเดตกำลังจะมีการประชุมอีกครั้งในวันพฤหัสนี้ครับ ถ้าได้ข้อมูลเพิ่มเติมอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกที

แล้วเสื้อ - หมวก thai d จะมีขายในวันนั้นมั๊ย อยากได้....หมวกเข้าใจว่าหมดแล้วครับ แต่เสื้อยังพอมีเหลืออยู่บ้าง เป็นบาง Size อย่างไรลองส่ง Private Message Size ของคุณใหม่ใหม่ ให้คุณ Momo เช็คดูครับ ถ้ามีไซส์ก็ไปรับในงานได้เลยครับ (ขอบคุณอีกครั้ง นู๋ Aareeya กะพี่ Rutch สำหรับหมวก และ พี่ NaimNatNod สำหรับเสื้อครับ) ;)

Sompol
21st July 2004, 12:16
อยากจะได้เสื้อ ThaiD บ้างจังครับ..ทำงัยถึงจะมีมาไว้ใส่ถ่ายรูปบ้างอ่ะ..
ท่านใดทราบช่วยบอกทีดิ...เพราะว่าจะไปในงาน ICT กะเค้าด้วย.. :banana:

ใหม่ใหม่
22nd July 2004, 08:37
ถามคุณ โมโม่มาแล้วละครับ....
ว้า.... ทำไมชาว thaid ตัวใหญ่กันจัง (กินหมูกะทะกับเบียร์เยอะไปรึเปล่า) ไซส์ใหญ่ๆ อย่างคนตัวเล็กกว่าช้าง (นิดนึง) อย่างผมถึงหมด เหลือแต่ ไซส์ M ขืนใส่ไซส์นี้ เป็นโดเรม่อนแน่ๆ เมื่อไหร่ ทำเพิ่มก็แจ้งด้วยครับ เวลาไปออกรบที่ไหน จะได้เจอกัน ทักทายกันได้ถูกตัว....

admin
24th July 2004, 17:28
เรื่องหมวก ThaiDphoto ได้รับการยืนยันว่าหมดไปแล้วครับ ส่วนเสื้อ ThaiDphoto ก็เหลืออยู่บ้างเล็กน้อย อย่างไรจะนำไปที่งานด้วยครับ ถ้า size ใส่ได้ก็รับกลับไปได้เลยครับ (เสื้อ ThaiDphoto เป็นอภินันทนาการจากพี่ Naimnatnod ครับ) ส่วนเสื้อ size ที่หมดไป ตอนนี้กำลังคุยกันอยู่ว่าอาจจะมีการทำเพิ่มเติม แต่คงไม่ทันงาน ICT นี้ โดยรายละเอียดเกี่ยวกับเสื้อจะแจ้งให้ทราบกันอีกทีครับ

วันนี้มีข่าวคราวคืบหน้าของงาน ICT 2004 มาแจ้งให้ทราบกันครับ โดยทางเว็บ Thaidphoto.com (http://www.thaidphoto.com) ได้ร่วมมือกับ Prettygang.com (http://www.prettygang.com) ในการจัดถ่ายภาพน้อง pretty โดยทาง ThaiDphoto.com จะเตรียมอุปกรณ์ไฟสตู พร้อม stylish ที่จะกำกับการโพสต์ท่าของนางแบบ และทาง prettygang.com จะเป็นผู้เตรียมน้องๆ ที่น่ารักมาให้เราได้ถ่ายภาพกันครับ งานนี้เปิดให้ทุกท่านที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมได้เต็มที่เลยครับ ตอนนี้กำลังรอถ่ายภาพน้อง pretty จากทางเว็บ prettygang.com อยู่ครับ ถ้าได้แล้วคงนำภาพมาฝากกันอีกที

นอกจากกิจกรรมของเว็บ Thaidphoto.com เองแล้ว ยังมีการจัดเสวนาเรื่อง "การถ่ายภาพด้วยกล้องดิจิตอล" อีกหนึ่งกิจกรรม ซึ่งเป็นความร่วมมือกันระหว่างเว็บถ่ายภาพทั้ง 3 เว็บที่ร่วมกันไปออกงาน ICT ในครั้งนี้ คือ ThaiDphoto, Taklong และ 2how ที่จะจับเอา webmaster ของทั้งสามเว็บขึ้นไปนั่งคุยกันในเรื่องของกล้องดิจิตอลที่เป็นกระแสมาแรงขึ้นทุกวัน

ในเรื่องวันและเวลาที่แน่นอนกำลังรอทางผู้จัดงานยืนยันกลับมาอยู่ ถ้าได้รับการยืนยันมาแล้วจะนำมาแจ้งให้ทราบครับ ;)

มนุษย์ไฟฟ้า
24th July 2004, 22:43
เยี่ี่ยมมากๆ ไม่่่่พลาดแน่ๆ

nikmania
24th July 2004, 23:54
อยากได้เสื้อ บ้างจัง แต่ไซส์ M คงใส่ไม่ได้อ่ะครับ ส่วนเรื่องการถ่ายรูปวันไหนช่วยแจ้งด้วยครับ จะได้ไปร่วมแจม

RUTch
28th July 2004, 23:57
อิอิ ของใหม่ เปิดตัว พร้อมกฏกติการมารยาท เร็วๆนี้

ยาจกZoo
29th July 2004, 04:00
ไม่่่่พลาดแน่ๆ
อีก 1 คนครับ

Jim TOC
29th July 2004, 08:28
ทาง ThaiDphoto.com ได้รับการติดต่อให้เข้าร่วมแสดงในงาน ICT EXPO 2004 ที่จะจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 4-8 สิงหาคม 2547 ที่จะถึงนี้ โดยจะอยู่ในบริเวณ Web Developer Zone เพื่อนสมาชิกท่านใดไปเดินเล่นในงานนี้อย่าลืมแวะไปเยี่ยมกันบ้างนะครับ

รายละเอียดเกี่ยวกับงานนี้ ติดตามเพิ่มเติมได้ที่ banner ที่อยู่ทางด้านบนของจอภาพได้เลยครับ ส่วนเรื่องของกิจกรรมที่จะมีในงาน ขณะนี้กำลังอยู่ในช่วงหารือกันระหว่างทีมงาน หากมีข่าวคราวเพิ่มเติมที่น่าสนใจจะนำมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ :silly:

Do you need any help? Please do not hesitate to let me know.
I am most willing to help my friends here.

M105
30th July 2004, 05:13
ราคากล้อง หนอน 300D ในวันงาน จะราคาประมาณเท่าไหร่เนี่ย มีคนนึงกำลังจิตใจหวั่นไหว .... ววววว จะเป็นใครล่ะก็เจ้า Zeabiscuit อ่ะแหละ ... เอิ๊ก...กกก ปั๊มเงินตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน๊อต :dry:

dj.Takkie
30th July 2004, 12:00
ม่ะรู้จักใครเลยอ่ะพี่.. ไปแจมด้วยได้ม่ะคับ แหะๆ...

RUTch
30th July 2004, 12:41
ม่ะรู้จักใครเลยอ่ะพี่.. ไปแจมด้วยได้ม่ะคับ แหะๆ...

เดิมที่นี่ก็ไม่มีใครรู้จักใครมาก่อนหรอกครับ เจอกันที่นี่ทั้งนั้น ร่วมกิจกรรมกัน ครับ :p

Sompol
30th July 2004, 20:38
ขอความกรุณาป๋าๆ ที่อาวุโสทั้งหลายกรุณาห้อยป้ายชื่อด้วยนะครับ..
จะได้หวัดดีถูกคน..อิอิ.. :D
...ไปแน่ๆ ๆ.... :banana: :banana:

มนุษย์ไฟฟ้า
30th July 2004, 20:39
หาสมาชิกครับ

ผมจาไปวันศุกร์ใครว่างๆไปเจอกันนะครับ

:D :D :D

charles
30th July 2004, 21:42
กะจะไปวันแรกเลย (วันที่ 4) เพราะว่าตอนเย็น (5โมง) ที่มาบุญครองมีงานให้ดาราที่ร่วมแสดง twins effect 2 มาโปรโมตหนัง กะจะไปแจมถ่ายรูป :D

วันแรกนี่คิดว่าจะมีกิจกรรมอะไรบ้างครับ แย้มๆ หน่อย เผื่อเตรียมตัวเตรียมใจถูก :D

admin
30th July 2004, 21:53
เพิ่งได้รับภาพน้องๆ pretty จากทาง prettygang.com ซึ่งร่วมจัดกิจกรรมด้วยันมา เดี๋ยวจะนำมาทยอยขึ้นพร้อมรายละเอียดอัพเดทอีกทีครับ ;)

Kenny P
30th July 2004, 22:23
ป๋า... ที่ว่าถ่ายภาพนางแบบอ่ะพอเข้าใจนะ.... แต่ เคสหลังเนี่ยสิ..... " เสกหนังควายเข้าท้องเลยเหรอ.... " อภินิหารเยอะจริงๆ.... โฮ่ๆๆๆๆๆๆ :dry:

ทำเป็นไม่เข้าใจนะพี่เอก นึกว่าถนัดเรื่องเสกหนังเด็กเข้าท้องซะอีก :p

มนุษย์ไฟฟ้า
30th July 2004, 22:35
เพิ่งได้รับภาพน้องๆ pretty จากทาง prettygang.com ซึ่งร่วมจัดกิจกรรมด้วยันมา เดี๋ยวจะนำมาทยอยขึ้นพร้อมรายละเอียดอัพเดทอีกทีครับ ;)

แก๊งค์ portrait เช็ดเลนส์รอแล้วครับ

:D :D :D

nikmania
30th July 2004, 23:08
ก๊าบ ทราบแล้วเปลี่ยน แล้ววันไหนมีโชว์ หล่ะกั๊บ ยังไม่รู้เยย

RUTch
30th July 2004, 23:23
อิอิ เค้ามีทุกวันแหละ ถ่าย พริตตี้นะ จะชุดใหญ่ชุดเล็กเท่านั้นแหละ อิอิ

nikmania
30th July 2004, 23:33
ตั้งแต่เริ่มงานเลยเหรอครับ หรือมีตารางเวลาว่าช่วงไหนช่วงไหน ครับ

RUTch
31st July 2004, 00:15
ตารางงานที่ได้รับการยืนยันยังไม่ออกมาครับ มีแต่ตัวร่าง รอตัวจริงดีกว่าเดี๋ยวผิดคิว