PDA

View Full Version : Yahoo Mail เพิ่มเป็น 100MB และคง-ฟรี-เช่นเดิม

soon
15th June 2004, 18:19
ข่าวดี - YAHOO Mail is new and improved!
เพิ่ม-ขยายขนาด ของฟรี คร้าบ :D
อีเมล์ของยาฮู ยังคงความเป็นอีเมล์ฟรี
เขาปรับปรุงใหม่ ซึ่งน่าจับตามองยิ่งนัก
โดยให้ผู้ใช้
เมล์ของยาฮูได้ความจุเพิ่มเป็น 100 MB และ ส่งได้เพิ่มเป็น 10 MB

อ่านได้ที่นี่ (http://promotions.yahoo.com/new_mail/static/index.html)

nikmania
15th June 2004, 19:09
อู้ว เหรอครับ ฟรีจริงป่าวครับ

Mario Bros.
15th June 2004, 21:35
ได้ยินข่าวมานานแล้ว แล้วเค้าจะเพิ่มให้เมื่อไหร่ครับ

Mario Bros.
15th June 2004, 21:41
เพิ่มให้เมื่อกี้ นี่เอง (ประมาณ สามชม.ที่แล้ว) :silly:

คราวนี้ hotmail คงร้อนก้นกันบ้าง เล่นให้แค่ 2 MB
เหตุผลเดียวที่ผมใช้ hotmail เพราะมันใช้ POP3 กับ Outlook Express ได้เท่านั้น ถ้า yahoo ทำได้เปลี่ยนแน่นอน แต่คงจะยาก

RUTch
15th June 2004, 22:00
เพิ่มให้เมื่อกี้ นี่เอง (ประมาณ สามชม.ที่แล้ว) :silly:

คราวนี้ hotmail คงร้อนก้นกันบ้าง เล่นให้แค่ 2 MB
เหตุผลเดียวที่ผมใช้ hotmail เพราะมันใช้ POP3 กับ Outlook Express ได้เท่านั้น ถ้า yahoo ทำได้เปลี่ยนแน่นอน แต่คงจะยาก

อืม ตะกี้ผมก็เพิ่งเข้าไป CheckMail นานๆจะเข้าที เขาก็บอกเขาเพิ่มให้แล้ว ผมก็ยังงงงง เพราะ ตัว Scale DiskStorage มันยังอยู่ที่ 10 อยู่เลย พออ่าน Mail ลบ Mail มันขึ้นมาให้เอง ก็ยังสงสัยอยู่นะครับว่ามันเพิ่มตามเวลาหรือว่ามันเพิ่มหลังจากเราเข้าไป Access MailBox กันแน่

Ringo E10
15th June 2004, 22:10
ไป ลอง check มาแล้วครับ ดี จังเลย นะครับ เนี่ย ถ้า yahoo เล่น msn ภาษาไทย ได้
ก็ จะ work มากๆ เลย ครับ

Electron
15th June 2004, 22:30
เนี่ย ถ้า yahoo เล่น msn ภาษาไทย ได้
ก็ จะ work มากๆ เลย ครับ
ของ Yahoo มันก็มี Yahoo Messenger อ่ะครับ เล่นคล้ายๆกับ MSN เลย แถมเวลาเล่น Webcam มันสามารถ View ได้พร้อมกันหลายๆคนด้วยครับ :D
ให้ตั้ง 100 MB. เยอะดีจัง แต่ไม่ค่อยได้ใช้ เนื่องจากเหตุผลเดียวกับคุณ Mario Bros. เลย :o

เอ้
15th June 2004, 23:29
ดีเลย..เผื่อไม่ได้เปิดเชคหลายวันจะได้ไม่เต็ม

D1
17th June 2004, 03:32
ไป ลอง check มาแล้วครับ ดี จังเลย นะครับ เนี่ย ถ้า yahoo เล่น msn ภาษาไทย ได้
ก็ จะ work มากๆ เลย ครับใช้ได้ครับ ตัว e-mail ที่ใช้กับ msn เราจะใช้ของอะไรก็ได้ครับ ถ้าใช้ของที่อื่นที่ไม่ใช่ของ hotmail เค้าจะส่งเมล์ไปให้ confirm เหมือนกับการ Activate Account เวลาสมัครสมาชิก Thaidphoto.com แบบนั้นเลยครับ :)

fOrtune
17th June 2004, 16:59
mail yahoo ของผมยังคงได้แค่ 6 mb แต่ของแฟนผมได้ 100 mb สงสัยจะเป็นที่เราต้อง Access MailBox อยู่เรื่อยๆ มั่งครับ เพราะเมล์ผมไม่เคยส่งออก มีแต่รับเมล์ขยะ อาทิตย์นึ่งต้องมานั่งลบทิ้งเป็น ร้อยๆ ฉบับ

ส่วนจะสมัคร msn โดยใช้อีเมล์จากที่อื่นให้เข้าไปที่เว็บ www.passport.net ครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
17th June 2004, 17:52
ของผมเป็น Yahoo plus 19.99$/Y ตอนนี้ได้พื้นที่ 2 GB ที่สมัครเพื่อใช้ POP3 ครับ บวช 15 วันคงไม่สะเทือนล่ะคราวนี้

:silly: :silly: :silly:

soon
17th June 2004, 18:49
mail yahoo ของผมยังคงได้แค่ 6 mb แต่ของแฟนผมได้ 100 mb สงสัยจะเป็นที่เราต้อง Access MailBox อยู่เรื่อยๆ มั่งครับ เพราะเมล์ผมไม่เคยส่งออก มีแต่รับเมล์ขยะ อาทิตย์นึ่งต้องมานั่งลบทิ้งเป็น ร้อยๆ ฉบับ

ส่วนจะสมัคร msn โดยใช้อีเมล์จากที่อื่นให้เข้าไปที่เว็บ www.passport.net ครับ

เอ, แปลกนะคร้าบคุณ fOrtune
ของผมก็ใช้ในลักษณะคล้ายกันกับคุณแหละคร้าบ
อยู่ดีๆ เขาก็ส่งอีเมล์มาบอกการปรับปรุงใหม่
แล้วมันก็เปลี่ยนของมันเองไปที่ 100MB
ลอง sign out แล้ว sing in อีกทีซิคร้าบ ;)

fOrtune
17th June 2004, 22:11
ลองแล้วครับ ได้แค่ 6 เมก เหมือนเก่า ผมมี yahoo 2 acc ดูแล้วก็ยังได้เท่าเดิม

** แต่หน้าตามันดูเป็น yahoo รุ่นเก่าอยู่เลยนะครับ

soon
17th June 2004, 22:55
ลองแล้วครับ ได้แค่ 6 เมก เหมือนเก่า ผมมี yahoo 2 acc ดูแล้วก็ยังได้เท่าเดิม

** แต่หน้าตามันดูเป็น yahoo รุ่นเก่าอยู่เลยนะครับ

เอาอย่างนี้แหละกันคร้าบ
เมื่อ sign in เข้าไปแล้ว
ก็ไปตามลิงค์นี้ (http://promotions.yahoo.com/new_mail)

แล้วก็เลือกตรง sign in และ click เลยคร้าบ
จากนั้นมันก็จะเปลี่ยนให้อัตโนมัติเองคร้าบ

thchum
18th June 2004, 12:19
ของผมก็ยังเป็น 6 MB เหมือนเดิม :(
สงสัยว่ายัง Update มาไม่ถึงหรืองัยเนี่ย
หรือว่าต้องปล่อยให้เมล์ล้นซะก่อนก็ไม่รู้ :confused:

RUTch
18th June 2004, 12:39
ลองลบๆจดหมายเก่าๆออกซิครับ ผมลบไอ้จดหมายแจ้งนั่นแหละเพิ่มเลย

fOrtune
18th June 2004, 12:53
เอาอย่างนี้แหละกันคร้าบ
เมื่อ sign in เข้าไปแล้ว
ก็ไปตามลิงค์นี้ (http://promotions.yahoo.com/new_mail)

แล้วก็เลือกตรง sign in และ click เลยคร้าบ
จากนั้นมันก็จะเปลี่ยนให้อัตโนมัติเองคร้าบ

เคยทำแล้วครับ มันก็ยัง 6 เมก เหมือนเดิม ผมเลยคิดว่ามีอยู่ 2 อย่างคือ ไปลบเมล์จาก yahoo ที่ให้ยืนยันเพื่อเข้าใช้ 100 เมก แล้วไปคลิ้กว่าเป็นเมล spam

กับอีกอย่างคือผมไม่มีสิทธิ์ใช้ 100 เมก :mad:

soon
18th June 2004, 19:59
เคยทำแล้วครับ มันก็ยัง 6 เมก เหมือนเดิม ผมเลยคิดว่ามีอยู่ 2 อย่างคือ ไปลบเมล์จาก yahoo ที่ให้ยืนยันเพื่อเข้าใช้ 100 เมก แล้วไปคลิ้กว่าเป็นเมล spam

กับอีกอย่างคือผมไม่มีสิทธิ์ใช้ 100 เมก :mad:

อ้าว, ไงเป็นอย่างงั้นล่ะคร้าบ [ก็ผมทำแล้วมันได้นี่ :banana: ]
ฮิ ๆ ทีนี้ คงต้อง.........
ลองทำแบบที่คุณ rutch ท่านแนะนำดูคร้าบ
............
เดี๋ยวจะไปยกป้าย :nospam: แล้วตามด้วย :knock:
ที่นี้ละก็ :kiss: เลย
:D :banana:

thchum
19th June 2004, 11:22
ลองลบๆจดหมายเก่าๆออกซิครับ ผมลบไอ้จดหมายแจ้งนั่นแหละเพิ่มเลย

ปัญหาก็คือผมไม่ได้รับเมล์แจ้งว่าได้เพิ่มพื้นที่เลยนะสิครับ

แล้วตอนนี้ของผมใช้ไปแล้ว 98% (ของ 6 MB) ทางระบบก็แจ้งเตือนให้ลบเมล์ทิ้งบ้าง แต่ไม่เห็นจะขยายพื้นที่ให้เลย :(