PDA

View Full Version : เชิญร่วมเปิดสนาม Darkside 101 วันเสาร์นี้

Electron
4th April 2008, 15:02
:gun: ขอเชิญนักกีฬายิงปืนไทยดีฯ ไปทดสอบพละกำลัง และสปิริต ที่สนามเปิดใหม่กันครับ

ได้ฤกษ์งามยามดี เปิดให้แสดงสปิริตกันอย่างเป็นทางการ เวลา 10.00 น. วันเสาร์ที่ 5 เม.ย.นี้

และจะมีพิธีทำบุญเลี้ยงพระ ตักบาตรกันในอีก 2-3 สัปดาห์ข้างหน้าครับ :bucha:

ขอเชิญที่สนาม DarkSide 101 รายละเอียดการเดินทางตามนี้ครับ
http://www.thaidphoto.com/forums/attachment.php?attachmentid=235882&stc=1&d=1206118869

พิกัดสำหรับท่านที่ใช้อุปกรณ์ดาวเทียมนำทาง N13 48.158 E100 38.399

รายละเอียดอื่นๆ สอบถามทาง DS เองเลยครับ http://www.darkside101bbgun.com/board/index.php

Electron
4th April 2008, 21:08
ลงชื่อหลังไมค์มากันแล้ว...ได้แก่

Electron
ป๋ารุจ
มนุษย์ไฟฟ้า
พี่เอกมินิ
พี่หม่อง(Capture)
น้องชัตเตอร์ปืนโหด(จับยิงได้ทุกกระบอก)
Ultra-J : อย่าลืมเอาชุดเข็มขัดไปอวดเ้ด้อ
ผบ.ทบ. ของคนข้างบน อิอิ
.
.
.
.
.

ยังไม่มีปืนยาวไม่เป็นไร ที่สนามมีให้เช่า

แต่เดี๋ยวจะขอแบ่งรอบปืนสั้นแบบเมื่อคืน ยังไม่ทันจะมันส์เลย เพื่อนตายไปหลายคน เลิกซะก่อน :P

เตรียมชุดที่รัดกุมไปเลยนะครับ เพราะมันเจ็บ อิอิ :gun:

Electron
5th April 2008, 09:17
ตื่นแล้ว กำลังประกอบอุปกรณ์ช่วยเล็ง(จิ๊กคนอื่นมา) วันนี้ซุ่มยิง อิอิ :gun:

Electron
5th April 2008, 19:16
ไปลุยมาครึ่งวัน ครบทุกรสชาด สนุกมากๆ แต่ร้อนไปหน่อย =='

ติดภาระกิจ ต้องจากกองร้อย ไปแดนไกล ...กลับมา ไปเล่นอีก อิอิ ซเีืซ

Ake-mini
5th April 2008, 23:50
คนแดนไกลรู้เข้าละก๊ออออออ ...โดนประหารนะนั่น

Ultra-j
6th April 2008, 00:00
พึ่งกลับถึงบ้าน ครับ วิ่งตากแดดทั้งวัน ไปต่อ IPSC อีก (วันนี้คะแนน ยิงดีด้วย) แต่น่าเสียดาย งง วิงไปเสียบ Mag ไป มันเสียบไม่เข้า เลยเสียเวลาไป 3 วิ แต่ก็มันส์ดี :P

มนุษย์ไฟฟ้า
6th April 2008, 00:11
สนุกมากครับวันนี้โดยเฉพาะรอบปืนสั้น ข้างละ 5 คนกำลังมันส์เลย ได้ออกกำลังเต็มๆ ยิงกันหมด 2 แมกเลย เดี๋ยวอีกวันสองวันไปสอยแมก อีก สักอัน 3 แมกกำลังดี ปืนยาวก็ได้บทเรียนครับว่า ข้อศอกหัวเข่าต้องเก็บให้มิด วันนี้โดนหัวเข่าไป 3 รอบ จุดเด่นของสนามนี้คือเป็นสนาม Cross ต้องระวังทั้งสองด้าน แถมความอบอุ่นและมีน้ำใจสุดยอดครับ มีการขอโทษขอโพยกันกรณีผิดพลาด นับถือทีมงานที่สนามครับ ทำให้เกมส์กลายเป็นกีฬาได้เลย

สรุปว่าติดใจรอบปืนสั้นมากๆ ได้วิ่งและเกมส์เร็วมาก ยืนซัดกันได้เลย ปืนยาวก็สนุก แต่เป็นคนละแบบ ปืนยาวต้องใช้การประสานงานกันในทีมมากกว่า ต้องช่วยกันคุ้มกันเมื่ออีกคนจะขึ้นสูง และอื่นๆอีกมากมาย

ว่าแต่ว่าหมวดต้นอย่าลืมโพสรูปที่หมอไอค์ถ่ายด้วยนะ

capture
6th April 2008, 00:59
อยากเล่นปืนสั้น....เพราะมีแต่ลูก 9 มม....อิ...อิ....

DarkDiy
6th April 2008, 04:33
อยากเล่นด้วยจัง แต่ขายังไม่หายเจ็บเลย :cry:

Electron
6th April 2008, 05:50
คนแดนไกลรู้เข้าละก๊ออออออ ...โดนประหารนะนั่น

เอิ๊ก มาถึงก่อนเวลาชั่วโมงนึง
ไม่กล้าปลุก กลัวท่านนอนไม่อิ่ม เดี๋ยวจะเจออีกกระทง อิอิ :P