PDA

View Full Version : แนะนำร้านซื้อปืนBB และอุปกรณ์ตกแต่ง

Electron
15th March 2008, 00:41
ใครมีก็แนะนำกันเข้ามาครับ
(แต่ห้ามโฆษณา และค้าขายในห้องนี้)

Electron
15th March 2008, 00:47
วันนี้ ได้มีโอกาสไปทัวร์คลองถมเป็นครั้งแรก (หลังจากที่เข้าสู่วงการ BB)

่ร้านใหญ่ ในตึก รู้สึกไม่ประทับใจในเรื่องราคาเท่าไหร่ นอกซะจากมีของ(กล่อง)โชว์เยอะ
ไม่ให้จับ(ปืน)ก่อนซื้อเลย ยืนกรานว่าถ้าจะเอา จะไปเบิกของให้
เปิดแต่แคตาล๊อกโชว์ ให้ชี้ พร้อมบอกราคา....ไอ้คนเพิ่งหัดเล่น ไม่เคยเห็นของจริงอย่างผม ก็เลยต้องถอยมาตั้งหลัก
(พอจะเดาออก ว่าโชว์แต่กล่องเพราะอะไร)

มาร้านหัวมุม หน้าวัดตึก เป็นแนวแผงขายของ ที่มีคนมุงดูกันเพียบ อย่างกับแจกฟรี
มีปืนจีน,ใต้หวัน,ญี่ปุ่น ให้เลือกหากันพอสมควร พร้อมทั้งอุปกรณ์เสริมหล่อ ทั้งปืน ทั้งคน ห้อยอยู่เพียบ

Electron
15th March 2008, 00:49
วนไปวนมาอยู่ 2-3 แผงตรงนั้น

มาเจอแผงเล็กสุด เหมือนจะไม่มีอะไร ลองเข้าไปคุยเล่นๆดู เพราะลูกค้ามุงน้อยที่สุด

ถึงกับตะโกนเรียกเพื่อนๆ ที่เฝ้ารอเจรจากันแผงข้างๆ ให้มาช่วยกันเชียร์

หลายกระบอก ถามราคาแล้วถึงกับอึ้ง เพราะ"ถูก"กว่า ร้าน และแผงที่เดินสำรวจมาทั้งหมด

ปรากฎว่า 2-3 ท่าน ที่ไปด้วย โดนกันไปคนละกระบอกครับท่านผู้ชม มีของแถมเล็กน้อยติดมือกลับมาด้วย

ร้านนี้ คนขายเป็นวัยรุ่น ชาย-หญิง ท่าทางจะเป็นทั้งหุ้นส่วนร้าน และหุ้นส่วนชีวิต
พูดจาดี มีอัธยาศัย ไม่เรื่องมาก ไม่วุ่นวายกับลูกค้ามากเหมือนรา้นที่ผ่านๆมา:thumbup:

สอบถามชื่อคุณนิว และคุณดา ร้านตั้งอยู่หน้าร้าน ต.ยงสูง (พิกัด เดี๋ยวรอคุณมนุษย์ไฟฟ้ามาบอกแล้วกัน)

มีเกือบหมดครับ ทั้ง TM,KSC,KJ,WE พร้อมชุดแต่งเล็กๆน้อยๆให้เลือกกัน

RUTch
15th March 2008, 00:57
โพส http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=603634&postcount=14 อันสุดท้ายที่เป็นรูปบ้าน เนี่ย น่าจะเป็นร้านใหญ่ที่นครปฐม อยากไปดูที่ร้านนี้มาก เห็นเขาว่าเป็นคลังแสงเลย แหมแต่ไกลจัง แต่ความจริงน่าเอารถคันใหม่ของผมแต่เก่าของคนอื่นไปลองเหมือนกัน

Electron
15th March 2008, 01:01
บทสรุป เท่าที่สังเกตุมา พ่อค้าในเว็บ BB หลายๆท่าน ให้ราคาที่ตาลุกวาวได้เหมือนกัน
ไม่ต้องฝ่ารถติด ไม่ต้องลำบากหาที่จอด ไม่ร้อน ไม่เหนื่อย รอรับของที่บ้าน

แต่ไม่ได้เห็นของก่อน ไม่ได้จับก่อน ตามประสาคนอยากรู้อยากเห็น

ก็ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจเลือกคู่ค้าเอาเองนะครับ

โพส http://www.thaidphoto.com/forums/showpost.php?p=603634&postcount=14 อันสุดท้ายที่เป็นรูปบ้าน เนี่ย น่าจะเป็นร้านใหญ่ที่นครปฐม อยากไปดูที่ร้านนี้มาก เห็นเขาว่าเป็นคลังแสงเลย แหมแต่ไกลจัง แต่ความจริงน่าเอารถคันใหม่ของผมแต่เก่าของคนอื่นไปลองเหมือนกัน
พรุ่งนี้บ่ายโมงเป็นต้นไป "ว่าง" ครับ :good:

RUTch
15th March 2008, 01:12
ดูหน้า Web ทำไมไม่ค่อยมีของหว่า ชักไม่ค่อยแน่ใจเสียแล้ว แต่เคยอ่านกระทู้ว่าของเยอะ เอาไงดีหว่า ระยะทางจากบ้าน 70 โล อิอิ เดี๋ยวพรุ่งนี้หาเช็คข่าวกรองก่อนดีกว่า

มนุษย์ไฟฟ้า
15th March 2008, 01:39
สรุปว่าผมเอามาลงทุกร้านที่มีเลยนะครับ รวมไว้กระทู้เดียวจะได้ไม่ต้องนั่งหากัน

ร้าน Game Gun ก่อนเลยเพราะใกล้บ้านผม ร้านนี้เป็นตัวแทน Tokyo Marui ครับ ของเยอะมาก อยู่ในสโมสรหมู่บ้าน บ้านฟ้ากรีนปาร์ค ร้านดูเป็นมืออาชีพดีครับ

พิกัด N13 48.061 E100 37.581

มนุษย์ไฟฟ้า
15th March 2008, 02:02
วนไปวนมาอยู่ 2-3 แผงตรงนั้น

มาเจอแผงเล็กสุด เหมือนจะไม่มีอะไร ลองเข้าไปคุยเล่นๆดู เพราะลูกค้ามุงน้อยที่สุด

ถึงกับตะโกนเรียกเพื่อนๆ ที่เฝ้ารอเจรจากันแผงข้างๆ ให้มาช่วยกันเชียร์

หลายกระบอก ถามราคาแล้วถึงกับอึ้ง เพราะ"ถูก"กว่า ร้าน และแผงที่เดินสำรวจมาทั้งหมด

ปรากฎว่า 2-3 ท่าน ที่ไปด้วย โดนกันไปคนละกระบอกครับท่านผู้ชม มีของแถมเล็กน้อยติดมือกลับมาด้วย

ร้านนี้ คนขายเป็นวัยรุ่น ชาย-หญิง ท่าทางจะเป็นทั้งหุ้นส่วนร้าน และหุ้นส่วนชีวิต
พูดจาดี มีอัธยาศัย ไม่เรื่องมาก ไม่วุ่นวายกับลูกค้ามากเหมือนรา้นที่ผ่านๆมา:thumbup:

สอบถามชื่อคุณนิว และคุณดา ร้านตั้งอยู่หน้าร้าน ต.ยงสูง (พิกัด เดี๋ยวรอคุณมนุษย์ไฟฟ้ามาบอกแล้วกัน)

มีเกือบหมดครับ ทั้ง TM,KSC,KJ,WE พร้อมชุดแต่งเล็กๆน้อยๆให้เลือกกัน

ส่วนร้านที่ติดอกติดใจกันวันนี้ เจ้าของเป็นสมาชิกเราด้วย อยู่คลองถมครับ ปืนราคาค่อนข้างดี วันนี้โดนกันไป 3 กระบอก

ชื่อร้าน DADA air gun ครับ อยากได้เบอร์โทรศัพท์ถามได้หลังไมค์ สั่งได้ทุกรุ่น มีขาย Glock พร้อมชุด Modify เป็น Combo Set ด้วย

พิกัด N13 44.650 E100 30.380

BOMB-MAN
16th March 2008, 23:28
ร้าน Game Gun ผมว่าราคาสูงไปนะครับ เท่าที่ผมสำรวจราคามา เป็นผมขอแนะนำร้านที่ นครปฐม มากกว่าอ่ะครับ ของเยอะเป็นคลังแสงจริงๆ กับอีกที่คือต้องโทรสั่งเอา แต่ถ้าบวกค่าขนส่งแล้ว ก็ไม่หนีจาก นครปฐม เท่าไหร่ครับ http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=70.0

มนุษย์ไฟฟ้า
16th March 2008, 23:37
ร้าน Game Gun ผมว่าราคาสูงไปนะครับ เท่าที่ผมสำรวจราคามา เป็นผมขอแนะนำร้านที่ นครปฐม มากกว่าอ่ะครับ ของเยอะเป็นคลังแสงจริงๆ กับอีกที่คือต้องโทรสั่งเอา แต่ถ้าบวกค่าขนส่งแล้ว ก็ไม่หนีจาก นครปฐม เท่าไหร่ครับ http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=70.0

ร้านที่ลงลิงค์นี่คือที่นครปฐมหรือว่าที่โทรสั่งครับ ผมอยากไปร้านที่นครปฐมเหมือนกัน เพราะมีคนพูดถึงกันเยอะครับ ยังไงรบกวนรายละเอียดเพิ่มเติมนิดนึงแบบว่าอยากรู้อ่ะ

Electron
16th March 2008, 23:57
ผมไม่ประสบความสำเร็จในการสมัครสมาชิก BKK Airsoft

สมัครมาสองสัปดาห์แล้ว ยังไม่สำเร็จ เปลี่่ยนอีเมล์สมัครใหม่แล้ว ก็ยัง Log in ไม่ได้

ส่งเมล์ไปแจ้ง web Master แล้ว ก็ยังไม่ได้รับการตอบกลับ

ใครรู้จักเว็บมาสเตอร์เว็บนี้มั่งครับ รบกวนไปบอกให้หน่อย ผมอยากเป็นสมาชิกมากๆ
เพราะว่า จะซื้อของ ไม่สามารถทราบราคาได้เลย เพราะต้องใช้ PM ถามราคา :cry:

RUTch
17th March 2008, 09:58
วันเสาร์จะขับรถไปดูแล้ว แต่เข้าไป Web ของเขาตรงๆ(www.djaoomixshop.com) ดูที่หมวดทั้งปืนสั้นปืนยาว จะเขียนว่า สินค้าหมดชั่วคราวค่ะ เลยไม่แน่ใจ

Ultra-j
17th March 2008, 11:38
อีกร้าน ครับ BB TOY
สายใต้ใหม่สุด ชั้น 2 หน้า Game Zone
081-6431675

DarkDiy
18th March 2008, 20:35
แนะนำพ่อค้าที่ไว้ใจด้วยครับ จะสั่งของเหมือนกัน

RUTch
18th March 2008, 21:13
แนะนำพ่อค้าที่ไว้ใจด้วยครับ จะสั่งของเหมือนกัน
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมีการไปสำรวจตลาดแถวนครปฐม อิอิ :Smiles2:

DarkDiy
18th March 2008, 21:30
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมีการไปสำรวจตลาดแถวนครปฐม อิอิ :Smiles2:

ไปกันกี่โมงอ่ะครับ แล้วไปทางไหนยังไง ขอตามติดไปด้วยได้ไหม ผมโทรไปคุยด้วยบ้างแล้ว แต่อยากไปดูที่ร้านเหมือน ตั้งใจจะไปตั้งแต่เมื่อวานซืนแต่ทางไกลเลยขี้เกียจ ถ้าไปกันอยากขอตามไปด้วย :thumbup:

มนุษย์ไฟฟ้า
18th March 2008, 23:42
ไปด้วย....จะนั่งดาวสามแฉก....อิอิอิ

RUTch
18th March 2008, 23:57
ไปด้วย....จะนั่งดาวสามแฉก....อิอิอิ

สอบเสร็จแล้วหรือ เอิ๊กๆ

BOMB-MAN
19th March 2008, 00:29
ร้านที่ลงลิงค์นี่คือที่นครปฐมหรือว่าที่โทรสั่งครับ ผมอยากไปร้านที่นครปฐมเหมือนกัน เพราะมีคนพูดถึงกันเยอะครับ ยังไงรบกวนรายละเอียดเพิ่มเติมนิดนึงแบบว่าอยากรู้อ่ะ

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่มาตอบช้า ลิ้งค์ข้างบนเป็นของร้าน คุณโอ๋ นครปฐมครับ ส่วนที่จะถูกกว่า (บางรายการ) ที่ต้องโทรสั่งคือของ คุณหน่อง รามอินทรา ครับ แต่ต้องโทรสั่งอย่างเดียว ส่งของทาง EMS เพราะรายนี้ไม่มีสตอคสินค้าและไม่มีหน้าร้าน เบอร์ติดต่อ หน่อง 0841094242 http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?board=182.0

Delpi
19th March 2008, 11:14
******* ความเห็นส่วนตัวนะครับ ********

ลองดูในบอร์ดของ BKKairsoft สิครับ
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?PHPSESSID=4beccdf916c6539db824dd4436aa2d99&board=5.0

พ่อค้าเวบแนะนำจะค่อนข้างชัวร์

ร้านพี่djoom นครปฐมก็ราคาดีอ่ะครับ ของเยอะด้วย
แต่ต้อง+ค่าส่งอีกต่างหากนะครับ ถ้ารวมๆกันขับรถไปที่ร้านเลยก็เวิร์คดี
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=70.0

ผมซื้อกับคุณบอยปืนจีนอ่ะครับ ราคาแพงกว่าชาวบ้านนิดนึง แต่service ดีมาก แกจะขายออกแนวบ้าๆฮาๆนิดนึง อ่านในกระทู้ร้านแกได้ ส่งของ 24 ชม ทุกที่ทั่ว กทม
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=23.0

ส่วนลูกระสุน แนะนำ Golden ball ครับ ลูกจากจีน แต่งานดี วัสดุดีกลมลื่น ใส่ท่อรีดก็ไม่ติด หลายเสียงว่ายิงดี สูสีกะลูกญี่ปุ่นแพงๆเลย
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?board=87.0

ถ้าไม่เหมาะสม ลบได้เลยนะครับ

RUTch
19th March 2008, 12:14
******* ความเห็นส่วนตัวนะครับ ********

ลองดูในบอร์ดของ BKKairsoft สิครับ
http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?PHPSESSID=4beccdf916c6539db824dd4436aa2d99&board=5.0

ถ้าไม่เหมาะสม ลบได้เลยนะครับ
Link อันบนไม่ผ่านครับ เพราะมันอิงกับ SESSION ที่จบไปแล้ว อิอิ แซวหน่อย ชอบใส่กันจัง ไม่เหมาะสมลบได้นี่ ไม่ต้องบอกหรอก ถ้าไม่เหมาะสม Staff เขาจัดการอยู่แล้ว ถึงไม่บอกก็เหอะ เอิกๆ แต่เห็นคนเขียนอย่างนี้ทีไร ลบแล้วมีปัญหาทุกที เอิ๊กๆ:Smiles2:

Elvis`
20th March 2008, 04:24
ไม่รู้จะเริ่มอย่างไรดี เอาเป็นว่า ผมแนะนำให้หาข็อมูลร้านขายจากในอินเตอร์เน็ตนี่แหละครับ เพราะ เราสามารถดูได้ทั้งร้านที่มีหน้าร้านและ ร้านออนไลน์ หรืออาจรวมเอาสินค้ามือ2ที่มีทุกสภาพ ตั้งแต่ซื้อมาตั้งโชว์ไปจนถึงกรำศึกมาจนแทบจะหมดสภาพ(ส่วนมากจะเอามาแยกชิ้นเก็บไว้เป็นPartน่ะครับ)
และเท่าที่ผมดูร้านที่มีหน้าร้านส่วนมาก(90%+)ก็จะมีร้านออนไลน์ด้วย ทำให้ง่ายต่อการหาว่าร้านไหนใกล้และสะดวกกับเรามากที่สุด และยังง่ายต่อการเปรียบเทียบราคา ทำให้เราไม่เสียโอกาสที่จะได้ของดีในราคาที่ไม่แพง

**จากประสบการณ์ของราคาที่ขายหน้าร้าน 6000฿ เมื่อหาร้านผ่านออนไลน์ราคาเหลือ 5000฿ แบบยังไม่ได้ต่อและมีหน้าร้านให้เข้าไปลองสินค้าด้วย
ปล.อันนี้ไม่เชื่อแต่อย่าลบหลู่นะครับ อิอิ
:spineyes: :spineyes: :spineyes:

สำหรับอุปกรณ์ของแต่งปืน ผมบอกได้คำเดียวว่า การค้าหาอุปกรณ์ที่เราต้องการจากร้านค้าออนไลน์เป็นคำตอบสุดท้าย เพราะ..มีตั้งแต่อุปกรณ์แต่งมาตรฐานไปจนถึงต้องสั่งนำเข้า ถ้าต้องไปเดินดูตามหน้าร้านบางทีอาจต้องเสียเวลาโดยเปล่าประโยชน์ เพราะอะไหล่ และของแต่งบางชิ้น จำเพาะเจาะจงสำหรับปืนรุ่นนั้นๆ มันจึงเป็นการยากที่จะเจอในร้านเดีียว และที่สำคญที่สุดการเลือกหาอุปกรณ์แบบที่ชอบไม่ได้หากันง่ายๆนะครับ(อันนี้ทำให้ผมเสียเงินไปเยอะมากๆประมาณว่าซื้อแล้วไม่ชอบ ซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ซื้อมาแล้ว...อ้าว มีอันที่สวยกว่าอันนี้อีก T-T)

สรุปที่พิมพ์มาทั้งหมด คือ หาสิ่งของที่เราต้องการจากเว็ปไซต์ก่อนแหละคับดีที่สุด เราจะได้เห็น ทั้งแบบ ราคา สถานที่ ข้อเปรียบเทียบ ฯลฯ

ข้อแนะนำสำหรับคนที่ต้องการจะสั่งของนำเข้า อันนี้หาข้อมูลของพ่อค้าให้ดีนะครับ เพราะราคา ความรวดเร็วในการสั่ง-ส่ง ความน่าเชื่อถือ จะบอกเราเองครับว่าเราควรสั่งกับพ่อค้าคนไหน
ปล. พี่ๆท่านใดบินฮ่องกงบ่อยๆจะหิ้วเข้ามาเองก็ได้นะครับ แต่อย่าโหลดนะครับ เอาใส่กระเป๋าติดตัว(อันนี้สำหรับอุปกรณ์และของแต่งนะครับ มันไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าเอามาเป็นกระบอกนี่ถ้าโดนเรียกตรวจ ตัวใครตัวมันนะครับงานนี้)

ผนวก(จากที่มีพี่ๆแนะนำไว้ในข้อความก่อนหน้านะครับ)
ร้านพี่โอ๋ นครปฐม บอกได้คำเดียวครับว่า Amazing พ่อค้าคุยดีครับ ของให้เลือกเยอะมากๆๆๆๆๆ ใครเห็นแกสต๊อกของ งงครับนึกว่าจะสร้างกองทัพ :Smiles2: :Smiles2: :Smiles2: ผมไปโดน WA 1 กระบอกจากร้านนี้แหละครับ ติดอย่างเดียวว่าไกลไปหน่อยๆๆๆ แต่ถ้าใครไปแล้วได้ไปใหว้องค์พระด้วยก็นับว่ายังคุ้มครับ

ร้านย่านคลองถม เท่าที่เคยได้ลองเดินดู(ดูอย่างเดียวจิงๆครับ) ของราคาค่อนข้างสูงครับ ถ้าใครได้เจอร้านที่พ่อค้าอัธยาศัยดีก็ถือว่าดีเลยทีเดียว แต่ถ้าเจอพ่อค้าอารมณ์ไม่ดีก็คงจะมีอาการเข็ดคลองถมไปซักพักเลยละครับ

ร้านคุณพี่บอยปืนจีน มีหลายสาขา เอาเป็นว่าตามที่พี่ Delpi บอกไม่มีผิดเพี้ยน

สำหรับร้านที่สายใต้ใหม่ ใครรักชอบปืนสั้นอันนี้แนะนำครับ ครบวงจร(แต่ปืนยาวก็รูสึกว่าจะมีนะครับ) แต่ถ้าเป็นบางรุ่นบางยี่ห้อต้องถามก่อนนะครับว่ามีหรือป่าว พ่อค้าถือได้ว่าเป็นกูรูท่านนึงเลยทีเดียวสำหรับปืนสั้น

เพิ่มเติมนะครับ++++
สนามBBgunในกรุงเทพเกือบทุกสนาม จะมีปืน อุปกรณ์ ขาย และที่สำคัญที่สุดคือช่างประจำสนามครับ โดยส่วนมากหลายสนามนายสนามจะรับบทนี้เองครับ พี่ๆท่านใดที่ปืนมีปัญหาปรึกษานายสนามเลยครับได้คำตอบแน่นอน(ถ้าแกตอบไม่ได้เดี๋ยวแกก็บอกให้ไปหาช่างเองละครับ..อิอิ)

สำหรับพี่ๆน้าๆที่ชื่นชอบของมือสองเป็นชีวิตจิตใจ(อันนี้รวมถึงผมด้วย)
การเลือกซื้อของมือสองหรือมากกว่ามือสอง คงไม่แตกต่างจากการเลือกซื้อเลนส์มือสองเลยครับ ควรจะลองดูปืนที่จะซื้อก่อนว่า มีัปัญหาหรือเปล่า ยิงดีมั้ย สภาพเป็นอย่างไร และสำหรับวงการนี้ ผู้เล่นจะมากจากทุกภูมิภาค ทุกสาขาอาชีพ อาจเกิดการซื้อขายแบบที่ไม่สามารถดูของ ลองสัมผัสได้ หากท่านแน่ใจว่าจะซื้อแน่นอนแล้ว กติกาง่ายๆเลยคือจ่ายก่อนถึงจะได้ของ ถ้าทุกท่านโอนเงินไปแล้ว "กรุณาเก็บหลักฐานการโอนเงินไว้นะครับ" เพราะอย่างที่บอกข้างต้นว่าคนที่ขาย มีมากจากทุกสารทิศ อาจมีมิจฉาชีพ แอบแฝงปะปนมาได้ กันไว้ดีกว่าแก้น่ะครับ แต่ส่วนใหญ่คนที่เล่นจิงๆ คนเหล่านี้ใช้ใจครับ ลองคุยลองถาม ถูกใจถูกคอ ลดแลกแจกแถมเพียบ(ที่ผมชอบของมือสองก็เพราะอย่างนี้ละคร๊าบ:Smiles2:)

โอ้ยพิมพ์มาซะยืดยาวนี่ เป็นประสบการณ์ตรงของผมเองนะครับ ถ้าผิดถูกประการใดขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ:Smiles2: :Smiles2: :Smiles2:

Elvis`
20th March 2008, 17:43
คุณ Electron ครับ ปัญหาที่ไม่สามารถสมัคร BKK ได้ เนื่องจากช่วงเดือนกุมภาพันธ์-วันที่ 13 มีนา ทาง Admin ได้ทำการล้างระบบ คือ จะคัดเฉพาะ ยูสเซอร์ ที่มีตัวตนอยู่และจัดระเบียบเว็บน่ะครับ อาจมีปัญหาทำให้ไม่สามารถลงทะเบียนได้ ลองลงใหม่ดูหรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้ จะลองสอบถามทาง Admin ดูน่ะครับ ว่ามีปัญหาลงทะเบียนไม่ได้ ต้องออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้รู้จักกับAdminเป็นการส่วนตัวนะครับแต่จะถามให้ครับถ้ายังลงทะเบียนไม่ได้

Electron
20th March 2008, 17:49
คุณ Electron ครับ ปัญหาที่ไม่สามารถสมัคร BKK ได้ เนื่องจากช่วงเดือนกุมภาพันธ์-วันที่ 13 มีนา ทาง Admin ได้ทำการล้างระบบ คือ จะคัดเฉพาะ ยูสเซอร์ ที่มีตัวตนอยู่และจัดระเบียบเว็บน่ะครับ อาจมีปัญหาทำให้ไม่สามารถลงทะเบียนได้ ลองลงใหม่ดูหรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้ จะลองสอบถามทาง Admin ดูน่ะครับ ว่ามีปัญหาลงทะเบียนไม่ได้ ต้องออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมไม่ได้รู้จักกับAdminเป็นการส่วนตัวนะครับแต่จะถามให้ครับถ้ายังลงทะเบียนไม่ได้
ขอบคุณครับ ผมสมัครใหม่ไปสองรอบแล้ว พร้อมเปลี่ยนอีเมล์
รวมทั้งส่งเมล์ไปหาเว็บมาสเตอร์แล้วครับ ...ตอนนี้ ....เงียบ :blink:

NiKong
20th March 2008, 21:17
ขอบคุณคุณ Elvis` มากครับ ได้ข้อมูลมาอีกเยอะ
เดี๋ยววันเสาร์นี้กะจะไปดูปืนกลที่นครปฐม อยากไปดูตัวจริงว่าเราจะชอบแบบไหน

ส่วนพรุ่งนี้จะเข้าแลป เอาลูก golden ball 0.20g ที่กำลังฮิตกันอยู่ไปลองชั่งน้ำหนักดูครับ ว่ามันถึง 0.2g ไหม และน้ำหนักแต่ละลูกแกว่งไปมาหรือเปล่า สรุปคือไหนๆก็ต้องเข้าแลปแล้วขอยืมเครื่องชั่งมาทดสอบซะหน่อย

Elvis`
21st March 2008, 10:46
คุณ Electron ครับ ผมลองสมัครดูอีก1User ระบบแจ้งว่า Userที่สมัครจะใช้ได้ในอีก 24 ชั่วโมง รอตรวจสอบความเรียบร้อยของข้อมูล(ผมไม่รู้จะโดนอ๊ะป่าวถ้าเค้าเช็คIP) อีกไม่เกิน 24 ชั่วโมงรู้ผลครับ

RUTch
22nd March 2008, 21:55
อันนี้อีกร้านที่น่าสนใจ ... เห็นหลายกระทู้แล้ว ล่าสุด มี Hi-Capa 5.1 Dragon 7"
http://www.baby-gun.com/shop/b/babygun/img-lib/map_20080307210538.jpg

RUTch
24th March 2008, 12:29
เล่น ของแต่งปืนจริงไปเลยดีกว่ามั้ง ร้านนี้มี Grip Laser ด้วย อิอิ ... ซองก็เข้าท่า
http://www.gunandguy.net

Electron
26th March 2008, 23:43

ขอบคุณครับ ผมสมัครใหม่ไปสองรอบแล้ว พร้อมเปลี่ยนอีเมล์
รวมทั้งส่งเมล์ไปหาเว็บมาสเตอร์แล้วครับ ...ตอนนี้ ....เงียบ :blink:
เมื่อวานนี้ Login ได้แล้ว.......เล่นเอาเหนื่อย อิอิ

จริงๆ อยากใช้ PM ของเค้าแหล่ะ เอาไว้ซื้อของ :P

NiKong
27th March 2008, 01:39
วันนี้ได้อุปกร์แต่งมาอีกชุดนึงครับ แต่ไม่ใช่แต่งปืนนะ

แต่งตัว หึหึหึ :<

offsa
30th March 2008, 22:14
มือใหม่เหมือนกันครับ ...
เคยซื้อ AWP จากที่นี่ครับ WWW.BABY-GUN.COM
ผมว่าราคาที่นี่ค่อนข้างถูกกว่าเวบอื่นนะครับ
บริการก็พอใช้ได้ครับ
ลองเข้าไปดูละกันนะครับ

offsa
30th March 2008, 22:28
เอ่อ ! แล้วก็อีกที่นึงครับ
www.happyhobbycenter.com