PDA

View Full Version : "Glock Lover"

Ultra-j
6th March 2008, 13:38
คนบ้า Glock :Smiles2:

Ultra-j
6th March 2008, 13:53
คุณมนุษย์ไฟฟ้า มากรี๊ดตัวนี้เร็วๆ

Ultra-j
6th March 2008, 14:02
ต่อๆ :Smiles2:

Ultra-j
6th March 2008, 14:11
สามตัวนี้ สุดๆ G18 รัวได้เลย

Ultra-j
6th March 2008, 14:13
G18C สวยงามมากๆ

Ultra-j
6th March 2008, 14:22
นี่ละหน้าตาของ G19 ที่ ผม คุณมนุษย์ไฟฟ้า น้อง Pix of oil กำลังจะได้มา อิๆๆ ว่า แต่ว่า คุณ oberon ว่าจะไดครับพี่ :Smiles2:

Ultra-j
6th March 2008, 14:28
ปืนเล็กๆ ครับแต่แรงเท่าตัวใหญ่ G26C

Ultra-j
6th March 2008, 14:45
G17 กับ G34

Ultra-j
6th March 2008, 15:00
มีไครมีรูปปืนสวยๆ อย่าลืมเอามาแบ่งกันดูด้วยนะครับ

oberon
7th March 2008, 14:09
... อิอิ ตกลงคงได้ Glock19 อ่ะเนอะ :P

kuntai
7th March 2008, 19:40
G26 ของผมครับ อิอิ
มีแค่นี้แหละ แต่ขอแจมมั่ง อุอุ :good:

ซื้อมาหลายปีละ ยิงจนสไลด์แตกเปลี่ยนใส่สไลด์เหล็ก
ตัวสไลด์ปั้ม 27 มา เลยกลายเป็น G27 ไปซะงั้น :knock:

Ultra-j
7th March 2008, 20:26
G26 ของผมครับ อิอิ
มีแค่นี้แหละ แต่ขอแจมมั่ง อุอุ :good:

ซื้อมาหลายปีละ ยิงจนสไลด์แตกเปลี่ยนใส่สไลด์เหล็ก
ตัวสไลด์ปั้ม 27 มา เลยกลายเป็น G27 ไปซะงั้น :knock:

ยินดีเลยครับ ตอนนี้แต่ละคนมีแต่ปืนสั้นเหมือนกัน หลังจากรับปืน วันอาทิตย์นี้ คงจะไปหาที่ยิง IPSC กัน

น้องมีน
7th March 2008, 21:26
ปืนสวยจังครับ

กำลังD
8th March 2008, 13:57
ปืนสวยครับ

DarkDiy
9th March 2008, 01:21
อยากได้ G19 แนะนำที่ซื้อด้วยครับ

มนุษย์ไฟฟ้า
9th March 2008, 01:34
อยากได้ G19 แนะนำที่ซื้อด้วยครับ

เท่าที่ทราบร้านที่พวกผมซื้อ มีอยู่ 4 กระบอกแต่มีคิวอยู่ 9 กระบอกครับรวมพวกผมด้วยนะ ซึ่งถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดอาทิตย์หน้าจะเข้ามาอีก แต่ยังไม่ยืนยันเวลาครับ

RUTch
9th March 2008, 12:37
ของผมซื้อร้านใหญ่ที่คลองถมแหละง่ายดี

Ultra-j
9th March 2008, 13:02
ได้มาแล้ว ครับ ตามรูปเลย
ถ่ายกล่องใว้ก่อน เดี๋ยวตัวปืนให้เจ้าของถ่ายกันเอง อิๆๆ

จริงๆแล้ว KSC ทำ G ซีรีส์..มานานนับ10ปีแล้ว ยุคแรกๆ G19(Compact Size)เป็นปืนยอดนิยม(ขายดีที่สุด)รวมถึงปืนจริงด้วย
ผู้เล่นBB 8-9 ใน10 คน ต้องมีไว้ในครอบครองครับ.. นิยมใช้เป็น Side Arms..
แต่ปลายปี2006 Tokyo Maruiได้ออกG17 ทำให้คนเริ่มให้ความสนใจกับG17
(ซึ่งบางท่านคิดว่ามีแต่ TM เท่านั้นที่ทำ G17) แต่ที่จริงKSC ทำG17มานานแล้ว.. ก่อนG19 ด้วยซ้ำ..
...KSC G ซีรีส์ มี7รุ่น..G26(sub compact), G19(compact), G17(commander), G34(full size) อีก3รุ่นยิงfull autoได้
คือG26C , G23F, G18C ปืนทั้งหมดใช้อะไหล่ร่วมกันได้60-70% ยกเว้นSlide,Outer&Inner Barrel ,Frame(17&34ใช้ร่วมกันได้)
ส่วนmagazineตัวยาวใส่ตัวสั้นได้ ..ระบบปฏิบัติการเชื่อถือได้..ยิงสนุก... Accessoriesเยอะ..อะไหล่หาง่าย..ไม่จุกจิก..อึด..ทน(ในกรณีที่ใช้
อย่างถูกต้อง รักษาของ)สมรรถนะสมราคา..ดีเท่าที่BB Gunจะดีได้ครับ..กลุ่มกระสุนดีหน่อยต้องG17,G34(ระยะหวังผลBB อยู่ที่4-8m.)
ใช้เล่นIPSC ได้โดยไม่เสียเปรียบพวก Hi-capa, SV ..
...Tokyo Marui เคยออกG26,G26Advanced มาก่อน ซึ่ง2รุ่นนี้ยิงดี..และแม่นมากๆด้วย เป็นเพราะMarui ทำระบบHop-Upได้ยอดเยี่ยม
เหนือกว่าปืนสั้นอัดลมทุกยี่ห้อ ยิงได้ตรงได้ไกล..สุดยอดครับ..แต่ของแต่งน้อย..แพง หายาก
G17 Marui ระบบHop-UpดีตามมาตรฐานMarui มีปัญหาบ้าง เรื่องระบบปฏิบัติการ สไลด์ติดบ้าง..ถอยไม่สุดบ้าง ต้องฉีดซิลิโคลนหล่อลื่น
และใช้Synthetic Grease(จาระบีขาว)หล่อลื่นตามร่องสไลด์และโครงปืนครับ..(ยิงรันอิน ประมาณ 200 นัด)ถ้ายังติดอยู่ต้องตะไบแต่ง
ขาห้องสูบที่ไปติดกับ Disconnecter ที่ชุดลั่นไกครับ..มีปัญหานิดหน่อยแต่ช่างบ้านเราเก่ง..แก้ปัญหาได้แล้ว..
ของแต่งและ Accessories เริ่มทยอยออกมาแล้วครับ..
จะKSC หรือMarui เล่นได้ทั้งคู่ครับ..

บทความจาก http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?topic=10204.0

Ultra-j
10th March 2008, 02:29
ข้อมูลของ ปืนสั้น Glock

ในส่วน Glock Series ของปืน BB นั้นจะต้องบอกว่า KSC เป็นบริษัท ที่ได้ลิขสิทธิ์ในการผลิตมากที่สุด (หลายรุ่น) โดยแรกเริ่มเดิมที จะมี

Glock 17 เป็นตัวโหมโรง และสามารถทำยอดขายได้เยี่ยมยอด ซึ่งทาง KSC ได้ใช้กลไกหลายส่วน ที่ออกแบบมาใช้กับปืนจริง ทำให้มีความทนทาน และความแข็งแรง รวมถึงสนนราคาค่าตัวก็อยู่ในระดับที่น่าพอใจ ซึ่งต่อมาก็มีการผลิตตามมอีกหลายรุ่นด้วยกัน

Glock18C : หลายคนมักจะเข้าใจว่ารหัส C หมายถึงปืนที่ยิง Full Auto ได้ แต่ความจริงแล้ว C ย่อมาจาก Compensator หมายถึงปืนที่มีการเจาะ Port ระบายแก๊ส เพื่อลดอาการสะบัดของปืน (Recoil) มาจากโรงงานเลย (Compensated Mode) ในปืนจริงก็เลยหมายถึง Glock ที่ยิง Full Auto ได้ แล้วมีการเจาะ Port จากโรงงานมาแล้วนั่นเอง แต่สำหรับปืน BB มันคือ G17 ที่ยิง Auto ได้ และมี Rail Interface มาด้วยครับ

Glock19 : รุ่นยอดนิยม ด้วยการออกแบบมาให้เป็นขนาด Compact Size และมาพร้อมกับ Rail Interface มีการปรับปรุงกลไกการยิงอีกพอสมควร เพื่อเพิ่มความทนทาน ทำให้ได้รับความนิยมสูงสุด เป็น Gock ที่ขายดีที่สุดของ KSC ในปัจจุบัน แต่ทั่งนี้ G19 มีสอง Version คือ Japan Version และ Taiwan Version ในแง่การยิงแล้ว ไม่แตกต่างกัน แต่ Japan Version จะมีสีของโครงปืนที่ต่างออกไป และผลิตมาจำนวนน้อย ทำให้มีราคาที่สูงกว่าปกติ นอกจากนี้แล้ว ทั้งสอง Version ก็เหมือนกันทุกประการ

Glock19C : รุ่นนี้เป็น Limited Edition ผลิตมาจำนวนจำกัน เป็น G19 ที่มีการเจาะ Port คู่ ขนานกันอยู่บนสัน Slide หลังศูนย์หลัง และมีแต่เฉพาะ Japan Version

Glock26 : จริงๆแล้ว ทาง KSC ก็ผลิต G26 ออกมาเช่นกันครับ ไม่ใช่แต่ Tokyo Karui ซึ่ง Model นี้ก็มี 2 Version เช่นเดียวกับ G19 ครับ

Glock26C หลายๆคนอาจจะไม่เคยเห็น แต่เป็น Glock26 ทรง Sub-Compact (เหมือนของ Tokyo-Marui) แต่มีระบบการยิงแบบ G18C สามารถยิง Full Auto ได้ ซึ่งก็มี 2 Version เช่นกัน

Glock23F : จะว่าไปแล้ว มันก็คือ G19 ที่ยิง Full Auto ได้นั่นเอง แต่ที่ดีกว่าก็คือมาพร้อมกับ Rail System แบบ 2 ราง สามารถติดของเล่นได้เยอะกว่า G18C

Glock34 : จริงๆแล้ว Glock34 สำหรับปืนจริง เป็นปืนที่ทำมาเพื่อใช้สำหรับการแข่งแบบ IPSC ดังนั้น พอเป็น BB ก็เลยได้อานิสงฆ์ความแม่นยำจากความยาวลำกล้อง ซึ่งผมขอบอกตามตรงว่าประทับใจมากกับกลุ่มกระสุน และระยะหวังผล

DarkDiy
12th March 2008, 12:07
ขอบคุณ คุณโจ้มากครับ ทำให้ผมได้ Glock19 มาครอบครองหนำใจ หลังจากตระเวณหาตามสะพานเหล็กจนถึงซีคอนโดยเสียเวลาและน้ำมันเปล่าๆ ตอนนี้ได้มาสมใจแล้วครับ จะแต่งเฉพาะหาสไลด์เหล็กเอาแบบดำทั้งหมด ที่เหมือนของจริงเท่านั้นและหาตัวเสริมแมก 2 นัดของ bb เท่านั้นครับ มีโอกาสคงได้ไปแจมกับเพื่อนๆ :good:

อีกเรื่องผมหาตัวอุดด้าม glock ของ g19 เมื่อวานไปวังบูรพา พยายามยัดตัวอุดด้าม แบบตัวจริงแต่ไม่สามารถเอาเข้าได้ ของ bb ไม่มีรูมาให้ พยายามฝืนที่ร้านบอกอย่าเลยมันไม่สนิท ให้ไปหาแผ่นยางมาตัดเข้ารูปมาติดดู ไม่รู้จะพอแทนกันได้ไหม :Smiles2:

Ultra-j
13th March 2008, 01:54
ขอบคุณ คุณโจ้มากครับ ทำให้ผมได้ Glock19 มาครอบครองหนำใจ หลังจากตระเวณหาตามสะพานเหล็กจนถึงซีคอนโดยเสียเวลาและน้ำมันเปล่าๆ ตอนนี้ได้มาสมใจแล้วครับ จะแต่งเฉพาะหาสไลด์เหล็กเอาแบบดำทั้งหมด ที่เหมือนของจริงเท่านั้นและหาตัวเสริมแมก 2 นัดของ bb เท่านั้นครับ มีโอกาสคงได้ไปแจมกับเพื่อนๆ :good:

อีกเรื่องผมหาตัวอุดด้าม glock ของ g19 เมื่อวานไปวังบูรพา พยายามยัดตัวอุดด้าม แบบตัวจริงแต่ไม่สามารถเอาเข้าได้ ของ bb ไม่มีรูมาให้ พยายามฝืนที่ร้านบอกอย่าเลยมันไม่สนิท ให้ไปหาแผ่นยางมาตัดเข้ารูปมาติดดู ไม่รู้จะพอแทนกันได้ไหม :Smiles2:

ซ้ายนี่ของจริง ขวา BB โอ้ เหมือนของจริงมากๆ ระวังหยิบผิดนะพี่ :P

นาย ยาว
20th March 2008, 09:21
ไม่ค่อยมีความรู้เลยอยากจะถามเรื่อง Glock
ไปเห็น glock 23 F มาเห็นเจ้าของร้านเขาแนะนำว่ายิงมัน ยิงแบบเป็นรัวได้ (ยังงงอยู่ ปืนสั้นรัวเป็นยังไง?) ก็เลยสงสัยว่ามันน่าใช้แค่ไหน? อยากถามพี่ๆปืนสั้น เป็นข้อมูลหน่อย เค้าบอกอยู่แถว 7กว่าๆ :Smiles2:

ตั้งคำถามแล้วรู้สึกเหมือนตอนเข้าไทย D ใหม่ๆ แต่ถามเรื่องกล้องแทน:knock:

DarkDiy
2nd May 2008, 02:40
เห็นเงียบๆ เลยเอา G19 เท่าที่มีมาให้ดู :Smiles2:

DarkDiy
2nd May 2008, 02:41
อีกนิด :drool:

Ake-mini
2nd May 2008, 10:44
เห็นเงียบๆ เลยเอา G19 เท่าที่มีมาให้ดู :Smiles2:

งามทั้งแท้ และ ไม่แท้ ก็ทั้งคู่นั่นแหละครับ ระวังหยิบผิดนะพ่อหนุ่ม..

clickzika
2nd May 2008, 15:04
ผมจะหารางจับ dot ที่ใช้กับ GLOCK 17 TM ได้ที่ไหนครับ